Xe Magnus

excon

Xe máy
1. Đo xăng chưa? ăn hết nhiêu?
15 -> 17l/100km City

2. Đề có dễ nổ không?
Phát ăn ngay đã test khi nhiệt độ ngoài trời 10 độ đến 37 độ

3. Lùi đã bẹp đít phát nào chưa?
Xe em thì chưa còn xe các bác khác thì em chịu

4. Điều khiển CD lùi 1 bài ở đâu?
Ở chỗ phím mũi tên lên xuống có ghi chứ Tune

5. Cái đèn trần có bị dặt dẹo không (sáng khi đóng tất cả các cửa ý - tất nhiên công tắc để ở nấc door rồi)
Xe em thì chưa còn xe các bác khác thì em chịu

(b) (b) (b)

bes

Xe lăn
Kha..kha...thế thì xe em bị lởm rồi.
Xăng : Phát mở hàng 40l/200km, hy vọng khi đi tròn máy và tròn chân thì sẽ lùi xuống 15l/100km.
Đề : Thường phải dí khoảng 4s-5s, xe trước của em chỉ 1s-2s là nổ.
CD : Em nông dân toàn bấm seek cho đi hết 1 vòng để quay lại bài trước, thế mới đau. Chiều nay em sẽ thử nút Tune xem sao.
Đít : Vẫn đẹp, từ hôm mua bảo hiểm đến giờ lùi thấy tự tin hẳn. Trước đi matiz không có đít lùi nó quen, giờ dài ườn ra khó căn quá. Vào chuồng em toàn ăn 5 "đỏ".
Đèn : Lúc thì đóng cửa nó tắt, lúc thì nó sáng - bực mình em OFF luôn.

Được 1000km tống vào hãng em phải bảo nó check hết bệnh lặt vặt.
Tóm lại : đi thì sướng đít - đổ xăng thì "sướng" ví !!!

bes

Xe lăn
Hỏi về số tự động của Magnus :?

Chợt nhớ ra em xin hỏi thêm các bác đang đi Magnus :

1. Trong trường hợp nào bấm nút hold? Em xem manual thì thấy bảo khi đi đường tuyết, vậy thì nút này không dùng khi ở VN à?
2. Đỗ xe lưng chừng dốc thì cần số để ở vị trí nào?
3. Khi đi đường đông, tắc tịt thì dùng số D hay chuyển sang số 2?
4. Từ xa nhìn thấy đèn đỏ đưa số D về N có sao không? Có tiết kiệm xăng không ạ?

Gớm, nhiều điều em cần hỏi quá !!!

ongtuong

Xe máy
Tôi không đi Magnus nhưng đi số tự động rồi xin có ý kiến như sau:

1. Hold thì tăng ga hộp số sẽ "giữ - hold" ở số hiện tại , cảm giác có tác dụng lúc vượt trên đường cao tốc giữ xe khỏi nhảy sô cao hơn làm gia tốc giảm đi. Nhưng thực tế cũng ít dùng lắm, thôi quên nó đi.

2. Đỗ xe kiều gì thì cũng nên về P. Một số người thích đỗ xe ở số D nhưng tôi nghĩ hại hộp số nếu xe bị chuyển dịch.

3. Khi đi đường tắc tịt vẫn chạy D như thường, 2 chỉ để leo dốc, chở nặng.

4. Thoải mái chuyển từ D về N cho ngắt hẳn động cở khỏi hệ truyền động, xe trôi tự do, PRM về min chắc chắn đỡ tốn xăng hơn.

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com

4. Thoải mái chuyển từ D về N cho ngắt hẳn động cở khỏi hệ truyền động, xe trôi tự do, PRM về min chắc chắn đỡ tốn xăng hơn.
Bác cứ cho về N như thế thì cứ chuẩn bị tiền thay hộp số mới nhé .
Bác vào dantri.com thấy có 1 bài viết về cách sử dụng số tự động nhé

ongtuong

Xe máy
Từ N vào D thì không được, còn từ D và N thì tôi làm nhiều năm nay rồi, chả sao cả, dantri.com chắc chưa phỏng vấn tôi trước khi viết bài nên chưa có thực tế :)

bes

Xe lăn

1. Hold thì tăng ga hộp số sẽ "giữ - hold" ở số hiện tại , cảm giác có tác dụng lúc vượt trên đường cao tốc giữ xe khỏi nhảy sô cao hơn làm gia tốc giảm đi. Nhưng thực tế cũng ít dùng lắm, thôi quên nó đi.

