[Thảo luận] Xe tập lái và 1 chú airblade tý đi buôn hoa quả

TÔN

Xe container
Bọn xem vừa đc tập trong bãi,vừa đc tập ngoài đường.hôm nay đến giờ nghỉ trưa 1 bà chị trong nhóm xung phong lái xe đi ăn cơm :D trên đường từ bãi tập đến quán ăn hoàn toàn thuận buồm xuôi gió,nói chung là ngon :6: nhưng đến lúc rẽ vào quán ăn thì có vấn đề :( RẦM em ngồi sau mà giật cả mình,xuống xe thì có 1 chú đang bò dạy lóp ngóp bên lề đường,còn con xe của chú ý kẹt ở gầm xe :|
choáng,bọn em hoảng,thầy cũng hơi bất ngờ vì vụ này.bọn em nhảy xuống luôn hỏi han xem người ngợm có làm sao ko,rồi kéo xe chú ý ở gầm xe ra.chú này thanh niên thôi,chắc chỉ tầm 25-26 ngừoi chắc là dân bản địa ba vì con bò vàng
nguyên nhân :
lúc tạt vào quán cơm,bà chị có xi nhan phải để rẽ vào lề đường,mắt chỉ liếc qua gương,thầy ngồi cạnh đang chỉ vị trí đỗ xe cho trò,cũng ko soi kĩ gương.chú kia thì phi từ dưới phi lên,ko chú ý xe xin rẽ lại còn định vượt phải nên ko làm chủ đc tốc độ và tình huống.xe em lúc rẽ đấy đã đi sát lề đường bên phải rồi.may mà cái xe em gầm nó thấp,nó mà gầm cao thì cả người lẫn xe nằm trong gầm rồi.xe em thì bị móp và xước cửa.gò hàn sơn lại chắc cũng mất 1 củ
sau khi hạ hồi ko giải,cả người dân xung quanh lẫn các xe cùng trung tâm em bảo thôi đưa chú ý 2 loét về sửa cái xe,xe mình thì mình tự chịu vậy.thầy em ok luôn,nhưng chú kia tự ái chê ít ko cầm,đùng đùng lên xe nổ máy bỏ đi
bọn em thì kệ mị nó,vào chén đã,đói lắm rồi.cũng đoán nó chả chịu bỏ đi ko bắt đền đâu,kiểu gì cũng quay lại cò quay ăn vạ
chén cơm xong em ra cửa uống nước,thấy chú ý dắt về 1 đội,toàn mặc đồng phục viettel và thêm 1 con dở người nữa em đoán chắc cùng công ty.em ngồi nhìn và cười thôi :D
bọn em nhìn thấy nhưng ghét cái thái độ bất hợp tác của nó,nên bơ lên xe bỏ đi.chúng nó chặn đầu xe em lại bắt xuống giải quyết.
con dở người đội nó bắt đầu :
-ông đi kiểu gì thế,rẽ ko xi nhan giờ đâm vào em tôi ông định tính sao
thầy em : thứ 1 tôi ko đâm vào cô,nên tôi ko nói chuyện với cô,thứ 2 tôi hỗ trợ tiền sửa xe rồi nhưng cậu ý ko chịu nhận mà bỏ đi,thú 3 là cô có ở hiện trường ko mà dám phán ko bật xi nhan,cô biết xe này xe gì ko,có biển gì ko :D
con dở :các anh đền có 200k,nhà tôi sửa xe tôi biết số tiền này ko đủ để sửa :(
thầy em : tôi ko bồi thường,mà tôi chỉ hỗ trợ thôi là may rồi,vì em cô đi sai.thế tôi sửa xe cho em cô rồi cô sơn sửa lại xe cho tôi nhé
con dở : bla....bla.... nếu các anh ko giải quyết thì tôi sẽ gọi công an
ông thầy cùng trung tâm em nhảy vào can thiệp : đề nghị cậu lái xe 2b cho tôi kiểm tra GPLX,cậu vi phạm lỗi đầu tiên đã là ko đội mũ BH :D
cậu ta lôi ví ra để cho thầy em kiểm tra,con dở lại bắt lỗi ông là cái gì mà đòi kiểm tra.ông thầy em mới nóng mắt : tôi là CAND,cô mắt mù hay sao mà ko nhìn thấy chữ ghi trên xe là HVAN à
à mà con dở nó thấy thế hỏi vặn lại,thế cái cô điều khiển xe lúc nãy có GPLX ko.1 câu hỏi ngu nhất trong cuộc đối thoại =)) đây là xe tập lái,và học viên có thẻ học lái nhá :D
em ngồi hóng chán nghe con dở nó nói ngứa tai quá phải nhảy vào phát biểu
-thứ 1 xe này là xe tập lái,các phương tiện lưu thông trên đường nhìn thấy phải tránh nhường đường.thứ 2 xe biển 80B,thứ 3 xe này là xe cửa nhà nước,em cô đi sai luật GTĐB đâm vào xe của bộ CA gây thiệt hại đến tài sản NN,vì em cô đi sai nên em cô phải đền bù.nếu bây giờ ko giải quyết đc giữa 2 bên,cô có thể gọi CA đến giải quyết,lúc đấy em cô chỉ có thiệt.thấy nó đang lưỡng lự em chả vờ rút máy đt hỏi nó : chị có số đt của đội CSGT huyện TT chưa,chưa có tôi đọc cho mà gọi =))
bên em đông quá,áp đảo đc bên nó.bên nó thì có khoảng 6-7 mạng nhưng im re,có mỗi con dở đứng ra phát biểu
thấy có vẻ khó nhằn,chú lái xe 2b mới ra quyết định thôi thì đôi bên mỗi ngừoi sai 1 ít,mà xe em thì xe mới,các anh đền cho em 200k thì em ko đủ để sửa,đúng là xe nó mới thật,em nhìn công mới đi đc hơn 2k
thầy em rút ra 5 lít đưa nó,thì nó mới chịu bỏ đi,thôi thì cũng đỡ mất thời gian.mà gọi công an đến giải quyết thì còn lâu nữa,chắc phải tối mới về đc đến nhà
thôi thì bà chị có thêm kinh nhiệm luôn luôn phải quan sát gương hậu :D

