xin kinh nghiệm các cụ về sơn xe!

hogwartmagic

Xe buýt
Thưa các cụ, xe cháu bị xước sơn phía đầu xe. Không đến nỗi nhiều nhưng tức cái là trông nhom nhem quá :102:Cháu xin kinh nghiệm các cụ xem có cách nào tự khắc phục được không ạ? Mầu xe cháu là màu trắng.
Cảm ơn các cụ!

texu

Xe tải
Bác mua si hoặc kem đánh bóng sơn về đánh thật kỹ sẽ cải thiện phần nào. Nhưng xe bác màu trắng sẽ khó hơn và các vết hằn vào sơn sẽ vẫn lộ. Tốt nhất cứ chạy bao giờ xước nhiều cho vào hãng làm bảo hiểm sơn lại một thể.

daihatsuvn

Xe điện
Xước nhẹ thì còn có thể oánh xi cana là hết , nếu sâu thì chệu :P

Chỉnh sửa cuối:

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Xước nhẹ thì còn có thể oánh si cana là hết , nếu sâu thì chệu :P
Có rất nhiều thớt nói về xi Cana rồi,nó là chất tẩy,nếu dùng nhiều rất hại cho lớp sơn và dầu bóng bên ngoài.Tốt nhất bác mang đến một gara nào đấy,thợ sơn sẽ tư vấn cho bác :Nếu vết xước nông có thể đánh bóng(bằng xi chuyên dùng).Nếu vết xước sâu thì sơn lại.Cái này các bác có thể tự kiểm tra được!Nhân đây em nói thêm :xi Cana có chất dầu,nếu bác nào mới đánh bằng xi này mà phải sơn thì nên nói cho thợ sơn biết (Thợ sơn sẽ dùng nước rửa bát để rửa sạch - không còn dầu)Nếu không,khi sơn hay bị lỗi mà không biết tại sao!(cả thợ lẫn chủ xe)

dnphong

Xe buýt
Đi xe ở VN, xước sát là khó tránh.
Nếu xước nhỏ thì đánh xi, xước nhiều thì sơn lại.
Đi khoảng 6 tháng - 1 năm thì đánh bống 1 lần.

zPhanAnhz

Xe tải
Xước chưa tới sắt thì bác mua lọ sơn trắng lấy que tăm mà chấm vào cho khéo nhìn kỹ không ai biết đâu ! Còn nếu đã ăn vào sắt bong lớp sơn bả ra thì chỉ có đường đi sơn dậm lại !

Jerry Minh

Xe tăng
Kụ sơn lại thể nào cũng bị lệch màu ... Chỗ sơn nhìn màu sáng hơn rõ rệt => phải đánh bóng xe nữa (b) (b) (b) (b) (b)