Xin chia sẻ của các bác về BMW 530i M Sport

Pela

Xe tăng
Ối giời, cụ khen bọn e quá thế, chứ e cũng là người trần mát thịt thôi
Cụ trải nghiệm được nhiều xe thích thật
Cụ khiêm tốn quá, cụ xe tăng nghĩa là rất từng trải xe cộ mà.
Em không phải là chạy nhiều xe gì, mà cơ bản xuất phát từ em tức cái vụ mắc lởm bọn con buôn vì vụ mua xe 528GT hồi đấy.
Rõ ràng xe sedan đẹp hơn ngầu hơn nhưng bọn nó thấy mình sẵn sàng vay tiền nên gù cho mình mua cái GT đắt hơn với lý do “đắt hơn nên đi tốt hơn đấy anh!! Với cả xe này rộng giống xe 7 cũ của anh nên sẽ tốt hơn là xe 5 sedan to xác mà ghế chật!
Vậy là cứ mua về mà đi thôi, và sau đó 2019 GT này bị vụ drivetrain, cứ ga trên 70-80km/h là xe run bần bật ghi drivetrain, must drive at moderate speed. Quá hoảng sợ, em đi chậm rồi sau đó xe về ít hôm sau chạy, lại không thấy báo vậy nữa?!!
Rồi lại đi, và lại vừa trên 80km/h thì lại lòi ra cái tam giác vàng drivetrain!!!
Đi khắp garage thằng thì kêu bỏ máy, thay hết sạch mobin đề, thay sạch bougie,...nhiều lắm tá lả. Hết ghi drivetrain... Rồi lại nhẹ nhàng dưới 60km/h chả sao, mà mò ra cao tốc lại bị!!
Mẹ cả cái cao tốc đi như thằng điên cứ 50-60km/h trước sự rủa xả của các xe khác!!
Quá buồn bã (sau này biết thêm có chiếc F30 328 cũng hay bị, những cái máy 2.0 mà turbo lên 245 mã lực là hay bị) em kêu bán xe.
Và 1 ngày kia em được đi thử 5 sedan của người khác thì thấy tá hoả tam tinh! Nó hay hơn hẳn cái xe dở người nửa SUV nửa 7 của 5GT!
Và từ đó em mê luôn những chiếc sedan cỡ trung như 5, dẫn đến cứ hay mua mấy chiếc như thế về đi. Vợ em mắng suốt vì tiêu hoang.
Cứ mua đi tí xong lại bán.
Để thử hết các dòng xe xem dòng nào hợp cho người lái nhất.
Còn đang muốn A5 và A7 với 4 series mà chưa kiếm được.

Chỉnh sửa cuối:

khactuyen

Xe tăng
Em không phải là chạy nhiều xe gì, mà cơ bản xuất phát từ em tức cái vụ mắc lởm bọn con buôn vì vụ mua xe 528GT hồi đấy.
Rõ ràng xe sedan đẹp hơn ngầu hơn nhưng bọn nó thấy mình sẵn sàng vay tiền nên gù cho mình mua cái GT đất hơn với lý do “đắt hơn nên đi tốt hơn đấy anh!! Với cả xe này rộng giống xe 7 cũ của anh nên sẽ tốt hơn là xe 5 sedan to xác mà ghế chật!
Vậy là cứ mua về mà đi thôi, và sau đó 2019 GT này bị vụ drivetrain, cứ ga trên 70-80km/h là xe run bần bật ghi drivetrain, must drive at moderate speed. Quá hoảng sợ, em đi chậm rồi sau đó xe về ít hôm sau chạy, lại không thấy báo vậy nữa?!!
Rồi lại đi, và lại vừa trên 80km/h thì lại lòi ra cái tam giác vàng drivetrain!!!
Đi khắp garage thằng thì kêu bỏ máy, thay hết sạch mobin đề, thay sạch bougie,...nhiều lắm tá lả. Hết ghi drivetrain... Rồi lại nhẹ nhàng dưới 60km/h chả sao, mà mò ra cao tốc lại bị!!
Mẹ cả cái cao tốc đi như thằng điên cứ 50-60km/h trước sự rủa xả củ các xe khác!!
Quá buồn bã (sau này biết thêm có chiếc F30 328 cũng hay bị, những cái máy 2.0 mà turbo lên 245 mã lực là hay bị) em kêu bán xe.
Và 1 ngày kia em được đi thử 5 sedan của người khác thì thấy tá hoả tam tinh! Nó hay hơn hẳn cái xe dở người nửa SUV nửa 7 của 5GT!
Và từ đó em mê luôn những chiếc sedan cỡ trung như 5, dẫn đến cứ hay mua mấy chiếc như thế về đi. Vợ em mắng suốt vì tiêu hoang.
Cứ mua đi tí xong lại bán.
Để thử hết các dòng xe xem dòng nào hợp cho người lái nhất.
Còn đang muốn A5 và A7 với 4 series mà chưa kiếm được.
Cụ có điều kiện thật
Khi nào rảnh cụ viết review các dòng xe qua tay cụ đi!

