Xin phép các bác xài xe Pi, em phải nói thẳng nói thật!

Trạng thái
Thớt đang đóng

tainon

Xe điện
có tiền đi xe xịn sài đồ sang là qui luật ngàn đời không thay đổi. Việc tự sướng với chiếc xe của mình cũng là một việc hoàn toàn đương nhiên của những chủ xe
việc chiếc xe có vừa ý mình hay không thì mỗi người một ý. Một dáng xe, một động cơ, một hãng xe không thể nào chiều ý tất cả các cụ được. Yêu chiếc xe là yêu cả điểm xấu lẫn điểm đẹp của nó.
Theo như "ngu" ý của em thì mỗi loại xe, mỗi hãng xe họ đã nhắm đến từng loại phân khúc thị trường khác nhau. Nên rất khó để so sánh đến các xe với nhau, em thấy việc sốt Pi thì cũng là một phong trào thời trang. nó cũng như quần ông vẩy ngày xưa thôi. nó có thể là xuất phát từ tình yêu thật sự, hoặc do tâm lý của mình bị loãng đi do phong cách thẩm mỹ chung của đại chúng.
Cá nhân em đang đi chiếc WAWE RSX 110 của honda. Chẳng phải chiếc xe đắt tiền như SH hay LX, Chẳng phải sang trọng như AB hay NOUVO, chẳng có mức độ vọt đáng nể như EX......Nhưng em vẫn hài lòng về nó. nó đáp ứng đủ nhu cầu của em, ăn uống nhẹ nhàng, và không đỏng đảnh. với em như vậy là đủ cho 1 mối tình :D
đó là toàn bộ ngu ý của em. em thấy việc cãi nhau là vô ích thôi các cụ ạ
Đúng là không phải cái gì đắt hơn cũng tốt hơn mà cái chính là nó phù hợp với mình, em thấy có cụ mua cái xe bằng tiền lương cả năm hoặc hơn liệu có đáng không để làm việc cả năm trời chỉ để mua một cái xe máy cho oai, tất nhiên là nó phụ thuộc vào suy nghĩ của mỗi người, có người chỉ coi xe là phương tiện nhất là xe máy có người thì coi nó là một vật trang sức em không dám bàn thêm. Còn về công dụng em thấy bạn em nó đi xe thường mà vẫn phượt miền núi phe phé chả phải có xe cứu hộ hoặc thợ máy đi kèm như mấy bác phân khối lớn như vậy một chiếc xe rẻ tiền dễ sửa chữa một mặt nào đấy dùng đi đường trường còn tốt hơn cả một cái xe phân khối lớn cồng kềnh tốn nhiên liệu bảo dưỡng đắt đỏ, khó sửa chữa, cũng giống như một chiếc xe ga bao giờ vận hành cũng tốn kém hơn một chiếc xe số nhẹ nhàng, nhưng cái được khi đi xe ga nó ở chỗ khác nên lại phải nói đến sự phù hợp đối với mỗi người.

kevin93

Xe tải
em cũng nghĩ nên dừng kái thớt này
đỉnh cao của sự khinh bỉ là im lặng =)) thôi em té ;X

JasonNghia

Xe điện
Nhà cháu dự tôi nay còn gạch đá nhiều nên chiều vừa đi sắm 2 quả mũ này

ảnh cháu lấy trên mạg cháu chưa chụp đc :D Với quả này cháu nói thật cháu ứ sợ gạch đá đâu :))

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
iem nà iem cứ phải chơi quả này cho ló nành các cụ ợ

em đã làm quả nồi cơm điện loại xịn để chuẩn bị cho tối nay mà các cụ cuối tuần đưa gấu lớn gấu bé đi chơi hết rồi :((

avalon

Xe buýt
Cá nhân em thấy thanh niên đi Liberty rất đẹp và trẻ trung ạ, các bé 9X chân dài thon thả đi liberty rất tôn dáng, càng xinh hơn . Giá thì vừa tầm mà ai dùng pi đều có tình yêu riêng dành cho pi chứ không phải chạy theo mốt đâu ạ \:D/ LX chạy nặng nề tốn xăng nhưng lâu không đi lại nhớ tiếng xè xè của nó lắm ạ :x Giống các cụ yêu tiếng tiếng máy Harley Davison tạch tạch phằm phằm ấy ạ . =P~ Các cụ nghĩ nhiều đến xăng cộ, tốc độ, kiếm cái xe để quăng quật phục vụ mình thì không hợp với Pi là đúng rồi.

Chỉnh sửa cuối:

skimmed_milk

Xe máy
một đời ta 30 đời nó, xoắn xít làm gì mà 49 pages rồi chả giải quyết được vấn đề gì ngoài chuyện ném đá cụ lhxndd và cãi nhau về ngữ pháp tiếng việt ;))

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Cá nhân em thấy thanh niên đi Liberty rất đẹp và trẻ trung ạ, các bé 9X chân dài thon thả đi liberty rất tôn dáng, càng xinh hơn . Giá thì vừa tầm mà ai dùng pi đều có tình yêu riêng dành cho pi chứ không phải chạy theo mốt đâu ạ \:D/ LX chạy nặng nề tốn xăng nhưng lâu không đi lại nhớ tiếng xè xè của nó lắm ạ :x Giống các cụ yêu tiếng tiếng máy Harley Davison tạch tạch phằm phằm ấy ạ . =P~ Các cụ nghĩ nhiều đến xăng cộ, tốc độ, kiếm cái xe để quăng quật phục vụ mình thì không hợp với Pi là đúng rồi.
Cụ này nói chuẩn. E ghét mỗi thằng Pi ở chỗ là nó găm hàng. Phải chi thêm tầm 3tr mới có xe luôn nếu muốn mua Lib V.

