Xin hỏi về phanh sau xe kia morning.

bssssss

Đi bộ
Các bác cho em hỏi về phanh sau xe kia morning.

Em vẫn đi bình thường. Nhưng hôm đi kiểm định thì cán bộ kiểm định báo là phanh sau không ăn, đề nghị về sửa lại rồi kiểm định lại. Thực là hú hồn, hóa ra mình toàn đi phanh trước.

Chạy qua gaza Hoàn xa, ngay chỗ kiểm định của Ngọc khánh. Mấy bác thợ sửa lại cho phanh sau, nói OK rồi (200k cho điều chỉnh phanh sau).

Hôm sau đi kiểm định lại, cán bộ kiểm định chạy vẫn nói phanh sau không ăn, mình ngồi lên đạp mỏi cẳng bánh sau vẫn không dừng (bó tay cái vụ sửa chữa phanh của các bác thợ Hoàn xa). Mang ra sửa lại lần nữa các bác ấy sửa lại và bảo Ok rồi, nhưng thực kông biết là phanh sau mình có ăn không.

Các bác có kinh nghiệm chỉ bảo kinh nghiệm kiểm tra phanh sau chứ như thế này thì mất an toán quá.

Cảm ơn các bác.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Sao Bác ko mang ra xưởng của trường hải họ chỉnh cho. Đúng là phanh sau của KM ko ăn bằng phanh trước thật nhưng đạp phanh nó vẫn phải dừng bánh.Nếu Bác ko tin hôm nào mang ra chỗ nào đó thử phanh thỉ nhìn thấy vệt bành của 2 lốp trước thôi 2 lốp sau hầu như ko nhìn thấy, mà có nhìn thấy thì cũng rất mờ.

4ca

Đi bộ
E có con xe kia morning chuẩn bị đăng kiểm...bảo dưỡng phanh sau,thấy má mới,thay 1 xi lanh,đã lặng tăng bua....xả e bắn căng đét phanh tay căng đét,phanh chân ko ăn chân phanh ko tụt