xe sh2012 đang đi thả hết ga rồi tăng ga từ từ xe bị giật giật....

thuyxuan1604

Xe hơi
Từ lúc xe chạy được 300km đến giờ (xe mình đã đi được 2,5 ngàn km) bị hiện tượng: khi đang đi mà phải giảm hết ga rồi tăng ga đi tiếp, xe bị giật giật đến rung cả xe, rất khó chịu. Có xe bác nào giống bệnh của em không? Và đã có bác nào sửa được bệnh này của nó chưa? Các bác vào giúp em với nhé!

dungthannong

Xe hơi
Oh, SH 125 bị hiện tượng này rất nhiều. Nhiều người khuyên nên vệ sinh nồi là hết nhưng chạy khoảng 1000 km là bị lại. Bác thử cách này xem nhé. Trước khi chạy nên nổ máy không tải vài phút tới khi kim đồng hồ nhiệt quá mức C mới sử dụng. Thứ 2, khi đang chạy vài km mà bị hiện tượng này bác nên dừng xe và tắt máy hoàn toàn khoảng vài giây, sau đó khởi động lại vài giây rồi chạy xem có hết không. Nguyên nhân thường do máy chưa nóng đều nên có sự lệch về độ hở của bi nồi nên gây ra hiện tượng này. Bác thử đi nhé, chúc may mắn.

Vicky999

Xe hơi
Nguyên nhân đơn giản, xe mới nên hơi rơ. Mình đang đi 150i cũng bị như bạn, xe mình mua cả hơn tháng rồi mà đi chỉ vài chục km. Bạn sửa như sau, đi xe khoảng 5 6 km cho máy nóng ít, sau đó dừng lại chỗ vắng bóp phanh trái thật chặt , tay phải vặn ga , khoảng 3/4 ga là vừa, giữ 3, 4 giây rồi thả ra, sau đó làm lại 2 3 lần như vậy. Chạy thử tiếp, nếu vẫn còn bạn lặp lại y như trên nhưng ga lớn hơn, khoảng 1/2 ga. Mình tin rằng xe bạn sẽ hết. Mình đã áp dụng cách này với nhiều xe mình đã đi, từ spacy,@ , dylan, sh 2006,2009.. Hầu như xe nào mới mua về cũng bị thế..Trừ mấy chiếc ga nhỏ như click, ảiblade, lead là mình chưa thây bị..

Maserati90

Xe tải
Có cả hiện tượng thế này ah?e chưa gặp và cũng chưa nge nói bao giờ

nikexpress

Xe tăng
Nguyên nhân đơn giản, xe mới nên hơi rơ. Mình đang đi 150i cũng bị như bạn, xe mình mua cả hơn tháng rồi mà đi chỉ vài chục km. Bạn sửa như sau, đi xe khoảng 5 6 km cho máy nóng ít, sau đó dừng lại chỗ vắng bóp phanh trái thật chặt , tay phải vặn ga , khoảng 3/4 ga là vừa, giữ 3, 4 giây rồi thả ra, sau đó làm lại 2 3 lần như vậy. Chạy thử tiếp, nếu vẫn còn bạn lặp lại y như trên nhưng ga lớn hơn, khoảng 1/2 ga. Mình tin rằng xe bạn sẽ hết. Mình đã áp dụng cách này với nhiều xe mình đã đi, từ spacy,@ , dylan, sh 2006,2009.. Hầu như xe nào mới mua về cũng bị thế..Trừ mấy chiếc ga nhỏ như click, ảiblade, lead là mình chưa thây bị..
Bác này nói chuẩn, em định chỉnh mà chả chỉnh được gì hì hì

toilatoi8x

Xe tải
Tình hình con 150 của e cũng thế,trước 500km ko vấn đề gì,mấy hôm gần đây thỉnh thoảng cũng bị giật giật như thế,nhưng chạy một lúc tự hết

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Xe em 150 cũng bị, đã xử lý như cụ này và hết hẳn. Xe mới nó thế thôi!

thuyxuan1604

Xe hơi
Chiều nay em sẽ thử, cảm ơn bác đã chia sẻ :-bd

Vicky999

Xe hơi
Ok chúc bác thêm yêu con xe của mình

Mr.Sói

Xe tải
:) cách này chả thay đổi đc gì đâu bác, chỉ góp phần giúp chuông-côn của bác cháy nhanh hơn thôi:). đừng chỉ lung tung.
còn hiện tượng của chủ thớt là do cháy chuông--côn k bám sinh ra giật. K tin bác qua a Sơn Shark hỏi :)
e đã chứng kiến chiếc sh 150 mới chạy 1k5 km, đi tháo ra sơn thấy chuông cháy tận lõi. lý do ra sao thì thực sự chỉ có là cách đi của chủ xe. chấm hết

