Thảo luận Xe mazda mới mua có cần dán lại flim cách nhiệt?

TatDenDiNgu

Xe hơi
Như tít, hãng nó dán sẵn film llumar.
Giờ có cần dán loại tốt hơn ko? Chỉ cần dán lại chỗ kính lái thôi dc ko? Nếu dán thì dán loại nào tốt?

Cám ơn các bác!

cutit9999

Xe tăng
Nó đã dán sẵn rồi thì cứ thế mà dùng, tự nhiên mất mấy củ bóc ra, chắc gì đc loại xịn hơn

vitomxau

Xe container
Phim khuyến mãi thường là mã rẻ nhất cụ ạ. Dùng cũng được nếu mục đích giảm nhiệt bằng tự kỷ ám thị ạ.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Giờ có cần dán loại tốt hơn ko? Chỉ cần dán lại chỗ kính lái thôi dc ko? Nếu dán thì dán loại nào tốt?

Cám ơn các bác!
Dùng cũng tạm được bác ạ. Phim km này cũng bảo hành khoảng 5 năm thôi. Nên tầm 5 năm là phim hay bị bề mặt bở ra như bột, càng lau càng ra nhiều. Nếu bác muốn tốt hơn thì có thể tham khảo gói 1 hoặc gói 2 của Nexco sẽ tốt hơn.

BMW_X7

Xe điện

Cám ơn các bác!
em cũng mazda đây, hãng dán sẵn, ngon cứ thế mà dùng, còn thằng nào bảo dán hãng khác ngon hơn, cách nhiệt tốt hơn, thì trừ khi không bật điều hòa vẫn mát em mới tin, còn lại như nhau, phí tiền

BMW_X7

Xe điện
Phim khuyến mãi thường là mã rẻ nhất cụ ạ. Dùng cũng được nếu mục đích giảm nhiệt bằng tự kỷ ám thị ạ.
thế có loại này dán xong không phải bật điều hòa không cụ, loại đó mới tính, chứ còn lại em nghĩ ko khác nhau lắm đâu

vitomxau

Xe container
thế có loại này dán xong không phải bật điều hòa không cụ, loại đó mới tính, chứ còn lại em nghĩ ko khác nhau lắm đâu
Phim cụ dán một lần, xăng cụ đổ từng lần cụ chọn giải pháp nào?

BMW_X7

Xe điện
Phim cụ dán một lần, xăng cụ đổ từng lần cụ chọn giải pháp nào?
hãng họ dán rồi, giờ đi bóc ra, xong dán lại, nước xịt tùm lum trong xe, em là em không thích kiểu đó, nó ko mát hơn mấy mà bẩn hết cả xe. nên em để nguyên hàng hãng tặng

vitomxau

Xe container
hãng họ dán rồi, giờ đi bóc ra, xong dán lại, nước xịt tùm lum trong xe, em là em không thích kiểu đó, nó ko mát hơn mấy mà bẩn hết cả xe. nên em để nguyên hàng hãng tặng
Mát hơn thì đảm bảo mát hơn vì phim khuyến mãi lởm lắm, còn về 100% không cần dùng điều hòa thì bất khả thi cụ ạ. Xịt nước thì khi cụ nhận xe trước đấy họ cũng đã xịt mà cụ không nhìn thấy, còn khi dán lại thì thợ phải lót khăn chưa kể chủ xe ở ngay đấy làm ẩu thì mong sao lấy được tiền khách ạ :D

