[TNGT] xe may dựng dưới lòng đường gây tai nạn

Volandaygaroi

Xe tải
Vào hồi 21h tối nay trên ql 15( nghệ an ) ngay cổng nha may Free Vinh xảy ra vụ tại nạng nghiêm trọng giữa xe 2b do 3 trẻ trâu tông vào một xe 2b khác dựng giữa lòng đường . Cú va chạm khiến cho trẻ trâu cầm lái cày mặt xuống đường , đúng lúc e đi tới , với tinh thần of e vội vàng đưa người bị nan đi cấp cứu , giao hiện trường cho 2 trẻ trâu còn lại bảo vệ . Do tình huống khẩn cấp nên e không chụp ảnh hầu các cụ được , mong các cụ thông cảm
PS : các cụ cho e hỏi ngu tí . Xe máy dưng giữa lòng đường có phải chịu trách nhiệm dân sự không

TVPL

Xe container
Vào hồi 21h tối nay trên ql 15( nghệ an ) ngay cổng nha may Free Vinh xảy ra vụ tại nạng nghiêm trọng giữa xe 2b do 3 trẻ trâu tông vào một xe 2b khác dựng giữa lòng đường . Cú va chạm khiến cho trẻ trâu cầm lái cày mặt xuống đường , đúng lúc e đi tới , với tinh thần of e vội vàng đưa người bị nan đi cấp cứu , giao hiện trường cho 2 trẻ trâu còn lại bảo vệ . Do tình huống khẩn cấp nên e không chụp ảnh hầu các cụ được , mong các cụ thông cảm
PS : các cụ cho e hỏi ngu tí . Xe máy dưng giữa lòng đường có phải chịu trách nhiệm dân sự không
Vote hành động của cụ.
Câu hỏi của cụ thì trả lời là có, được quy định trong luật rồi:
"Theo quy định tại Khoản 2, Điều 8 Luật Giao thông đường bộ 2008 và Điều 203 Bộ luật Hình sự về tội cản trở giao thông đường bộ thì sẽ áp dụng mức phạt tiền từ năm triệu đồng đến ba mươi triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến 2 năm hoặc phạt tù từ 3 tháng đến 3 năm đối với người gây thiệt hại cho tính mạng hoặc gây thiệt hại nghiêm trọng cho sức khỏe, tài sản của người khác.
Ngoài ra, về trách nhiệm dân sự, theo Điều 604 Bộ luật Dân sự 2005 quy định: “Người nào do lỗi cố ý hoặc lỗi vô ý xâm phạm tính mạng, sức khỏe, danh dự, nhân phẩm, uy tín, tài sản, quyền, lợi ích hợp pháp khác của cá nhân, xâm phạm danh dự, uy tín, tài sản của pháp nhân hoặc chủ thể khác mà gây thiệt hại thì phải bồi thường

Chỉnh sửa cuối:

tourguide

Xe buýt
vụ này hòa giải và đút cho các cháu ấy ít cháo là huề cả làng thôi cụ ạ, còn luật thì sinh ra để lách mà

ThanhTungTB

Xe điện
Vote hành động của cụ.
Câu hỏi của cụ thì trả lời là có, được quy định trong luật rồi:
"Theo quy định tại Khoản 2, Điều 8 Luật Giao thông đường bộ 2008 và Điều 203 Bộ luật Hình sự về tội cản trở giao thông đường bộ thì sẽ áp dụng mức phạt tiền từ năm triệu đồng đến ba mươi triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến 2 năm hoặc phạt tù từ 3 tháng đến 3 năm đối với người gây thiệt hại cho tính mạng hoặc gây thiệt hại nghiêm trọng cho sức khỏe, tài sản của người khác.
Ngoài ra, về trách nhiệm dân sự, theo Điều 604 Bộ luật Dân sự 2005 quy định: “Người nào do lỗi cố ý hoặc lỗi vô ý xâm phạm tính mạng, sức khỏe, danh dự, nhân phẩm, uy tín, tài sản, quyền, lợi ích hợp pháp khác của cá nhân, xâm phạm danh dự, uy tín, tài sản của pháp nhân hoặc chủ thể khác mà gây thiệt hại thì phải bồi thường
Em cũng ủng hộ tinh thần giúp đỡ người bị nạn của bác .còn mấy thằng để xe giữa lòng đường kia ,thì như bác này trích dẫn thì to tội rồi .

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ủng hộ tinh thần giúp đỡ người bị nạn của bác .còn mấy thằng để xe giữa lòng đường kia ,thì như bác này trích dẫn thì to tội rồi .
Đồng ý là tội nó to, và tính ra thóc thì to hơn cái Xe máy giữa đường. Nếu bác tìm được chủ xe ở đấy.

