[Thảo luận] Xe mới dứt điểm xe cũ..

dungphp

Xe điện
Xem lại thấy ủi mấy ô tô trong bãi ra đường. Đúng mà vào người thì không toàn thây được. Vẫn may thật

love_football

Xe tải
Ngày xưa em mới có bằng em làm 1 xe số sàn chạy, nhiều người bảo thời này ai chạy số sàn, nhưng em thấy sáng suốt vì em bị nhầm chân ga mấy lần lúc đầu chưa thạo(may là số sàn xe nó cứ gầm lên thôi). Sau rồi chân mình thuần thục thì ko bị, giờ chuyển sang số tự động chạy nhàn tênh và đỡ lo nhầm chân ga.

cusao

Xe lăn
Em lái cả sàn cả auto. Lúc mới, cái nào cũng bị nhầm chân. May thay, vẫn kịp chữa ngay

hbu082

Xe container
Em nghĩ các xe mới thường mua BH vật chất thân vỏ đầy đủ(xe em cũ, chẳng mua nữa) nên bác lái này 100% là tự gây lỗi nên BH sẽ đền 100% tổn thất nếu bác tài có bằng. Còn đâu, các xe khác thì bác tài phải đền họ và BH TNDS sẽ hỗ trợ phần nào.
Nhưng than ôi !!!. Mọi thứ đều phải có tên có tuổi mới thực hiện đủ thủ tục được. Xe này chưa treo biển số thì nàm thế lào? huhuhu.
Bán BH phải theo xe có biển chứ, sao bán lung tung đc? Có biển rồi chưa treo bên BH chối phắt ngay, lỗi chưa đc phép lưu hành.....
Theo nhận định của em, bác tài này đền tất. Kể cả tự đền cho mình bởi lối to tướng; "Xe chưa được phép lưu hành gây tai nạn...." . Sợ quá
BH còn tùy có chọn phụ lục BH chờ cấp biển hay không, cái này nó chỉ nằm trong phụ lục thôi, chờ cấp biển mất có mấy ngày nên cũng ít người chọn.
Cái này sao lại gọi là mất lái nhỉ? có biết lái đâu mà mất, quá nhọ cho cụ chủ xe. nhưng cũng vẫn còn rất may cho cụ ấy là chưa thiêt hại về người.

Mazda CX9

Xe điện
Lái mới cho xe xuống vỉa hè ko quen nên đè mạnh chân ga mất kiểm soát

tung_pvn

Xe tải
Chắc cụ này muốn tự đi đk hay sao ấy nhỉ, chứ thường thì để lại sâu rum, chờ họ hoàn thành đk này kia rồi báo đến chồng nốt tiền, kiểm tra lần cuối và đánh xe về.

dalenxe4banh

Xe hơi
Quá khỏe, thử các tính năng không có trong bài giảng xe mới :D

1.6gli

Xe container
Các cụ lái mới nhận bằng nên nhờ người có kinh nghiệm kèm cho vài buổi để quen tay và tăng độ tự tin, chứ va chạm thế này thì mệt quá. Vẫn còn may là không có thiệt hại gì về người.
Thế này thì đền bù dư lào các cụ nhể ? Liệu bảo hiểm có đỡ cho chú Cruize tí nào không chứ trần lực ra mà chi thì nặng quá !
Xe mới chứ lái chưa chắc đã mới cụ ạ. TN chả trừ một ai, bất kể lái già hay lái non, chỉ cần vài giây thiếu tập trung là mọi chuyện đã có thể sảy ra rồi.
Xe mới chưa có BKS thì chắc chưa ký HĐ BH rồi. tự làm thì tự chịu thôi.

haitrungkim

Xe tải
Em nghĩ có tí vitamin hung hăng cộng với đạp nhầm chân phanh sang chân ga! là tùa một thôi ạ!, tội cho các cụ bị liên qua, đỗ xe rồi mà vẫn không tha!

LP6778

Xe tải
Chắc là cụ chủ xe mới mua nên chưa quen xe thôi

quangbk

Xe tải
Em ỉn??? (trùm bạt) quả này mà số tự động thì đi hộp số rồi các cụ nhỉ?

Pigwalk

Xe container
Xe mới chứ lái chưa chắc đã mới cụ ạ. TN chả trừ một ai, bất kể lái già hay lái non, chỉ cần vài giây thiếu tập trung là mọi chuyện đã có thể sảy ra rồi.
Xe đang vào bãi đỗ đi rất chậm mà còn đâm thế này thì chỉ có lái mới thôi cụ ơi. Tài già làm sao đi được thế này, rủi có va chạm thì cũng phanh lại ngay chứ ai lại đâm 3 xe mới dừng thế này..

anhtho

Xe ngựa
Lái quen rồi thì có thể nói hầu như ko thể nhầm chân ga được, trừ phi đang lái MT nhẩy phắt sang AT vì nghĩ nó đơn giản hơn :)).
Em nghĩ vụ này là 99% lái mới hoặc rất ít cầm lái. Cụ nào có bằng mà lâu ko lái cũng nên dè chừng !

vip tien sinh

Xe ngựa
Một thiệt hại không nhỏ.

Emhamchoi

Xe buýt
Quả này đền ốm rồi, may mà ko có thương vong:(

Stormyman

Xe tăng
Người OF

Stormyman

Xe tăng
Người OF
http://anninhthudo.vn/an-toan-giao-thong/ha-noi-vua-nhan-o-to-moi-da-gay-ra-tai-nan-lien-hoan-ngay-cua-showroom/687784.antd
Cụ nào hộ cháu cái nội dung với ah.cháu online bằng đt nên ko post dc.trong nnà có đầy đủ tt của lái xe ah
Đây cụ nhé:

Hà Nội: Vừa nhận ô tô mới, đã gây ra tai nạn liên hoàn ngay cửa showroom

Thứ Ba, ngày 28/6/2016 - 20:00

Khoảng 116h45 ngày 28-6, anh Phùng Trung Hiếu, SN 1987, HKTT tại huyện Sơn Dương, tỉnh Tuyên Quang, đến mua xe tại cửa hàng của hãng xe CHEVROLET, ở phố Lãng Yên, phường Thịnh Quang, quận Đống Đa, Hà Nội.

Sau khi nhận xe mới, do chưa quen xe nên anh Hiếu đã không kiểm soát được tay lái, để chiếc xe lao thẳng sang bãi trông giữ xe đối diện cửa hàng, đâm vào 2 ô tô đang dừng đỗ trong bãi.

Chưa dừng lại ở đó, chiếc xe mới tiếp tục đẩy chiếc Toyota Innova trong bãi xe này sang hết phía bên kia đường, rồi đâm vào xe Huyndai i20, đang dừng đỗ ở lề đường rồi mới chịu dừng lại. Rất may không xảy ra thương vong về người.

Hậu quả của vụ tai nạn khiến 4 xe ô tô hư hỏng nặng. Ngay sau khi nhận được thông tin, CAP Thịnh Quang phối hợp cùng Đội CSGT – CAQ Đống Đa xuống hiện trường, khám nghiệm hiện trường, lập biên bản, và đưa người đàn ông này về trụ sở cơ quan điều tra để làm việc.

Vụ tai nạn khiến 4 xe ô tô hư hỏng.

Chủ xe có đầy đủ bằng lái xe.

Qua kiểm tra, chủ xe không có nồng độ cồn trong máu.

Lực lượng Công an đang giải quyết vụ tai nạn.