BMW_X7

Xe điện
Mát hơn thì đảm bảo mát hơn vì phim khuyến mãi lởm lắm, còn về 100% không cần dùng điều hòa thì bất khả thi cụ ạ. Xịt nước thì khi cụ nhận xe trước đấy họ cũng đã xịt mà cụ không nhìn thấy, còn khi dán lại thì thợ phải lót khăn chưa kể chủ xe ở ngay đấy làm ẩu thì mong sao lấy được tiền khách ạ :D
vâng em cũng xem nhiều người dán rồi, kê khăn khố nhưng nước vẫn tùm lum, thợ dùng nước rửa bát pha vào rồi xịt cho trơn.
nên xe bị 1 lần rồi thì thế thôi, bị lần nữa lại phải vệ sinh lại xe.
còn xe em được cái ở tỉnh, cứ đỗ là trong mái che hoặc dưới bóng cây, còn đi chơi xa (du lịch chẳng hạn) vợ em hay đặt cái khăn ẩm trên taplo, vừa để đỡ nắng, vừa có độ ẩm từ khăn cho trong xe
nên mất thêm mấy tr để thay kính khác thì em sẽ làm việc khác với mấy tr đó

vitomxau

Xe container
vâng em cũng xem nhiều người dán rồi, kê khăn khố nhưng nước vẫn tùm lum, thợ dùng nước rửa bát pha vào rồi xịt cho trơn.
nên xe bị 1 lần rồi thì thế thôi, bị lần nữa lại phải vệ sinh lại xe.
còn xe em được cái ở tỉnh, cứ đỗ là trong mái che hoặc dưới bóng cây, còn đi chơi xa (du lịch chẳng hạn) vợ em hay đặt cái khăn ẩm trên taplo, vừa để đỡ nắng, vừa có độ ẩm từ khăn cho trong xe
nên mất thêm mấy tr để thay kính khác thì em sẽ làm việc khác với mấy tr đó
Ôi thợ đâu lại pha nước rửa bát vào để xịt đấy bác? Ak tiền của cụ thì cụ tiêu thế nào hoàn toàn là tiền của cụ mà. Em chỉ thảo luận một chút về chất lượng phim khuyến mãi so với phim dán do mình chọn thôi.

BMW_X7

Xe điện
Ôi thợ đâu lại pha nước rửa bát vào để xịt đấy bác? Ak tiền của cụ thì cụ tiêu thế nào hoàn toàn là tiền của cụ mà. Em chỉ thảo luận một chút về chất lượng phim khuyến mãi so với phim dán do mình chọn thôi.
vâng vì ông anh cạnh nhà em dán phim và nilon xe, cuối tuần rảnh em hay sang ngồi xem, thấy ông ấy có cái bình xịt, xong pha nước rửa bát (em thấy cho ít thôi) hỏi thì ông ấy bảo cho trơn và thơm.
cũng lót khăn khố trên taplo nhưng em thấy xịt ướt hết.
em mà dán thì chắc sẽ rẻ thôi, vì dán bậc, mấy cái lặt vặt ông ấy có lấy tiền đâu, anh em cuối tuần hay rượu chè với nhau mà
còn em nghĩ hàng khuyến mại chắc chắn ko tốt bằng hàng bỏ tiền ra, nhưng tốt gấp 2, gấp 3 thì em nghĩ ko đến mức thế, nên thôi

vitomxau

Xe container
vâng vì ông anh cạnh nhà em dán phim và nilon xe, cuối tuần rảnh em hay sang ngồi xem, thấy ông ấy có cái bình xịt, xong pha nước rửa bát (em thấy cho ít thôi) hỏi thì ông ấy bảo cho trơn và thơm.
em mà dán thì chắc sẽ rẻ thôi, vì dán bậc, mấy cái lặt vặt ông ấy có lấy tiền đâu, anh em cuối tuần hay rượu chè với nhau mà
còn em nghĩ hàng khuyến mại chắc chắn ko tốt bằng hàng bỏ tiền ra, nhưng tốt gấp 2, gấp 3 thì em nghĩ ko đến mức thế, nên thôi
Hàng khuyến mãi bác nên nghĩ nó hơn nilon một chút, gấp 2 gấp 3 nếu các mã cao cấp thì cũng đảm bảo được điều đấy. Thường là sẽ xịt nước và dùng cả phấn rôm chứ dùng nước rửa bát thì cụ nói em mới biết. Còn việc ướt át thì thợ thiếu cẩn thận nên để ướt xe khách. Ai cũng như ai thôi ướt xe hoặc chẳng may ghế nỉ nó ướt rồi nó hôi là ăn chửi ngay. Tất nhiên em luôn tôn trọng quan điểm và lựa chọn của bác. Em chỉ chia sẻ một chút thông tin mà mình biết thôi.

