Xin phép các bác xài xe Pi, em phải nói thẳng nói thật!

Trạng thái
Thớt đang đóng

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Khổ quá, cụ lấy thông số ở 1 tờ báo thì nói lên điều gì ?
Doanh thu và chiến lược của hãng đâu nằm trên mấy tờ báo :))

iTeen

Xe tải
Vậy thì điều bạn nói càng minh chứng là SH chẳng đúng với giá trị thực của nó, Honda và Piaggio thì Piaggio luôn bán xe đúng giá trị thực của xe, còn Honda thì luôn mang tiếng là đẩy giá lên cao hơn giá trị của chiếc xe!
cái thớt bạn lập ra nói về kiểu dáng, giờ lại quay sang giá trị thực của xe =))
Bạn đuối lý rồi à =))

lhxndd

Xe buýt
http://vietbao.vn/O-to-xe-may/Piaggio-Beverly-lieu-co-soan-ngoi-SH/1735184229/379/

dạ vâng, cụ ấy thật là quá hiểu biết khi nói rằng SH ở Ý chẳng là cái gì so với Liberty!

Liberty là dòng xe thu nhỏ của Beverly mà thôi
Bạn nên tìm đọc lại thông tin đi rồi hẵng nói nhé, còn Liberty 125 ie mặc dù được sản xuất tại Việt Nam nhưng nó còn được xuất ra các nước khác nữa, và điều đó ko có nghĩa là Liberty 125 ie mang chuẩn mực Việt Nam, mà phải nói là mang chuẩn mực của Piaggio, chẳng qua thị trường Việt Nam tiềm năng nên Piaggio quyết định đầu tư vào Việt Nam với tổng vốn đầu tư trên dưới 30 triệu USD!

Trích từ VnExpress.net: Những mẫu scooter ăn khách nhất Italy http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2010/07/3ba1dc45/
""Đàn em" nhỏ nhất trong thế hệ SH-serie của Honda dường như không nằm trong tầm ngắm của khách hàng Italy. Nguyên nhân có thể vì động cơ yếu so với nhu cầu sử dụng. Mẫu scooter này trang bị máy 125 phân khối, công suất 13,5 mã lực, mô-men xoắn cực đại 11,5 Nm. Giá thấp nhất tại Italy là 2.900 euro."
Thì người họ to, đi phân khối bé hơn thì khó chịu là đúng rồi ...
Mình là người Việt Nam
oke ?
Nói như bạn thì tại sao người Ý lại chuộng Liberty hơn ? Tại sao họ ko lấy lý do Liberty cũng chỉ có 125, yếu hơn so với nhu cầu sử dụng, đó là do những thành phần khoái chạy xe phân khối lớn mới thích SH, còn những người có nhu cầu đẹp, thanh lịch, phân khối vừa đủ dùng thì họ lại chọn Liberty 125 thôi, chứ họ không hề thích SH 125 nhé!

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Em không biết cụ cảm nhận như nào, nhưng nếu ngồi LX, SH hoặc ngồi Li thì không muốn ngồi Lead. Ngồi lead thấp đầu, thấp yên cảm giác cứ mỏi lưng kiểu gì ý. Đang đi cao mà xuống thấp như thế khó chịu lắm. Em đi thử xe vợ em cảm giác không thoải mái lắm.
Em chỉ nói những điểm tốt của lead, riêng vấn đề ngồi và cảm nhận thế nào ở mục 6-7 em đã nhường lời người sử dụng rồi mà.
Em đi lib xong cũng ko muốn ngồi lead thật, vì nó thấp quá, tay lái lại cao cao kiểu gì....

