Xin các bác tư vấn thủ tục sang tên khi mua xe công ty

xe bagac

Xe buýt
Em mua xe lần đầu lại là xe cũ đăng ký tên công ty TNHH 1 thành viên thuê giám đốc điều hành. Các bác cho em hỏi về thủ tục sang tên với
Xe mua bán trong địa bàn tỉnh ạ
1.Em có cần biên bản thanh lý tài sản không ạ và ai ký (Chủ sở hữu hay giám đốc điều hành)
2. Hợp đồng mua bán có phải công chứng không ạ ai ký (Chủ sở hữu hay giám đốc điều hành)
3. Khi đi đăng ký xe ở công an có cần bên A ký vào tờ khai nào không ạ
Mong được các bác giúp
Thanks

ript2007

Xe tải
Có thớt nói rất cụ thể việc này rồi bác, bác sang đó đọc là ok thôi

vnh

Xe máy
Biên bản thanh lý chủ doanh nghiệp ký, Hợp đồng mua bán giám đốc hoặc CT HDTV ký.
Ngoài ra còn Hóa đơn VaT xuất cho người mua. Hồ sơ gốc nếu giữ.
Tờ khai thuế và đăng ký bên bán ko phải ký gì cả.

Daicaa4

Xe máy

em cũng đang quan tâm và theo dõi chủ đề này!tỉnh thoảng tìm hiểu mấy cái này cũng thấy hay hay​

checnomo

Xe hơi
1.Em có cần biên bản thanh lý tài sản không ạ và ai ký (Chủ sở hữu hay giám đốc điều hành): có cần nếu là xe thanh lý, để đảm bảo tính hợp pháp (nếu cẩn thận thì xem qua điều lệ xem quy định thuộc thẩm quyền của ai). Thông thường đại diện theo pháp luật ký (hoặc người được ủy quyền).
2. Hợp đồng mua bán có phải công chứng không ạ ai ký (Chủ sở hữu hay giám đốc điều hành): Không cần hợp đồng (nếu đã có biên bản thanh lý). Đại diện theo PL hoặc người được UQ (nt).
3. Khi đi đăng ký xe ở công an có cần bên A ký vào tờ khai nào không ạ : không cần nếu xe chính chủ và không liên quan tới bên thứ 3 khác.