Xe trong nước với xe nhập khẩu liệu chất lượng có khác nhau không?

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Có 1 điều hơi lạ là Mer sử dụng động cơ 3.5 3 năm nay rồi ( GLK 350, Mer E 350.....) k hiểu lấy đâu ra động cơ 3.0 đưa về VN ??? Phải chăng hàng tồn đẩy về tỉnh ???
Cụ phát biểu mà không hiểu gì về Mercedes rồi. Cái động cơ 3.5l trên chiếc ML350 của cụ chính là động cơ tồn kho của Mercedes-Benz. Hiện nay Mer đã dùng động cơ 3.0l bi-turbo trên động cơ chiếc E400 để lắp cho ML400, GL400 và S400.
Nhiều khi phát biểu y như đúng rồi

Louiskool1986

Xe hơi
Nge sale bên OS cũng nói S 400 là 3.0 tubo, sang năm mới công bố gì đó

Crown_Super

Xe hơi
Cụ phát biểu mà không hiểu gì về Mercedes rồi. Cái động cơ 3.5l trên chiếc ML350 của cụ chính là động cơ tồn kho của Mercedes-Benz. Hiện nay Mer đã dùng động cơ 3.0l bi-turbo trên động cơ chiếc E400 để lắp cho ML400, GL400 và S400.
Diễn đàn là nơi dành cho những người biết và ko biết trao đổi kinh nghiệm,vui vẻ thì coment ko vui vẻ thì thôi sao phải có lời hằn học thế nhỉ? Ông về nhà ông nói với vợ ông xem nó có nghe nọt lỗ tai ko? Đúng là loại gàn rở, biết đc 3 cái vớ vẩn đã cho mình tự cao tự đại! Biến

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
chính hãng mà nói chuyện còn cứ lù mù, thiếu thông tin, thiếu chính xác thế này thì e dự cái dây truyền gì đấy với cái quy trình qly lắp giáp gì đấy cung .....
e thấy mer vietnam chưa chắc quy trình nghiệp vụ và quy mô đầu tư cả về mọi mặt như chuyên môn, quy trình qly, tay nghề nhân viên thậm trí máy móc liệu đã bằng mấy ông còi còi như Trường hải , hay toy viet nam đâu nhé. e dám chắc đấy, cho nên chủ nhà thú nhận đi
Bác dựa vào đâu mà phán chắc như đinh đóng cột thế;)). Chắc tại bác thấy đi Toy với Trường Hải sướng hơn Mer à;))

bimbim1976

Tháo bánh
Diễn đàn là nơi dành cho những người biết và ko biết trao đổi kinh nghiệm,vui vẻ thì coment ko vui vẻ thì thôi sao phải có lời hằn học thế nhỉ? Ông về nhà ông nói với vợ ông xem nó có nghe nọt lỗ tai ko? Đúng là loại gàn rở, biết đc 3 cái vớ vẩn đã cho mình tự cao tự đại! Biến
E thích cmt này.

nem_da_giau_tay

Xe buýt
Bác dựa vào đâu mà phán chắc như đinh đóng cột thế;)). Chắc tại bác thấy đi Toy với Trường Hải sướng hơn Mer à;))
dễ thế mà cụ k đoán đc, hiện nay doanh nghiệp oto việt nam có vốn điều lệ và tổng tài sản lớn nhất e dự là trường hải , còn cty liên doanh có vốn đầu tư lớn nhất e dự là toy việt nam, thế thôi, e dự thế thôi nhé vì có thể có a nhớn hơn, như honda cũng k nhỏ
chứ còn a mer gì đó thương hiệu to thôi chứ tổng mức đầu tư tại việt nam e dự khác gì mấy cái đại lý,
nhà xưởng thì liên doanh họ xin đất khu công nghiệp rồi, còn máy móc của nhà máy mer thì toàn là tuốc lô vít với súng bắn ốc chứ có sx gì đâu, cho nên máy móc rẻ bèo, e nói thế cụ nào mà bảo e nói sai là thiếu hiểu bít đấy nhé

nem_da_giau_tay

Xe buýt
Chém thì chém vậy đến quyết định móc 5ty9 ra rồi bit. Minh thì chọn như bác 4ty6 tiết kiệm 1ty3 chay 5nam đổi xe tip.
à cụ nói chuẩn, đến a trường hải nó lắp con xe tải thako gì đó à, chạy chục năm toàn chở đất chở cát đi đèo đi núi còn đc chứ mer mà k đi đc 5 năm thì chết à

