Xin chỉ giáo các bậc tiền bối về Bim 3 Hai Năm . Có nên mua không ạ

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Xin chỉ giáo các bậc tiền bối về Bim 3 Hai Năm 2010 . Có nên mua không ạ

Chẳng là em trước đây ở bên bển có chạy series 3 nhưng đời 2006 . Giờ về VN cũng vẫn kết series 3 ( Kích thước phù hợp với đường xá VN với lại e cũng còn ít tuổi nên 3 hợp hơn 5 ) vì thích cảm giác lái với lại em cũng thuộc loại thích Bò Mộng từ nhỏ dù biết cái service của euroauto nhà mình hơi bị củ chuối . E hơi cổ hủ nên không quan trọng mấy cái Option lằng nhằng như LCD ( VN ko có Navi hay Postcode để định vị , với lại em cũng chẳng bao giờ vừa lái xe vừa xem phim ) , Camera lùi ( Trước giờ không có camera lùi mà em cũng có sao đâu mới húc vào cái gốc cây 1 lần thôi vì say rượu :(|) ) , Cửa sổ trời ( E ko thích ngắm sao ) . E chỉ lăn tăn mấy việc sau , bác nào biết xin chỉ giáo dùm em vì em cần quyết định chồng tiền lấy xe gấp trước ngày 6/1/2011 ( Vì bác Sâu bảo đấy là ngày cuối cùng chốt hóa đơn 2010 )

1 : Series 3 shape này đã ra mắt được 5 năm nghe nói Bavarian đang phát triển mẫu mới 2012 nếu em mua bây giờ sợ 2 năm nữa nó thành đồ cổ mất , có đúng không các bác . Bác nào có thông tin chính xác khi nào có Shape mới không ạ em sợt trên mạng mà chỉ toàn thời gian dự kiến không có gì chính xác cả . Với lại thấy mấy cái hình của shape mới theo phong cách mới của BM em dự là nó xấu với lại nhìn yếu ớt hơn Shape cũ , chỉ hy vọng nội y thay đổi đẹp hơn thôi . Vả lại nếu em đợi Shape mới có khi đến lúc đấy mất hết cả hứng
2 : Nếu 6/1/2011 mà e không chồng tiền ( Giá hiện giờ cho 325i màu trắng , nội thất màu be không cửa sổ trời nói chung là nội thất chẳng có gì đặc biệt là 1,455 tỷ có thêm khuyến mại 29 chai còn 1,426 mà còn có 1 chiếc duy nhất . 320i thì không còn màu trắng ) . Nếu để sau 6/1 thì nó tăng thêm hơn 1 trăm chai nữa .
3 : Sâu bảo em nên mua nhanh không năm sau tăng thuế trước bạ từ 12% hiện tại lên kịch trần 20% . Phí cấp biển 20 chai từ 5/2 .

Vậy theo các bác em có nên múc con này không ạ . Nói thực e chỉ quan trọng mỗi cái lý do thứ nhất thôi còn cái thứ 2 thứ 3 không quan trọng bằng vì em yêu Bim lắm mà đã yêu thì hơn 1 trăm chai cũng chẳng thành vấn đề dù em cũng chẳng phải là đại gia . Chỉ đủ tiền mua được giá đó thôi .

Xin chân thành cảm ơn các bác , chúc các bác năm mới An Khang Thịnh Vượng Ợ :-*

Chỉnh sửa cuối:

Montego

Đi bộ
Xúc đi cụ, đợi 3 2012 thì nhanh cũng phải cuối 2011 mới có hàng, mà tới lúc bác mua đc con 3 mới đó thì nó lại rục rịch ra mẫu mới nữa rồi, tốt nhất là cứ mua theo nhu cầu của m chứ đừng chờ đợi gì

BMW73

Xe tải
Em ủng hộ Cụ, múc luôn đi cụ ơi, đang máu. Đợi mẫu mới thì lại sẽ có mẫu mới hơn lên lăn tăn thì chẳng biết đến bao giờ, nhất trí xơi luôn đi cụ, thế nhá.

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Dạ dạ đa tạ các cụ chỉ giáo em cũng đang bàn với vợ to nhưng vợ to em lại thích vợ nhỏ Genesis coupe hàn xẻng . E thì cũng không quan trọng thương hiệu nhưng em yêu bim bim . Vợ e bảo vần cái vô lăng bim bim sợ tay nó lên bắp =)) ( Vợ to em có bằng lái trước cả em mới đau ) . E đang cãi nhau với vợ to để đưa ra quyết định cuối cùng ạ

Chỉnh sửa cuối:

kiendudu

Xe tải
mua audi A4 là hợp lí nhất theo quan điểm của mình, bmw 325 trong hãng option chả có gì, altis còn có nhiều option hơn.

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Mer thì trông già quá với lại đi êm ái quá nên quan điểm riêng của e là không thích lắm dù biết là chất lượng rất Ok dù hay hỏng vặt . E sẽ cân nhắc Audi A4 nhưng sao giá nó đắt hơn BM nhiều quá nếu so với thị trường châu âu ( UK ) thì hơi vô lý ạ vì theo e thấy ở châu âu nếu so về thương hiệu BM vẫn hơn Audi một chút . Audi chỉ mới nổi lên thời gian 3 - 4 năm trở lại đây sau khi VW mạnh tay đầu tư vào thương hiệu này . Nhưng e so sánh ( Nhiều lần để ý 2 con 1 con BM 3 và 1 con Audi A4 đi cùng số mile cùng đăng ký 2002 thì trông con BM vẫn chất hơn . Tất nhiên còn tùy thuộc vào bảo dưỡng của chủ xe nhưng em thấy đa số 70% là BM3 ( Đời cũ chứ đời mới e ko chắc ) nhìn bề ngoài ngon hơn Audi , máy móc thì em ko rõ vì nhìn bên ngoài thôi

Chỉnh sửa cuối:

maybach63

Xe buýt
Nhất Mẹc nhì Bi,cụ định về nhì sao?:P

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Nhất Mẹc nhì Bi Tam Ri Tứ Nít ( Theo quan niệm của thời tam quốc ) . E biết mà , nhưng mà Đối với e huy chương không quan trọng bằng sở thích , em thề .