15cm45p

Xe điện
Không sao cụ. Hồi đó em sang Vin Chevrolet lái thử Lux A thì thấy cũng đáng gờm lắm, xe đi cực kỳ mềm và lướt luôn, không hề kém hơn 5 F10.
Còn cụ lái F10 của thằng hàng xóm mà ngã ngửa là phải quá rồi.
Vì F10 của thằng đó là 2011 là máy I6 cực kỳ hay. Máy loại khí tự nhiên I6 đó cứ đẩy cái là phóng.
Đi F10 LCI của 2014 mà thử lại với F10 2011 ấy thì 2014 còn thua nữa cụ ạ.
Chiếc 2011 đó vô đối rồi.
Giờ sưu tầm hàng đó cũng khó lắm vì ít.
Nó chỉ bị cái dở hơn turbo là nhiên liệu mất hơn và máy ô nhiễm hơn nên ngừng sản xuất thôi.
Thằng nào mà chạy còn hơn series 5 thì chỉ có thể là series 5 máy I6
Thằng chạy sướng hơn 5 là Panamera cụ nhé, mặc dù con Pana dài hơn 5 tí nhưng ga, phanh, lái cảm giác mượt, thật và phấn khích hơn tí. Mỗi cái 1 con Pana mua được 2-3 con 5.

Pela

Xe tăng
Thằng chạy sướng hơn 5 là Panamera cụ nhé, mặc dù con Pana dài hơn 5 tí nhưng ga, phanh, lái cảm giác mượt, thật và phấn khích hơn tí. Mỗi cái 1 con Pana mua được 2-3 con 5.
Bữa kể cụ Panamera mình lái thử được tí mà là bản máy nhỏ nên không biết sự hay của nó. Đúng của nó phải là cái máy V8 hình như thế.
Chắc nó lái tốt hơn 5 thật, có điều mình thì không nuốt nổi bề ngoài của nó, nhất là cặp mắt. Về bề ngoài cụ khactuyen rất công tâm xem cụ ấy đánh giá thế nào so với mấy BMW Audi Merc.
Không kể về giá. Chứ nếu cứ xét tiền cao hơn là hay hơn thì nhàm chán lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Pela

Xe tăng
Cụ có điều kiện thật
Khi nào rảnh cụ viết review các dòng xe qua tay cụ đi!
Em chả có điều kiện gì đâu cụ ạ.
Vì tức mấy cái xe bán giá chém làm mình mắc lỡm mà em tìm đến nhiều dòng xe để thử thôi.
Toàn mua lại rồi sau đó nhảy ấy mà nên không tốn kém nhiều đâu.
Các cụ dân sưu tầm cũng toàn mua lại.
Em cũng chỉ thử sedan thôi chứ SUV thì không còn xe loại 2 cửa hay công suất lớn như Lambo này kia em cũng tránh.
Em nghĩ xe cộ xét về lái thì mới nhiều điểm hay chứ chỉ là vọt tăng tốc cho dữ thì không phải là thứ đáng tìm hiểu.
Xe coupe hoặc Lambo em nghĩ là vọt thì kinh lắm nhưng khi lách qua lách lại thì không cảm giác tốt bằng sedan đâu.
Nói riêng về lái hay, thì em nghĩ nhất định 1 chiếc xe phải có đủ 4 cửa và 2 hàng ghế.
Và cái mình nó phải ngắn còn cái mũi dài.
Mấy xe điện tương lai toàn thấy cái mình dài cái mũi ngắn nên về vọt thì đúng là máy điện sư tổ rồi, nhưng khi lái qua lái lại sẽ khó mà bằng mấy chiếc sedan xăng.
Ngoài ra 1 chiếc xe mà bán giá quá đắt so với mấy xe khác thì không phải cái mức chênh lệch đó là cái tốt hơn của nó mà là do nó bán được quá ít nên phải đẩy giá lên nóc thôi.
Trong ngành sản xuất thì càng làm ra nhiều thì giá càng thấp xuống. Mấy xe đẻ ra ít quá thì phải cho nó giá cao để nuôi dây chuyền là chính. Chứ đừng tưởng mức chênh lệch đó là chênh lệch từ giá thành thật sự.
Cũng buồn là sedan đang lâm nguy, nếu những năm 2015 mà có ai nghĩ mấy xe như Mazda 6 phải dừng sản xuất thì đúng là chuyện hài, lúc đó nó còn đang đè Camry luôn mà giờ sắp đắp chiếu.

