[Funland] Xem ngày giờ tốt, xem tuổi, màu sắc thuận hợp theo phong thủy

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
bác số đẹp mobile: khôn thổ, mối quan hệ sinh khắc: ta được sinh là ta có lợi, ta sinh xuất là ta bị thiệt. Mối quan hệ người và xe, xe là vật dụng, là phương tiện phục vụ cho người. Như vậy người là chủ mà xe là tớ, xe phải sinh cho ta thì mới đúng vai trò. bác cứ dùng đồ vật hành thủy, để kim sinh thủy. Thủy có tượng tài lộc.

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Mợ safenoodles: xét tứ trụ ngày giờ sinh của mợ như sau:
Giờ: Mậu Tuất, ngày: Ất Dậu, tháng: Tân Dậu, năm: Mậu Ngọ.
Xét tứ trụ thì mợ ko có quý nhân phù trợ, cộng thêm tuổi Mậu Ngọ nên cũng nhiều vất vả . Can ngày là Ất, có chi năm là Ngọ nên được Văn xương: thông minh hơn người, chuyện học hành thuận lợi. Chi năm là Ngọ, có chi ngày là Tuất được sao Hoa Cái, chủ về khéo tay, có đầu óc nghệ thuật. Nếu mợ đang làm về nghệ thuật hoặc kỹ thuật thì hợp nghề.
Năm nay mợ đang Thái Âm, là gặp được thời vận tốt, nếu xét các yếu tố khách quan đều tốt thì ko nên ngần ngại, cứ quyết mà làm thôi mợ ạ.

safenoodles

Xe cút kít
Em cảm ơn bác AnKhang nhiều lắm ạ.:)

sodepmobile.com

Xe máy
Website
www.sodepmobile.com
bác số đẹp mobile: khôn thổ, mối quan hệ sinh khắc: ta được sinh là ta có lợi, ta sinh xuất là ta bị thiệt. Mối quan hệ người và xe, xe là vật dụng, là phương tiện phục vụ cho người. Như vậy người là chủ mà xe là tớ, xe phải sinh cho ta thì mới đúng vai trò. bác cứ dùng đồ vật hành thủy, để kim sinh thủy. Thủy có tượng tài lộc.
thanks bác nhìu , bác cho mình hỏi thim việc này : vật khí có hành thuỷ là những vật nào vậy bác ui ? xe mình nội thất màu xám thì nên làm thành màu đen theo hành thuỷ hay màu vàng theo hành thổ

thanks bác lần nữa

hoangkimII

Xe hơi
Bác An Khang dạo này đi vắng lâu quá nhỉ

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
bác số đẹp mobile: nội thất màu xám cũng thuộc hành thủy rồi bác ợ, ở các trang trước có cái hình cái gầu màu tím hành thủy rùi đấy, bác giở lại xem nhá.
mợ hoàng kim, em đã pm cho mợ

thanhrme

Xe tải
Chào cụ ankhang, cái pt này là em quan tâm lắm, nhờ cụ chỉ giáo:
Em nam giới, sinh 25/11/1978AL, 10h sáng
Nhà em đây ạ:

Nhờ cụ chỉ giáo cho em về hướng nhà, vị trí bếp, bàn thờ..., nếu có vấn đề thì xử lý thế nào (là em cứ phòng xa thế)
Tuổi em hạp với không hạp gì cũng mong cụ chỉ giáo ạ.
Cám ơn cụ trước, kính cụ 1 ly(c)

Chỉnh sửa cuối:

sodepmobile.com

Xe máy
Website
www.sodepmobile.com
bác số đẹp mobile: nội thất màu xám cũng thuộc hành thủy rồi bác ợ, ở các trang trước có cái hình cái gầu màu tím hành thủy rùi đấy, bác giở lại xem nhá.
mợ hoàng kim, em đã pm cho mợ
cảm ơn bác rất nhièu

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
cụ thanhrme: cụ 78 - Mậu Ngọ - quái mệnh: Tốn Mộc, cụ vẽ mặt bằng cũng trình ra phết, chắc cũng dân xây dựng ạ, ko biết cụ vẽ có đúng tỉ lệ k? tiếc là cụ ko cho em cái hướng nhà chính xác để e xem kỹ cho cụ. em cứ theo cái hướng Bắc của cụ mà e áp bát quái vào luận vậy.
xét về hướng nhà thì nhà cụ vẫn nằm trong cung Cấn, hướng Đông bắc. Em tìm tâm nhà, rồi áp bát quái lấy theo quái mệnh Tốn của cụ vào xét Đại thái cực (tổng thể toàn bộ nhà), thì được cái đồ hình này:

chú thích, các cung có kẻ vạch là cung xấu cụ ạ, 1 cửa nhà cụ rơi vào cung Tuyệt mệnh là xấu, cửa bên kia 1 nửa rơi được vào cung sinh khí, cũng đỡ được đôi phần. Xét tiếp thì bàn thờ thần tài ok, cầu thang cung tốt.

