[HĐCĐ] Xin các bác tư vấn giúp lịch trình Tam Đảo gia đình trẻ nhỏ 2 ngày 1 đêm ạ.

hieuspb

Xe đạp
Em ở HN bao năm giờ mới đi Tam Đảo lần đầu tiên. Đi cùng gia đình và trẻ nhỏ. Đi ô tô tự lái.
Em định đi 6h sáng T7 đến chiều chủ nhật thì về.
Xin các bác có kinh nghiệm cho em hỏi các bác nên đi những điểm nào theo lịch trình như nào ạ. (Khách sạn chắc 12h giờ trưa T7 mới nhận phòng mà em định đi từ 6h sáng T7 nên chắc đến nơi phải loanh quoanh 1 lúc mới vào khách sạn thì đi cafe nghỉ ngơi ăn sáng ở đâu ạ).
tiện các bác cho em xin vài quán ăn món địa phương mà sạch sẽ thoáng mát ạ
Em cám ơn các bác ạ.

Bố ku Kem

Xe máy
Cụ nên cân nhắc lại vụ Tam Đảo nhé.
Hiện giờ Tam Đảo chật chội lắm, ít chỗ chơi, quán ăn ko có gì đặc sắc mà lại đắt.
Thêm nữa, thời tiết Tam Đảo mùa này không đẹp lắm, nhiều sương mù - ẩm ướt !

Nếu cụ chủ vẫn quyết tâm đi 3 Đảo thì có thể tham khảo KS Venus, chụp ảnh chỗ nhà thờ đá - cầu mây, ăn thịt dúi và cá suối.

Bich Van Thien

Xe tải
Tam Đảo bé lắm, nhà cụ cứ lên đấy đi 1 buổi là hết rồi. :)

hieuspb

Xe đạp
Hiện giờ Tam Đảo chật chội lắm, ít chỗ chơi, quán ăn ko có gì đặc sắc mà lại đắt.

Nếu cụ chủ vẫn quyết tâm đi 3 Đảo thì có thể tham khảo KS Venus, chụp ảnh chỗ nhà thờ đá - cầu mây, ăn thịt dúi và cá suối.
em thấy mấy hôm trời nửa lạnh nửa nóng nồm nồm kiểu này đi có nguy hiểm ko ạ ? em chỉ lo khoản đường xá thôi chứ có trẻ em nên cơ bản cũng ko xê xích nhiều ạ.
bác biết quán ăn nào ổn ổn sạch sẽ ko bác

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em ở HN bao năm giờ mới đi Tam Đảo lần đầu tiên. Đi cùng gia đình và trẻ nhỏ. Đi ô tô tự lái.
Em định đi 6h sáng T7 đến chiều chủ nhật thì về.
Xin các bác có kinh nghiệm cho em hỏi các bác nên đi những điểm nào theo lịch trình như nào ạ. (Khách sạn chắc 12h giờ trưa T7 mới nhận phòng mà em định đi từ 6h sáng T7 nên chắc đến nơi phải loanh quoanh 1 lúc mới vào khách sạn thì đi cafe nghỉ ngơi ăn sáng ở đâu ạ).
tiện các bác cho em xin vài quán ăn món địa phương mà sạch sẽ thoáng mát ạ
Em cám ơn các bác ạ.
T7, CN ba đảo khá đông, lên hưởng không khí và rau xanh thì OK, các món không mấy đặc sắc, đắt

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn

Chuẩn cụ, Tam Đảo có cái khách sạn đấy em thấy ổn,còn ăn uống thì cũng tương tự, có mấy quán gần khách sạn đấy ăn ok & cũng rẻ, trẻ con thì chỉ thịt nướng, canh chua thịt, ông bố thì đĩa rau su su xào với thịt bò & cá kho ăn cơm làm lon bia là vui chứ uống nhiều k ổn, khách sạn có bể bơi nc ấm cụ bơi ổn, thuê phòng view núi cho đẹp nhé cụ, chơi thì nhiều chỗ loanh quanh lắm, sáng đến thì có quán cafe gần khách sạn, nhà thờ đá, đi loanh quanh, ăn trưa rồi 2h nhận phòng, nghỉ ngơi tầm 3h30-4h lấy xe lượn mấy chỗ chụp ảnh đẹp (chị em thích) rồi quay về ks tắm rửa, ăn tối (có thể ăn đồ nướng vỉa hè trong thời tiết se lạnh & cho trẻ con trải nghiệm cũng hay. Rồi về khách sạn ngồi chơi chỗ quán cafe của khách sạn rất đẹp. Cụ cứ google các điểm chơi ở Tam Đảo là đủ hết, xong cứ google cho xe chạy or hỏi dọc đường đơn giản, cái thị trấn Tam Đảo nó bé tý tẹo đạp ga & phanh mấy lần là hết ấy mà

Bố ku Kem

Xe máy
em thấy mấy hôm trời nửa lạnh nửa nóng nồm nồm kiểu này đi có nguy hiểm ko ạ ? em chỉ lo khoản đường xá thôi chứ có trẻ em nên cơ bản cũng ko xê xích nhiều ạ.
bác biết quán ăn nào ổn ổn sạch sẽ ko bác
Đường đi bây giờ ngon rồi, rộng rãi, dễ đi nhưng cũng nhiều khúc cua hơi gấp.
Cụ chú ý đi đúng phần đường, vạch chỉ dẫn và cẩn thận với các cháu phịch thủ đổ đèo !

