[Funland] Xin hỏi dự án mở đường Đê La Thành.

PsychoLL

Xe hơi
sắp hết tháng 8 rồi, còn tháng 9 - 10 - 11 - 12 , để xem các bác bên trên múa kiểu gì mà gpmb được trong năm nay, mà hôm qua e có hỏi người bạn nó bảo dự án nhóm A cũng có thể hoàn toàn bị huỷ như bt, nó công nhận là bên trên đang thúc xuống tp rất ác vì làm đến 5 tuyến đường vành đai mà k 1 tuyến nào ra hồn !

Lastbet

Xe buýt
sắp hết tháng 8 rồi, còn tháng 9 - 10 - 11 - 12 , để xem các bác bên trên múa kiểu gì mà gpmb được trong năm nay, mà hôm qua e có hỏi người bạn nó bảo dự án nhóm A cũng có thể hoàn toàn bị huỷ như bt, nó công nhận là bên trên đang thúc xuống tp rất ác vì làm đến 5 tuyến đường vành đai mà k 1 tuyến nào ra hồn !
Em đố ông nào cho hủy được dự án này. Cả thành phố còn mỗi vành đai 1 là bị tắc . vành đai 4 còn giải tỏa nhanh hơn cả vành đai 1 rồi.

HoangHai13

Xe hơi
Em đố ông nào cho hủy được dự án này. Cả thành phố còn mỗi vành đai 1 là bị tắc . vành đai 4 còn giải tỏa nhanh hơn cả vành đai 1 rồi.
View attachment 8037406
Cụ lại cứ lấy đất ruộng đồng so với đất nhà ở nội đô, trên lý thuyết dự án có thể bị huỷ, còn ông nào dám huỷ hay k lại khác nhau chứ cụ. Mà vành đai 2 cũng chưa mở rộng đoạn Ngã Tư Khổ - Cầu giấy, vành đai 2,5 vẫn chưa xong, vành đai 3 cơn bản hoàn thành cũng chưa xong hẳn cụ ạ, nói chung HN chưa có đường vành đai nào hoàn chỉnh là đúng

Lastbet

Xe buýt
Cụ lại cứ lấy đất ruộng đồng so với đất nhà ở nội đô, trên lý thuyết dự án có thể bị huỷ, còn ông nào dám huỷ hay k lại khác nhau chứ cụ
à thì ý em là vành đai là 1 hệ thống hoàn chỉnh, không thể có chuyện vành đai 2,3,4 thông suốt hết mà vành đai 1 lại tắc tịt cho dừng. Thế thì quy hoạch giao thông có vấn đề từ bên trong rồi. Bộ mặt quy hoạch thủ đô để cả nước nhìn vào ấy chứ. Khó mấy cũng phải làm. Giờ lợi ích nhóm khi giải tỏa khu 138 hộ dân la thành không còn nữa thì dễ xử lý hơn rồi.

HoangHai13

Xe hơi
à thì ý em là vành đai là 1 hệ thống hoàn chỉnh, không thể có chuyện vành đai 2,3,4 thông suốt hết mà vành đai 1 lại tắc tịt cho dừng. Thế thì quy hoạch giao thông có vấn đề từ bên trong rồi. Bộ mặt quy hoạch thủ đô để cả nước nhìn vào ấy chứ. Khó mấy cũng phải làm. Giờ lợi ích nhóm khi giải tỏa khu 138 hộ dân la thành không còn nữa thì dễ xử lý hơn rồi.
Thì e cũng đồng ý với cụ là khó mấy cũng phải làm, ai lại để cái đường vành đai đâm vào ngõ cụt, nhưng lãnh đạo thành phố đủ năng lực làm hay không và bao h làm thì chắc hỏi các bác bên trên các bác cũng k trả lời được, ng dân thì quá sức chịu đựng vì bao năm dính dự án treo rồi

PDlong

Xe tăng
khó làm lắm , tầm nhìn 2030 thôi , 7 năm nữa cho nó thoải mái :D

blackmailer81

Xe tăng
Đợt này em thấy quyết liệt chỉ đạo hơn hẳn, hy vọng có khả quan hơn

PsychoLL

Xe hơi
chậm nhất là 15/08 vừa rồi các Quận và các Sở Ban Ngành phải trình phương án bồi thường và tái định cư lên thành phố, k biết các bác bên trên đã trình chưa ? mà nhà tái định cư còn chưa mở bán thì k hiểu tp giục gpmb làm gì ?