Foxy

Xe hơi
Chuyện chẳng có gì nhưng cụ kể hay phết :D

Lete

Xe buýt
Không biết sau đấy bà chị còn dám lái tiếp ko bác ?
Mà em thích mấy câu đối đáp của bác, đặc biệt là :
"-thứ 1 xe này là xe tập lái,các phương tiện lưu thông trên đường nhìn thấy phải tránh nhường đường.thứ 2 xe biển 80B,thứ 3 xe này là xe cửa nhà nước,em cô đi sai luật GTĐB đâm vào xe của bộ CA gây thiệt hại đến tài sản NN,vì em cô đi sai nên em cô phải đền bù.":-|

Chỉnh sửa cuối:

++Bear++

Xe hơi
haizzz... nhà cụ tử tế quá!!!

anhtho

Xe ngựa
Hồi em mới lái, đã có bằng rồi, đi trên đường 5 từ HP về HN, lúc định rẽ vào mấy quán bên phải định ăn cơm, mình xi nhan rồi nhưng không nhìn, tí nữa làm một cậu Win đi tong, may mà nó nhanh nên phanh và né kịp. Mà lúc đó em không đi chậm lắm đâu, thế mới nguy hiểm. Nhớ mãi tới giờ. Lái mới là còn phải học hỏi nhiêu, mà chưa có bằng càng dễ bị mắc lỗi nữa, tâm lý mà.
Thế là may cho các cụ học viên và cả cho ông thầy rồi. Nói dại, nó lăn quay ra đấy, chắc giờ này cụ chưa lên OF để kể được đâu.

kienbinh

Xe điện
cái con ngu đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm.em chưa thấy đứa nào đi đánh nhau mà mặc đồng phục như bọn này cả:))