2. Đỗ xe kiều gì thì cũng nên về P. Một số người thích đỗ xe ở số D nhưng tôi nghĩ hại hộp số nếu xe bị chuyển dịch.

3. Khi đi đường tắc tịt vẫn chạy D như thường, 2 chỉ để leo dốc, chở nặng.

Cảm ơn bác ạ !!!

excon

Xe máy
1. Trong trường hợp nào bấm nút hold? Em xem manual thì thấy bảo khi đi đường tuyết, vậy thì nút này không dùng khi ở VN ả
HOLD chỉ có tác dụng với các số 1 2 3 (VD khi xe ở số 1 và bấm HOLD thì dù tăng ga xe cũng chỉ ở số 1) có tác dụng khi leo đèo hặc đổ dốc dùng phanh số.

2. Đỗ xe lưng chừng dốc thì cần số để ở vị trí nào?
Đỗ xe thì cứ P mà dùng cầnthì kéo phanh tay cho chắc.

3. Khi đi đường đông, tắc tịt thì dùng số D hay chuyển sang số 2?
Thường thì dùng D còn để số thấp thì có cảm giác bốc hơn bác ạ

4. Từ xa nhìn thấy đèn đỏ đưa số D về N có sao không? Có tiết kiệm xăng không ạ?
Thường thì em vẫn để D

(b) (b) (b)

Metal

Xe tải
he he, bác Bes độc hỏi những câu thừa. Một cái xe ngon thế thì làm sao lai thế được Đây nhé:
1) Nếu bác đi đường dài thì 12 lít, đo trong thành phố thì em chịu, chắc em phải mua thêm cái can 50lit cho an tâm. Em đo roài
2) Em đề phát nào nổ ngay phát đấy mới chết chứ
3) Em lắp thêm cái gương cầu roài , với lại cho em để xe lúc nào cũng có 1 em lăng xăng ra xi nhan (vì nó sợ em tương vào xe khác)
4) Cái CD đấy không điều khiển lùi được mà chỉ có tiến thôi. Không có điều khiển bài hát lùi trên vô lăng đâu
5) Cái đèn trần rất hay. Bác đóng của 1 lúc nó mới tắt. Nó còn phải đợi bác chui ra đa chứ. Thế mới tài.
Đấy , bác thấy ngon không.

Em giải thích cho bác mệt quá. Bác xem Vốt cho em phát. Em bác ko vốt thì bác xem tình hình thế nào kiếm cho em xin cái logo phát ( bác đừng có nói là Lên Quán Thánh lấy nhé)

bes

Xe lăn
he he, bác Bes độc hỏi những câu thừa. Một cái xe ngon thế thì làm sao lai thế được Đây nhé:
1) Nếu bác đi đường dài thì 12 lít, đo trong thành phố thì em chịu, chắc em phải mua thêm cái can 50lit cho an tâm. Em đo roài
2) Em đề phát nào nổ ngay phát đấy mới chết chứ
3) Em lắp thêm cái gương cầu roài , với lại cho em để xe lúc nào cũng có 1 em lăng xăng ra xi nhan (vì nó sợ em tương vào xe khác)
4) Cái CD đấy không điều khiển lùi được mà chỉ có tiến thôi. Không có điều khiển bài hát lùi trên vô lăng đâu
5) Cái đèn trần rất hay. Bác đóng của 1 lúc nó mới tắt. Nó còn phải đợi bác chui ra đa chứ. Thế mới tài.
Đấy , bác thấy ngon không.
Thế à, để chiều thử xem sao. Mấy hôm để off cho đỡ lằng nhằng :):):)
Đề nổ thì vẫn nổ nhưng phải dài khoảng 3s , matiz ghẻ đề 1s nổ ngay. Logo thì mày phải lên Bách Thảo thôi, có OF Limited đấy - tao tháo xe cũ gắn sang, ngon chán !!!

