xe thanh lý buôn lậu đã đeo biển có sang tên chuyển vùng được không

trantam410

Xe tải
báo cáo các cụ em định mua một em camry 2010 MỸ.Hiện tại đang đeo biển tỉnh đã bán cho ông A có hợp đồng mua bán đàng hoàng.Em cất công 200km đến gặp chính chủ tìm hiểu đc biết chiếc xe này là tang vật tịch thu xe biển Campuchia sau đó bán ra ngoài bắc.Hồ sơphònng csgt giữ gồm:biên bản tịch thu tang vật,quyết định thanh lí của CA tỉnh hóa đơn nộp kho bạc của ng mua xe,giám định số khung, số máy của bộ CA,hóa đơn nộp thuế trước bạ.Xe đã đeo biển năm 2011 và lưu thông bình thường từ đó đến nay và mới đi đăng kiểm.Nếu em mua sẽ là hợp đồng nối và gặp ngay chính chủ lên rút hồ sơ cho em.Các bác cho em hỏi dạng xe này có đc phép sang tên hay chuyển vùng không vì có một số ng bào là không sang tên đc

T135-RC

Xe máy
đẩy chủ cụ. Em hóng vụ này

trantam410

Xe tải
các bác cao thủ đâu rồi ạ có bác nnaof xử lí giúp em k?

Libor

Xe điện
Đã bị tịch thu và thanh lý coi như xe đã hợp pháp hóa, xong cụ cần phải xác minh tiếp xem bộ hồ sơ đó có chuẩn ko đã... Nên sang tên cho chính chủ rồi mới thanh toán hết xèng cho chủ xe :))

longvu

Xe tăng
Đã bị tịch thu và thanh lý coi như xe đã hợp pháp hóa, xong cụ cần phải xác minh tiếp xem bộ hồ sơ đó có chuẩn ko đã... Nên sang tên cho chính chủ rồi mới thanh toán hết xèng cho chủ xe :))
Cụ nói quá chuẩn về đường lối khi mua bán xe có tình tiết khác thường này, phải có cơ chế ràng buộc trách nhiệm của chủ xe, chứ nhiều ng, đôi khi nhận tiền xong là phủi mít đi luôn, thả gà để bắt khó hơn là bắt gà trong chuồng.
@ cụ chủ: Cụ tham khảo nội dung em trích trong TT 36 về Đăng ký xe của Bộ xxx nhá, ko có việc gì là khó, chỉ sợ ko có đủ tiền và tư duy để thực thi thôi ợ:
3.3.7. Xe xử lý tịch thu sung quỹ nhà nước: Quyết định tịch thu sung quỹ nhà nước của cấp có thẩm quyền, kèm theo hoá đơn bán tài sản tịch thu, sung quỹ nhà nước do Bộ Tài chính phát hành (trường hợp tài sản xử lý theo hình thức thanh lý); Biên bản bàn giao tiếp nhận tài sản (trường hợp xử lý tài sản theo hình thức điều chuyển).
3.3.8. Xe có quyết định xử lý vật chứng: Quyết định xử lý vật chứng của Cơ quan điều tra, Viện kiểm sát hoặc Toà án (bản chính cấp cho từng xe), kèm theo phiếu thu tiền hoặc giấy biên nhận tiền hoặc biên bản bàn giao (nếu là người bị hại). Trường hợp quyết định xử lý vật chứng tịch thu sung quỹ nhà nước phải có Hoá đơn bán tài sản tịch thu, sung quỹ nhà nước do Bộ Tài chính phát hành (trường hợp tài sản xử lý theo hình thức thanh lý); Biên bản bàn giao tiếp nhận tài sản (trường hợp xử lý tài sản theo hình thức điều chuyển).

trantam410

Xe tải
cám ơn các cụ đã quan tâm đến em và câu trả lời của cơ quan chức năng là k làm đc cũng chả hiểu trước đây kiểu gì.Xe xle 2010 bán cho em có 800tr thế mới là lạ

biahoihanoi

Xe lăn
Sao lại không nhỉ vì thanh lý thì phải cấp giấy tờ đầy đủ mới đk được chứ.