PDlong

Xe tăng
Đợt này em thấy quyết liệt chỉ đạo hơn hẳn, hy vọng có khả quan hơn
Năm nay 1 ủy biên BCT và 1 ủy viên TW Đảng đã trực tiếp xuộng tận nơi chỉ đạo , tinh thần có vẻ cao nhưng thực tế làm thì chưa biết thế nào

blackmailer81

Xe tăng
chậm nhất là 15/08 vừa rồi các Quận và các Sở Ban Ngành phải trình phương án bồi thường và tái định cư lên thành phố, k biết các bác bên trên đã trình chưa ? mà nhà tái định cư còn chưa mở bán thì k hiểu tp giục gpmb làm gì ?
có cái deadline này ah cụ ? chắc sau vụ đi thực địa của chị Tuyến

PsychoLL

Xe hơi
có cái deadline này ah cụ ? chắc sau vụ đi thực địa của chị Tuyến
thì chính chị Tuyến nói đó cụ, sau 2 vụ Bí Thư xuống chỉ đạo dân mới vỡ ra là chưa có nhà TĐC, điều đó cũng lý giải vì sao nhiều nơi nhận tiền rồi nhưng dân vẫn chưa chuyển đó cụ

PsychoLL

Xe hơi
thêm nữa là em nghe ngóng đc TP đợt này có vẻ hết kiên nhẫn nên đã cho áp dụng tất cả những gì có thể của CƠ CHÊ ĐẶC THÙ nhằm đẩy nhanh việc gpmb, các hộ dân đang hy vọng lần này làm thật để nhanh ổn định còn ăn tết !

xba

Xe hơi
Em cũng mong cho làm cho nhanh chứ đi đê la thành tắc quá. Mà cơ chế đặc thù là sao cụ PsychoLL

lum..zzz

Xe điện
làm nhanh lên chứ Đê ngày nào cũng tắc rồi đội bán sắt bám mặt đường đỗ xe bốc sắt lôi các thanh thép với ống dài ngoằng ra đường. Bẩn, tắc, nhộm nhoảm

thangngo

Xe tăng
K làm bãi xe thì dân chả mời vào mà đo lấy đất ấy cụ, ra 2 mặt tiền cụ có biết sướng như nào k ?

Đoạn đó mới khó làm, vì nó chập đường cũ vào đường mới, số lượng hộ mặt đường GPMB còn đông gấp 5 lần 138 hộ Đê La Thành Cụ nhé
Em không rõ đoạn Ô Chợ Dừa làm 2 đường song song, tưởng cũng chập vào như đoạn Thành Công. Nhà em khu này chỉ mong sớm làm đường để đường xá khang trang, chứ treo mấy chục năm nay dân cũng khổ lắm rồi, xây thì không được xây mà ở thì ngày càng lụp xụp tạm bợ

PsychoLL

Xe hơi
Em không rõ đoạn Ô Chợ Dừa làm 2 đường song song, tưởng cũng chập vào như đoạn Thành Công. Nhà em khu này chỉ mong sớm làm đường để đường xá khang trang, chứ treo mấy chục năm nay dân cũng khổ lắm rồi, xây thì không được xây mà ở thì ngày càng lụp xụp tạm bợ
theo quy hoạch năm '92 thì vốn dĩ đoạn Ô Chợ Dừa - Hoàng Cầu và đoạn Hoàng Cầu - Láng Hạ là 1 đoạn Ô Chợ Dừa - Láng Hạ cụ ạ, k hiểu sao năm đó tp tách ra làm 2 (có thể là k có tiền), nên bản chất đoạn Hoàng Cầu - Láng Hạ nó phải giống đoạn Ô Chợ Dừa - Hoàng Cầu. Ông Chung chủ tịt (hiện đang trong khám) k hiểu lúc đó chơi chất kích thích gì nên đồng ý quyết định thu hồi thêm dãy mặt đường, vốn k có trong quy hoạch cũ năm 92 nên bị 139 hộ chửi, còn đoạn bên Ba Đình thì có sẵn trong quy hoạch đoạn đó chập rồi, dân có phản đối đơn giản là do giá đền bù, 2 đoạn này cùng kiện nhưng kiện là khác nhau
P/s: Em hóng đc nguồn tin cũng 50-50 thôi, nên cụ vẫn cứ nên xác định là đường còn lâu mới làm, hoặc là k bao giờ làm nổi :))