Chỉnh sửa cuối:

hatcatnho

Xe tăng
^^ Mừng vì không thiệt hại về người

TÔN

Xe container
cái con ngu đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm.em chưa thấy đứa nào đi đánh nhau mà mặc đồng phục như bọn này cả:))
chả phải oánh nhau đâu,kiểu nó ra để nhiều để tạo sức ép thôi cu em ạ
nói chung thằng đấy phúc nhà nó còn lớn,xe gầm thấp nên chỉ kẹt mỗi xe,gầm cao thêm 20cm thì cả xe lẫn người nằm trong gầm luôn

Mr_Khoi

Xe tăng
Cụ này kể chuyện hay thật đấy. Vodka Cụ cái

LeTai1979

Racing Boy
Chúc mừng Cụ tai qua nạn khỏi, nó có mệnh hệ gì thì cũng rách việc phết đấy, mà cái con dở đó đúng là dở thật, nói ngu vãi. :-q
Mời Cụ 1 ly.

kienbinh

Xe điện
quả bác TON rút điện thoại đưa số xxx cho nó.nó bảo đưa đây thì...:)):)):)):)):)):)):)):))

zoom

Xe hơi
Em thì thấy đội nhà bác phúc lớn thì đúng hơn. Nó mà chui vào gầm xe nhà các bác thì họa to. Mà thầy dạy lái xe kiểu này thì chả trách nhiều tai nạn lẫn xe điên.

Chỉnh sửa cuối:

ichbinminh

Xe buýt
...
ông thầy cùng trung tâm em nhảy vào can thiệp : đề nghị cậu lái xe 2b cho tôi kiểm tra GPLX,cậu vi phạm lỗi đầu tiên đã là ko đội mũ BH :D
cậu ta lôi ví ra để cho thầy em kiểm tra
,con dở lại bắt lỗi ông là cái gì mà đòi kiểm tra. ông thầy em mới nóng mắt : tôi là CAND,cô mắt mù hay sao mà ko nhìn thấy chữ ghi trên xe là HVAN à
...
em ngồi hóng chán nghe con dở nó nói ngứa tai quá phải nhảy vào phát biểu
-thứ 1 xe này là xe tập lái,các phương tiện lưu thông trên đường nhìn thấy phải tránh nhường đường.thứ 2 xe biển 80B,thứ 3 xe này là xe cửa nhà nước,
...
Đoạn đo đỏ: Các cụ đúng là vớ phải gà. Giả sử đây mà đầu gấu làng thì chắc ko có vụ này đâu :D
Đoạn đen đen 1: Thầy Hùng hở cụ? Hớ hớ, hài vãi ra... CAND đang mặc thường phục đi kiếm cơm thì tuổi gì đòi xem giấy tờ. Nhà kia gà tập 2 =))
Đoạn xanh dương: PhảiPhải thế nào? :))
Đoạn đen đen 2: Em ứ hiểu lắm :D

P/s: thầy trò nhà cụ nhiều thứ quá :D Phải em là em cứ khăng khăng là thầy trò nhà cụ tạt đầu em cái zèo, xem thầy trò nhà cụ còn bao nhiêu thứ nữa :D

Chỉnh sửa cuối:

AT76

Xe điện
Chắc chạy trong bãi Bảo Long ra đi ăn hả cụ :D

bachkhoak40

Xe điện
Nghe cụ kể cũng hay, nói chung nhà cụ vẫn may đấy.

VP_Statham

Xe tải
kinh nhể, đội của cụ đông mà vẫn thua 1 mụ ĐB

yinglinhn

Xe tải
Cụ kể chiện hay quá, em ghét cái kiêểu đi chen lấn, va vào lăn đùng ra ăn vạ, đến chán.

SantaFe_MLX

Xe buýt
Nó đâm vào *** mình, mình có xi nhan thì về luật mình đúng, nó sai. Còn chuyện nhìn gương chiếu hậu nếu có xe vượt phải thì nhường đường cho nó là cái tình người của mình thôi :-< Vượt phải sai là sai lè lè rồi, đâm vào *** mình cũng là nó sai vì ko làm chủ đc tốc độ :)>-

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

xanha78

Xe buýt
Nghe cụ kể hài nhỉ! Nhưng quả thật là cụ gặp gà!.... nhưng E tưởng ko mất xiền chứ 500k vưỡng phìng phường :-|