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Chủ đề này vui nhể, có điều các cụ chởi xe hay đọ xe thì thoải mái chứ đừng chởi Việt Nam dốt thế này, Việt Nam ăn cắp thời gian thế kia, cứ như thể em cùng các cụ đang ở trên mặt trăng nhìn xuống Việt Nam ý, nói kiểu đấy sáng mai em đếch dám trốn làm đi cafe với các cụ nữa.

wentworth

Xe hơi
Haiz, các bác tranh luận làm gì cho căng thẳng, cứ vừa túi tiền mình mà mua, mua xong mình biết roiif mình tận hưởng, mang tâm lý mua cho ng khác phán xét làm gì. Em thì vote cho mer lắp ráp vn vì tầm em tiết kiệm dc 1 tỷ là tiết kiệm ngay và luôn ;)))

Vĩnh Nam

Xe tải
Có 1 điều hơi lạ là Mer sử dụng động cơ 3.5 3 năm nay rồi ( GLK 350, Mer E 350.....) k hiểu lấy đâu ra động cơ 3.0 đưa về VN ??? Phải chăng hàng tồn đẩy về tỉnh ??2?
Động cơ 3.0l trên xe GLK, E300 mới là động cơ cũ, động cơ này chỉ có 231hp và cái động cợ mới 3.0l turbo co công suất 333hp lắp trên xe E400, E400 AMG mới ra mắt ở Việt Nam sẽ được Mercedes-Benz lắp trên chiếc S400, GL400 và ML400.

Đối với xe E-Class mới thì tuỳ thì trường Bắc Mỹ lại chọn động cơ 3.5l công suất 302hp lắp trên E350 sedan và coupe. Tuy nhiên, thị trường Châu Âu và Châu Á lại
chọn động cơ 3.0l mới và dùng tênmới là 400. Ở Việt Nam thì chọn động cơ 3.0l sẽ giảm được 10% thuế tiêu thụ đặc biệt và nếu tính toán sau thuế VAT thì giá xe sẽ giảm không ít

qlevis

Xe điện
dễ thế mà cụ k đoán đc, hiện nay doanh nghiệp oto việt nam có vốn điều lệ và tổng tài sản lớn nhất e dự là trường hải , còn cty liên doanh có vốn đầu tư lớn nhất e dự là toy việt nam, thế thôi, e dự thế thôi nhé vì có thể có a nhớn hơn, như honda cũng k nhỏ
chứ còn a mer gì đó thương hiệu to thôi chứ tổng mức đầu tư tại việt nam e dự khác gì mấy cái đại lý,
nhà xưởng thì liên doanh họ xin đất khu công nghiệp rồi, còn máy móc của nhà máy mer thì toàn là tuốc lô vít với súng bắn ốc chứ có sx gì đâu, cho nên máy móc rẻ bèo, e nói thế cụ nào mà bảo e nói sai là thiếu hiểu bít đấy nhé
E nhớ ko nhầm sau vụ của a tạch, phóng viên vào tận xưởng của toy,nhà mái tôn, đến cái thùng đựng đồ cũng tạm bợ, có cái còn làm bằng cót ép--> thế gọi là đầu tư mạnh à?=))

BSK

Xe tăng
E làm kinh doanh nên luôn phải '' vừa lòng tất cả mọi người '' với lại e cũng k có nhiều thời gian để ý ai trên 4rum đi xe j, hãng j......cảm ơn kụ đã quan tâm e ML350 động cơ tồn kho của e. Sau cùng, e xin lỗi nếu làm kụ phiền lòng:x. Chúc kụ có thêm thật nhiều thời gian và tiếp tục đóng góp cho OF nhé. Thân !

nem_da_giau_tay

Xe buýt
chủ đề lầy lóng nhể....
nói tóm lại đúng theo tinh thần của típ e phán và đề nghĩ những cụ nào còn phản ảnh nhìu thì cứ thực tế hộ cái rằng là:
cứ lấy con mer C với e bim 320 đi, cùng phân khúc cùng xe đức, nhưng em thì lắp giáp vịt ngan, e thì lắp tại bển, cụ cứ soi từng e một cùng độ mới như nhau, xem là xem ở các chi tiết tỉ mỉ đường kim mũi chỉ nhé, rồi con ốc nọ kia , e cá là các cụ sẽ thấy khác đấy, bim rất chau chuốt và chính xác k kiểu dại dại, còn mer thì hơi vênh váo lệch lạc, chưa kể một số con ốc nho nhỏ như là việt nam sx ý, con ốc xin nhìn phát biết ngay, e dự vụ này là do mer k nhập ốc từ bển , e nói ở đây là mấy con ốc nhỏ thôi nhé nhất là ốc bắt phần thân vỏ .... mời kiểm hộ e cái .... và nói thật lòng mình