thuha132

Xe tải
Cái vụ thanh lý này khó hiểu quá nhỉ, có cụ nào cao thủ chia sẻ đi ạ

trantrung2

Xe hơi
cám ơn các cụ đã quan tâm đến em và câu trả lời của cơ quan chức năng là k làm đc cũng chả hiểu trước đây kiểu gì.Xe xle 2010 bán cho em có 800tr thế mới là lạ
cụ ơi nếu sang tên ko chuyển vùng có được ko cụ , em đang định làm 1 em như của cụ mà lăn tăn quá .thanks

soulmales

Xe buýt
cơ bản là hồ sơ thanh lý là xịn hay fake thui ạ.còn nếu xịn thì cụ cứ yên tâm ạ,nếu là cháu,cháu sẽ đưa già nủa tiền, sang tên cho cháu rùi cháu trả nốt tiền^^

Mông Sapa

Xe hơi
Cụ xem giấy tờ chuẩn chỉ hẵng làm,tốn thêm tý xèng cụ sẽ có thông tin hoặc bản Photo giấy tờ đầy đủ của chiếc xe này

Xe thanh lý có dạng thanh lý 1 chỗ, chỉ trong tỉnh đó,nếu người ở tỉnh đó thì sang tên vô tư nhưng rút hồ sơ về tỉnh khác thì không đăng ký được đâu ạ

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Vụ kết quá thì alu em
báo cáo các cụ em định mua một em camry 2010 MỸ.Hiện tại đang đeo biển tỉnh đã bán cho ông A có hợp đồng mua bán đàng hoàng.Em cất công 200km đến gặp chính chủ tìm hiểu đc biết chiếc xe này là tang vật tịch thu xe biển Campuchia sau đó bán ra ngoài bắc.Hồ sơphònng csgt giữ gồm:biên bản tịch thu tang vật,quyết định thanh lí của CA tỉnh hóa đơn nộp kho bạc của ng mua xe,giám định số khung, số máy của bộ CA,hóa đơn nộp thuế trước bạ.Xe đã đeo biển năm 2011 và lưu thông bình thường từ đó đến nay và mới đi đăng kiểm.Nếu em mua sẽ là hợp đồng nối và gặp ngay chính chủ lên rút hồ sơ cho em.Các bác cho em hỏi dạng xe này có đc phép sang tên hay chuyển vùng không vì có một số ng bào là không sang tên đc

Giáo Sư Lee

Xe tải
Website
www.dichvudanganh.net
Cụ cho em hỏi xe dạng thanh lí đã đeo biển trắng kiểu này cùng vùng có sang tên đổi chủ được ko
còn tùy hồ sơ mụ ạ
dòng này không phán bừa được

koj

Xe tải
còn tùy hồ sơ mụ ạ
dòng này không phán bừa được
Cụ có thể cho em biết cụ thể hồ sơ loại nào sang tên được loại nào ko sang tên được ko ạ. Em đang quan tâm vì cũng muốn mua 1 chiếc kiểu thanh lý thế này

Giáo Sư Lee

Xe tải
Website
www.dichvudanganh.net
Cụ có thể cho em biết cụ thể hồ sơ loại nào sang tên được loại nào ko sang tên được ko ạ. Em đang quan tâm vì cũng muốn mua 1 chiếc kiểu thanh lý thế này
chẳng quá quy chuẩn nào cả
cụ thể thì gọi cho em 0936804148

taczangboy

Xe máy
theo em biết thì sang tên chuyển vùng bình thường cụ nhé

trantam410

Xe tải
Câu trả lời từ csgt Hp là không đc nhập nhé. Lý do là mấy ông kia sắp về hưu ký bừa tóm lại là k cho nhập. Kết quả là xe lại bán về hb với giá 750tr. Xe XLE nhé

koj

Xe tải
Câu trả lời từ csgt Hp là không đc nhập nhé. Lý do là mấy ông kia sắp về hưu ký bừa tóm lại là k cho nhập. Kết quả là xe lại bán về hb với giá 750tr. Xe XLE nhé
Tức là xe đấy ở hoà bình và bác A kia lại bán lại cho 1 người khác ở hoà bình vẫn sang tên dc hả bác