[Thảo luận] Xin lỗi cụ 2B ở ngã tư Phan Bội Châu và Hai Bà Trưng

Trung Khai

Xe tải
Khoảng 6 giờ chiều qua, em đi hướng Cửa Nam qua Phan Bội Châu rẽ trái sang Hai Bà Trưng, đèn xanh còn 10 Giây, nhưng vì ngã tư đông quá nên không thoát kịp thì dòng người từ HBT tràn sang. Trong đó có 1 cụ đi xe máy (hình như là Future) bị 1 cụ 2B khác tông nhẹ vào đít thế là cụ ấy ngã luôn bên cạnh hông xe của em. Thấy không sao thì em nhấn ga đi tiếp, ai dè cái bánh trước của cụ lại nằm trong vết bánh xe của em, nên em chèn lên. Nhưng chỉ mới chèn lên thì cụ 2B đập cửa xe và 1 cụ phía trước chỉ vào bánh sau. Cảm thấy có việc gì chẳng lành, phanh xe, mở cửa thì thấy bánh sau xe em còn đè lên bánh trước 2B. (Lúc có xxx chạy lại) em bảo là sợ tắc đường nên em đánh xe sang bên kia đường rồi ta giải quyết. (em còn hỏi cụ 2B là giờ tiến hay lùi thì đỡ thiệt hại hơn, cụ 2 B bảo thôi tiến đi, hehe).
Em chạy sang bên kia đường, chờ 3 phút không thấy cụ 2 B sang, em đành để xe ở đó (mặc dù đường khá đông, lại cấm đỗ). Khi chạy lại ngã tư thì không thấy cụ 2B đâu, hỏi xxx thì được biết là 2B vẫn đi được nên chạy rồi!
Thực tình thì lỗi chưa phải hoàn toàn là do em, nhưng em đã định quay lại để đền cho cụ thay cái bánh xe khác, nhưng không gặp cụ. Thành thật cảm ơn và xin lỗi cụ.

Phờ Râu

Xe điện
bác hay quá
vote cái nào :41::41::41:

Tyro

Xe máy
Các cụ OF ngày càng fair hơn. (b)

nesan

Xe đạp
(b) hoan nghênh tinh thần của cụ :41: Cụ không cần phải áy náy đâu ạ, vì theo cụ kể là anh đi Future đó bị 1 xe 2b khác tông vào đuôi nên xe bị ngã ra , nên bánh sau của xe cụ chèn vào là điều mà cụ không thể tránh được ợ:77: Đó là tình huống bất khả kháng rồi, và cụ không hề có lỗi, lỗi ở cái ông đâm xe Future cơ ạ. Nhưng mà đôi khi ở hiền gặp lành, nhiều lúc cụ muốn đền mà chẳng được đền đấy ợ:21:

Nga Anh B2

Xe buýt
Khoảng 6 giờ chiều qua, em đi hướng Cửa Nam qua Phan Bội Châu rẽ trái sang Hai Bà Trưng, đèn xanh còn 10 Giây, nhưng vì ngã tư đông quá nên không thoát kịp thì dòng người từ HBT tràn sang. Trong đó có 1 cụ đi xe máy (hình như là Future) bị 1 cụ 2B khác tông nhẹ vào đít thế là cụ ấy ngã luôn bên cạnh hông xe của em. Thấy không sao thì em nhấn ga đi tiếp, ai dè cái bánh trước của cụ lại nằm trong vết bánh xe của em, nên em chèn lên. Nhưng chỉ mới chèn lên thì cụ 2B đập cửa xe và 1 cụ phía trước chỉ vào bánh sau. Cảm thấy có việc gì chẳng lành, phanh xe, mở cửa thì thấy bánh sau xe em còn đè lên bánh trước 2B. (Lúc có xxx chạy lại) em bảo là sợ tắc đường nên em đánh xe sang bên kia đường rồi ta giải quyết. (em còn hỏi cụ 2B là giờ tiến hay lùi thì đỡ thiệt hại hơn, cụ 2 B bảo thôi tiến đi, hehe).
Em chạy sang bên kia đường, chờ 3 phút không thấy cụ 2 B sang, em đành để xe ở đó (mặc dù đường khá đông, lại cấm đỗ). Khi chạy lại ngã tư thì không thấy cụ 2B đâu, hỏi xxx thì được biết là 2B vẫn đi được nên chạy rồi!
Thực tình thì lỗi chưa phải hoàn toàn là do em, nhưng em đã định quay lại để đền cho cụ thay cái bánh xe khác, nhưng không gặp cụ. Thành thật cảm ơn và xin lỗi cụ.
vote cụ. Cụ xử lý rất tình người (b)