Chỉnh sửa cuối:

15cm45p

Xe điện
Bữa kể cụ Panamera mình lái thử được tí mà là bản máy nhỏ nên không biết sự hay của nó. Đúng của nó phải là cái máy V8 hình như thế.
Chắc nó lái tốt hơn 5 thật, có điều mình thì không nuốt nổi bề ngoài của nó, nhất là cặp mắt. Về bề ngoài cụ khactuyen rất công tâm xem cụ ấy đánh giá thế nào so với mấy BMW Audi Merc.
Không kể về giá. Chứ nếu cứ xét tiền cao hơn là hay hơn thì nhàm chán lắm.
Con Pana bản base thì máy không khoẻ tầm 333 mã thôi nhưng nếu chọn sport thì cũng đã hơn đứt con 530 bật sport+, con Pana bản S hay GTS thì cảm xúc thật sự, riêng con Turbo em chưa được thử nhưng thấy quá thừa sức mạnh như 1 con siêu xe mà cả VN cũng chỉ có mấy con đời mới.

Pela

Xe tăng
Con Pana bản base thì máy không khoẻ tầm 333 mã thôi nhưng nếu chọn sport thì cũng đã hơn đứt con 530 bật sport+, con Pana bản S hay GTS thì cảm xúc thật sự, riêng con Turbo em chưa được thử nhưng thấy quá thừa sức mạnh như 1 con siêu xe mà cả VN cũng chỉ có mấy con đời mới.
Pana lắm bản thế à cụ, vậy là Turbo > GTS > S > base. Ghê thật sự.
Giá cao quá chứ không em cũng thử xem.

tienbamboo

Xe container
B5 giá trị hình ảnh và thương hiệu mạhhơn hẳn, Lái còn tê hơn.
cơ mà đổi từ S60 sang B5 có vẻhơi ngang ngang phân khúc, chưa đúng nghĩa "lên đời" lắm.
hay cụ thử đẩy lên hẳn X5 Mspỏrt coi :P

khactuyen

Xe tăng
Pana lắm bản thế à cụ, vậy là Turbo > GTS > S > base. Ghê thật sự.
Giá cao quá chứ không em cũng thử xem.
pana sau này bán lại khéo lỗ và khó hơn bim, merc, audi cụ nhỉ?
E chưa đc lái Pana nhưng nhìn bề ngoài thấy nó có vẻ chắc chắn hơn 3 hãng trên cùng phân khúc
Cụ có đk trải nghiệm sớm đê!

Gừng

Xe container
Không sao cụ. Hồi đó em sang Vin Chevrolet lái thử Lux A thì thấy cũng đáng gờm lắm, xe đi cực kỳ mềm và lướt luôn, không hề kém hơn 5 F10.
Còn cụ lái F10 của thằng hàng xóm mà ngã ngửa là phải quá rồi.
Vì F10 của thằng đó là 2011 là máy I6 cực kỳ hay. Máy loại khí tự nhiên I6 đó cứ đẩy cái là phóng.
Đi F10 LCI của 2014 mà thử lại với F10 2011 ấy thì 2014 còn thua nữa cụ ạ.
Chiếc 2011 đó vô đối rồi.
Giờ sưu tầm hàng đó cũng khó lắm vì ít.
Nó chỉ bị cái dở hơn turbo là nhiên liệu mất hơn và máy ô nhiễm hơn nên ngừng sản xuất thôi.
Thằng nào mà chạy còn hơn series 5 thì chỉ có thể là series 5 máy I6