pisces_hn

Xe container
kính bên có thể k cần nhưng kính lái phải sịn cụ ạ

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Dùng cũng tạm được bác ạ. Phim km này cũng bảo hành khoảng 5 năm thôi. Nên tầm 5 năm là phim hay bị bề mặt bở ra như bột, càng lau càng ra nhiều. Nếu bác muốn tốt hơn thì có thể tham khảo gói 1 hoặc gói 2 của Nexco sẽ tốt hơn.
Cụ ko nên tâng bốc film của cụ như vậy chứ ạ. Cụ có chắc film cụ tốt hơn Llumar hãng tặng ko ạ ?
Em đang đi Kia Cerato 2017 hãng tặng dán film, trải qua cũng độ gần 8 năm rồi mà film vẫn còn mới nguyên, ko phồng dộp hay bị bở gì cả. Và rất nhiều xe Mazda, KIA cũng từ 2015~2016 giờ vẫn dùng film nguyên bản hãng tặng mà còn mới nguyên cụ nhé. Cụ cần cứ qua hãng check xem em nói đúng hay ko ạ :))

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Cụ ko nên tâng bốc film của cụ như vậy chứ ạ. Cụ có chắc film cụ tốt hơn Llumar hãng tặng ko ạ ?
Em đang đi Kia Cerato 2017 hãng tặng dán film, trải qua cũng độ gần 8 năm rồi mà film vẫn còn mới nguyên, ko phồng dộp hay bị bở gì cả. Và rất nhiều xe Mazda, KIA cũng từ 2015~2016 giờ vẫn dùng film nguyên bản hãng tặng mà còn mới nguyên cụ nhé. Cụ cần cứ qua hãng check xem em nói đúng hay ko ạ :))
Ko phải xe nào cũng bị lỗi bở đó, cũng ko phải xe nào cũng ngon ko bị sao. Xe nào bị thì đi dán lại thôi.

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Ko phải xe nào cũng bị lỗi bở đó, cũng ko phải xe nào cũng ngon ko bị sao. Xe nào bị thì đi dán lại thôi.
Nếu cụ đã nói vậy thì cụ nên ghi xác suất số ít vào thì hay hơn cụ ạ. Tất nhiên mỗi năm Thaco bán ra hàng chục nghìn xe, dán hàng chục nghìn film vào các xe thì lỗi là điều ko thể tránh khỏi rồi cụ ạ. Có bảo hành 5 năm thì cứ lỗi là được dán mới nên cũng ko vướng gì ạ.
Còn quan điểm em đã mất công đổi thì nên đổi hẳn sang 3M Crystal hoặc V-Kool gói cao cấp hẳn thì mới nên đổi ạ.

cugieo

Xe tăng
Dùng vài năm dán lại phim cách nhiệt khác, hàng khuyến mại tặng dùng gọi là tạm được. Muốn ngon hơn thì sài 3M Crystal hoặc V-Kool, Llumar... gói cao cấp, tất nhiên tiền sẽ cao cấp :D
Nếu xe thường xuyên để trong chỗ có mái che thì cũng đỡ nắng chiếu vào kính, hoặc xe ít đi tầm trưa nắng (kiểu như làm văn phòng 8 tiếng trong nhà) thì để dùng phim cách nhiệt hãng tặng cũng được.

seadog

Xe hơi
Xe mình dán V-kool, thấy thợ dùng sữa tắm em bé để xịt