Metal

Xe tải
đấy ! em bít ngay là bác lại bảo em đi lấy mà.
Cái vụ để nổ ấy em thấy chẳng có gì ko bình thường cả. Em đề phát nổ ngay mà. Cứ vặn chìa khóa là ăn ngay.
Ơ thế bác lấy xe rồi hả.
À mà em dặn bác nhé. Nếu bác chuyển số D hoặc 1, 2, 3 bác phải dừng hẳn xe mới được chuyển nhé. Không thì hộp số toi đấy

Chồn

Xe tải
Thế à, để chiều thử xem sao. Mấy hôm để off cho đỡ lằng nhằng :):):)
Đề nổ thì vẫn nổ nhưng phải dài khoảng 3s , matiz ghẻ đề 1s nổ ngay. Logo thì mày phải lên Bách Thảo thôi, có OF Limited đấy - tao tháo xe cũ gắn sang, ngon chán !!!
Bác kiểm tra ắc-qui xem sao, chắc tại yếu điện nên đề nó vậy thôi:P Còn vụ đèn sáng sau khi đóng cửa thì đúng đấy: nó sẽ sáng thêm một lúc mới tắt (chắc là để người ngồi trong xe có đủ time cài dây an toàn... rồi), không giống con Matiz đâu, sập cửa phát tắt lun, sướng quá bác nhẩy:D

Chỉnh sửa cuối:

Metal

Xe tải
ô hay. em đánh trả lời mà không thấy nhỉ

Metal

Xe tải
các bác ơi. có bác nào gửi cho em xin cái logo được không
em chẳng quen ai cả, ngại chết đi được

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Xe của em là Mangus 2.5 - Có bác nào bị bệnh như của em không?
- Không bật đèn pha thì đèn pha vẫn sáng, dù có để ở chế độ tắt tất cả đèn.
- Nếu bật xi nhan thì còi chỉ kêu 1 cái, tắt xi nhan thì còi lại kêu đủ 2 cái.

Thế mới bực các bác ạ. Bác nào bị giống em chưa?

pvc

Xe buýt
Bác cứ cho về N như thế thì cứ chuẩn bị tiền thay hộp số mới nhé .
Bác vào dantri.com thấy có 1 bài viết về cách sử dụng số tự động nhé
D về N vô tư mà bác ơi, chỉ có từ N sang D mà xe đang chạy mới phải chuẩn bị tiền thôi, bác vào Vnpress đọc lại cái ;) :D (b)
kekeke
(b)

excon

Xe máy
À mà em dặn bác nhé. Nếu bác chuyển số D hoặc 1, 2, 3 bác phải dừng hẳn xe mới được chuyển nhé. Không thì hộp số toi đấy
Sách dạy rằng từ D,1,2,3 về R hợc P mới cần dừng lại chứ 1 lên 2 lên 3 lên D mà dừng lại thì e rằng không đúng sách bác a.

VD: em khời động xe đi từ số 1 sau đó dừng lại lên số 2 rồi lại đi rồi lại dừng lại lên số 3...bùn cưới wé. Hoặc phi xuống dốc 1/3 rồi phanh dúi lại về số 1 để phanh số rồi thả xe đi tiếp :)) :)) :))

Metal

Xe tải
bác nhầm rồi. số 1,2,3 và D của Magnus ko phải là số bán tự động đâu , nó là các chế độ số khác nhau , ko có liên quan đến nhau. Tùy thuộc vào tình trạng đường xá mà bác đi chế độ phù hợp. Ví dụ , nếu đường xấu mà bác đi số D thì nếu bác để nó chạy tự do, nó lao rất nhanh và bác phải đệm phanh liên tục.

Trước đây em cũng nghĩ như bác , sau đó em có tham khảo nhân viên kỹ thuật của DW và nó dậy em thế đáy

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
D về N vô tư mà bác ơi, chỉ có từ N sang D mà xe đang chạy mới phải chuẩn bị tiền thôi, bác vào Vnpress đọc lại cái ;) :D (b)
kekeke
(b)
Thế nếu chuyển sang N rồi mà đến cái đèn đỏ nó chuyển luôn sang xanh thì bác vẫn phải phanh lại để về D ah :)) :)) :)) :)) :)) fun nhể