iTeen

Xe tải
Nói như bạn thì tại sao người Ý lại chuộng Liberty hơn ? Tại sao họ ko lấy lý do Liberty cũng chỉ có 125, yếu hơn so với nhu cầu sử dụng, đó là do những thành phần khoái chạy xe phân khối lớn mới thích SH, còn những người có nhu cầu đẹp, thanh lịch, phân khối vừa đủ dùng thì họ lại chọn Liberty 125 thôi, chứ họ không hề thích SH 125 nhé!
Càng nói càng xa cái vấn đề mà bạn nói dáng Li ăn đứt SH =))

skimmed_milk

Xe máy
Nhìn vào sự thật đi, PCX đang ế ẩm, giảm giá thê thảm kìa, Air Blade nhiều người đang đòi tẩy chay HONDA kìa. Còn nữa, PCX bị chê xấu không thể xấu hơn được ở cái đầu xe kìa!
nhìn vào sự thật đi kìa, chuyên sản xuất xe tay ga mà tỉ mẩn mãi 2011 mới tích được cái phun xăng vào xe kìa, chuyên quảng cáo vẻ đẹp đến từ nước ý mà trên sân nhà bị honda oanh tạc cho mờ hết mắt kìa :)) cụ có cần chuyên thêm cái gì không em kể tiếp cho mà nghe

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Càng nói càng xa cái vấn đề mà bạn nói dáng Li ăn đứt SH =))
Chào cụ,
Cụ có phải người Ý ko ? Nếu cụ không phải người Ý, xin nhường lời cho cụ nào người Ý đi ạ
Nhanh còn kịp không lại phải uống vang đỏ =))=))

iTeen

Xe tải
Chào cụ,
Cụ có phải người Ý ko ? Nếu cụ không phải người Ý, xin nhường lời cho cụ nào người Ý đi ạ
Nhanh còn kịp không lại phải uống vang đỏ =))=))
vâng em cũng biết là em có nói cả ngày cũng ko đủ khả năng nói với cụ lhxndd rồi =))

lhxndd

Xe buýt
[quote="iTeen, post: 5858122"]cái thớt bạn lập ra nói về kiểu dáng, giờ lại quay sang giá trị thực của xe =)) Bạn đuối lý rồi à =))[/QUOTE] Mình là mình đang xét tổng thể nhé bạn, Honda chỉ có cái làm giá cao thôi, chẳng được gì đâu!

iTeen

Xe tải
Mình là mình đang xét tổng thể nhé bạn, Honda chỉ có cái làm giá cao thôi, chẳng được gì đâu![/QUOTE] đây gọi là xét tổng thể à =)) có cái nào bạn đề cập tới giá trị thực của xe ko thế hay toàn nói về kiểu dáng, độ vọt và 1 cái rất khó hiểu là "đẳng cấp" :)) [IMG]http://cC2.upanh.com/23.523.30581361.zmS0/of.jpg[/IMG]

MinPrince

Xe buýt
Thật ra nếu so sánh SH vs Liberty cái nào cũng có vẻ đẹp riêng. SH dành cho những người cao, to thích khỏe khoắn năng động. Liberty dành cho những người nhỏ nhắn thích đẹp và sang. Nếu đọ động cơ thì Liberty không thể so vs SH nhưng mỗi xe dành cho một phân khúc khách hàng riêng nên không thể so sánh thế này được.
Nhưng em rất buồn cười là nhiều bác cao trên 1m74 - 1m75 nhưng người gầy ngồi Li Việt lại bảo thấp, quá nhỏ :-?. Em nghĩ chả phải, do tâm lý nhỏ vs thấp vì nó là hàng Việt thôi. Chứ nhiều bác ngồi cao cao , dong dỏng em thấy đẹp thôi rồi. Tôn cả cái xe .he he

lhxndd

Xe buýt
nhìn vào sự thật đi kìa, chuyên sản xuất xe tay ga mà tỉ mẩn mãi 2011 mới tích được cái phun xăng vào xe kìa, chuyên quảng cáo vẻ đẹp đến từ nước ý mà trên sân nhà bị honda oanh tạc cho mờ hết mắt kìa :)) cụ có cần chuyên thêm cái gì không em kể tiếp cho mà nghe
Bạn nên nhớ bạn đang sống tại Việt Nam, bạn nên thực tế nhìn vào sự thực của Honda Việt Nam hơn là đi so với nước Ý! Lại nói, nếu so tại nước Ý, thì những dẫn chứng trên cũng đã đủ nói rồi!

