[HĐCĐ] xin kinh nghiệm đi từ Hà nội đến Quy nhơn tự lái

casauhip

Xe tải
tình hình là tháng 7 em có chuyến đi Hà nội - Quy nhơn, xem đang xem trên googlemap thì có đoạn đi cao tốc và QL1, em thì muốn đi cao tốc cho nhàn, em thấy đoạn từ Huế đến đà nẵng chỉ QL1, không biết đoạn đó nên đi QL1 hay cao tốc hả các cụ?

nvh_hn

Xe container
Mục đích cụ là du lịch hay công việc thì tính chứ, ăn chơi thì thong dong, cao tốc thì cắm đầu cắm cổ thôi.

kt13a2

Xe tải
Từ Huế đi Đà Nẵng có cao tốc Cam Lộ - La Sơn - Túy Loan, cảnh hai bên đường cũng khá đẹp.

Sứa.

Xe tăng
Cứ GG + GG map mà đi thôi cụ, đi chơi thì đi từ từ và dừng chân những nơi cảnh đẹp ăn ngon là đc rồi :D

casauhip

Xe tải
Mục đích cụ là du lịch hay công việc thì tính chứ, ăn chơi thì thong dong, cao tốc thì cắm đầu cắm cổ thôi.
em đi chơi thôi ạ, tuy nhiên có hẹn ở Quy nhơn với đội đi máy bay, nên em dự kiến chỉ đi 2 ngày thôi, chiều về thì thong thả hơn

casauhip

Xe tải
em định bỏ qua đoạn đến quảng bình vì em đi nhiều rôi, đoạn từ quảng bình đến đà nẵng em cũng đi 1 lần nhưng cách đây mấy năm rồi nên sợ giờ đường khác nhiều

Tony_Le

Xe container
em đi chơi thôi ạ, tuy nhiên có hẹn ở Quy nhơn với đội đi máy bay, nên em dự kiến chỉ đi 2 ngày thôi, chiều về thì thong thả hơn
Cứ cao tốc mà phang cụ nhé.

Cao tốc đường nhỏ từ Đông Hà sang Đà Nẵng cấm xe Công với giường nằm rồi nên đi quá dễ, tránh được ít phí QL1A và hầm Hải Vân nữa.

Chạy bình thường thì vào Huế hoặc Đã Nẵng nghỉ, Chạy cố gắng, xuất phát sớm phi đến tận Quảng Ngãi cũng kịp.

nguyentoan.uct

Xe điện
Theo kinh nghiệm của em thì cứ google thôi, cụ đi đều thoải mái.

Tony_Le

Xe container
em định bỏ qua đoạn đến quảng bình vì em đi nhiều rôi, đoạn từ quảng bình đến đà nẵng em cũng đi 1 lần nhưng cách đây mấy năm rồi nên sợ giờ đường khác nhiều
Quảng Bình - Đà Nẵng cụ đi QL1A thì vẫn thế chả khác gì.

Phương án tốt nhất là Đồng Hới - Đông Hà (bằng Hồ Chí Minh đông) rồi nối thẳng vào cao tốc đi Huế- Đà Nẵng- Quảng Ngãi.

thuyphuong

Xe tải
cụ đầu tư quả vietmap live cài điện thoại rồi đi theo nó. e vừa đi HN-vũng tàu-HN 12 ngày 11 đêm về xong.

Tony_Le

Xe container
cụ đầu tư quả vietmap live cài điện thoại rồi đi theo nó. e vừa đi HN-vũng tàu-HN 12 ngày 11 đêm về xong.
Nếu phụ thuộc 100% vào VM live thì chỉ đi được QL1A với cao tốc thôi mà đôi khi nó còn chỉ loạn lên. Cần thêm Việt mồm nữa mới hoàn thiện quãng đường theo ý mình được.

TieuFu

Xe container
tình hình là tháng 7 em có chuyến đi Hà nội - Quy nhơn, xem đang xem trên googlemap thì có đoạn đi cao tốc và QL1, em thì muốn đi cao tốc cho nhàn, em thấy đoạn từ Huế đến đà nẵng chỉ QL1, không biết đoạn đó nên đi QL1 hay cao tốc hả các cụ?
Cụ đi từ HN thì có thể đi như sau: Chạy cao tốc từ Pháp Vân đến Diễn Châu. Chạy Diễn Châu đi Hà tĩnh theo đường ven biển Cửa lò.... ( GG map cái này là có ). Chạy Hà tĩnh - Kỳ anh - Quảng Bình ( Đồng hới ) theo QL1. Chạy đường HCM Đồng Hới - Đông Hà. Chạy lên cao tốc Cam lộ, La Sơn - Túy Loan từ Đông Hà đến Đà Nẵng. Chạy cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngài. Chạy QL 1 từ QN - Qui nhơn !

