[Funland] Xin hỏi bác sĩ mổ cột sống tốt ở Việt Đức

Việt ViVu

Xe tải
Em nghĩ nếu ko có gì bí mật thì cụ có thể public lên đây đc ko ? Việc này nếu đúng là tốt thì có thể giúp ích nhiều người, tại sao Lại cứ phải inbox bí mật ah? Hay cụ bán thuốc này vậy
Vâng e bán cụ ạ.

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Chào cụ. cháu xin phép chia sẻ một chút với cụ như này. Tình hình trước bố cháu bị thoát vị khá nặng, teo 1 bên chân, đi lại khó khăn lúc í hơn 50 mà cứ phải chống gậy. Bố cháu có đi chụp cộng hưởng từ. kết quả là thoát vị l5s1, có mảnh vỡ đĩa đệm. Bác sĩ kêu về chuẩn bị r sang 108 mổ. (Bác sĩ là người quên, từng công tác ở viện 108 và đã về hưu, mổ theo diện người nhà sẽ được giảm 20 hay 30% chi phí)
Về thì ô già e có lấy thuốc nam uống thử vì thấy có nhiều người ổn. kết quả thì rất ổn cụ ạ, ông già e năm nay gần 60 rồi. chưa có đau lại. Cụ cần e chia sẻ thêm thì cứ inb cho e nhé. chào cụ.
Sao cụ bán mà trên cụ lại còm thế này

Việt ViVu

Xe tải
Sao cụ bán mà trên cụ lại còm thế này
ông già e khỏi. giới thiệu nhiều người cũng khỏi rồi. thuốc tốt e có được bán ko ạ? Nếu cụ thấy ko hợp lý cụ có thể bỏ qua. E ko phải nhà thuốc. thấy thuốc tốt thì e bán thôi cụ.

thangoanh

Xe điện
Nếu bác sỹ chỉ định mổ thì phải mổ, ông anh nhà tôi cũng đi chữa các kiểu nhung cuối cùng mổ mới hết đâu. Mổ ở VĐ yên tâm, họ làm mấy chục ca 1 ngày, hồi đó bác sỹ Sơn mổ cho a tôi.

Ladagia

Xe điện
"Đôi tay vàng" của ngành phẫu thuật cột sống Việt Nam

PGS.TS Nguyễn Văn Thạch, Phó Giám đốc Bệnh viện Việt Đức, được giới y học Việt Nam tôn vinh là người có “đôi tay vàng” trong lĩnh vực phẫu thuật cột sống và là người tiên phong xây dựng nên Khoa Phẫu thuật Cột sống của Bệnh viện Việt Đức.
Hàng ngày, giờ làm việc của PGS Nguyễn Văn Thạch tại Khoa Phẫu thuật Cột sống của Bệnh viện Việt Đức bắt đầu từ 6h45. Buổi sáng, ông thường cùng với khoảng hơn 10 bác sỹ của Khoa đi thăm khám và trực tiếp chẩn đoán những ca bệnh nặng. Thạc sỹ Đinh Ngọc Sơn, bác sỹ của Khoa Phẫu thuật Cột sống cho tâm sự: “Với những bác sỹ trẻ như chúng tôi, được theo chân PGS Thạch để học hỏi kinh nghiệm chẩn đoán bệnh và được PGS truyền nghề là quý báu lắm”.

Hôm chúng tôi đến tình cờ đúng lúc PGS Nguyễn Văn Thạch và các bác sĩ của Khoa Phẫu thuật Cột sống đang có buổi hội chẩn trực tuyến với các GS đầu ngành của Mỹ và Hàn Quốc để chẩn đoán một trường hợp bệnh nhân bị chấn thương cột sống hiếm gặp trên thế giới. Tại phiên hội chẩn trực tuyến này, những ý kiến của PGS Thạch được các đồng nghiệp ở Mỹ đánh giá cao về phương pháp điều trị. Được biết, hàng tuần, Khoa Phẫu thuật Cột sống do ông phụ trách có hai cuộc hội chẩn trực tuyến với các GS hàng đầu của Mỹ và Hàn Quốc để trao đổi về phương pháp điều trị cho các ca chấn thương cột sống nghiêm trọng của mỗi nước.

PGS.TS Nguyễn Văn Thạch - "đôi tay vàng" của ngành phẫu thuật cột sống Việt Nam.

Bác đã nghỉ hưu nhưng vẫn tham gia ở Khoa cột sống.
Bác này chồng của BTV Vân Anh đây.

Ladagia

Xe điện
Cụ chủ thớt nhà mạn nào ạ?

bomong

Xe điện
Một Người quen mới đi mổ bên Đức, ok

Songloc

Xe hơi
Vậy là bác sĩ Sơn được tin cậy nhiều nhất, em cảm ơn các cụ và diễn đàn ạ.

