Xe tay ga tiết kiệm xăng nhất hiện nay

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Chọn xe ga thì chỉ có tiêu chí là xe đẹp cốp có rộng không và bao nhiêu tiền chứ còn tiết kiệm xăng thì còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố : tải nặng hay nhẹ, đi phố đông đúc hay phố vắng xe. nhiều đèn đỏ đèn xanh không, bảo dưỡng bảo hành, chất lượng xăng nơi mua, đi có đúng kỹ thuật ko hay tay cứ vặn ga, tay cứ bóp phanh đỏ đít, nhìn thấy đèn vàng ga vù vù lên thì đến đèn đỏ phanh hự lại, ....vv. Nếu đã chọn xe tay ga thì nên mua xe nào thấy đẹp và hãng mình thấy nhiều người đi thôi, giá cả vừa túi tiền, còn lại cái khác gần như không có ý nghĩa nhiều, Quan trọng bạn là người đi trên 1 chiếc xe ga mới chính hãng, chính chủ, bóng nhoáng, chăm sóc no và hưởng thụ Chấm hết

khkdgs

Xe điện
em đang đi sh125 việt nam đời 2015 100k tiền xăng đi được trên dưới 200km không biết ổn không nữa.

Vhd01

Xe hơi
mình vẫn thấy xe lead ít ăn xăng

smallguy73

Xe hơi
vote grande 125cc đi từ tốn thì 1.5-1.6L/100km nội thành,máy êm ro.E toàn lấy con này của vợ đi,thấy nhàn nhã,với lâu phải đổ xăng kinh :))
Cụ tính bằng cách nào mà ra được số đó ạ...125 mà đúng đc như thế thì em này chắc dẫn đầu đấy!

cello0303

Đi bộ
vâng cụ,nếu cụ nào lười đo thì xe có sẵn 2 chế độ đo nhiên liệu trung bình là xx Km/L hoặc xx L/100km xe em để chế độ đó là toàn tầm 1,4-1,6l/100km đường nội thành ( chú ý cung đường em đi Phạm Văn Đồng-Hoàng Quốc Việt-Lạc Long Quân-Xuân Diệu mật độ giao thông vừa phải,thi thoảng có tắc đường,có đưỡng thẳng ) tốc độ duy trì nhiều nhất khoảng 30km/h,cao nhất tầm 60km/h.Cách đo là em chờ nháy nấc cuối cùng hình cái bình xăng đổ đầy bình đi cho đến khi nó bắt đầu nháy tiếp.Tính ra 50k xăng A92 khoảng 2,9L đi đc quãng đường 25km (cả đi cả về 1 ngày) x 8-9 ( số ngày đi được) ,lấy số đó chia 2,9l -> 67-77km/l tùy đk đường xá.Cụ lên tìm sẽ có nhiều thông tin về đọ tk xăng cộ của e này.Thú thật là e thích xe này ko vì kiểu dáng hay tk xăng (grande là xe của vợ,2b trước e đi AB và giờ là nouvo 6) mà vì độ êm của nó.Cụ nào thích bốc giựt ngồi lên sẽ thấy nó buồn buồn,nhưng thích xe êm chạy trớn,lợi xăng mà từ Lead,AB,Nouvo.v..v chạy sang sẽ thấy bất ngờ.

sachio

Xe máy
vâng cụ,nếu cụ nào lười đo thì xe có sẵn 2 chế độ đo nhiên liệu trung bình là xx Km/L hoặc xx L/100km xe em để chế độ đó là toàn tầm 1,4-1,6l/100km đường nội thành ( chú ý cung đường em đi Phạm Văn Đồng-Hoàng Quốc Việt-Lạc Long Quân-Xuân Diệu mật độ giao thông vừa phải,thi thoảng có tắc đường,có đưỡng thẳng ) tốc độ duy trì nhiều nhất khoảng 30km/h,cao nhất tầm 60km/h.Cách đo là em chờ nháy nấc cuối cùng hình cái bình xăng đổ đầy bình đi cho đến khi nó bắt đầu nháy tiếp.Tính ra 50k xăng A92 khoảng 2,9L đi đc quãng đường 25km (cả đi cả về 1 ngày) x 8-9 ( số ngày đi được) ,lấy số đó chia 2,9l -> 67-77km/l tùy đk đường xá.Cụ lên tìm sẽ có nhiều thông tin về đọ tk xăng cộ của e này.Thú thật là e thích xe này ko vì kiểu dáng hay tk xăng (grande là xe của vợ,2b trước e đi AB và giờ là nouvo 6) mà vì độ êm của nó.Cụ nào thích bốc giựt ngồi lên sẽ thấy nó buồn buồn,nhưng thích xe êm chạy trớn,lợi xăng mà từ Lead,AB,Nouvo.v..v chạy sang sẽ thấy bất ngờ.
nếu đúng thế này thật thì quá tiết kiệm xăng rồi, em đi AB căng nhất cũng chỉ dc 50km/lit, còn bình thường thì khoảng 45

Vuquochoang

Xe hơi
Grande của vợ mình đã đi đo thực tế đường trường thì tầm 1l5 1l6 nha.xe này đi nhẹ quá nên đi trên 70 80 là nó có cảm giác cứ như bay bay