Xe vespa primavera 125ie mới đi được 2 tháng hay bị chết máy

tamngoc

Đi bộ
e mua xe vespa primavera đi được hơn 2000km, thay dầu được 1 lần, khoảng 1 tuần sau khi thay dầu xe e hay có hiện tượng mở khóa nhưng ko hiện màn hình sáng, đèn đỏ báo khóa từ cũng ko nhấp nháy, e dắt xe lên một tí lại được. Có lần e đang đỗ đèn đỏ nó cũng tự tắt máy xong e mở khóa mãi không lên, nhích một đoạn thì đèn sáng e đi được bình thường. Có hôm e đang đi nhanh phanh lại thì cũng bị y như thế, vài lần như này e ko dám cả tắt ga đỗ đèn đỏ. E mang ra Xuân Cầu sửa thì thợ bảo chưa biết bị làm sao phải để xe lại, cơ mà e phải đi làm thôi lại cố đi thêm để cuối tuần sửa. Lên mạng search ra e thấy ko yên tâm với dịch vụ sửa chữa của các bác thợ cho lắm, bác nào có kinh nghiệm gì với bệnh con này chỉ cho e với, e chỉ sợ gà mờ ra hãng nó lại cò quay, thay mới đủ kiểu thì cũng nát bét con xe của e mất.

booby

Xe tải
Hóng thì đang định lấy em này :D

smilingman82

Xe buýt
e mua xe vespa primavera đi được hơn 2000km, thay dầu được 1 lần, khoảng 1 tuần sau khi thay dầu xe e hay có hiện tượng mở khóa nhưng ko hiện màn hình sáng, đèn đỏ báo khóa từ cũng ko nhấp nháy, e dắt xe lên một tí lại được. Có lần e đang đỗ đèn đỏ nó cũng tự tắt máy xong e mở khóa mãi không lên, nhích một đoạn thì đèn sáng e đi được bình thường. Có hôm e đang đi nhanh phanh lại thì cũng bị y như thế, vài lần như này e ko dám cả tắt ga đỗ đèn đỏ. E mang ra Xuân Cầu sửa thì thợ bảo chưa biết bị làm sao phải để xe lại, cơ mà e phải đi làm thôi lại cố đi thêm để cuối tuần sửa. Lên mạng search ra e thấy ko yên tâm với dịch vụ sửa chữa của các bác thợ cho lắm, bác nào có kinh nghiệm gì với bệnh con này chỉ cho e với, e chỉ sợ gà mờ ra hãng nó lại cò quay, thay mới đủ kiểu thì cũng nát bét con xe của e mất.
có vẻ như thớt định dìm hàng Piaggio thì phải, nick mới keng :D.

tamngoc

Đi bộ
có vẻ như thớt định dìm hàng Piaggio thì phải, nick mới keng :D.
bác ơi e chả rảnh mà lên đây dìm Piaggio đâu, có bệnh thì vái tứ phương, e thấy có nhều bác có kinh nghiệm trên này e phải lập nick ngay để hỏi các bác, còn để dìm hàng Piaggio thì e ko rảnh bác ạ

handukims

Xe buýt
cụ thử thay buzi xem...thêm quả lọc gió nữa...vẫn bị thì kim phun rồi...mà vẫn còn bảo hành thì nên mang lên hãng cụ ạ.

lan806

Xe tăng
Hôm vừa rồi em đi đằng sau 1 đôi đi prima dọc đường Xuân Thủy , cái xe ấy mỗi lần ga lên nó rung bần bật nhìn buồn cười vãi tè. Nhưng có vẻ cô bé ngồi sau là sướng vì mỗi lần cái xe rung buồn phao câu là cô em lại ôm cứng cậu ngồi trước :))

tamngoc

Đi bộ
Hôm vừa rồi em đi đằng sau 1 đôi đi prima dọc đường Xuân Thủy , cái xe ấy mỗi lần ga lên nó rung bần bật nhìn buồn cười vãi tè. Nhưng có vẻ cô bé ngồi sau là sướng vì mỗi lần cái xe rung buồn phao câu là cô em lại ôm cứng cậu ngồi trước :))
xe của e đi êm lắm bác ạ, ko rung bần bật như con bác nhìn thấy đâu.

smilingman82

Xe buýt
So
bác ơi e chả rảnh mà lên đây dìm Piaggio đâu, có bệnh thì vái tứ phương, e thấy có nhều bác có kinh nghiệm trên này e phải lập nick ngay để hỏi các bác, còn để dìm hàng Piaggio thì e ko rảnh bác ạ
Sorry bác, bác đại xá cho em. Thế thì bác cứ đè đại lý ra mà xử lý, xe được bảo hành 3 năm à..e mua xe bên topcom thấy dịch vụ cũng đ, chưa có vấn đề j. Lỗi này là của xe chứ có do m đâu, bác cứ làm căng lên là đại lý sợ ngay, thời đại facebook mà, thông tin nhanh lắm

