Xin phép các bác xài xe Pi, em phải nói thẳng nói thật!

Trạng thái
Thớt đang đóng

JasonNghia

Xe điện
Chẳng lẽ nó bỏ dấu hỏi "?" đi hả bạn, thế thì còn mặt mũi của Hãng "đẳng cấp" toàn cầu nữa chứ?
thế nó chưa biết chắc, bỏ dấu hỏi đi Honda nó kiện cho vỡ mồm vì đưa tin sai sự thật thì sao hả bạn =))

iTeen

Xe tải
Chẳng lẽ nó bỏ dấu hỏi "?" đi hả bạn, thế thì còn mặt mũi của Hãng "đẳng cấp" toàn cầu nữa chứ?
Bạn có hiểu câu dưới đây ko?
Người nhà mình có rất nhiều người làm phóng viên, phóng viên thì luôn bới móc chuyện để viết cho đủ số lượng bài, nếu đc chọn đăng trang nhất sẽ đc thêm tiền thưởng. Vậy theo bạn cứ phóng viên họ viết kiểu bỏ ngỏ là cái đó phải chính xác 100% à?
(VEF.VN) - Câu chuyện sốt xe Air Blade 2011 hay các cửa hàng do Honda ủy nhiệm làm giá đến thời điểm này vẫn chưa có lời giải thỏa đáng, Công ty Honda Việt Nam chưa làm tròn trách nhiệm xã hội với người tiêu dùng.

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Vấn đề giá cả là nói về cái khác, chỉ có các bạn chăm chăm vào thớt so Lib 125 ie với SHi 125, lúc nào cũng chăm chăm vào nên mình mới trả lời. Bạn nên nhớ thớt này ko phải bàn về vấn đề đó. Bạn đọc lại bài viết trước đó đi rồi hãy nói nhé!
Cụ cũng nên nhớ rằng, cũng chính vì cái thớt cũ của cụ mới sinh ra cái thớt này đó ợ...

lhxndd

Xe buýt
2 cái thuộc 2 phân khúc khác nhau. bạn so sánh lệch vãi cả cờ him :)) 1 cái là dòg hạg trug, 1 cái hạg sag :)) nếu so sánh với Sh thì Piaggio có dòg beverly là còn so sánh đc thôi nhớ
Đó là SH 150 và Beverly bạn hà, còn đây là SH 125 và Liberty 125 ie, Honda làm gì có mẫu nào ngoài SH để so với Piaggio (Piaggio có Liberty và Beverly)?

iTeen

Xe tải
Vấn đề giá cả là nói về cái khác, chỉ có các bạn chăm chăm vào thớt so Lib 125 ie với SHi 125, lúc nào cũng chăm chăm vào nên mình mới trả lời. Bạn nên nhớ thớt này ko phải bàn về vấn đề đó. Bạn đọc lại bài viết trước đó đi rồi hãy nói nhé!
mình chẳng quan tâm thớt này nói cái gì, cái mình nói với bạn trong topic này là về vấn đề kiểu dáng mà bạn nói.

Và bạn đã quote bài của mình để trả lời chứng tỏ bạn cũng đang nói về kiểu dáng! Còn nếu ko nói về kiểu dáng thì bạn quote reply của mình để làm gì? Hay lại lấy lí do quote nhầm

lhxndd

Xe buýt
thế nó chưa biết chắc, bỏ dấu hỏi đi Honda nó kiện cho vỡ mồm vì đưa tin sai sự thật thì sao hả bạn =))
Mà người ta biết thực sự nó tiếp tay làm giá thì nó có mà phá sản bạn nhé! Mà kiện, bạn định kiện cả báo chí àh? Đúng là trò hề thật!

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
mình chẳng quan tâm thớt này nói cái gì, cái mình nói với bạn trong topic này là về vấn đề kiểu dáng mà bạn nói.

Và bạn đã quote bài của mình để trả lời chứng tỏ bạn cũng đang nói về kiểu dáng! Còn nếu ko nói về kiểu dáng thì bạn quote reply của mình để làm gì? Hay lại lấy lí do quote nhầm
Em thì thấy cụ ý sử dụng QUOTE có vấn đề ợ :))

JasonNghia

Xe điện
Đó là SH 150 và Beverly bạn hà, còn đây là SH 125 và Liberty 125 ie, Honda làm gì có mẫu nào ngoài SH để so với Piaggio (Piaggio có Liberty và Beverly)?
Mình đang nói về phân cấp sản phẩm bạn nhé. THế bạn có biết Liberty nằm ở phân cấp nào trog các sản phẩm của Pi, và SH nằm ở phân cấp nào không ?

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Mà người ta biết thực sự nó tiếp tay làm giá thì nó có mà phá sản bạn nhé! Mà kiện, bạn định kiện cả báo chí àh? Đúng là trò hề thật!
Cụ làm sao thế ? Báo chí sai sự thật thì bất cứ ai đều có thể khởi kiện .

lhxndd

Xe buýt

Thế thì bạn có đưa ra được bằng chứng nào cho thấy kiểu dáng của SH hơn hẳn Liberty ko?

JasonNghia

Xe điện
Kiện được chứ sao không, chẳg có gì là không thể cả. Nếu mìh kiện mình là chủ Honda( nếu thôi nhé ) mìh sẽ kiện vì đưa tin sai lệch sự thật, không có dẫn chứg cụ thể, gây ảnh hưởg đến doanh số. Chẳg thấy hề tẹo nào cả

iTeen

Xe tải
Cụ nghĩ báo chí là lớn lắm à ??
Chưa có bằng chứng xác thực thì đố phóng viên nào dám viết bài khẳng định đó

lhxndd

Xe buýt
Cụ làm sao thế ? Báo chí sai sự thật thì bất cứ ai đều có thể khởi kiện .
Thế thì bạn khởi kiện tất cả các tờ báo đi nhé! Vì các tờ báo nó toàn copy của nhau thôi! Bạn thực hiện được vụ kiện tất cả các tờ báo thì cũng vui và cũng rãnh thời gian lắm đó!

iTeen

Xe tải

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Cụ nghĩ báo chí là lớn lắm à ??
Chưa có bằng chứng xác thực thì đố phóng viên nào dám viết bài khẳng định đó
Chính xác, vì thế bài báo mới phải thêm cái dấu hỏi chấm, không thì cái báo đó nó ăn đủ gạch rùi :))

iTeen

Xe tải
Thế thì bạn khởi kiện tất cả các tờ báo đi nhé! Vì các tờ báo nó toàn copy của nhau thôi! Bạn thực hiện được vụ kiện tất cả các tờ báo thì cũng vui và cũng rãnh thời gian lắm đó!
Bạn đừng to mồm, mình đang ngồi với 1 phóng viên làm việc tại HN đang ngồi ở đây, chính là mợ của mình luôn. Và bên báo vietnamnet mợ mình nói đã có 1 phóng viên phải chuyển công tác vì viết bài không chính xác 100% với sự thật và bị bên B (bên bị viết) đưa đơn khiếu nại

Bạn cần mình chụp thẻ phóng viên cho ko =))

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Ờ, cũng ko phải chuyện của tôi cụ ợ, nhưng cụ nói như là cụ ko hiểu biết gì vậy.
Nghe cầu nhà văn nói láo , nhà báo nói hay chưa ợ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng