Xin mấy bác cho ý kiến về hiện tg vào D bị giật

[K]evin[T]rinh

Xe tải
mấy bác cho e hỏi chút, khi e bắt đầu cài số D, chân e chưa đạp ga, có hiện tượng giật nhẹ 1 cái rùi từ từ chuyển bánh, hiện tượng đó là sao hả bác, còn mấy số khác thì ko sao cả. Lúc đi trên đường vẫn bình thường, chỉ khi dừng lại, vào D bị hiện tg trên

Chỉnh sửa cuối:

lenamhung83

Xe tăng
Bác xem lại tốc độ chạy không tải của động cơ có cao quá không? Nếu tốc độ không tải lớn hơn 800 v/phút là hơi cao, vào số dễ bị giật

[K]evin[T]rinh

Xe tải
cái đấy thì e ko biết gì về động cơ, nhưng e thấy có hiện tg giật, chứ ko phải cảm giác thấy rung.

ong vàng 2000

Xe hơi
[K]evin[T]rinh;4119429 nói:
mấy bác cho e hỏi chút, khi e bắt đầu cài số D, chân e chưa đạp ga, có hiện tượng giật nhẹ 1 cái rùi từ từ chuyển bánh, hiện tượng đó là sao hả bác, còn mấy số khác thì ko sao cả. Lúc đi trên đường vẫn bình thường, chỉ khi dừng lại, vào D bị hiện tg trên
Mỗi xe AT đều có 1 cái lẫy bóp trên cần số khi vào số.Hãng thì bố trí bên trái ,hãng thì bên phải & đằng trước cần số.Hãy bóp chặt để chuyển số,nó sẽ ko bị giật nữa cho dù bác mới ngồi lên chạy chiếc xe đó là lần đầu tiên.Cũng như xe MT ko dạp hết côn thì nghe tiếng khục & giật xe vậy thôi.

[K]evin[T]rinh;4119429 nói:
Bác phải thông báo để anh em biết xe bác là xe gì thì mới bốc thuốc chính xác được. Trên xe thông thường dùng 2 loại hộp số tự động, 1 là loại cơ thủy lực, hai là loại thủy lực điều khiển điện tử bác ạ, hiện tượng giật khi vào D ở 2 loại hộp số này có nguyên nhân khác nhau. Mức độ giật cũng phản ánh phần lớn nguyên nhân. Một vấn đề nữa là dầu hộp số của bác đã chạy bao nhiêu km rồi mà chưa thay, hộp số xe bác dùng dầu miễn thay hay dầu thay theo định kỳ?

Ho Cong

Xe buýt
Bác này rõ khéo lo. Chắc lần đầu chạy xe số tự động thì phải. Xe nào mà ko thế chứ? Đạp thắng mới zô số, sau đó thả chân thắng nhè nhẹ, khi côn bám thì xe giật khẽ 1 cái mới chuyển động, thế thôi. Xe máy cũng thế chứ nói j đến xe hơi...

anhtho

Xe ngựa
Bác này rõ khéo lo. Chắc lần đầu chạy xe số tự động thì phải. Xe nào mà ko thế chứ? Đạp thắng mới zô số, sau đó thả chân thắng nhè nhẹ, khi côn bám thì xe giật khẽ 1 cái mới chuyển động, thế thôi. Xe máy cũng thế chứ nói j đến xe hơi...
Cụ này nói chí phải. Chân luôn phải để chân thắng rồi mới vào số. Chính thế mà xe AT luôn ăn xăng hơn xe MT đấy cụ ạ.

[K]evin[T]rinh

Xe tải
hic, xin lỗi các bác là e lái AT dc 8 năm rùi ạ, tại vì e đi mấy xe khác thì ko thấy gì. hôm nay e có mang vào Nissan để hỏi. thì ng ta cũng kêu mang lên hãng Honda để test. E xin lỗi các cụ nhé nếu e có nặng lời.

xe365vn

Xe container
cũng có khi côn có vấn đề đấy, bác đưa vào xưởng kiểm cha cho chắc

[K]evin[T]rinh

Xe tải
em vừa mới về ở Honda. hóa ra do thiếu dầu số.