e thì ko thích 3 lẫn 7 vì 3 thì quá chật còn 7 thì quá dài và đắt

đối với mẹc nhìn con W212 thì đẹp chứ con W213 trông pê đê quá, nhưng w212 thì ra lâu rồi e ko ưng lắm, đặc biệt là ko có start/stop (e400 và e400amg có nhưng đa phần 2 xe này toàn xe nát, chỉ có E250AMG là còn nhiều hàng đẹp)

e đã lái bim 528GT, 528i của thằng hàng xóm và con 520i của thaco lắp ráp tháng 12

e thấy con 528GT dở nhất, dáng cũng xấu mà lái thì cũng ko chạy ôm cua dc như con S5, hoặc có thể là xe cũ nên nó xuống cấp

con 528i của cu gần nhà thì e chạy loanh quanh nội đô nên chưa đạp tốc độ cao nên ko dám đánh giá nhưng lái rất nhẹ nhàng, chỉ có cái mùi xăng sống nó xộc vào khoang lái kinh hoàng

con 520i của Thaco thì cưc kỳ ưng ý, option cực nhiều chứ ko cắt trụi thụi lụi như con E180 thổ tả của mẹc, lái cực bốc và cực thích mặc dù chỉ có 184 ngựa, nó còn mạnh hơn con LuxA 228 ngựa của e,hệ thống giảm xóc nhún rất phê, lái dc 10 điểm trong khi hệ thống lái của lux chỉ dc 5đ thôi,
đăc biệt a Dương rất khôn khi lắp lốp thường và thêm quả sơ cua cho con 520i nữa, vừa giảm chi phí mà lại hợp với đk vn hay bị lốp chém ngang hông

Gừng

Xe container
Em chả có điều kiện gì đâu cụ ạ.
Vì tức mấy cái xe bán giá chém làm mình mắc lỡm mà em tìm đến nhiều dòng xe để thử thôi.
Toàn mua lại rồi sau đó nhảy ấy mà nên không tốn kém nhiều đâu.
Các cụ dân sưu tầm cũng toàn mua lại.
Em cũng chỉ thử sedan thôi chứ SUV thì không còn xe loại 2 cửa hay công suất lớn như Lambo này kia em cũng tránh.
Em nghĩ xe cộ xét về lái thì mới nhiều điểm hay chứ chỉ là vọt tăng tốc cho dữ thì không phải là thứ đáng tìm hiểu.
Xe coupe hoặc Lambo em nghĩ là vọt thì kinh lắm nhưng khi lách qua lách lại thì không cảm giác tốt bằng sedan đâu.
Nói riêng về lái hay, thì em nghĩ nhất định 1 chiếc xe phải có đủ 4 cửa và 2 hàng ghế.
Và cái mình nó phải ngắn còn cái mũi dài.
Mấy xe điện tương lai toàn thấy cái mình dài cái mũi ngắn nên về vọt thì đúng là máy điện sư tổ rồi, nhưng khi lái qua lái lại sẽ khó mà bằng mấy chiếc sedan xăng.
Ngoài ra 1 chiếc xe mà bán giá quá đắt so với mấy xe khác thì không phải cái mức chênh lệch đó là cái tốt hơn của nó mà là do nó bán được quá ít nên phải đẩy giá lên nóc thôi.
Trong ngành sản xuất thì càng làm ra nhiều thì giá càng thấp xuống. Mấy xe đẻ ra ít quá thì phải cho nó giá cao để nuôi dây chuyền là chính. Chứ đừng tưởng mức chênh lệch đó là chênh lệch từ giá thành thật sự.
Cũng buồn là sedan đang lâm nguy, nếu những năm 2015 mà có ai nghĩ mấy xe như Mazda 6 phải dừng sản xuất thì đúng là chuyện hài, lúc đó nó còn đang đè Camry luôn mà giờ sắp đắp chiếu.

e cũng như cụ,chỉ thích lái sedan, ko thích chạy SUV tí nào, vào cua cứ tròng trành sao đó

có hôm thằng cu em hàng xóm nó chở con Prado từ tân mai xuống mai dịch, xuống xe người cứ lảo đảo như say rượu

ngoctubmw

Đi bộ
Chào các bác.