Quytu

Xe hơi
2000km thì cứ thế ra hãng mà bảo hành thôi cụ.

tamngoc

Đi bộ
hnay nó lại dở chứng các bác ạ.e đỗ đèn đỏ nó tắt ngóm luôn, lần này tắt hẳn, e cố dắt bộ đi sửa nhưng đen dư chó, hãng ở xa e tít mù. E mới điện cho Topcom ( vì Topcom ở gần hơn Xuân Cầu ) để gọi dịch vụ sửa ngoài, nó nghe e nói trc đấy e sửa ở Xuân Cầu thì gạt phăng luôn, bảo e gọi chỗ khác sửa. E mới gọi cho Xuân Cầu, yêu cầu dịch vụ sửa ngoài, hãng điều cho 1 bạn nhân viên đến tại chỗ e sửa...mất 5p các bác ạ. NÓ BỊ LỎNG CỰC ẮC QUY, bạn ấy xoáy chặt vào xe e chạy ngon lành luôn, đảm bảo với e ko bao h bị lại nữa. Đã thế mất có 35k các bác ạ. May e ko để xe lại hãng, ko khéo lại bị mổ xẻ linh tinh mà ko biết. E cực kỳ hài lòng với Xuân Cầu về dịch vụ, các bác có nhu cầu cứ gọi Xuân Cầu, họ sửa ngoài nhiệt tình ko kém đâu.

tamngoc

Đi bộ
nhân tiện bác nào định mua xe này e cũng xin review luôn, xe hơi nhỏ, hợp với nữ, chạy khá đầm kể cả đi nhanh, đề ko to như dòng cũ, gầm xe thấp hay bị chạm gầm lúc lên vỉa hè, đầu nhẹ đít nặng ( lắm lúc e đi nhanh thấy cứ bay bay cái đầu xe ), 1 điều ko thể thiếu nữa là tốn xăng ( e ko đi nhiều nhưng đổ 100k chỉ đi đc 1 tuần).:)))

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn còn bảo hành mà sao lên đây viết những cái ngu vậy nhỉ. Dìm hàng nhưng trình độ còn quê quá

tamngoc

Đi bộ
Vẫn còn bảo hành mà sao lên đây viết những cái ngu vậy nhỉ. Dìm hàng nhưng trình độ còn quê quá
vẫn còn bảo hành nhưng muốn tìm hiểu nguyên nhân nó bị hỏng thì t mới hỏi, bác ăn nói cho tử tế bác ạ. ko biết thì dựa cột mà nghe

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]
vẫn còn bảo hành nhưng muốn tìm hiểu nguyên nhân nó bị hỏng thì t mới hỏi, bác ăn nói cho tử tế bác ạ. ko biết thì dựa cột mà nghe
Cái trò dìm hàng rẻ tiền quá. Honda cũng lỗi be bét thì sao. Còn BH thì có gì phải hỏi hỏng gì thay đấy có mất đồng éo nào đâu mà sợ nhỉ.

Cái trò dìm hàng rẻ tiền quá. Honda cũng lỗi be bét thì sao. Còn BH thì có gì phải hỏi hỏng gì thay đấy có mất đồng éo nào đâu mà sợ nhỉ.
Chủ thớt lành quá,ko biết mô tê gì luôn,ngây thơ quá,xe có vấn đề,còn bảo hành cứ mang lên đại lý mà ngồi,yêu cầu đại lý phải giải quyết bằng được,chứ làm gì đến mức độ phải để xe lại mấy ngày,nửa ngày tìm dc ra hết bệnh...đại lý ko giải quyết dc làm ầm lên họ sợ ngay

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt lành quá,ko biết mô tê gì luôn,ngây thơ quá,xe có vấn đề,còn bảo hành cứ mang lên đại lý mà ngồi,yêu cầu đại lý phải giải quyết bằng được,chứ làm gì đến mức độ phải để xe lại mấy ngày,nửa ngày tìm dc ra hết bệnh...đại lý ko giải quyết dc làm ầm lên họ sợ ngay
Dìm hàng nhưng trình quê giãy đành đạch ra cụ ợ. Tưởng trên này toàn gà công nghiệp chắc, những loại vậy em khinh. E chẳng bênh hãng nào cả nhưng cái gì nó tốt mình phải công nhận nó tốt, ko thể đổi trắng thay đen. Một hãng xe tồn tại gần 1 thế kỉ mà lởm vậy thì nó sập tiệm mẹ nó từ lâu rồi

Dìm hàng nhưng trình quê giãy đành đạch ra cụ ợ. Tưởng trên này toàn gà công nghiệp chắc, những loại vậy em khinh. E chẳng bênh hãng nào cả nhưng cái gì nó tốt mình phải công nhận nó tốt, ko thể đổi trắng thay đen. Một hãng xe tồn tại gần 1 thế kỉ mà lởm vậy thì nó sập tiệm mẹ nó từ lâu rồi
Chuẩn cụ,piagio thì sẽ ko có cái lỗi ngớ ngẩn vậy đâu...