Chỉnh sửa cuối:

tomahocch

Xe tải
bim bim ăn bin bin luôn đi cụ,đã thích rồi thì luôn và ngay di

mintoo

Xe tải
e thấy có bác khuyên audi A4 thấy hợp lý đấy cụ ạ, nếu cụ cố dc vì giá audi ở VN hơi cao, được cái option ngon hơn. Đi audi cho nó đỡ nhàm hơn Bim cụ ạ :D

X_FIVE

Xe điện
Em thấy cụ chủ thớt gần như là đã có quyết định của mình là chọn Bim rùi. Và đó cũng là sở thích và tình yêu của cụ roài. Vậy thì còn chần chừ nữa mà không múc hả cụ. Đằng nào cũng múc thì múc luôn và ngay đi thôi.
Theo quan điểm của em đi Bim nhìn rất manly. :D

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Em thấy cụ chủ thớt gần như là đã có quyết định của mình là chọn Bim rùi. Và đó cũng là sở thích và tình yêu của cụ roài. Vậy thì còn chần chừ nữa mà không múc hả cụ. Đằng nào cũng múc thì múc luôn và ngay đi thôi.
Theo quan điểm của em đi Bim nhìn rất manly. :D
Cụ hiểu em hơn cả vợ cả của em :-bd Sau 1 thời gian suy nghĩ và thương lượng với vợ già nhà em . E đã đưa ra được quyết định cuối cùng là sẽ lấy BMW 320i Màu Trắng lô hàng sau ( Chắc sau tết mới được nhận xe ) chấp nhận thêm tiền và đặt thêm Option cửa sổ trời và màn hình ( Cái này là vợ cả em yêu cầu chứ e thì không cần mấy cái option đó ) Vì gia đình em đi trong phố là chính nên Vợ cả em bảo 2.5 mà đi trong thành phố hơi phí vì tốn xăng hơn , cũng không sử dụng được hết công suất mà 2 xe cũng chỉ khác nhau cái động cơ nên bỏ tiền đó thêm Option cho xe thì hay hơn , nghe cũng có lý . Đợt xe sau về nghe sâu nói còn có thêm 1 vài thứ thay đổi mà thay đổi thế nào em cũng chưa rõ để hỏi lại sâu . Thôi thì em muốn đạt được mục đich thì đành nhịn mà chấp nhận điều kiện của vợ em vậy . Cái trước bạ với lại biển số chắc không lo lắm vì qua tết lượng cầu giảm mấy bác cung kiểu gì cũng có kích cầu khuyến mại chút đỉnh . Em nghe giang hồ đồn là Do thông tin thuế giảm nên khách hàng có tâm lý chờ đợi Mấy bác cốp rung cây dọa khỉ , dùng mấy chiêu PR tạo xì căng đan để thiên hạ đổ xô mua xe chạy phí , thực tế là Bắc nóng Nam lạnh . Mấy đòn tăng doanh thu cuối năm này chắc mấy xếp đọc trong tam thập lục kế của Tôn Vũ . Đâu sẽ vào đấy hết
Cảm ơn các cụ đã góp ý khi nào nhận được xe sẽ phọt lên đây khoe với các cụ . Em xin chân thành cảm ơn , E xin hết ạ .

Chỉnh sửa cuối:

Tran Thanh Tung

Xe điện
Một quyết định sáng suốt. Chúc mừng cụ, welcome to bimmer's box

hiendeptrai

Xe đạp
bác húp em BI liền đi lăn tăn rồi lại mất ngẫu hứng bác nhé

AudiRolex

Xe tải
Mỗi người có 1 sở thích, nhà cháu cũng yêu BIM đặc biệt và dù ai nói gì thì nói cháu vẫn chạy BIM và nghe qua đây thì thấy cụ cũng đã kết em 325 này lắm rồi ah .Nhưng nhà cháu xin có mấy nhời muốn share với cụ như sau ah : 325 nói về chất lượng hay máy móc thì chả có gì thua mấy em khác hay fai bàn cãi nhưng nếu giờ này mà cụ ăn em ấy thì không hay nữa rồi vì đúng như cũ nói series này đã có 1 thời gian dài và nó đã gần như là rất cổ rồi, giờ này mà xài mấy em ấy thì cụ như người chơi xe lần đầu . Nếu cụ vẫn kết BIM và tiền cũng chỉ ngang ngửa thì nên kiếm em 335i cụ sẽ thấy nó khác biệt thế nào. Tặng cụ mấy hình em nó để các cụ chiêm ngưỡng nhé, em chup kỹ lắm đấy ah

AudiRolex

Xe tải
hihi muốn gửi ít ảnh của tình yêu cho các cụ chiêm ngưỡng và bình loạn dưng mà cháu chả post được lên là soa nhở các cụ , có cụ nào biết giúp nhà cháu cách làm với, n hà cháu xin hậu tạ /