Hiện tại em đang cầm lái Volvo S60, đâu đó cũng gần 2 năm, chạy riết cũng chán nên giờ muốn đổi gió sang BMW cho có cảm giác mới. Tuần rồi có thời gian nên ghé hãng test drive dòng 5 series, công nhận con này cho cảm giác lái khá sướng, chất thể thao đúng như nhiều cụ Bimmer bảo. Em đang nhắm con 530i M Sport, thiết kế rất đẹp, thêm quả màu sơn nhìn cũng độc lạ, khá ưng mắt. Nhu cầu của em thì cũng chỉ đi phố chủ yếu, lâu lâu lái xe ra ngoại ô hóng gió nên theo các cụ thì có nên đổi sang con này không?

Mong CCCM có kinh nghiệm chạy qua tư vấn giúp em ca này.

Bác có nhu cầu xem xe em xin phép hỗ trợ bác lái thử trải nghiệm thực tế. Hiện BMW đang có chương trình ưu đãi cực kỳ tốt đấy ạ.
Em Ngọc Tú BMW
Hotline: 0976640468

Pela

Xe tăng
e thì ko thích 3 lẫn 7 vì 3 thì quá chật còn 7 thì quá dài và đắt

đối với mẹc nhìn con W212 thì đẹp chứ con W213 trông pê đê quá, nhưng w212 thì ra lâu rồi e ko ưng lắm, đặc biệt là ko có start/stop (e400 và e400amg có nhưng đa phần 2 xe này toàn xe nát, chỉ có E250AMG là còn nhiều hàng đẹp)

e đã lái bim 528GT, 528i của thằng hàng xóm và con 520i của TC lắp ráp tháng 12

e thấy con 528GT dở nhất, dáng cũng xấu mà lái thì cũng ko chạy ôm cua dc như con S5, hoặc có thể là xe cũ nên nó xuống cấp

con 528i của cu gần nhà thì e chạy loanh quanh nội đô nên chưa đạp tốc độ cao nên ko dám đánh giá nhưng lái rất nhẹ nhàng, chỉ có cái mùi xăng sống nó xộc vào khoang lái kinh hoàng

con 520i của Thaco thì cưc kỳ ưng ý, option cực nhiều chứ ko cắt trụi thụi lụi như con E180 thổ tả của mẹc, lái cực bốc và cực thích mặc dù chỉ có 184 ngựa, nó còn mạnh hơn con LuxA 228 ngựa của e,hệ thống giảm xóc nhún rất phê, lái dc 10 điểm trong khi hệ thống lái của lux chỉ dc 5đ thôi,
đăc biệt a Dương rất khôn khi lắp lốp thường và thêm quả sơ cua cho con 520i nữa, vừa giảm chi phí mà lại hợp với đk vn hay bị lốp chém ngang hông
Chuẩn quá cụ.
520 này giờ đi mâm 19 nhỉ, hồi đó là 245/45/R18 mà run flat, mỗi lần thay vỏ thì Ối Á Oái luôn, 1 cái run flat Cinturato P7 là gần 7 triệu!!!!!!!! Giờ Thaco dẹp run flat đúng là đáng ủng hộ.
Cụ nói cực cực chuẩn luôn, chuẩn từng chữ một!
Đúng chính xác luôn:
1/ W212 là chuẩn đẹp của 1 con sedan, W212 là đối thủ về đẹp và tài của F10 trước nay. Còn W213 thì là chuẩn tởm, nay có cái bản mới làm cái đèn dài thì được hơn tí nhưng cũng không còn chất đẹp của thời kỳ trước. W212 trông như 1 chiếc máy bay trên cạn cụ ạ. Vái thánh thằng nào chế ra con xe này hay thật.
Cụ không mua W212 là đúng rồi vì giờ nó kiểu hàng sưu tầm cho dân đam mê, còn mua xe chạy thì chỉ nên lấy mấy chiếc mới ra của BMW ví dụ vậy tốt hơn.
2/ "528GT có thể là xe cũ nên nó xuống cấp": không đâu cụ, nó ngu hẳn như thế từ ngày xuất xưởng đấy, xe Đức đi 100-200k km cũng chả mấy suy suyển đâu, kém là kém từ đầu, giỏi là giỏi từ khi mới đẻ. Con 5GT là kém từ bề ngoài đến tính cách là đúng rồi đấy!!
3/ 528 thằng hàng xóm hình như là máy I6 đấy, chiếc máy đấy thì tuyệt hơn hẳn turbo của những năm tháng sau này luôn. Và cũng không bị hỏng drivetrain (cái máy turbo sau này khi làm cho hàng 28 như 528 328 chuyên môn bị, bao người trúng món này rồi, ớn lắm, ko hiểu sao mà sửa, mình là nạn nhân đây)
4/ Nhận xét của cụ "520 cực kỳ ưng ý..." em nghĩ là rất tinh tế đấy, về sức mạnh theo thông số giấy tờ thì 528 530 cao hơn, nhưng kỳ thực là về lái thì đúng là chỉ có 520 đáng 10 điểm thôi cụ ạ.
Em chưa được chạy 528 máy turbo 245 mã hồi đó cũng như 530 turbo TC bây giờ. Nhưng em lờ mờ đoán rằng 520 về lái sẽ ăn 2 ông này, cái máy của 520 sẽ đưa chiếc xe đi nhẹ nhàng và ít hẫng hơn 528, 530.
Con E180 thổ tả của người thích điệu thích ngựa thì càng không tính.
P/S: sau này cụ có sưu tầm W212 mà muốn đổi thành nổ nút thì làm nổ nút có mấy triệu à. Em thì cũng mê nổ nút cho nó tiện nhưng chính ra nổ chìa có vẻ bền củ đề hơn đấy, có vẻ thôi.