JasonNghia

Xe điện
Bạn nên nhớ bạn đang sống tại Việt Nam, bạn nên thực tế nhìn vào sự thực của Honda Việt Nam hơn là đi so với nước Ý! Lại nói, nếu so tại nước Ý, thì những dẫn chứng trên cũng đã đủ nói rồi!
Bạn không nên nhìn thực trạg ở 1 nước mà đánh giá cả 1 tập đoàn toàn cầu.

lhxndd

Xe buýt
đây gọi là xét tổng thể à =)) có cái nào bạn đề cập tới giá trị thực của xe ko thế hay toàn nói về kiểu dáng, độ vọt và 1 cái rất khó hiểu là "đẳng cấp" :))
Sao bạn cười nhiều thế, bị mắc hội chứng tự cười, tự sướng àh? ^:)^
Bạn thích mua xe bị đội giá lên của Honda thì đó là tùy bạn, ý mình nói cái đẳng cấp giá trị của SH chẳng là gì ngoài thuế và bị Honda đội giá (SH 125 nhé, ko nói SH150)

skimmed_milk

Xe máy
so tại việt nam thì honda vẫn áp đảo về thị trường cưng à. cái xe cưng đặt ass lên mỗi ngày việc quái gì phải cuồng vì nó thế hở cưng. qua rồi cái thời mị dân "Cưỡi vespa là cưỡi cả một nền văn hóa" do pi lập ra rồi cho các xe khác hưởng xái nhớ :)). cái máy của pi có 10 năm nữa cũng chả bằng được cái máy của honda nhé. làm giá là người việt tự ăn thịt nhau chứ honda nó khoán trắng rồi, trách nhiệm quái gì nữa mà đổ hết tội lỗi lên đầu nó. hơ hơ.

lhxndd

Xe buýt
Bạn không nên nhìn thực trạg ở 1 nước mà đánh giá cả 1 tập đoàn toàn cầu.
Nếu một tập đoàn toàn cầu đẳng cấp như Honda mà ko xử lý được những chuyện làm giá, thiết kế xấu ở một nước đang phát triển như Việt Nam àh?
Piaggio có bao giờ giống như Honda ko nhỉ? Nói để bạn tự hiểu nhé!

Chỉnh sửa cuối:

JasonNghia

Xe điện
Sao bạn cười nhiều thế, bị mắc hội chứng tự cười, tự sướng àh? ^:)^
Bạn thích mua xe bị đội giá lên của Honda thì đó là tùy bạn, ý mình nói cái đẳng cấp giá trị của SH chẳng là gì ngoài thuế và bị Honda đội giá (SH 125 nhé, ko nói SH150)
Thì chính vì thuế mà giá nó bị đội lên đấy bạn. Mình chưa mua SH việt bao giờ nhưg thấy bảo các HEAD bán giá thấp hơn giá niêm yết ?

lhxndd

Xe buýt
so tại việt nam thì honda vẫn áp đảo về thị trường cưng à. cái xe cưng đặt ass lên mỗi ngày việc quái gì phải cuồng vì nó thế hở cưng. qua rồi cái thời mị dân "Cưỡi vespa là cưỡi cả một nền văn hóa" do pi lập ra rồi cho các xe khác hưởng xái nhớ :)). cái máy của pi có 10 năm nữa cũng chả bằng được cái máy của honda nhé. làm giá là người việt tự ăn thịt nhau chứ honda nó khoán trắng rồi, trách nhiệm quái gì nữa mà đổ hết tội lỗi lên đầu nó. hơ hơ.
Cái việc Honda khoán trắng đã cho thấy "đẳng cấp" của một "tập đoàn toàn cầu" - Honda!

skimmed_milk

Xe máy
chính vì khoán trắng như thế nên honda mới tích tụ tư bản và tập trung tư bản nhanh chóng, trở thành một trong những người khổng lồ của thế giới. còn anh pi thì bận chen chúc trong mấy con dường tí tẹo ở rome rồi tự aq mình, xe ta đậm chất văn hóa, xe ta đậm chất văn hóa, xe ta đậm chất văn hóa =))

lhxndd

Xe buýt
Trạng thái
Thớt đang đóng