[HĐCĐ] Xin KN đi Campuchia

cuongquang

Xe tải
Chào các cụ các mợ
Trước tiên cho em gửi lời cảm ơn tới cccm đã hỗ trợ em năm ngoái đi Lào để e hoàn thành ước mơ.
Năm nay em kính nhờ cccm hỗ trợ em tiếpđể em lại lọ mọ sang Cam chuyến.
Nhà em vẫn Hà lội, duy chỉ có xe năm nay đã lên SUV (Cũ thôi nhưng chạy thử 6 tháng thấy OK)
Thời gian e chỉ sắp xếp được tháng 7 này (Do Gấu là GV).
Kính nhờ cccm cho em xin KN ạ
E cảm ơn

tuha_vt2015

Xe tăng
Cụ có hoa chân to nhỉ !
Campuchia thì cụ chạy vào KonTum xong xuất cảnh Bờ Y, làm 1 vòng về Mộc Bài là đẹp.

BMW X11

Xe tăng
Chào các cụ các mợ
Trước tiên cho em gửi lời cảm ơn tới cccm đã hỗ trợ em năm ngoái đi Lào để e hoàn thành ước mơ.
Năm nay em kính nhờ cccm hỗ trợ em tiếpđể em lại lọ mọ sang Cam chuyến.
Nhà em vẫn Hà lội, duy chỉ có xe năm nay đã lên SUV (Cũ thôi nhưng chạy thử 6 tháng thấy OK)
Thời gian e chỉ sắp xếp được tháng 7 này (Do Gấu là GV).
Kính nhờ cccm cho em xin KN ạ
E cảm ơn
Tôi sắp đi Siem Reap, Cambodia.
Và nghĩ là, ngoài PhnomPenh + Xiem Reap, chắc họ không còn gì.
Có 1-2 cái resort ngoài chỗ Sihanoukville thì phải, cũng 1 dạng đảo thôi.

PhnomPenh tôi đi là vì cái trường học Tuol Sleng, và thêm tý The killing field.

Thế nên, có lẽ bác bay đến PhnomPenh hoặc Siem Reap, thì hợp lý hơn.

4b thì oải lắm - hoặc bác vô Tây Ninh tạm trú.

caisua

Xe lăn
Hay là em đi ké nhỉ, Tết vừa rồi em cũng mới chạy Kon Tum, Đà Lạt rồi xuống Mũi Né xong vòng về
Em đang tính bay vào SG mượn xe phi sang Cam thì có ổn hơn ko nhỉ?

tuha_vt2015

Xe tăng
Hay là em đi ké nhỉ, Tết vừa rồi em cũng mới chạy Kon Tum, Đà Lạt rồi xuống Mũi Né xong vòng về
Em đang tính bay vào SG mượn xe phi sang Cam thì có ổn hơn ko nhỉ?
Bay vào SG thì em nghĩ cụ đi xe khách cho nhàn hơn, đường CPC cũng an toàn hơn Lào.

Romeo_Beck

Xe máy
Con này của cụ còn đẹp nhỉ. Em cũng thích form này mà tìm cũng không thấy có em nào đẹp mấy

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Gấu nhà cụ dạy ở Sóc Sơn nhỉ ?
Mấy năm nay cụ chạy nhiều và rộng quá, em thì sau chuyến 2017 chỉ đi nhỏ lẻ dăm ba ngày.

cuongquang

Xe tải
Cảm ơn các cụ mợ đã ủn bài
Chi tiết có cụ nào đi chưa tv e phát

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Hí hí
Nhờ chuyến xuyên bằng corolla của cụ mà e mon mem giờ đâm ra nghiện
Mừng cụ nghiện được là khỏe mọi mặt.
Em từ 2018 thì bố mất, mẹ em sức khỏe không tốt, công việc bận cộng với F1 đi học suốt nên chẳng thể đi dài ngày nữa.

cuongquang

Xe tải
Mừng cụ nghiện được là khỏe mọi mặt.
Em từ 2018 thì bố mất, mẹ em sức khỏe không tốt, công việc bận cộng với F1 đi học suốt nên chẳng thể đi dài ngày nữa.
Cụ quả là người có trách nhiệm với cha mẹ và gđ
Ô cụ nhà e cg vừa xa em ở tuổi 87. Năm 2017 em đưa cụ qua Thái rồi, 2020 e cg kịp tháp tùng cụ vào chiến trường xưa tận Củ chi. Tây bắc thì cg tài trợ cụ đi hết rồi. Tiếc là năm nay Điện Biên thì ... Tiếc quá

cuongquang

Xe tải
Con này của cụ còn đẹp nhỉ. Em cũng thích form này mà tìm cũng không thấy có em nào đẹp mấy
E mua đc của bác cc từ đầu ở cùng làng hôm trc Tết, về e đã bd toàn bộ gồm giảm soc chân máy và gầm. Giờ chạy chắc nịch. Odo giờ hơn 12v

bimbim71

Xe điện
Em đã dọc ngang Laos,láo nháo Cam vài bận.
Khuyên thật cụ:Không nên tự lái bên Cam!

susuxaotoi

Xe đạp
Em mới đi Cam Tết rồi, nhìn chung trừ vụ công an ở Phnompenh chặn xe xin 20 đô trắng trợn thì mọi thứ còn lại đều ổn, đường sá tuy không phải là cao tốc nhưng đẹp hơn bên mình (đường sá ở Cam là thứ em ấn tượng nhất suốt chuyến đi). Người dân Cam em tiếp xúc thấy hiền hoà chứ không ghét Việt Nam như trên mạng đồn. Đồ ăn ở mấy chỗ dành cho khách du lịch em thấy không ngon nhưng có 1 hôm ăn ở chỗ dành cho dân địa phương lại thấy rất ngon. Nhìn chung cả chuyến đi đều khá thuận lợi, bọn em cứ thế lái xe đi thôi gần như không gặp trở ngại gì lắm.