Quán ăn cơ bản ko có gì đặc sắc, bản thân em thấy ko ngon nên cũng ko dám gợi ý gì cho cụ !

tuyen19587

Xe tải
Cụ đi 2 ngày có thể lên Y Tý - Lào Cai sẽ vui và ăn đồ cá hồi, cá lăng ngon nhé. Chứ 2 ngày đi Tam Đảo chán lắm vừa bé vừa chật, đồ ăn thì mắc mà ko ngon.

hieuspb

Xe đạp
Đường đi bây giờ ngon rồi, rộng rãi, dễ đi nhưng cũng nhiều khúc cua hơi gấp.
Cụ chú ý đi đúng phần đường, vạch chỉ dẫn và cẩn thận với các cháu phịch thủ đổ đèo !

Quán ăn cơ bản ko có gì đặc sắc, bản thân em thấy ko ngon nên cũng ko dám gợi ý gì cho cụ !
em đi từ sớm lên đến nơi mà chưa lấy được phòng thì đi đâu trong thời gian đấy hợp lý hả bác

Bố ku Kem

Xe máy
em đi từ sớm lên đến nơi mà chưa lấy được phòng thì đi đâu trong thời gian đấy hợp lý hả bác
Căn bản là cụ đi từ đâu ?
Nếu từ HN thì qua chỗ chùa Tây Thiên chơi tí, rồi lên 3 Đảo chơi nhà thờ đá, quảng trường, cafe...
3 Đảo nhìn chung là ít chỗ chơi, cafe hít thở ko khí mát mẻ thì được.

danghoang1988

Xe hơi
E cũng chấm hóng chút vì cũng định đi lên đấy xin ít không khí ạ

hieuspb

Xe đạp
em đi rồi các bác ạ. Đường xá thì quá dễ đi còn dễ hơn đi phố chen chúc ken nhau hàng ngày ở Hà Nội. 3 đảo bé chả có gì ngoài mấy quán cafe View cũng đẹp nhưng ở 1 đêm là sáng mai dậy ko biết làm gì, nói chung đi gần nên thay đổi không khí cũng đc, đồ ăn ko có gì đặc sắc.

Bố ku Kem

Xe máy
em đi rồi các bác ạ. Đường xá thì quá dễ đi còn dễ hơn đi phố chen chúc ken nhau hàng ngày ở Hà Nội. 3 đảo bé chả có gì ngoài mấy quán cafe View cũng đẹp nhưng ở 1 đêm là sáng mai dậy ko biết làm gì, nói chung đi gần nên thay đổi không khí cũng đc, đồ ăn ko có gì đặc sắc.
Đúng như mọi người nói ở đây phải ko cụ :))
Nói chung là đi cho biết chứ để quay lại thì khó , đi mùa hè có vẻ ổn hơn.

hieuspb

Xe đạp
Đúng như mọi người nói ở đây phải ko cụ :))
Nói chung là đi cho biết chứ để quay lại thì khó , đi mùa hè có vẻ ổn hơn.
em đi đúng hôm sương mù . đi lên cái cổng giời gì đó mà mây mù nó kín trắng, cách trước mặt mà ko nhìn thấy gì luôn. y như phim chưởng đi vào trận pháp ý. Cũng là 1 trải nghiệm mù sương khá thú vị.
lần sau bọn em đi cafe sáng xong lượn lờ về luôn. cafe thì đẹp đc đấy đi tý đến. ăn thì cũng ok coi như ăn ở Hà Nội đi. na ná như nhau.
đi thì dễ nhưng mà thấy quả xe máy phượt bị xòe trước mũi oto bên ngược chiều cũng khiếp, may là các bạn ý ko sao cả. nói chung đi cũng dễ chỉ sợ mỗi các bạn đi xe máy mà đường trơn thì dễ xòe.

nhtho

Xe buýt
Hè năm nào nhà cháu cũng lên TĐ ít nhất 1 lần, nhằm đúng đợt HN nóng nhất.
Đang ở HN thấy toàn 39- 40 độ C mà lên TĐ còn 30 31 độ, mát dễ chịu.
Lên đấy hít thở khí hậu mát mẻ, trong lành hơn HN nên cháu không quan trọng phải ở KS nào đẹp nhất, đẹp nhì. Cứ cái nào sạch sẽ, gần công viên, giá hợp lý là cháu vào.
Mùa này lên TĐ thì phòng trống nhiều, cụ chủ cứ đi sáng thoải mái, chủ KS họ sẵn sàng giao phòng cho mình từ 10h sáng mà.
Theo cháu, mùa này cụ chủ đi mạn Mộc Châu - Sơn La ngắm hoa ban, hoa mận nở thì thích hơn đi TĐ.