Xin phép các bác xài xe Pi, em phải nói thẳng nói thật!

Trạng thái
Thớt đang đóng

JasonNghia

Xe điện
Ko phải là mình chưa thấy dấu "?!" hoặc "!?" mà mình nói là chỉ một câu hỏi với dấu "?" ở cuối cũng sẽ có thể là câu hỏi bình thường (hỏi để được trả lời), có thể là câu hỏi tu từ (hỏi mà ko cần câu trả lời, và ko có dấu chấm than)

Còn dấu "!" kèm với dấu "?" thì có nghĩa là nếu điều đấy là đúng thì đó là một điều đáng ngạc nhiên, đáng nói, đáng cảm thán,v.v...
Câu hỏi tu từ thì vẫn là câu hỏi, không thể là câu khẳg định được :D ý chết,11 năm kiến thức của em kém hơn cả gúc gồ rồi :(

Chỉnh sửa cuối:

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Đây nè bạn, đọc đi để sáng đầu óc ra nhé:

"Câu hỏi tu từ

Câu hỏi tu từ không thực sự là câu hỏi, nó không được hỏi để chờ câu trả lời. Chúng chỉ là khẳng định bằng cách hỏi.

“Thiết kế của Huy thật là sáng tạo đúng không?”

Người ta dùng câu hỏi tu từ bởi vì họ đang muốn lôi cuốn người nghe- như là họ đang dẫn dắt đến sự đồng tình (“Uh, đúng thế và tôi thích làm việc cùng với một đồng nghiệp sáng tạo như là Huy) – hơn là cảm giác họ đang được “kể” cho cái gì đó như là “Huy là một nhà thiết kế sáng tạo”

Mẹo nhỏ: Câu hỏi tu từ thậm chí còn hiệu quả hơn nữa khi bạn dùng một chuỗi.

“Đây không phải là một bức hình đẹp hay sao? Bạn không thích cách mà anh ta tô màu những dòng chữ trên bức ảnh sao? Anh ta dùng những khoảng trống thật là hợp lý đúng không? Chẳng lẽ ngài không muốn một biểu tượng đẹp thế này làm logo cho sản phẩm của công ty mình?”

Câu hỏi tu từ đặc biệt phù hợp cho việc lôi cuốn người nghe."

Nguồn: http://svjob.net/index.php?option=com_content&view=article&id=131:ngh-thut-t-cau-hi&catid=44:kynangmem&Itemid=99
Cụ đúng là gu gờ, cái gì cũng bít, tài quá tài quá \:D/
Nhưng mà....mời cụ xuống xe và xuất trình giấy tờ :| . Cụ đã đi sai làn đường :|

lhxndd

Xe buýt
đầu óc của 1 con người idol cũng chỉ vậy thôi :-<

dám nói nhưng lại ko dám nhận :-<

câu trc câu sau nói lệch nhau, như kiểu mấy đứa trẻ trâu cãi nhau
ô cái ý sau cụ ko dám trả lời à???
viết lại cho cụ ngắm nhé:

Và cụ cũng tự nhận là HondaVN đủ lớn báo chí ko dám đụng tới, nhưng trc đó cụ lại nói với ý là ko kiện đc báo chí.
Đã ko kiện đc báo chí thì báo chí có quái gì lại ko dám đụng tới Honda VN?
Mình đã trả lời rồi đó, hai bạn ko biết đọc chữ àh?

Khác biệt nhau ở dấu chấm hỏi "?" đấy bạn àh, chỉ một dấu chấm hỏi "?" đã làm cho hai bên ko ai đụng đến ai. Chưa kể đến câu hỏi tu từ nhé!

iTeen

Xe tải
cái ý thứ 2 bạn trả lời khi nào thế? Hay chính bạn là người ko biết đọc chữ ???

Viết lại cho ngắm nhé:
Và cụ cũng tự nhận là HondaVN đủ lớn báo chí ko dám đụng tới, nhưng trc đó cụ lại nói với ý là ko kiện đc báo chí.
Đã ko kiện đc báo chí thì báo chí có quái gì lại ko dám đụng tới Honda VN?

Chỉnh sửa cuối:

skimmed_milk

Xe máy
nó có là cái gì đi nữa thì chỉ có thằng bựa nào đấy tính đàn bà chuyên bắt bẻ mới lôi vào trong một topic xe máy để làm trò cười cho thiên hạ

JasonNghia

Xe điện
Đó chỉ là về dáng thôi bạn àh, về tính năng thì Lib nhập thua đứt đuôi Lib ie nhé, vì nó ko có khóa từ chống trộm, ko có khóa chân chống, và nhất là ko có ie, dẫn đến hao xăng ngu!
vâng thì công nhận là những cái cụ kể nó hay thật, mới thật, nhưng bản thân em đi xe, em CHẲNG để ý đến những cái đấy cho lắm.
Cụ muốn khóa từ chứ gì, nhà em xe nào cũng lắp báo động ò í e, khỏi cần khóa từ của cụ nhé
Thích chân chống điện chứ gi, bản thân cụ cẩn thận tí đi
Thích ie tiết kiệm chứ gì, cụ đi xe đạp cho lành. Lib nhập hơn Lib việt có 1l/100km thôi cụ ảo tưởng quá đấy
à quên chốt, li nhập, sh bh cũng hơn li việt, yê :))