Pela

Xe tăng
E chưa đc lái Pana nhưng nhìn bề ngoài thấy nó có vẻ chắc chắn hơn 3 hãng trên cùng phân khúc
e cũng như cụ,chỉ thích lái sedan, ko thích chạy SUV tí nào, vào cua cứ tròng trành sao đó

có hôm thằng cu em hàng xóm nó chở con Prado từ tân mai xuống mai dịch, xuống xe người cứ lảo đảo như say rượu
Khoái 2 cụ khactuyenGừng
2 cụ đồng đạo đánh giá gì cũng rất công tâm, chứ không phải cứ nghĩ tiền cao là hàng tốt.
Tiền và hàng là 2 thứ không mấy ăn nhập với nhau đâu!
Nhất là đối với những người đam mê.
Cụ khactuyen ơi em không đi được Pana vì để đi đúng cái máy to của nó thì đắt kinh hồn lắm, còn hàng mua lại cũng ít, ngoài ra em trông cái Pana bề ngoài nó cứ xấu xấu, cái mắt của nó và cái mũi của nó, còn cái mình cứ to to bè bè sao ấy, trông không khí động học.
Cụ Gừng đúng là cũng đồng đạo đam mê chạy xe, phán gì cũng chuẩn, nếu đam mê thì chỉ có chạy sedan mới đúng chất, còn chạy SUV hay kể cả coupe cụt cụt hay xe đua máy khủng cũng đều không phiêu bằng sedan đâu.
Cụ không thích 3 và 7 cũng quá chuẩn. Ở phương diện người cầm lái thì khi lái 3 sẽ thấy nó khá lúc lắc khi rẽ, còn ở 7 thì bị cảm giác kéo toa tàu khi mình rẽ hoặc khi tốc độ trên 80km/h. Chỉ có chiếc 5 là lúc chạy hay rẽ đều có cảm giác như con rắn bò, rất là mát tay và thú vị.

Pela

Xe tăng
Pana bán lỗ hơn mà lại còn ít hàng lắm cụ ạ, nhất là Pana đúng cái loại máy to của nó.
Em chịu, không thể thừa tiền đến mức mua và hầu con này đâu.
Ngoài ra em cũng không tin rằng nó có thể hơn được BMW về lái.
Porsche thì em chỉ nghĩ có chiếc Macan là hay đấy. Nó trông như 1 cái hộp di động.
Em chỉ đang thắc mắc về sức lái của Audi xem nó thuộc về phong cách của BMW hay Mercedes.
Chứ BMW và Mercedes ngồi vào xe chạy là khác hẳn nhau luôn.
Mercedes cứ như xe tăng di chuyển.