ps: e lại phải lói thêm, hôm rồi e lấy con mer mới , lúc dải cái thảm sàn ra e thấy cái dây ở gầm gế lái và phụ, cái dây nối bộ điều khiển đó, e thấy thế này, như kiểu mấy ông thợ vịt dùng kéo khoét 1 cái lỗ nhỏ ở thảm sàn xe dưới gầm gế, rồi cắm cái dây cho xuyên qua , thế là xong, mặc dù cái dây đúng là gon đc luồn vào chung 1 ống , cơ mà nhìn thảm hại lắm, còn bim bim á, k có vụ đấy các cụ ạ, họ đi dây k kiểu khoét sàn và lòi lòng thòng ra như thế, ờ thế mới tài ....

Chỉnh sửa cuối:

Louiskool1986

Xe hơi
Bàn tán thế thôi chứ xe LD số bán vẫn cao hơn hẳn. Cứ như k ít người chê Toy lởm, đi k an toàn nhưng vẫn bán ầm ầm , lại k ít người khen Toy bền. Vậy đâu là sự thật ? Theo mình bền hay lởm thì tùy vào chủ xe, còn tay nghề xe nhập khỏi phải nói mình cũng thấy cao hơn hẳn dù e ủng hộ mạnh xe LD.còn 320 với C so về đo bền thì e thấy 50 50 vì k thấy 4rum nghiêng về phía nào.

B18

Xe tăng
Cho em chém mới. :D
Mấy cái vốn điều lệ hay tổng tài sản chả nói lên điều gì hay liên quan đến chất lượng cả.
Anh Công , Anh Hải hay như Toy, HonDa đầu tư lớn là vì Nó có hệ thống cơ sở vật chật phủ kín hầu như toàn quốc (gồm Showroom, nhà xưởng, đất đai, máy móc, nhân công...).
Còn Merc thì chỉ có đại lý ở các TP lớn như HN, SG, HP, ĐN thôi, nên đương nhiên tổng mức đầu tư không bằng mấy thằng kia là đúng rồi.
Còn tay nghề hay dây chuyền lắp ráp, kiểm soát chất lượng mà cụ bảo Merc thua mấy hãng kia thì cũng đến ạ cụ. :P

nem_da_giau_tay

Xe buýt
Cho em chém mới. :D
Mấy cái vốn điều lệ hay tổng tài sản chả nói lên điều gì hay liên quan đến chất lượng cả.
Anh Công , Anh Hải hay như Toy, HonDa đầu tư lớn là vì Nó có hệ thống cơ sở vật chật phủ kín hầu như toàn quốc (gồm Showroom, nhà xưởng, đất đai, máy móc, nhân công...).
Còn Merc thì chỉ có đại lý ở các TP lớn như HN, SG, HP, ĐN thôi, nên đương nhiên tổng mức đầu tư không bằng mấy thằng kia là đúng rồi.
Còn tay nghề hay dây chuyền lắp ráp, kiểm soát chất lượng mà cụ bảo Merc thua mấy hãng kia thì cũng đến ạ cụ. :P
vâng, cái chuyện vốn đầu tư to nhỏ cứ coi như cụ nói đi, và cứ cho là nó k liên quan đi, cơ mà e thí dụ thế này, a mer chỉ là lắp giáp, như vậy thì có đúng là trang thiết bị chỉ toàn cờ lê vs cả tuốc lô vít là gì, còn mấy a nhật bỉn thì là có cả chế tạo nữa mặc dù tỷ lệ ít thôi nhưng chắc chắn cơ sở hạ tầng trang thiết bị fai oách hơn là cái chắc, thế còn quy trình nhé, e k tin ng nhật quy trình của họ thua nga EU đâu, ít thì cũng bằng nhau , nếu như vậy thị nghiễm nhiên là hơn rồi,
chém một hồi mới nhớ ra hóa ra e lại tự phang vào mẹt mình nhể, hế hế , e fun

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Tôi đã đi xe nhập khẩu, mặc dù là xe Camry nhập Mỹ chứ không phải Mercedes và cả xe trong nước thì thấy thế này:

1. Có khác nhau ít nhiều đó. Nhưng không nhiều lắm đâu. Tôi đã đi cả Camry liên doanh nên cảm nhận rằng cùng lắm là 10% chứ khó mà có thể hơn. Tất nhiên, xe Camry không thể so với Mercedes được.

