[Funland] Xin hỏi bác sĩ mổ cột sống tốt ở Việt Đức

Songloc

Xe hơi
Nếu có điều kiện cụ nên cho bà mổ robot vừa an toàn mà lại đỡ đau hơn. Ông cụ nhà e sau 2 năm đi chữa thầy lang khắp từ nam ra bắc k khỏi cũng mới mổ đc 2 tháng nay giờ thì ổn rồi. Nên mổ sớm cho bà đỡ đau khổ lắm
May quá, gặp được cụ. Em muốn bà mổ robot nhưng ko hiểu thế nào. Cụ biết họ tiến hành thế nào ko ạ? Robot mổ có cần bác sĩ bên cạnh ko cụ

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
ông già e khỏi. giới thiệu nhiều người cũng khỏi rồi. thuốc tốt e có được bán ko ạ? Nếu cụ thấy ko hợp lý cụ có thể bỏ qua. E ko phải nhà thuốc. thấy thuốc tốt thì e bán thôi cụ.
Vậy là cụ buôn thuốc đấy chứ, cụ còm trên em nghĩ là với tư cách của người bệnh đã dùng thuốc rồi và giới thiệu cho các cụ khác địa chỉ để mua, ở đây cụ lại mua và bán lại với giá cao hơn thì cụ còm vậy ko hay lắm, ý kiến cá nhân em lả vậy, còn mạng xã hội cụ muốn có ý kiến gì là quyển của cụ thôi. Kính cụ

ZIN_ZIN

Xe hơi
May quá, gặp được cụ. Em muốn bà mổ robot nhưng ko hiểu thế nào. Cụ biết họ tiến hành thế nào ko ạ? Robot mổ có cần bác sĩ bên cạnh ko cụ
Robot chỉ là máy tính toán thôi chứ vẫn là con người thôi, cụ đến Vd khám rồi nhờ bs tư vấn cho.

sinhngay0608

[Tịch thu bằng lái]
Robot chỉ là máy tính toán thôi chứ vẫn là con người thôi, cụ đến Vd khám rồi nhờ bs tư vấn cho.
Vd thăm khám có đông bệnh nhân quá không cụ . Em cũng đang bị đau lưng muốn đi khám mà sợ bệnh viện quá

ZIN_ZIN

Xe hơi
Cũng đông đấy cụ, e lúc đầu cũng ngại lắm mà k đưa cụ đi k thì k đc. E còn ở tỉnh đi về hn cơ

Việt ViVu

Xe tải
Vậy là cụ buôn thuốc đấy chứ, cụ còm trên em nghĩ là với tư cách của người bệnh đã dùng thuốc rồi và giới thiệu cho các cụ khác địa chỉ để mua, ở đây cụ lại mua và bán lại với giá cao hơn thì cụ còm vậy ko hay lắm, ý kiến cá nhân em lả vậy, còn mạng xã hội cụ muốn có ý kiến gì là quyển của cụ thôi. Kính cụ
Thì bố e đã dùng và ổn thì e ko chia sẻ tư cách là người bệnh thì là gì cụ. Cụ tin hay ko đấy là việc của cụ. Cụ hỏi e cũng chẳng ngại hay trốn tránh vấn đề j. Mua hay ko là quyên của các cụ, e ép dc các cụ mua đâu mà cụ nói nghe mâu thuẫn thế. Kính cụ.
https://www.otofun.net/threads/lai-la-thoat-vi-dia-dem-thuc-trang-kinh-nghiem-luyen-tap-va-cac-bien-phap-bo-tro.1335277/page-11

Ha Cong Anh

Xe điện
Cụ nào cũng muốn bác sỹ có kinh nghiệm mổ để an tâm, vậy làm sao các bác sỹ trẻ có cơ hội nâng cao tay nghề nhỉ?
Em đồng ý với Cụ, bây giờ can thiệp ngoại khoa toàn công nghệ cao, tối tân nên nhiều Bác sỹ tuổi đời, tuổi nghề chưa cao (30-40) tuổi mổ rất cừ khôi đấy.

