Xem HD trên Pioneer 4250

xuxu

Đi bộ
Các bác cho em hỏi nhờ chút, có bác nào dùng iphone 4 kết nối với màn hình pioneer 4250 bằng dây cd-iu200v để xem các video HD từ iphone 4 chưa ? liệu khi mua dây cd-iu200v để kết nối thì có xem được HD không để em còn mua.
Rất mong các bác đã dùng chia sẻ thông tin, em cám ơn

LongThinhTech2

Xe điện
Các bác cho em hỏi nhờ chút, có bác nào dùng iphone 4 kết nối với màn hình pioneer 4250 bằng dây cd-iu200v để xem các video HD từ iphone 4 chưa ? liệu khi mua dây cd-iu200v để kết nối thì có xem được HD không để em còn mua.
Xem ngon lành bác ạ!

linhtau

Xe tải
xem ngon lành luôn :D

pioneer.vn

Xe tải
Số 10 Tạ Quang Bửu - Hai Bà Trưng - Hà Nội
Website
www.pioneer.vn
Để xem video thường trên iPhone 4 thì em đã test rồi, còn để xem HD 720P hoặc 1080P từ iPhone 4 bằng màn hình AVH-P4250DVD thì em chưa thử, cái này phải nhờ kinh nghiệm từ các bác đã dùng review lại thôi.

TheBlue

Xe buýt
Cũng chỉ nét hơn DVD chút ít thôi, DVD mà tốt như Thúy Nga Paris by night chẳng hạn thì cũng chẳng khác mấy đâu các bác ah.

theDoctor

Xe máy

altis.

Xe buýt
Để xem video thường trên iPhone 4 thì em đã test rồi, còn để xem HD 720P hoặc 1080P từ iPhone 4 bằng màn hình AVH-P4250DVD thì em chưa thử, cái này phải nhờ kinh nghiệm từ các bác đã dùng review lại thôi.
Ko cần phải ai review , logic một chút là bác thấy ngay, để sản xuất màn 7inch với độ phân giải 1920x1080 thì cái AVH-P4250DVD nó ko có giá như hiện nay các bác vẫn đang bán, nó sẽ đội lên nhiều lần

Em ko biết chính xác nhưng hình như các loại màn hình 7inch này đều chuẩn DVD hết cả. Cụ nào dùng đĩa DVD chuẩn ắt sẽ đẹp và..... ko thể đẹp hơn được nữa kể cả nối với đầu Bluray

pioneer.vn

Xe tải
Website
www.pioneer.vn
Ko cần phải ai review , logic một chút là bác thấy ngay, để sản xuất màn 7inch với độ phân giải 1920x1080 thì cái AVH-P4250DVD nó ko có giá như hiện nay các bác vẫn đang bán, nó sẽ đội lên nhiều lần

Em ko biết chính xác nhưng hình như các loại màn hình 7inch này đều chuẩn DVD hết cả. Cụ nào dùng đĩa DVD chuẩn ắt sẽ đẹp và..... ko thể đẹp hơn được nữa kể cả nối với đầu Bluray
Cụ nói có lý , Nhưng nếu so sánh cùng nguồn phát HD 1080P hoặc 720P trên tivi LCD 26 - 32inch (HD Ready) thì có thể khó phân biệt chứ so HD với DVD thì khác đấy cụ ạ. Em xin bổ xung thêm một số thông tin sau : chuẩn hình ảnh HD không chỉ thể hiện ở độ phân giải, vì độ phân giải chúng ta có thể dùng phần mềm để convert upscale từ 480P => 720P hoặc 1080P, nhưng chất lượng hình ảnh khi convert này sẽ không cao.
Một clip HD chuẩn thường hội tụ các yếu tố sau :
1.Có nguồn gốc chuẩn HD từ đĩa Blu-ray hoặc HD DVD ( chứ không phải upscale lên HD)
2.Bit-rate tốc độ truyền tải dữ liệu, Bit-rate càng cao thì chất lượng hình ảnh đẹp hơn.
3.Độ phân giải : 1080i,1080p và 720p.. Độ phân giải càng cao sẽ cho hình ảnh mịn hơn, các viền mép răng cưa nhỏ hơn, hình ảnh sắc nét hơn.
4. các yếu tố khác : độ tương phản của nguồn phim, độ sâu của màu sắc 24Bit - 36Bit - 48Bit.., số khung hình /s 24FPS vv.....