PsychoLL

Xe hơi
Em cũng mong cho làm cho nhanh chứ đi đê la thành tắc quá. Mà cơ chế đặc thù là sao cụ PsychoLL
Cơ chế hay chính sách đặc thù ở đây thường đề cập đến ba khía cạnh với điều kiện vượt khỏi khung pháp luật và thực tiễn chính sách thông thường, vốn được áp dụng đại trà.

thứ nhất, chính quyền địa phương sẽ được trao quyền lớn hơn để tự quyết định các vấn đề về phát triển

thứ hai, môi trường chính sách, pháp luật về đầu tư, thương mại tại địa phương đó sẽ có sự tự do, thông thoáng hơn, bớt đi các rào cản về giấy phép và thủ tục hành chính

thứ ba, có các ưu đãi về tài chính cho địa phương đó như tỷ lệ điều tiết về ngân sách được nộp hay cấp cho và từ trung ương, hoặc miễn, giảm về thuế, thu ngân sách cho các nhóm đối tượng cụ thể.

• Vodka
Reactions: xba

Aqvamen

Xe tải
theo quy hoạch năm '92 thì vốn dĩ đoạn Ô Chợ Dừa - Hoàng Cầu và đoạn Hoàng Cầu - Láng Hạ là 1 đoạn Ô Chợ Dừa - Láng Hạ cụ ạ, k hiểu sao năm đó tp tách ra làm 2 (có thể là k có tiền), nên bản chất đoạn Hoàng Cầu - Láng Hạ nó phải giống đoạn Ô Chợ Dừa - Hoàng Cầu. Ông Chung chủ tịt (hiện đang trong khám) k hiểu lúc đó chơi chất kích thích gì nên đồng ý quyết định thu hồi thêm dãy mặt đường, vốn k có trong quy hoạch cũ năm 92 nên bị 139 hộ chửi, còn đoạn bên Ba Đình thì có sẵn trong quy hoạch đoạn đó chập rồi, dân có phản đối đơn giản là do giá đền bù, 2 đoạn này cùng kiện nhưng kiện là khác nhau
P/s: Em hóng đc nguồn tin cũng 50-50 thôi, nên cụ vẫn cứ nên xác định là đường còn lâu mới làm, hoặc là k bao giờ làm nổi :))
Chạy đường chính song song với đường cũ thì đường cũ thì vẫn nhếch nhác, toàn các hộ kinh doanh sắt thép lấn chiếm lòng lề đường

PsychoLL

Xe hơi
Chạy đường chính song song với đường cũ thì đường cũ thì vẫn nhếch nhác, toàn các hộ kinh doanh sắt thép lấn chiếm lòng lề đường
nhếch nhác thì tự chịu thôi cụ, ai bảo quy hoạch từ xưa đã thế, h mà làm thì chỉ có nước lập ra quy hoạch dự án mới cho chỗ đấy thôi chứ ai lại chơi trò tự dưng lấy thêm kiểu đấy, thủ tướng kí phê duyệt cũng là quy hoạch năm 92 nên h các hộ dân ở đó đầy đủ pháp lý kiện được, đấy là em còn chưa nói đến chuyện đẹp xấu vì muốn đẹp tp phải lấy nốt đoạn từ ÔCD xuống Hoàng Cầu cơ

blackmailer81

Xe tăng
nhếch nhác thì tự chịu thôi cụ, ai bảo quy hoạch từ xưa đã thế, h mà làm thì chỉ có nước lập ra quy hoạch dự án mới cho chỗ đấy thôi chứ ai lại chơi trò tự dưng lấy thêm kiểu đấy, thủ tướng kí phê duyệt cũng là quy hoạch năm 92 nên h các hộ dân ở đó đầy đủ pháp lý kiện được, đấy là em còn chưa nói đến chuyện đẹp xấu vì muốn đẹp tp phải lấy nốt đoạn từ ÔCD xuống Hoàng Cầu cơ
Cụ có vẻ rành thông tin liên quan đến 138 hộ dân. Chúc cụ và các hộ dân tìm được tiếng nói chung với chính quyền. Em cũng mong sớm để còn đi lại qua khu này đỡ tắc, khổ lâu quá rồi