Xi đánh bóng Tortoise

tuananhtun

Xe buýt
Em đi mua sơn ở Hàng Hòm, thấy ở đó có bán loại xi đánh bóng ô tô nhãn Tortoise (con rùa) , ghi là SX tại USA, giá hơn 100K thì phải. Loại này đánh bóng được không ạ. Mang ra hàng đưa cho thợ dùng máy đánh bóng bằng loại này có ổn không các bác

Em thấy gara rửa xe đầu Nguyễn Chí Thanh ( đoạn gần KS Deawoo, nằm cạnh cửa hàng nước mía siêu sạch Sherk) quảng cáo là đánh bóng 3 lần bằng 3 loại xi khác nhau, giá 500K. Không biết có chất lượng không. Có bác nào làm ở đây chưa ạ

Chỉnh sửa cuối:

thachhan

Xe tải
Theo Tôi , Bác nên ra đại lí của 3M ( ngay cổng nhà máy otô Hòa Bình - Đường Giải phóng- đi qua đường tầu ) . Mua lọ si bóng về lau . Loại này ,Tôi đang dùng - Rất tốt ! . Bác cứ thử , rồi sẽ thấy công dụng của nó .
Giá ~ 70.000 vnđ ( Tôi nhớ không chính xác ) .
Suýt nữa quên ...... Xin cám ơn Bác về lời chúc trên .

Chỉnh sửa cuối:

thachhan

Xe tải
Theo Tôi , Bác nên đến đại lí của hãng 3M mua một lọ si lau bóng. Rồi sau đó , thỉnh thoảng sau khi rửa xe, Bác tự mình lau xe .Tôi thường làm như vậy! . Bác cứ thử dùng đi - chắc sẽ hài lòng !!!.
Bác đi theo đường Giải Phóng , qua đường tầu ,đi vào cổng nhà máy Otô HÒA BÌNH thì cửa hàng nằm ở bên tay trái ( NGAY CỔNG)
Giá ~ 7O.000 vnđ
Cám ơn Bác về lời chúc tốt đẹp trên .(b)

wasabi

Xe tăng
xi con rùa dùng cũng tốt,nếu là loại cream thì bác chú ý tem nhãn kẻo nhầm với xi phá (hạt thô or mịn). nếu bác định đánh bóng toàn bộ M6 thì vào gara ASC cạnh cây xăng Trần khát chân đi vào, ở đó dùng 3M. hiện nay hầu hết các gara đều có dịch vụ đánh bóng xe, cũng dùng sp 3M và đánh bóng 3 bước.

JamesB

Xe buýt
Nếu ở Hà Nội thì nên đánh bóng xe ở đâu hả các bác? Ngoài chỗ SONAX ra thì còn chỗ nào nữa?

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Theo Tôi , Bác nên đến đại lí của hãng 3M mua một lọ si lau bóng. Rồi sau đó , thỉnh thoảng sau khi rửa xe, Bác tự mình lau xe .Tôi thường làm như vậy! . Bác cứ thử dùng đi - chắc sẽ hài lòng !!!.
Bác đi theo đường Giải Phóng , qua đường tầu ,đi vào cổng nhà máy Otô HÒA BÌNH thì cửa hàng nằm ở bên tay trái ( NGAY CỔNG)
Giá ~ 7O.000 vnđ
Cám ơn Bác về lời chúc tốt đẹp trên .(b)
Cụ có nhầm ko thế ? đường GP làm gì có nhà máy ô tô hòa bình nào ?
mà đường GP// với đường tàu, cụ bẩu qua đường tàu là qua chỗ nào chứ ? :'(:'(:'(

HYB

Xe tải
Bác qua đường tàu ngay chỗ cây xăng đối diện trường Bách Khoa, ở đó có đại lý 3M, một bên là cây xăng, bên trong có trạm kiểm định xe cơ giới.

Giai_phong

Xe tải
Bác vào Metro mua lọ Polish car của Sonax ấy, em mua lọ ấy đánh bóng kinh khủng và sơn nhìn rất sâu, con Lac cũ của em đánh bóng bằng xi ấy để cạnh con Lac mới con Lac mới cũng không bóng bằng. (Nhớ mua loại Polish Car nhé, các loại khác cũng Sonax nhưng không bóng bằng đâu)

Carens2009

Xe điện
Các cụ cho thuốc rồi,các cụ nói thêm phương pháp sử dụng đi.Mình chỉ cần mua một lọ đánh bóng thôi phải không các cụ.Sao ở các cửa hàng nó phải dùng đến 3 loại đánh bóng vậy

trienchieu12

Xe tăng
Đánh bóng chuẩn có 4 công đoạn
1. Rửa xe kĩ, lau khô sau đó xịt hóa chất dạng nước và tẩy qua bằng rẻ chuyên dụng để làm sạch lần 1
2. Dùng máy đánh bóng mặt dạng lông và hóa chất đánh bóng bề mặt toàn xe
3. Dùng máy đánh bóng mặt dạng mút cùng hóa chất đánh tiếp lượt nữa cho mịn hoàn toàn bề mặt
4. Rửa xe, lau khô cực kĩ, hết mọi khe kẽ để làm sạch các phần xi trắng còn bám vào các khe kẽ của xe. Sau đó bôi một lượt dầu bóng Wax, ủ 10-15phút, rồi dùng rẻ chuyên dụng khô đánh bóng đều toàn xe. Nếu cần còn chấm tí sơn vào các chỗ sứt như đầu tăm do đá bắn vào thành xe.

backhung

Xe tải
Cụ có nhầm ko thế ? đường GP làm gì có nhà máy ô tô hòa bình nào ?
mà đường GP// với đường tàu, cụ bẩu qua đường tàu là qua chỗ nào chứ ? :'(:'(:'(
Bác bán nhà bác đang ở tại Thái Hà mà bác không biết đường Giải Phóng nó như nào à? Em phục bác quá :21:

thachhan

Xe tải
Bác qua đường tàu ngay chỗ cây xăng đối diện trường Bách Khoa, ở đó có đại lý 3M, một bên là cây xăng, bên trong có trạm kiểm định xe cơ giới.
Đây là địa chỉ chính xác. Xin lỗi ! ...