Chỉnh sửa cuối:

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn

Khác biệt nhau ở dấu chấm hỏi "?" đấy bạn àh, chỉ một dấu chấm hỏi "?" đã làm cho hai bên ko ai đụng đến ai. Chưa kể đến câu hỏi tu từ nhé!
Cụ quote 2 bài cùng 1 người sao lại nói " hai bạn không biết đọc chữ ?????????????????????
Mời cụ xuống xe và xuất trình giấy tờ :| Cụ đã đi sai làn đường :|

AirbladeFi5865

Xe tải
E thấy cụ chủ theard nói đúng mà. E ủng hộ cụ. Từ khi có Li việt suốt ngày thấy Li việt. E đọc trên OF cũng nhiều nhưng e thấy các cụ nói về Li việt nhiều quá. Mà e thấy nó đi cũng thường thôi mà.Hihi mong các cụ bỏ qua cho ý kiến của e!@-)

JasonNghia

Xe điện
Đó chỉ là về dáng thôi bạn àh, về tính năng thì Lib nhập thua đứt đuôi Lib ie nhé, vì nó ko có khóa từ chống trộm, ko có khóa chân chống, và nhất là ko có ie, dẫn đến hao xăng ngu!
Khóa từ nó chẳg cần thiết cho lắm, có thêm nó cũg chỉ khác đi 1 tý thôi. Nghe đồn khóa của Piaggio đc làm chắc chắn lắm, kể cả khôg có khóa từ thì cũg khó mà dắt đi được. CHân chốg điện thì Li việt vẫn đi sau Honda, Li việt ra sau li nhập đến chục năm ( từ thời có nhữg con li đầu tien về Hn, tầm biển 29M N) nên đươg nhiên là có công nghệ mới rồi :))

lhxndd

Xe buýt
Câu hỏi tu từ thì vẫn là câu hỏi, không thể là câu khẳg định được :D ý chết,11 năm kiến thức của em kém hơn cả gúc gồ rồi :(
Nó là câu hỏi, nhưng ko phải để hỏi mà có ý khẳng định

Câu hỏi tu từ không thực sự là câu hỏi, nó không được hỏi để chờ câu trả lời. Chúng chỉ là khẳng định bằng cách hỏi.

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Nó là câu hỏi, nhưng ko phải để hỏi mà có ý khẳng định

Cụ đi sai làn quá mức, trèo lên vỉa rồi ...
Yêu cầu cụ xuống xe và xuât trình giấy tờ :|

iTeen

Xe tải
Bạn ấy ko hiểu nối ý thứ 2 mình viết ==! Ôi trời!

Thế này nhé!

1, Bạn nói ý lúc đầu là ko thể kiện báo chí <= ý này bạn ko cãi đc nhé, rất nhiều ng đã đọc

2, Bạn nói Honda Việt Nam đủ lớn để báo chí ko dám đụng tới <= ý này trong reply của bạn cũng có viết rồi nhé

Kết hợp (1) và (2) ta suy ra không thể kiện được báo chí nhưng báo chí lại không dám động tới Honda VN vì Honda Vn quá lớn nên báo chí có thể bị kiện

8-} ảo quá

lhxndd

Xe buýt
Khóa từ nó chẳg cần thiết cho lắm, có thêm nó cũg chỉ khác đi 1 tý thôi. Nghe đồn khóa của Piaggio đc làm chắc chắn lắm, kể cả khôg có khóa từ thì cũg khó mà dắt đi được. CHân chốg điện thì Li việt vẫn đi sau Honda, Li việt ra sau li nhập đến chục năm ( từ thời có nhữg con li đầu tien về Hn, tầm biển 29M N) nên đươg nhiên là có công nghệ mới rồi :))
Này bạn, Liberty nhập ko có khóa từ nè bạn:
http://vnexpress.net/gl/phap-luat/2011/04/cuop-xe-liberty-cua-gai-ban-dam/

JasonNghia

Xe điện
THôi nhé em xin phép đc yêu cầu các cụ STOP VẤN ĐỀ NGỮ PHÁP, TRỞ LẠI VẤN ĐỀ XE CỘ:D

iTeen

Xe tải
Bạn ấy ko hiểu nổi ý thứ 2 mình viết ==! Ôi trời!

Thế này nhé!

1, Bạn nói ý lúc đầu là ko thể kiện báo chí <= ý này bạn ko cãi đc nhé, rất nhiều ng đã đọc

2, Bạn nói Honda Việt Nam đủ lớn để báo chí ko dám đụng tới <= ý này trong reply của bạn cũng có viết rồi nhé

Kết hợp (1) và (2) ta suy ra không thể kiện được báo chí nhưng báo chí lại không dám động tới Honda VN vì Honda Vn quá lớn nên báo chí có thể bị kiện

8-} ảo quá​

JasonNghia

Xe điện

lhxndd

Xe buýt
nó có là cái gì đi nữa thì chỉ có thằng bựa nào đấy tính đàn bà chuyên bắt bẻ mới lôi vào trong một topic xe máy để làm trò cười cho thiên hạ
Sự thực thì vẫn là sự thực, ko thay đổi được đâu. Bạn chỉ có giỏi chê bai, tính mới giống đàn bà, đúng là đàn bà lại đi nói người khác là đàn bà!... hihi

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Trạng thái
Thớt đang đóng