HyperSport

Xe buýt
Cụ nào cũng muốn bác sỹ có kinh nghiệm mổ để an tâm, vậy làm sao các bác sỹ trẻ có cơ hội nâng cao tay nghề nhỉ?
Bác sỹ trẻ thì phụ mổ cho các gs bác sỹ đầu ngành, học hỏi đươc rất nhiều điều mà cụ.

Còn muốn tự mổ thì chỉ được mổ nhân đạo bệnh nhân không mất tiền, mổ từ thiện vùng sâu vùng xa!

congngo

Xe điện
Ông già e có kết qả tốt, e gặp ai bị e cũng chia sẻ cả. không giấu gì cụ, có những ca nặng bác sĩ kêu mổ, uống ổn, hết đau, vẫn sinh hoat lao đôg bình thường. có những người nhẹ nhưng lại ko hợp thuốc. Thuốc này nó sử dụng khoảng 3,4 ngày đầu sẽ đau hơn, sau sẽ giảm dần. tầm 20 ngày kết quả tốt là sẽ hết đau... đa số những người e chia sẻ cũng đều có tuổi cả. e khuyên cụ cho bác thử. nó là thuốc nam nên yên tâm ko tác dụng phụ đâu.
Cụ cho xin tý thông tin về thuốc được không ợ. Thank cụ.

Muaxuan47

Xe buýt
Website
fb.com

Bác Sĩ trẻ tên Khánh
Em đã từng gặp và đưa nguời nhà lên điều trị, em cảm nhận là 1 bác sĩ có tâm với nghề, với bệnh nhân.

onewayticket

Xe đạp
Chào cụ. cháu xin phép chia sẻ một chút với cụ như này. Tình hình trước bố cháu bị thoát vị khá nặng, teo 1 bên chân, đi lại khó khăn lúc í hơn 50 mà cứ phải chống gậy. Bố cháu có đi chụp cộng hưởng từ. kết quả là thoát vị l5s1, có mảnh vỡ đĩa đệm. Bác sĩ kêu về chuẩn bị r sang 108 mổ. (Bác sĩ là người quên, từng công tác ở viện 108 và đã về hưu, mổ theo diện người nhà sẽ được giảm 20 hay 30% chi phí)
Về thì ô già e có lấy thuốc nam uống thử vì thấy có nhiều người ổn. kết quả thì rất ổn cụ ạ, ông già e năm nay gần 60 rồi. chưa có đau lại. Cụ cần e chia sẻ thêm thì cứ inb cho e nhé. chào cụ.
Cụ cho em đc vào ib nhé. Cảm ơn cụ. Em rót rượu mời cụ rồi.

xephuot

Xe buýt
Ông già e có kết qả tốt, e gặp ai bị e cũng chia sẻ cả. không giấu gì cụ, có những ca nặng bác sĩ kêu mổ, uống ổn, hết đau, vẫn sinh hoat lao đôg bình thường. có những người nhẹ nhưng lại ko hợp thuốc. Thuốc này nó sử dụng khoảng 3,4 ngày đầu sẽ đau hơn, sau sẽ giảm dần. tầm 20 ngày kết quả tốt là sẽ hết đau... đa số những người e chia sẻ cũng đều có tuổi cả. e khuyên cụ cho bác thử. nó là thuốc nam nên yên tâm ko tác dụng phụ đâu.
Cụ inbox em xin thông tin và kinh nghiệm được không.

Songloc

Xe hơi
Mẹ em bị thoát vị đĩa đệm, uống đủ mọi thứ thuốc nam, bắc, rồi châm cứu mấy tháng ròng rã mà chả khỏi. Lên VD mổ 30p, nằm viện 5 ngày, về nhà nằm khoảng 1 tháng. Sau đó cụ đi lại ngon lành, leo được cả cầu thang.
Nhớ lại đợt mẹ em bị đau em lại cay bọn lang lừa, mất bao nhiêu thời gian với chúng mà tiền mất, tật vẫn mang. Suýt nữa thì mẹ em liệt vì cứ nghe theo quảng cáo của chúng nó.