==> Như vậy với nguồn phim HD so với DVD9 cùng 1 nội dung thì bao giờ các clip HD cũng sẽ cho hình ảnh sắc nét hơn, trong hơn, màu sắc thể hiện trung thực và chi tiết hơn, dù phát trên bất kỳ một màn hình hiển thị nào, nếu màn hình càng to thì nguồn phim nào có độ phân giải cao sẽ thể hiện tốt hơn nữa.
Khi thể hiện trên các màn hình size nhỏ có thể độ phân giải của 2 nguồn trên sẽ không khác nhau lắm, nhưng nếu nói về độ trong của hình ảnh, màu sắc, độ chi tiết thể hiện em có thể khẳng định rằng nguồn HD cho hình ảnh đẹp hơn DVD. ( cái này các cụ có thể kiểm chứng ngay trên màn hình máy tính)

Em chưa thử chạy HD từ iPhone 4 phát trên AVH-P4250DVD nên ko thể khẳng định được có xem HD được ko ?? cụ nào đã thử cho ý kiến ạ

altis.

Xe buýt
Khi thể hiện trên các màn hình size nhỏ có thể độ phân giải của 2 nguồn trên sẽ không khác nhau lắm

Cái này chuẩn rồi cụ ơi ? đúng ra là khác nhau nhưng ko phân biệt được nếu trên các màn hình cỡ nhỏ .
nhưng nếu nói về độ trong của hình ảnh, màu sắc, độ chi tiết thể hiện em có thể khẳng định rằng nguồn HD cho hình ảnh đẹp hơn DVD. ( cái này các cụ có thể kiểm chứng ngay trên màn hình máy tính)
ĐÚng là DVD < D9 < HD nhiều mà cụ, quan sát kiểu màn hình PC thì vẫn có thể phân biệt được chứ màn 7inch em chưa thử nhưng em nghĩ là sẽ rất khó. Ngồi lái hoặc ngồi bên phụ với tư thế ngồi và vị trí lắp màn hình thì chắc mọi người sẽ rất khó phân biệt. Khi nằm nghỉ tài xế ngả ghế ra xem màn hình thì 7 icnh sẽ quá xa

Thế nên em thấy nếu làm thương mại chẳng thằng màn hình nào 7 inch nó là đủ 1920x1080 đâu, giá thành là yếu tố đặt lên hàng đầu cho sản phẩm mà

Em chưa thử chạy HD từ iPhone 4 phát trên AVH-P4250DVD nên ko thể khẳng định được có xem HD được ko ?? cụ nào đã thử cho ý kiến ạ
thằng 4250 này nhận tín hiệu hình ảnh vào như thế nào vậy cụ ? cụ nào đã làm AV in cho thằng này rồi cho ý kiến ạ, Nếu đã làm AV in thì test full HD, HD ready , hay D9 trên này ngon lành ngay. Cụ nào test rồi lên tiếng đi xem có khác nhiều ko ạ

pioneer.vn

Xe tải
Website
www.pioneer.vn
Em vừa test thử sáng nay bằng iPhone 4 và màn hình Pioneer , sau khi dùng iTure chuyển đổi Movie HD vào iPhone thì tất cả các file Movie HD trên iPhone đều có thể phát được trên màn hình Pioneer AVH-P4250DVD /AVH-P3250DVD. Nói chung so với chất lượng hình ản video convert sang DivX thì phát nhạc trên iPhone nét hơn trông thấy. Vậy các bác cứ yên tâm dùng CD-IU200V để kết nối với màn hình Pioneer ạ.

Note : Đúng như cụ Altis nói thì màn hình xe hơi Pioneer có độ phân giải của chuẩn DVD, do vậy khi phát video HD 1080P hoặc 720P từ iPhone trên AVH-P4250DVD/AVH-P3250DVD thì độ mịn của hình ảnh không so với khi phát trên iPhone được, do màn hình iPhone có độ phân giải cao hơn.

toancaujsc

Xe hơi
Xe em GS350 - có lắp thêm đầu PIONEER XDV-P650
Em muốn kết nối IP4 thì dư lào. Hình như con P650 không có cổng ra hả các kụ. Cắm qua đầu zin thì có dùng được song song IP4, đầu zin, P650 không?
Các thiết bị, dây rợ dùng loại gì? đấu nối dư lào?
Xin các kụ chỉ giáo cho

Chỉnh sửa cuối:

Cerwass

Xe tải
Em vừa test thử sáng nay bằng iPhone 4 và màn hình Pioneer , sau khi dùng iTure chuyển đổi Movie HD vào iPhone thì tất cả các file Movie HD trên iPhone đều có thể phát được trên màn hình Pioneer AVH-P4250DVD /AVH-P3250DVD. Nói chung so với chất lượng hình ản video convert sang DivX thì phát nhạc trên iPhone nét hơn trông thấy. Vậy các bác cứ yên tâm dùng CD-IU200V để kết nối với màn hình Pioneer ạ.