Em chỉ có 3 lời khuyên cho các cụ sắp đi Cam:

1. Bên Cam dùng tiền đô nhiều, vì vậy không cần đổi quá nhiều tiền Cam mà chỉ cần đổi mấy trăm nghìn thôi (thậm chí em nghĩ chẳng cần đổi cũng chẳng sao). Bọn em đổi nhiều quá giờ em vẫn còn thừa tiền Cam cất trong ví chả biết làm gì. Ra ngân hàng đổi cũng ngại vì tính ra tiền Việt có mỗi 6,7 trăm nghìn gì đó.

2. Đổ xăng: Các cụ mợ chú ý đổ ở các cây to có hệ thống của nó ấy, đừng đổ ở các cây nhỏ vì có thể sẽ bị pha nước vào. Hôm xe bọn em đang đi ngon lành trên đường thì bị dừng lại, sau tìm hiểu mới biết do mua phải xăng bị pha nước.

3. Thăm Ăng co vát: Các cụ chú ý mua vé online hoặc ghé qua đại lý nào đó trong nội thành Xiêm Riệp mua vé trước, đừng chủ quan như bọn em phi thẳng ra Ăng co vát vì nghĩ là mua vé ở cổng vào như những chỗ khác. Ở đây người ta không bán vé ở cổng vào đâu ạ. Ăng co vát cũng rất to nên em nghĩ mọi người nên dành hẳn một ngày cho nó (bên đó thậm chí còn có vé Ăng co vát 3 ngày, 7 ngày cơ).

À còn vụ bị công an giao thông chặn thì ông chồng em rút ra kinh nghiệm là luôn luôn đi giữa đường và bám đít xe đi trước để công an khó vẫy mình hơn. Cũng không biết có hiệu quả không nhưng sau đó bọn em không bị chặn nữa.

Chúc các cụ đi chơi vui vẻ.

cuongquang

Xe tải
Em mới đi Cam Tết rồi, nhìn chung trừ vụ công an ở Phnompenh chặn xe xin 20 đô trắng trợn thì mọi thứ còn lại đều ổn, đường sá tuy không phải là cao tốc nhưng đẹp hơn bên mình (đường sá ở Cam là thứ em ấn tượng nhất suốt chuyến đi). Người dân Cam em tiếp xúc thấy hiền hoà chứ không ghét Việt Nam như trên mạng đồn. Đồ ăn ở mấy chỗ dành cho khách du lịch em thấy không ngon nhưng có 1 hôm ăn ở chỗ dành cho dân địa phương lại thấy rất ngon. Nhìn chung cả chuyến đi đều khá thuận lợi, bọn em cứ thế lái xe đi thôi gần như không gặp trở ngại gì lắm.

Em chỉ có 3 lời khuyên cho các cụ sắp đi Cam:

1. Bên Cam dùng tiền đô nhiều, vì vậy không cần đổi quá nhiều tiền Cam mà chỉ cần đổi mấy trăm nghìn thôi (thậm chí em nghĩ chẳng cần đổi cũng chẳng sao). Bọn em đổi nhiều quá giờ em vẫn còn thừa tiền Cam cất trong ví chả biết làm gì. Ra ngân hàng đổi cũng ngại vì tính ra tiền Việt có mỗi 6,7 trăm nghìn gì đó.

2. Đổ xăng: Các cụ mợ chú ý đổ ở các cây to có hệ thống của nó ấy, đừng đổ ở các cây nhỏ vì có thể sẽ bị pha nước vào. Hôm xe bọn em đang đi ngon lành trên đường thì bị dừng lại, sau tìm hiểu mới biết do mua phải xăng bị pha nước.

3. Thăm Ăng co vát: Các cụ chú ý mua vé online hoặc ghé qua đại lý nào đó trong nội thành Xiêm Riệp mua vé trước, đừng chủ quan như bọn em phi thẳng ra Ăng co vát vì nghĩ là mua vé ở cổng vào như những chỗ khác. Ở đây người ta không bán vé ở cổng vào đâu ạ. Ăng co vát cũng rất to nên em nghĩ mọi người nên dành hẳn một ngày cho nó (bên đó thậm chí còn có vé Ăng co vát 3 ngày, 7 ngày cơ).

À còn vụ bị công an giao thông chặn thì ông chồng em rút ra kinh nghiệm là luôn luôn đi giữa đường và bám đít xe đi trước để công an khó vẫy mình hơn. Cũng không biết có hiệu quả không nhưng sau đó bọn em không bị chặn nữa.

Chúc các cụ đi chơi vui vẻ.
Cảm ơn mợ
Phiền mợ cho e xin cái contact vào box để em ll xin KN cụ thể ạ