Mr.Sói

Xe tải
Chiều nay em sẽ thử, cảm ơn bác đã chia sẻ :-bd
Bác nghe ông kia xui dại thiệt sao :|.....
Em chào thua bác :|
Xe cháy chuông--> trượt côn---> rung .
Muốn hết rung thì thay chuông-côn mới.
Muốn k rung khi ga nữa thì khi giảm tốc, ga nhẹ thấy bắt đầu rung thì kéo lên cao hơn ( đẩy tua máy lên cao ) --> nồi bám thì sẽ hết.
Muốn tìm hiểu thêm thì mời bác lên 55 Sơn Tây. Đừng nghe mấy ông thầy dùi :)

Vicky999

Xe hơi
Xe mới mà các bác. Xe cũ mà bị vậy mới nghĩ đến chuyện đó. Huống chi xe bác này trên 300 km mới bị, có nghĩa xe mới chưa rơ, đi một tg mới mòn không đều gây ra hiện tượng rung khi tua máy thấp mà bố bắt chuông đang quay. Còn chuyện sợ cháy chuông thì em nghĩ mấy bác chưa thật sự là người chơi xe, bộ chuông và bố ba càng sh 2012 này cũng xài chung với ab, click, pcx ... Thôi, cả bộ khoảng 6 trăm mấy, không đáng để quá lo chuyện nó cháy. Nếu xe bác này là xe cũ mà bị vậy em sẽ tư vấn cách chữa khác chứ không phải cách này nhé. Cùng 1 bệnh nhưng xe mới khác xe cũ khác, mấy bác đọc kỹ tư vấn của em nhé, phán em thầy dùi oan quá.
Còn xe mà mới đi 1,5 k km mà cháy chuông chỉ có lý do duy nhất là đi tốc độ chậm trong thời gian dài, ngay cả khi chuông bị cháy thì cũng chẳng ành hưởng đến vận hành bao nhiêu nếu bộ bố ba càng còn tốt.

Chỉnh sửa cuối:

KuAnh

Xe tăng
:) cách này chả thay đổi đc gì đâu bác, chỉ góp phần giúp chuông-côn của bác cháy nhanh hơn thôi:). đừng chỉ lung tung.
còn hiện tượng của chủ thớt là do cháy chuông--côn k bám sinh ra giật. K tin bác qua a Sơn Shark hỏi :)
e đã chứng kiến chiếc sh 150 mới chạy 1k5 km, đi tháo ra sơn thấy chuông cháy tận lõi. lý do ra sao thì thực sự chỉ có là cách đi của chủ xe. chấm hết
cụ nói chuẩn ah làm thế đúng là bảo anh em đốt chuông =))

KuAnh

Xe tăng
Xe mới mà các bác. Xe cũ mà bị vậy mới nghĩ đến chuyện đó. Huống chi xe bác này trên 300 km mới bị, có nghĩa xe mới chưa rơ, đi một tg mới mòn không đều gây ra hiện tượng rung khi tua máy thấp mà bố bắt chuông đang quay. Còn chuyện sợ cháy chuông thì em nghĩ mấy bác chưa thật sự là người chơi xe, bộ chuông và bố ba càng sh 2012 này cũng xài chung với ab, click, pcx ... Thôi, cả bộ khoảng 6 trăm mấy, không đáng để quá lo chuyện nó cháy. Nếu xe bác này là xe cũ mà bị vậy em sẽ tư vấn cách chữa khác chứ không phải cách này nhé. Cùng 1 bệnh nhưng xe mới khác xe cũ khác, mấy bác đọc kỹ tư vấn của em nhé, phán em thầy dùi oan quá.
Còn xe mà mới đi 1,5 k km mà cháy chuông chỉ có lý do duy nhất là đi tốc độ chậm trong thời gian dài, ngay cả khi chuông bị cháy thì cũng chẳng ành hưởng đến vận hành bao nhiêu nếu bộ bố ba càng còn tốt.
nói chung em thấy cách của cụ không hợp lý cho lắm đâu cụ ạ :)

KuAnh

Xe tăng
Còn về hiện tượng này em thấy mấy xe SH 2k12 em quen đều bị vậy nên em mạnh dạn nghĩ rằng xe 2k12 này về phần côn xe có vấn đề. Lại giống như Pi rồi các cụ ợ :(

Vicky999

Xe hơi
Xe mới thì sửa như vậy là cách đơn giản nhất nên thử. Còn nếu vậy mà không hết thì nó sẽ là căn bệnh mãn tính liên quan đến các chi tiết như lò xo 3 càng, lò xo đế, bố ba càng, chuông và dây cu roa.

KuAnh

Xe tăng
Xe mới thì sửa như vậy là cách đơn giản nhất nên thử. Còn nếu vậy mà không hết thì nó sẽ là căn bệnh mãn tính liên quan đến các chi tiết như lò xo 3 càng, lò xo đế, bố ba càng, chuông và dây cu roa.
Em dự nó là mãn tính rùi cụ ạ :)) rùi cụ xem anh em 2k12 còn than nhiều :))