Robot chẳng qua chỉ là thiết bị hỗ trợ mổ thôi cụ ạ. Nó giúp bs quan sát rõ ràng và thao tác chính xác, cùng với các dụng cụ nhỏ. Có cái này thì chỉ cần mở vết mổ nhỏ, thời gian mổ nhanh. Đấy là em được giải thích như thế. BV sẽ tính thêm tiền thuê robot, đâu như 2 hoặc 3tr gì đó. Cũng theo em biết thì thiết bị này được bên cty thiết bị y tế cho bệnh viện mượn free cùng với nhân viên kỹ thuật đi kèm.
Chọn Bs mổ và mổ sớm theo yêu cầu cũng phải nộp thêm tiền, tổng cộng đâu như 8tr. Thêm thuốc giảm đau đặc biệt truyền sau khi mổ phải nộp 2tr nữa.
Cuối cùng là phòng nằm sau mổ. VD rất đông bệnh nhân nên gần như không thể kiếm được phòng dịch vụ kể cả khi cụ chấp nhận bỏ nhiều tiền nếu không "làm việc" trước với đ/c y tá trưởng.
Thông tin của cụ thực sự hữu ích với gia đình em lúc này, em cảm ơn cụ nhiều ah. Em ko rót đc nữa, hic

113_HaNoi

Xe tải
cụ nào cần PM e tư vấn cụ tỉ cho nhé, e có người quen nên khá rõ việc này, hoặc túm lại là BS Thạch là đầu ngành, BS Sơn là hậu duệ, sau khi bác Thạch nghỉ quản lý thì bác Sơn lên, còn kinh nghiệm thì ngành Y là cứ phải làm lâu, làm nhiều thì tay nghề càng cao

Songloc

Xe hơi
cụ nào cần PM e tư vấn cụ tỉ cho nhé, e có người quen nên khá rõ việc này, hoặc túm lại là BS Thạch là đầu ngành, BS Sơn là hậu duệ, sau khi bác Thạch nghỉ quản lý thì bác Sơn lên, còn kinh nghiệm thì ngành Y là cứ phải làm lâu, làm nhiều thì tay nghề càng cao
Như vậy, giờ bác Thạch ko mổ nữa và bác Sơn là tay nghề tốt nhất phải ko cụ?

113_HaNoi

Xe tải
Như vậy, giờ bác Thạch ko mổ nữa và bác Sơn là tay nghề tốt nhất phải ko cụ?
bác Thạch vẫn mổ chứ cụ, nhưng làm ít hơn, cụ cứ làm việc và đề nghị bác Thạch mổ, nếu bác Thạch bận thì hãy nhờ đến bác Sơn.

Songloc

Xe hơi
bác Thạch vẫn mổ chứ cụ, nhưng làm ít hơn, cụ cứ làm việc và đề nghị bác Thạch mổ, nếu bác Thạch bận thì hãy nhờ đến bác Sơn.
Em cảm ơn cụ tư vấn ạ. Em cứ nghĩ bác về hưu rồi nên ko nhận mổ cơ.

thanhnamdinh

Xe tăng
Trên này có cụ đang làm tại khoa ptch VĐ cụ liên lạc xem cụ ấy nhiệt tình lắm, để em tìm zalo cụ ấy em gửi cụ

BigC

Xe tăng
Thực ra đi mổ thì có 2 lựa chọn theo đánh giá của cá nhân em là "bộ đội già" và "cao bồi trẻ". Em thì chọn cao bồi trẻ: các tiến sĩ tầm loanh quanh 40 tuổi, vừa đủ trình độ, kinh nghiệm, vừa có năng lực tiếp thu kỹ thuật mới cũng như mắt còn tinh, tay còn khéo...:D