2. Vê trang thiết bị an toàn thì xe nhập hơn hẳn xe trong nước. Cái này là các loại xe khác thôi chứ riêng Mercedes thì gần như là như nhau giữa trong nước và nhập khẩu.

3. Riêng về Mercedes thì những xe lắp ráp trong nước họ rất là chú trọng chất lượng. Ví dụ vỏ xe không mỏng như hầu hết các dòng xe khác là điều thấy rõ nhất.

4. Khác nhau của S 500 là những 1,2 tỉ VND thì theo tôi, rất rất nên chọn xe trong nước đó ạ!

alphabetagiga

Xe hơi
Trích dẫn một vài đoạn phỏng vấn MBV trên báo. Không biết có tin tưởng được không hả các bác?

Mercedes S-Class 2014 dòng xe cao cấp nhất của Mercedes tại thị trường Việt Nam sẽ được lắp rắp trong nước và có giá bán từ 4,639 tỷ đồng cho phiên bản S500L. Mức giá này thấp hơn rất nhiều so với con số 5,9 tỷ đồng với phiên bản nhập khẩu công bố trước đó nhờ ưu đãi về thuế. Mercedes-Benz Việt Nam cũng cam kết không có bất cứ sự khác biệt về chất lượng giữa phiên bản lắp rắp trong nước và nhập khẩu.

Để đạt được sự yên tâm và tin tưởng tuyệt đối của khách hàng đối với dòng xe sang hàng đầu S-Class lắp rắp trong nước. Mercedes-Benz cam kết hoàn toàn không có sự khác biệt về mặt chất lượng giữa chiếc S-Class lắp ráp trong nước và S-Class nhập khẩu nguyên chiếc chính hãng. Các chuyên gia từ Đức của Mercedes-Benz toàn cầu đã chứng nhận rằng chất lượng của các dòng xe Mercedess-Benz là như nhau, cho dù chiếc xe đó được sản xuất ở đâu. Điều này dễ dàng thấy được khi vào giữa tháng 7/2013, Nhà máy sơn nhúng tĩnh điện hiện đại bậc nhất thế giới đã được Mercedes-Benz Việt Nam khai trương. Cùng với đó Mercedes-Benz Việt Nam đã vinh dự nhận được giải thưởng “Nhà máy tốt nhất” từ công ty mẹ - Tập đoàn Daimler năm 2013, Điều đó có nghĩa là nhà máy Mercedes-Benz Việt Nam không chỉ có trang thiết bị hiện đại nhất, mà còn có đội ngũ nhân lực lành nghề và chuyên nghiệp hàng đầu trong toàn tập đoàn Daimler. Trên thế giới, không nhiều nhà máy Mercedes-Benz đáp ứng đủ điều kiện để sản xuất xe S-Class, vì các tiêu chuẩn chất lượng rất nghiêm ngặt.

Tỷ lệ nội địa hóa trên Mercedes S500 2014 là bao nhiêu phần trăm?. Câu trả lời sẽ khiến nhiều người có tâm huyết với ngành công nghiệp ô tô Việt Nam buồn lòng khi mà các chuyên gia của hãng khẳng định: Ngành công nghiệp phụ trợ tại Việt Nam chưa đủ mạnh để có thể "đóng góp" vào mẫu xe hàng đầu này. Theo đó Mercedes-Benz sẽ nhập khẩu đến 98% linh kiện chính hãng từ các nhà máy tại Mỹ và Đức về lắp rắp tại Việt Nam...

Sẽ không có bất cứ sự khác biệt nào giữa xe lắp rắp trong nước và xe nhập khẩu từ trọng lượng, các trang bị, phụ tùng cũng như cảm giác lái.

http://www.danhgiaxe.com/dien-dan/mercedes-s-class-2014-se-duoc-lap-rap-tai-viet-nam.htm

haitran

Xe tải
Em nghĩ là chất lượng không khác gì nhau đâu ạ, nếu có chỉ khác về option thôi, đợt em qua Đức có chạy xe của anh bạn bên đó, có thể do thời gian ngắn nhưng cũng ko thấy có gì khác cả, em có soi xét bên ngoài và các thứ linh tinh khác, chả thấy khác giề.

treem13t

Xe hơi
Mer lắp vớ vẩn là có chuyện rồi:3