Nếu xe ko chính chủ: bác tìm vào mắt.
Nếu xe chính chủ: Em khai là em bán từ lâu rồi, bán cho bác ThanhTungTB. Cũng tìm vào mắt

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
vụ này hòa giải và đút cho các cháu ấy ít cháo là huề cả làng thôi cụ ạ, còn luật thì sinh ra để lách mà
Cụ cứ nói quá lên thế, cái này gọi là giải quyết tình cảm thấu tình mới đạt lý được mà cụ

Volandaygaroi

Xe tải
Cụ ơi chủ xe đứng ở đó mà , e dự là thằng đó đi đón gấu nên mới dựng xe ở đó

VNM

Xe điện
vote cho tinh than cua cu nhe

ThanhTungTB

Xe điện
Đồng ý là tội nó to, và tính ra thóc thì to hơn cái Xe máy giữa đường. Nếu bác tìm được chủ xe ở đấy.

Nếu xe ko chính chủ: bác tìm vào mắt.
Nếu xe chính chủ: Em khai là em bán từ lâu rồi, bán cho bác ThanhTungTB. Cũng tìm vào mắt
E nghĩ là tìm ra thôi ,mấy ông trai làng hay đàn đúm tụ tập kiểu bầy đàn ,gấu chó ,gấu mèo ....thì tóm được xe rồi cũng lần ra hết thôi bác ah .

trungtngt

Xe buýt
Xxx cải trang ở thiên đường ta ngồi uống nc rít thuốc lào ngay cạnh các cụ đấy ạ,tìm ra hết quan trọng là họ có làm ko thôi ạ.

romantic_kt1

Xe tăng
Tình huống tương tự, thằng cu em nhà em đi 4 bánh còn bị bố già để 2b dưới lòng đoạn cong đường bắt đền ngược với hài.
Khốn khổ, ông cụ còn lôi mối quan hệ với xxx ra dọa mới kinh. May mà ông cụ có cậu con rể hiểu chuyện không thì lại nhiều chuyện vui.

TrongNghia

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cách đây cũng lâu rồi em bị một quả gần như vậy. Em chở thằng em về quê còn cách nhà khoảng 5km, lúc đó tầm 7h nên trời tối. Có mấy thằng ranh dựng xe đạp giữa đường ngồi tán gái, đường thì cũng vắng, chúng nó lại dựng xe dọc theo đường chứ không phải ngang nên rất khó nhìn. Còn cách khoảng vài mét em mới nhìn thấy thì không kịp xử lý, phanh gấp nhưng vẫn đâm vào xe đạp của chúng nó nên ngã, thằng em ngồi đằng sau xô lên đè mình xuống đường, mài cánh tay xuống đường, mặt cũng bị trầy một chút. Đứng dậy mắng chúng nó thì đầu tiên mấy đứa con gái còn ra xin lỗi, sau mấy thằng ranh cậy đông và gần nhà nên giở quẻ bảo mình đi đường không nhìn, phải đền xe nó (bị cong vành) thế là mấy đứa con gái cũng trở mặt hùa theo. Em điên hết cả tiết bảo thằng em đi nhờ một người đi đường vào nhà thằng bạn em gần đấy gọi người ra trợ giúp. Một lúc sau thì một ông anh với một thằng em ra, thằng em thì cũng biết bọn kia. Em định dứt khoát không đền nhưng ông anh lại rút tiền đền chúng nó cho xong chuyện làm em ức không chịu được. Tay em giờ vẫn còn dấu vết cả một mảng da bị sẹo thâm xì, mỗi lần nhìn lại thấy uất.

Matizcoi

Xe cút kít
Thực ra khi húc phải xe tĩnh (đỗ - kể cả ko đúng quy định) thì mình vẫn nên trách mình tay lái kém hoặc lơ là chủ quan cái đã :D

binhtom

Xe tải
Vote cho cụ chủ tốt bụng

quangpd

Xe tải
Ôi ! sao Cụ tốt vậy ? đúng tinh thần của OTOFUN đấy !

fly_us

Xe hơi
sai thì sai lè ra rồi, luật có quy định về vụ xe dừng dưới đường ạ.

Có điều em nghĩ cũng phải coi lại tội "không làm chủ tốc độ" của người đi xe nữa ạ.

Lungcu

Xe điện
Phóng nhanh , không làm chủ tốc độ gây tai nạn ráng chịu thế thôi ;))

Volandaygaroi

Xe tải
Cụ lungcu ơi đoạn đường đó vừa hẹp vừa xấu công thêm trời tối nên mới xảy ra tai nạn