Gomtamlinh

Xe tải
Ông già e có kết qả tốt, e gặp ai bị e cũng chia sẻ cả. không giấu gì cụ, có những ca nặng bác sĩ kêu mổ, uống ổn, hết đau, vẫn sinh hoat lao đôg bình thường. có những người nhẹ nhưng lại ko hợp thuốc. Thuốc này nó sử dụng khoảng 3,4 ngày đầu sẽ đau hơn, sau sẽ giảm dần. tầm 20 ngày kết quả tốt là sẽ hết đau... đa số những người e chia sẻ cũng đều có tuổi cả. e khuyên cụ cho bác thử. nó là thuốc nam nên yên tâm ko tác dụng phụ đâu.
Cụ chia sẻ em với nhé, nếu ngại cụ pm giúp em. Thanks cụ nhiều

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]

PGS.TS Nguyễn Văn Thạch, Phó Giám đốc Bệnh viện Việt Đức, được giới y học Việt Nam tôn vinh là người có “đôi tay vàng” trong lĩnh vực phẫu thuật cột sống và là người tiên phong xây dựng nên Khoa Phẫu thuật Cột sống của Bệnh viện Việt Đức.
Hàng ngày, giờ làm việc của PGS Nguyễn Văn Thạch tại Khoa Phẫu thuật Cột sống của Bệnh viện Việt Đức bắt đầu từ 6h45. Buổi sáng, ông thường cùng với khoảng hơn 10 bác sỹ của Khoa đi thăm khám và trực tiếp chẩn đoán những ca bệnh nặng. Thạc sỹ Đinh Ngọc Sơn, bác sỹ của Khoa Phẫu thuật Cột sống cho tâm sự: “Với những bác sỹ trẻ như chúng tôi, được theo chân PGS Thạch để học hỏi kinh nghiệm chẩn đoán bệnh và được PGS truyền nghề là quý báu lắm”.

Hôm chúng tôi đến tình cờ đúng lúc PGS Nguyễn Văn Thạch và các bác sĩ của Khoa Phẫu thuật Cột sống đang có buổi hội chẩn trực tuyến với các GS đầu ngành của Mỹ và Hàn Quốc để chẩn đoán một trường hợp bệnh nhân bị chấn thương cột sống hiếm gặp trên thế giới. Tại phiên hội chẩn trực tuyến này, những ý kiến của PGS Thạch được các đồng nghiệp ở Mỹ đánh giá cao về phương pháp điều trị. Được biết, hàng tuần, Khoa Phẫu thuật Cột sống do ông phụ trách có hai cuộc hội chẩn trực tuyến với các GS hàng đầu của Mỹ và Hàn Quốc để trao đổi về phương pháp điều trị cho các ca chấn thương cột sống nghiêm trọng của mỗi nước.

PGS.TS Nguyễn Văn Thạch - "đôi tay vàng" của ngành phẫu thuật cột sống Việt Nam.

Bác này là chồng của BTV Vân Anh tại VTV, xưa có giai đoạn làm Trưởng khoa hay PGĐ gì đó...

Việt ViVu

Xe tải

BigC

Xe tăng
Bác này là chồng của BTV Vân Anh tại VTV, xưa có giai đoạn làm Trưởng khoa hay PGĐ gì đó...
Phó giám đốc kiêm trưởng khoa cột sống khi khoa này tách ra từ khoa phẫu thuật thần kinh ạ. Bạn em lúc đấy làm dưới quyền bác này và bây giờ làm trưởng khoa phẫu thuật chỉnh hình và cột sống bên Bạch Mai nên em có biết qua qua như vậy.

Hulkvn

Xe tăng

Chắc cụ này mới về, năm kia người nhà em còn được cụ này mổ. Cụ này thì tay nghè lẫn công trình nghiên cứu là tốp đầu châu Á. Em ko nhớ chức vụ nhưng gì mà hội trưởng hội phẫu thuật châu Á. Bơm xi măng điều trị lún đốt sống là của cụ này đầu têu. Cụ Sơn trên kia so với cụ Thạch này chỉ là tuổi tí.
Nếu ở VĐ thì cụ chủ cứ seach gu gồ về cụ này và nghe em. Cột sống là phải cụ Thạch

Songloc

Xe hơi
Bác sỹ Sơn hoặc Long cụ nhé. Cụ Thạch không mổ đâu.
P/s: cụ tránh tất cả thể loại lang lừa bán thuốc dạo ra nhé, không khỏi được đâu. Bệnh lý cột sống nhẹ thì tập luyện kết hợp vật lý trị liệu, nặng thì phải mổ.
Em cảm ơn ạ, em cũng đồng quan điểm với cụ, mẹ em theo ít nhất 5-6 thầy lang rồi, ròng rã bảo lâu nay, đỡ thì có đỡ nhất thời nhưng đâu lại vào đấy.

loc7981

Xe đạp
Bs cũng chỉ dám chắc 50/50 thôi.

Songloc

Xe hơi
Bs cũng chỉ dám chắc 50/50 thôi.
Đúng đấy cụ, khi viết cam kết thì bác sĩ sẽ nói 50/50. Nhưng họ sẽ nói thêm, nếu tỉ lệ như vậy thật thì ai để cho chúng tôi cầm dao mổ, và ai tin chúng tôi. Lấy đâu ra 20 cas mổ diễn ra hàng ngày.

ZIN_ZIN

Xe hơi
Chào các cụ mợ,

Chẳng là mẹ em sắp phải đi mổ bên VĐ, cụ mợ có kinh nghiệm từng đưa bố mẹ đi mổ có thể chia sẻ cho em chút thông tin về bác sĩ phẫu thuật nào tốt nhất ở khoa, và các lưu ý cần thiết thì chỉ em với. Em cảm ơn nhiều ạ.
Nếu có điều kiện cụ nên cho bà mổ robot vừa an toàn mà lại đỡ đau hơn. Ông cụ nhà e sau 2 năm đi chữa thầy lang khắp từ nam ra bắc k khỏi cũng mới mổ đc 2 tháng nay giờ thì ổn rồi, nên mổ sớm cho bà đỡ đau khổ lắm.