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thế bạn cũng nên học lại trong ngữ pháp Việt Nam có câu hỏi tu từ với dấu chấm hỏi "?" ở cuối câu, ko phải để hỏi mà để KHẲNG ĐỊNH! Ngoài ra, khi nghi ngờ thì cũng đã có ít nhiều sự thực liên quan rồi, chẳng qua Honda Việt Nam nó đủ lớn, báo nó ko dám đụng đến tận nồi cơm của Honda VIệt Nam thôi!
xin lỗi toàn thế các bác cho em ném ngay 1 viên gạch vì không thể chịu nổi cái sự ngây thơ của bác này nữa rồi. Nếu bác chưa học qua thì em có thể "chỉ" cho bác biết. Nếu bác học qua rồi mà quên thì em chỉ lại. Mà nếu bác vẫn muốn khẳng định lời trên bác nói là đúng thì em lạy bác đúng 3 lạy ^:)^^:)^^:)^
Câu hỏi tu từ là câu hỏi đưa ra nhưng không cần có câu trả lời chứ không không phải là để KHẲNG ĐỊNH. Em xin hết!

d4e

Xe buýt
Năm xọi, em nghĩ thế là đủ roài! Bác Mod ơi, có bác Mod nào ở đây ko ạ, làm ơn đóng giúp cháu cái thread này với ạ!

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
xin lỗi toàn thế các bác cho em ném ngay 1 viên gạch vì không thể chịu nổi cái sự ngây thơ của bác này nữa rồi. Nếu bác chưa học qua thì em có thể "chỉ" cho bác biết. Nếu bác học qua rồi mà quên thì em chỉ lại. Mà nếu bác vẫn muốn khẳng định lời trên bác nói là đúng thì em lạy bác đúng 3 lạy ^:)^^:)^^:)^
Câu hỏi tu từ là câu hỏi đưa ra nhưng không cần có câu trả lời chứ không không phải là để KHẲNG ĐỊNH. Em xin hết!
Kệ cụ ấy :))
Cụ ý về nhất rồi !
Chủ thớt đã có nhời, có cụ mod nào đang onl thì đóng hộ cụ ý cái thớt đi ợ :D

charged_pt

Xe tăng
đúng như dự đoán của bác JasonNghia đêm qua sáng nay 1 cơn giông to tướng kéo từ sài gòn ra đánh sập bầu trời bắc bộ. Cơn giông còn ảnh hưởng đến tận otofun khi cái topic này đêm qua là trang 22 đêm nay đến 50 rồi :))

iTeen

Xe tải
chán ném gạch trong topic này em qua nc với thằng bạn người china =)) biết thêm khối điều về thực trạng nội bộ china hiện nay =))

JasonNghia

Xe điện
đúng như dự đoán của bác JasonNghia đêm qua sáng nay 1 cơn giông to tướng kéo từ sài gòn ra đánh sập bầu trời bắc bộ. Cơn giông còn ảnh hưởng đến tận otofun khi cái topic này đêm qua là trang 22 đêm nay đến 50 rồi :))
cuối cùg nó cũg lên đến 5 xịch =)) cháu ngĩ đóg thớt đc rồi đấy ạ :D

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
nhà cháu đang cưỡi 1 con wave 12 tuổi,nhưng cháu kiên quyết giữ và cho rằng nó là nhất vì mỗi người 1 quan điểm,xe này ngày xưa cháu để dành tiền gần 2 năm mới mua đc nên đối với cháu nó mang ý nghĩa rất lớn về mặt tinh thần.
Mỗi người 1 quan điểm,các bác không nên manh động:D

charged_pt

Xe tăng
hí hí nhà cháu có con Lamborghini chạy 100km hết 29l còn lởm hơn của cụ jasonNghia :)) =)) (em chém đấy)
Ăn xăng tầm xe hơi đây ko phải là bằng xe hơi mà là ăn nhiều như xe hơi đấy bạn àh! Còn xe hơi bạn đem ra khoe làm giề, Camry ăn chuẩn có 11 lít /100km thôi, xe bạn lởm thì đừng đem ra khoe!

iTeen

Xe tải
xe ăn xăng nhiều là xe lởm rồi (theo quan điểm của cụ lhxndd)

Mấy ông nguyên thủ quốc gia toàn đi xe lởm nói gì tới xe của các cụ, toàn là mec với phantom lung tung cả, xăng cứ gọi là uống như nước => lởm hết!

Mấy lão lái taxi mới được đi xe xịn, toàn matiz tiết kiệm xăng lắm

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Giờ mới lộ ra ....toàn các cụ đá xoáy, đá vòng cung, đá hình quả chuối...tởm phết =))

Trạng thái
Thớt đang đóng