Tony_Le

Xe container
Cụ đi từ HN thì có thể đi như sau: Chạy cao tốc từ Pháp Vân đến Diễn Châu. Chạy Diễn Châu đi Hà tĩnh theo đường ven biển Cửa lò.... ( GG map cái này là có ). Chạy Hà tĩnh - Kỳ anh - Quảng Bình ( Đồng hới ) theo QL1. Chạy đường HCM Đồng Hới - Đông Hà. Chạy lên cao tốc La Sơn - Túy Loan từ Đông Hà đến Đà Nẵng. Chạy cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngài. Chạy QL 1 từ QN - Qui nhơn !
Chuẩn rồi nhưng khúc Hà Tĩnh - Kỳ Anh thì nên đi đường ven biển, vừa vắng vừa đẹp.

casauhip

Xe tải
Cụ đi từ HN thì có thể đi như sau: Chạy cao tốc từ Pháp Vân đến Diễn Châu. Chạy Diễn Châu đi Hà tĩnh theo đường ven biển Cửa lò.... ( GG map cái này là có ). Chạy Hà tĩnh - Kỳ anh - Quảng Bình ( Đồng hới ) theo QL1. Chạy đường HCM Đồng Hới - Đông Hà. Chạy lên cao tốc Cam lộ, La Sơn - Túy Loan từ Đông Hà đến Đà Nẵng. Chạy cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngài. Chạy QL 1 từ QN - Qui nhơn !
đoạn này "Chạy Diễn Châu đi Hà tĩnh theo đường ven biển Cửa lò.... ( GG map cái này là có ). Chạy Hà tĩnh - Kỳ anh - Quảng Bình ( Đồng hới ) theo QL1" em muốn đi cao tốc để tránh công an nữa đoạn này thấy các chủ bắn ác lắm, nhiều lúc quá 5-10km ko để ý thì cũng mệt

TieuFu

Xe container
Chuẩn rồi nhưng khúc Hà Tĩnh - Kỳ Anh thì nên đi đường ven biển, vừa vắng vừa đẹp.
Em có nói là đến Diễn Châu thì rẽ xuống cao tốc chạy theo đường ven biển qua Cửa lò đi sang Hà Tĩnh Kỳ anh Cái mnayf chạy theo GG map !

Sứa.

Xe tăng
Đi đường ven biển Cửa Lò thì xuống nút giao với QL7C (đường N5, nằm ở địa bàn xã Nghi Đồng, huyện Nghi Lộc) hoặc vào thẳng nút giao QL46B rồi đi xuống Cửa lò tiện hơn nhiều chứ xuống Diễn châu đi đường 1A chậm lắm.

matizvan2009

Xe ba gác
quảng bình đà nẵng có "cao tốc 2 làn", đoạn đầu muốn đi theo đường trường sơn cũng được, đoạn từ Cam lộ đến ĐN là có cao tốc 2 làn rồi. Kiên nhẫn được thì đi và đặc biệt là KHÔNG ĐI VÀO BUỔI TỐI
DN quảng ngãi có cao tốc thật sự, vắng tanh.
QN Quy nhơn muốn đi cao tốc thì cụ ngủ ở QN 1 năm, còn đi ngay thì phải đi Ql1, đường khá xấu.

Sứa.

Xe tăng
đoạn này "Chạy Diễn Châu đi Hà tĩnh theo đường ven biển Cửa lò.... ( GG map cái này là có ). Chạy Hà tĩnh - Kỳ anh - Quảng Bình ( Đồng hới ) theo QL1" em muốn đi cao tốc để tránh công an nữa đoạn này thấy các chủ bắn ác lắm, nhiều lúc quá 5-10km ko để ý thì cũng mệt
Nếu thế cụ chạy thẳng vào Vinh rồi đi đường tránh qua cầu Bến Thủy 2 đi đường tránh vaò Hồng Lĩnh rồi đi tiếp 1A gặp đường tránh Kỳ Anh lại đi đường này cho nhanh.

TieuFu

Xe container
Cụ đi xe 9 chỗ thì GG nó dắt ra đến gần Kỳ Anh rồi ! Đi theo QL1 đến Q. Bình thì cứ theo biển mà đi, Biển báo rõ ràng mà, Đoạn này phải để ý là có biển hạn chế tốc độ xe tải, xe khách dưới biển tốc độ, nhưng cúng có chỗ hạn chế tất các loại xe, nên nhiều cụ không chú ý bị dính thôi ! Không phải sợ !KK

huyhung123

Xì hơi lốp
Đông Hà vào đến Quảng Ngãi là đi cao tốc chứ cụ, cho nhanh.
Từ HN đi cao tốc đến Hà Tĩnh, xong đi QL1 đến Quảng Bình thì rẽ lên đường HCM để nhập vào cao tốc ở Cam Lộ - Quảng Trị.
Quảng Ngãi đi Quy Nhơn thì QL1.