Gừng

Xe container
Khoái 2 cụ khactuyenGừng
2 cụ đồng đạo đánh giá gì cũng rất công tâm, chứ không phải cứ nghĩ tiền cao là hàng tốt.
Tiền và hàng là 2 thứ không mấy ăn nhập với nhau đâu!
Nhất là đối với những người đam mê.
Cụ khactuyen ơi em không đi được Pana vì để đi đúng cái máy to của nó thì đắt kinh hồn lắm, còn hàng mua lại cũng ít, ngoài ra em trông cái Pana bề ngoài nó cứ xấu xấu, cái mắt của nó và cái mũi của nó, còn cái mình cứ to to bè bè sao ấy, trông không khí động học.
Cụ Gừng đúng là cũng đồng đạo đam mê chạy xe, phán gì cũng chuẩn, nếu đam mê thì chỉ có chạy sedan mới đúng chất, còn chạy SUV hay kể cả coupe cụt cụt hay xe đua máy khủng cũng đều không phiêu bằng sedan đâu.
Cụ không thích 3 và 7 cũng quá chuẩn. Ở phương diện người cầm lái thì khi lái 3 sẽ thấy nó khá lúc lắc khi rẽ, còn ở 7 thì bị cảm giác kéo toa tàu khi mình rẽ hoặc khi tốc độ trên 80km/h. Chỉ có chiếc 5 là lúc chạy hay rẽ đều có cảm giác như con rắn bò, rất là mát tay và thú vị.
1 đặc điểm nữa là con S5 có rèm điện sau lưng và rèm kéo tay hông sau

trong khi đó con 528GT thì trụi thụi lụi, chở vợ con đi cửa lò giữa trời nắng 50 độ C ở bắc bộ chắc nắng nó rọi cho vỡ sọ

chắc thằng tk ra 528GT bị vợ nó chửi đánh hôm nó vẽ nội thất xe nên mới làm thiếu sót vậy

Chỉnh sửa cuối:

khactuyen

Xe tăng
1 đặc điểm nữa là con S5 có rèm điện sau lưng và rèm kéo tay hông sau

trong khi đó con 528GT thì trụi thụi lụi, chở vợ con đi cửa lò giữa trời nắng 50 độ C ở bắc bộ chắc nắng nó rọi cho vỡ sọ

chắc thằng tk ra 528GT bị vợ nó chửi đánh hôm nó vẽ nội thất xe nên mới làm thiếu sót vậy
E tưởng 528GT mới dành cho gia đình chứ nhỉ? còn S5 dành cho các cụ có bạn gái/ny trẻ cần riêng tư

Gừng

Xe container
E tưởng 528GT mới dành cho gia đình chứ nhỉ? còn S5 dành cho các cụ có bạn gái/ny trẻ cần riêng tư
e thấy con 528GT chỉ dc mỗi cái là rộng hơn thooi

conf lại thua S5 toanf tập

nhwng ko hiểu sao các cụ Bimer rất ca ngowij GT

corollaJ

Xe tăng
Rõ ràng xe sedan đẹp hơn ngầu hơn nhưng bọn nó thấy mình sẵn sàng vay tiền nên gù cho mình mua cái GT đất hơn với lý do “đắt hơn nên đi tốt hơn đấy anh!! Với cả xe này rộng giống xe 7 cũ của anh nên sẽ tốt hơn là xe 5 sedan to xác mà ghế chật!
Mẹ cả cái cao tốc đi như thằng điên cứ 50-60km/h trước sự rủa xả củ các xe khác!!
Cụ cho hỏi, con 530i Luxury line 2019 ( và cả bản 530 Msport 2020-2022) e thấy cũng 2.0 252 mã máy turbo, liệu có bị như con 528GT ko nhỉ?

Pela

Xe tăng
Cụ cho hỏi, con 530i Luxury line 2019 ( và cả bản 530 Msport 2020-2022) e thấy cũng 2.0 252 mã máy turbo, liệu có bị như con 528GT ko nhỉ?
Câu này chính em cũng thắc mắc.
Vì em chưa chạy hàng G30 bao giờ.
Nhưng em đoán 80% là có bị đấy cụ.
Căn cứ vào 1 chiếc 330 F30 trước đây bán lại em chuẩn bị mua thì khi đang chạy thử lòi ra cái drivetrain này —> dừng mua luôn.
Khả năng là máy 2.0 của BMW đừng nên nới lên công suất cực đại nếu ko muốn bị vụ này.
Mà cái này rất ghê nhé, có khi 1, 2 tháng sau chạy nó vẫn bình thường ko bị gì dù mới 1 phút trước nó bị.
Này em ớn lắm, mấy thớt quốc tế còn chả biết sao mà sửa, khả năng có liên quan xăng và bộ khí thải. Đoán thôi.
Tốt nhất nên lấy 520 rồi cần gì giống 530 thì bảo TC làm cho cụ