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
tiếp đến, xét riêng từng phòng. lại tìm tâm phòng, rồi áp bát quái vào, bắt đầu từ phòng khách

ko biết bác hay đi cửa nào, nhưng theo em nên ít mở cửa thẳng tuyệt mệnh, dùng cửa Sinh khí để đưa được khí tốt vào nhà, bên ngoài chắc bác hay dùng cổng phụ, mở cửa sinh khí sẽ tránh bị trực xung vào nhà, trong phong thủy ưa uốn lượn mà tránh trực xung.
Bể cá cụ đặt đấy cũng ko ổn, thuộc cung xấu của cụ, nếu có thể di chuyển sang cung Diên niên, ngũ hành thuộc Kim, kim lại sinh thủy, đặt bể cá vào đó kích hoạt được cung tốt của cụ

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
tiếp đến là Bếp:

Bếp của cụ hiện đang tọa cát hướng hung, quả là ko ổn tẹo nào, nó đang ngồi cung Thiên y, hướng về Tuyệt mệnh, giá ngược lại thì quá ổn. giờ cụ xây bếp rồi, nhìn trên đồ hình thì sửa quả là khó, không có phương án nào khả thi. Bếp phải tọa hung mà hướng cát mới cát lành cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
phòng ngủ:

giường hiện cụ cũng đang đặt vào cung xấu, phong thủy học đề cao "NHất vị nhị hướng", vị trí đặt quan trọng hơn hướng. giường ngủ cần phải đảm bảo yếu tố tĩnh, giúp cho giấc ngủ được AN, hiện giờ nó đang nằm ở thế động, vì cửa mở là nhìn thẳng vào giường, lại thêm có góc nhọn xung xát vào, tạo thành khí xấu trong phòng ngủ. Cửa phòng ngủ mở vào cung ngũ quỷ, dùng biện pháp trải thảm để khắc chế.

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
phòng thờ cũng ko ổn cụ ạ.

thứ nhất là bàn thờ cũng phải Tĩnh, bàn thờ nhà cụ bị cửa trực xung vào, hiện đang ở thế động. Bàn thờ phải đảm bảo : Tọa cát hướng cát, giờ đang ngự ở cung xấu. Nếu có thể thì chuyển lại sang phía đối diện

thanhrme

Xe tải
Cám ơn cụ lắm lắm, cụ trả lời chi tiết ngoài sự mong đợi của em :41::41::41:
Em cũng biết qua tí vẽ vời, nhưng ngại mở cad, chỉ dùng paint :69: nên kích thước thực sự chưa chuẩn lắm ợ
Thôi thì cụ đã thương thì thương cho chót, ngoài những cái có thể điều chỉnh em sẽ tiến hành từ từ, còn những thứ không thể điều chỉnh như bếp thì có thể hóa giải bằng cách nào ạ, cửa đi thẳng cửa bếp có cần đặt/treo cái gì để khắc chế không ạ.
Em nợ cụ 1 ly nhé, em sẽ cố gắng thu xếp thời gian (c) với cụ để thỉnh giáo thêm.
:41::41::41:

hageo

Xe máy
Lậy tài các bác,các bác quả là siêu phàm. E chỉ trông mua được miếng đất và đưa con Pre em vào lọt .... còn các cái khác thì sêm sêm thôi...

Phuong Ho

Xe tăng
em SN 07/01/80 (Kỷ mùi) sinh vào 10h sáng, na­m nay làm a­n buôn bán liệu không biết có đc ko ạ ??? Thanks bác và xin có vote hậu tạ (b)

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Cụ Phuongho: 07/01/80 DL rơi vào Ngày 20 – 11 – 1979 ÂL, tức ngày Kỷ Mão, Tháng Bính Tý, năm Kỷ Mùi. Sinh vào 10h sáng, thuộc giờ Tỵ.
Bác vẫn tuổi Mùi, niên mệnh Thiên thượng hỏa, quái mệnh thuộc cung Chấn, ngũ hành thuộc Mộc. Bác sinh vận 6 (Lục bạch Kim nắm chủ lệnh), sinh năm Kỷ Mùi, có phi tinh tam bích nắm niên lệnh, khí số cũng ko tốt lắm, do mộc bị kim khắc.
Năm nay bác 30, được Thủy Diệu tương đối tốt, sang năm năm Sửu, Sửu phá Mùi lại có Thái Bạch, làm ăn ko tốt, hành sự cần thận trọng, xem xét thật kỹ càng.

Okane

Xe container
Bác ANKHANG xem tổng thể cho e năm tới như nào với ạ, năm nay đen wa chẳng làm ăn được cái khỉ j, càng chi tiết càng tốt nhá. Nhâm Tý 1972 ạ.