HSBC

Xe buýt
Dạ, 2 bánh của E là hàng ngoài luồng. XXX có sẵn đấy rồi. Sang bên cùng Cụ để E chít àh.
Chạy hơi ovan tí nhưng không sao. Cụ xin lỗi rồi là OK. Nhớ vote là được. Heeee.:21:

mr.l0nely.184

Xe điện
Hoan hô tinh thần OF,E thì ngồi 2B thường xuyên hơn 4B nên E rất khoái bác nào cầm xế 4B mà lại có thái độ&cách ứng xử như bác khi tham gia giao thông,chứ nhiều cha 4B hành xử ma giáo lắm,E ghét......:mad:(Ý E ko phải là vơ đũa cả nắm đâu ạh,các bác OF nhà mình đừng hiểu sai nhé,vì ACE OFER nhà mình đại đa số đều rất fair mà (l)(l)(l)(l))

Xeyeu

Xe tải
Bài học cho các tài xế học hỏi, vodka cụ (b)

thanh1609

Xe tải
Thực tình thì lỗi chưa phải hoàn toàn là do em, nhưng em đã định quay lại để đền cho cụ thay cái bánh xe khác, nhưng không gặp cụ
cụ tốt bụng quá, (b) hihihi, có khi bác 2b không giấy tờ sợ sang giải quyết xxx tham gia cùng thì :21:

KenBlock1102

Xe tăng
TINH THẦN XỬ LÍ CỦA CÁC CỤ THẬT ĐÁNG ĐỂ HỌC TẬP(l)(l)(l)(l)(l)

NHƯ CÓ CỤ Ở TRÊN ĐÃ NÓI .Ở HIỀN GẶP LÀNH.MUỐN ĐỀN CŨNG KO DC ĐỀN

Nine

Xe điện
Lúc đó em đi 2b đứng ngay cạnh cụ 2b bi ngã. Có 2 vấn đề chưa được chính xác em xin đính chính ợ:
- Cụ 2b kia không bi ai đâm vào cả. Tự cụ ý nhích lên. 2b đằng sau chưa hề chạm vào
- Cụ chủ thớt đi cua từ Phan Bội Châu sang HBT hơi bị chém cua + không liếc gương chiếu hậu bên lái = bánh sau của cụ chèn bào bánh trước cụ đi 2b khiến cụ ý bị đổ xe

Cụ 2b dựng xe dậy thì đổ tội ngay cho 2b đằng sau nên chắc cụ chủ thớt nhầm là bị 2b đằng sau húc phải nhưng thực tế không phải thế ợ. Sau đó thì em đi luôn nên không biết thế nào hôm nay mới biết cụ chủ thớt là OFER (b)

tungthieugia

Xe máy
Biếu cụ chai vodka. Thế mới là anh em OF chứ...

Nine

Xe điện
He he em định mời cụ chủ thớt vang đỏ vì không liếc gương khi vào cua trong khi đường đông nhưng thấy tinh thần OF của cụ nên em mời cụ vodka ạ (b)

hp1422

Xe hơi
2 bánh xe của Future được sử dụng công nghệ Nano, nên đã .... tự động cân vành trở lại như mới rồi, cụ cứ yên tâm đi :)

vanperse

Xe buýt
Cụ chủ thớt cũng có chút sơ suất "hơi bị chém cua + không liếc gương chiếu hậu bên lái" nhưng tinh thần trách nhiệm thì lại đáng hoan nghênh. Em xin vote cụ.

kiple

Xe tăng
Theo định nghĩa trong SGK của bọn trẻ thì: Bác là người dũng cảm! Cám ơn bác vì đời đã đẹp hơn lên với hành xử của bác!
Chúc bác may mắn!

Phong Gió

Xe tải
vốt cụ (l):ohmy:

truong39

Xe tải
cụ sử lý thế là quá đoàn chuẩn rôi ợ.ofer nhà ta chơi rất fairplay.