[TNGT] Xe khách chở 30 cán bộ hưu trí Bắc Ninh húc xuống vực ở Tam Đảo

LTTRUONG

Xe hơi
sợ quá mùa này nồm ẩm đi rất nguy hiểm

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Tôi thấy 2 vấn đề:
1. Chủ thớt lâu lắm rồi chưa lên Tam Đảo.
2. Chủ thớt lái xe bằng mồm
Chuẩn Cụ, mùa này ngoài trời càng lạnh ngồi trong xe càng ấm toàn phải giảm nhiệt độ xuống không hơi nóng nó phả vào mặt :D

beSuSu

Xe điện
Tôi thấy 2 vấn đề:
1. Chủ thớt lâu lắm rồi chưa lên Tam Đảo.
2. Chủ thớt lái xe bằng mồm
lái từ HN lên 3 đảo, lên đấy thì bị cóng tay, bảo đi xxe máy thì ko chịu nhận :))

datld

Xe tải
Nghe mất phanh hơi lạ :D. Em thấy lái xe lụa lắm, phanh vẫn còn đỏ đít dài thế kia thì mất phanh sao được ạ (Em fun).
Có vẻ như lái xe chắc chỉ 2x tuổi, thiếu kinh nghiệm sống và kinh nghiệm lái xe (vì giờ chắc ko còn bia rượu gì mà đổ lỗi nữa rồi).

namson229

Xe điện
Xem clip thì đang đi xuống dốc mà xe du lịch đi quá nhanh, vượt cả xe có cam trong khi sương mù như thế. Tất nhiên em nhớ Tam Đảo hình như nhiều cây bên phía vực nên cũng chả lao xuống được.
lúc đấy là bị mất phanh rồi cụ ạ, xe to lấn cả sang làn bên kia, cả khúc cua luôn.. có đường cứu nạn thì mới phi vào dc, may đâm vào gốc cây, chứ xuống vực sâu hơn thì ko biết ntn

namson229

Xe điện
lái từ HN lên 3 đảo, lên đấy thì bị cóng tay, bảo đi xxe máy thì ko chịu nhận :))
e lên tam đảo 2 lần, toàn bằng xe máy, đi từ thời sinh viên, những năm 9X, có thấy cóng tay gì đâu, nhưng xe máy (dream II) lên tới đỉnh thì cũng cảm thấy khét mùi dầu máy; leo dốc, máy cũng ì; trước đường hẹp, giờ thấy bảo mở rộng hơn nhiều rồi

dichvuflycamhn

Xe buýt
Nghề lái xe dở cái là luôn phải tập trung; rất ít khi được lơ là nhất là những cung đường như lên Tam Đảo. Không tập trung được hoặc không đủ sức khỏe thì tốt nhất không nên làm nghề này. Xem clip do xe quay lại lúc trước tai nạn thì có thể thấy tài xế lái xe này chưa có kỹ năng tốt!
Có mở thì chắc cũng tùy đoạn thôi ạ, nhìn đoạn trong ảnh thì em vẫn thấy như cũ chứ chẳng thay đổi gì. Trước em cũng đi xe ga lên tam đảo mấy lần, mà chả hiểu sao cái loại xe tay ga nếu đi 1 mình thì lúc xuống dốc ko sao, chở 2 là đi xuống dốc nó lao nhanh hơn, bóp nhả phanh chẳng ăn thua. Có lần xe em nó mất phanh hoàn toàn luôn, may vẫn ghìm lại được rồi ngồi nghỉ. Đổ nước vào chỗ phanh đĩa khói bốc mù mịt.

muadem

Xe cút kít
Nhiều khả năng do kỹ năng của tài xế, rà phanh liên tục gây nóng dẫn đến mất khả năng hãm, sau đó thì gặp dốc nên xe lao đi mất kiểm soát, hậu quả như đã thấy. Chứ sương mù hay lạnh hay mưa thì ảnh hưởng chóa giề đến cuộc vui mà chủ thớt lảm nhảm như đúng rồi :)) :)) =)) =))

conco1978

Xe tăng
Đỏ đít liên tục thì sao lại bảo là mất phanh nhỉ. Mà mất phanh thì tương vào bên tả luy dương chứ, Tam Đảo bên tả luy dương có phi vào cũng ok mà. Em đi xe máy thời năm 2000 đã từng chở theo 2 người lao xuống rãnh thoát nước bên tả luy dương, chả sao vì đầy cây cỏ chỉ bị cong cái tay phanh....
Xuống dốc mà phanh nhiều thì cháy má phanh thôi cụ, lúc ấy phanh ko còn tác dụng nữa

poiuy

Xe cút kít
Nghe mất phanh hơi lạ :D. Em thấy lái xe lụa lắm, phanh vẫn còn đỏ đít dài thế kia thì mất phanh sao được ạ (Em fun).
Có vẻ như lái xe chắc chỉ 2x tuổi, thiếu kinh nghiệm sống và kinh nghiệm lái xe (vì giờ chắc ko còn bia rượu gì mà đổ lỗi nữa rồi).
Đèn phanh sáng lên là do công tắc đèn phanh thôi, còn phanh có ăn hay không là chuyện khác.
Trong clip này quay khi xe đã mất phanh rồi, tốc độ đã cao rồi nên xe phải tránh sang làn ngược chiều, nếu không thì chỉ còn cách đâm đít xe quay cam. Nhiều cụ trong này phán đoán tình huống kém nhỉ, cứ kêu lái xe ẩu, chạy nhanh lấn làn bla bla...

Xe oto phi tây bắc hay hà giang cả 1000km đường đèo chả sao. Chủ yếu là do tài xế ẩu hoặc k có kỹ năng đi đường đèo thì mới để cháy phanh. Nhiều người cứ ngộ nhận xe du lịch họ là nghề lái xe đi suốt ngày nên kinh nhiệm. Nhưng k phải lái xe nào cũng có kinh nhiệm đi đèo. Chưa kể giờ toàn lái xe thuê. chưa chắc đã là lái xe giỏi. Mà để cháy phanh thì chắc chắn là lx k giỏi.
bonus thêm thì mù tam đảo này quá bình thường

formen

Xe lăn
có clip 5 phút trước khi gặp tai nạn rồi cc, cc tìm lại trên facebook.

tài xế xe khách đỏ mít liên tọi toàn thời gian đổ đèo, trình đúng bằng ông tập lái nên hẹo. ngâu quá không ai độ được. hết ợ.

Kyson1

Xe điện
Đèn phanh sáng lên là do công tắc đèn phanh thôi, còn phanh có ăn hay không là chuyện khác.
Trong clip này quay khi xe đã mất phanh rồi, tốc độ đã cao rồi nên xe phải tránh sang làn ngược chiều, nếu không thì chỉ còn cách đâm đít xe quay cam. Nhiều cụ trong này phán đoán tình huống kém nhỉ, cứ kêu lái xe ẩu, chạy nhanh lấn làn bla bla...
Họ lái xe = mõm í mà cụ. Chấp gì.

tykhanguyenn18

Xe hơi
Xe du lịch đi ẩu, xương mù dày mà vượt, lại còn vượt cả làn vàng thế kia thì chả trách ai được.