Note : Đúng như cụ Altis nói thì màn hình xe hơi Pioneer có độ phân giải của chuẩn DVD, do vậy khi phát video HD 1080P hoặc 720P từ iPhone trên AVH-P4250DVD/AVH-P3250DVD thì độ mịn của hình ảnh không so với khi phát trên iPhone được, do màn hình iPhone có độ phân giải cao hơn.
Cụ Pioneer.vn cho em hỏi với đầu của em là pioneer 4150 thì có dùng như trên được ko ? Thanh Cụ

xebushanoi

Đi bộ
Cụ pioneeervn cho em hỏi cái DVD 4250 này muốn kết nối bluetooth thì cần thêm cái gì ,em thấy pioneer bên singapore có bán cái DVD 3350BT có luôn chức năng kết nối Bluetooth, tìm trên web pioneer.vn không thấy có ko biết ở VN đã bán chưa ?

mediabox

Xe đạp
Cụ nào dùng iPhone muốn thử em mời qua của hàng em copy MIỄN PHÍ phim cho iPhone,iPad các cụ thử thoải mái.Khi đi các cụ vác luôn theo xe thủ luôn cho chắc ăn nhé
Rất mong được phục vụ MIỄN PHÍ các cụ

longmd

Xe tải
Cụ nói có lý , Nhưng nếu so sánh cùng nguồn phát HD 1080P hoặc 720P trên tivi LCD 26 - 32inch (HD Ready) thì có thể khó phân biệt chứ so HD với DVD thì khác đấy cụ ạ. Em xin bổ xung thêm một số thông tin sau : chuẩn hình ảnh HD không chỉ thể hiện ở độ phân giải, vì độ phân giải chúng ta có thể dùng phần mềm để convert upscale từ 480P => 720P hoặc 1080P, nhưng chất lượng hình ảnh khi convert này sẽ không cao.
Một clip HD chuẩn thường hội tụ các yếu tố sau :
1.Có nguồn gốc chuẩn HD từ đĩa Blu-ray hoặc HD DVD ( chứ không phải upscale lên HD)
2.Bit-rate tốc độ truyền tải dữ liệu, Bit-rate càng cao thì chất lượng hình ảnh đẹp hơn.
3.Độ phân giải : 1080i,1080p và 720p.. Độ phân giải càng cao sẽ cho hình ảnh mịn hơn, các viền mép răng cưa nhỏ hơn, hình ảnh sắc nét hơn.
4. các yếu tố khác : độ tương phản của nguồn phim, độ sâu của màu sắc 24Bit - 36Bit - 48Bit.., số khung hình /s 24FPS vv.....

==> Như vậy với nguồn phim HD so với DVD9 cùng 1 nội dung thì bao giờ các clip HD cũng sẽ cho hình ảnh sắc nét hơn, trong hơn, màu sắc thể hiện trung thực và chi tiết hơn, dù phát trên bất kỳ một màn hình hiển thị nào, nếu màn hình càng to thì nguồn phim nào có độ phân giải cao sẽ thể hiện tốt hơn nữa.
Khi thể hiện trên các màn hình size nhỏ có thể độ phân giải của 2 nguồn trên sẽ không khác nhau lắm, nhưng nếu nói về độ trong của hình ảnh, màu sắc, độ chi tiết thể hiện em có thể khẳng định rằng nguồn HD cho hình ảnh đẹp hơn DVD. ( cái này các cụ có thể kiểm chứng ngay trên màn hình máy tính)

Theo cháu thì kết nối qua đường AV thì không thể có 1080i,1080p hoặc 720p dù cho màn hình có độ phân giải HDready hoặc FullHD cụ ợ.

pioneer.vn

Xe tải
Website
www.pioneer.vn
em thấy cụ longmd nói chuẩn đới
Ở đây nhà em nói là nguồn phim 1080 hay 720, chứ ko nói màn hình đạt chuẩn đó, mà theo em thì khi là nguồn HD kể cả cắm qua AV hình cũng vẫn đẹp hơn DVD cũng dùng bằng AV .