Xin chỉ giáo của các Bác--gấp rồi ạ

lphh2021

Xe hơi

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com

Không chết ngay đâu bác, xe gì thế ? hẹn em ra quán cafe em mang máy đọc cho xem là lỗi gì :ar! nói chung là không phải xoắn, đèn đó báo xe bị một lỗi gì đó, có thể là bất cứ thứ gì

SonataHQ

Xe điện
Cái gì mà cụ cuống lên? khi xe nổi đèn check, khi tiếp tục lưu thông cụ cần chú ý nhiệt độ máy, các tiếng động lạ, các đèn báo khác nữa, các mùi lạ, âm thanh lạ. Và cuối cùng chạy thật nhanh đến gara gần nhất có máy đọc lỗi, nhiều khi đền check nổi với những lý do hết sức đơn giản.

phongboy

Xe tăng
Forte của em báo lỗi khí thải cũng hiện lỗi này. Vài ngày lại hiện 1 lần, xóa xong lại hiện. Ko biết cụ Vietvoiz có xử lý triệt để được ko?

nguyenthedzung

Xe tải
FT của em cũng bị một lần như của bác Phongboyvn, giờ đã hết. Em gọi cụ Tóp check cho em o HDai GPhong. Công việc là vệ sinh sạch sẽ một cái cảm biến ở dưới ghế sau (cái này hết sức chú ý, vì nó có một cái màng tr... rất mỏng, thợ không biết gí cho cái xì kô vào là rách ngay. Sau đó xóa lỗi trên hệ thống. Cụ Tóp cũng bảo không hẳn là vệ sinh là hết, công việc vệ sinh này chỉ là phương án bốc thuốc. Nếu mấy ngày sau không hết phải thay nắp xăng mới. Cụ chủ thớt và cụ Phong thử nhờ cụ Tóp check cho xem.

onespiggy

Xe đạp

Không chết ngay đâu bác, xe gì thế ? hẹn em ra quán cafe em mang máy đọc cho xem là lỗi gì :ar! nói chung là không phải xoắn, đèn đó báo xe bị một lỗi gì đó, có thể là bất cứ thứ gì
Trả lời bác luôn để bác hiểu rõ bệnh của xe, cái này là bị lỗi trong hệ thống kiểm sóat máy móc viết tắt là ECS - engine control system, còn cái ký hiệu này gọi là MIL - malfunction indicator light, thường thì lỗi này chủ yếu liên quan đến phần cung cấp nhiên liệu, tuy nhiên bác k sửa được đâu phải đem vào trong gara nó mới chỉnh cho bác được, tuy nhiên bác phải nhanh chóng sửa k thì cũng ảnh hưởng đấy bác ạ
Chúc bác may mắn