[Thảo luận] Xin phổ biến kinh nghiệm từ Hà Nội đi Bái Dính,Tràng An

Em định cuối tuần này đưa cả nhà đi Bái Đính, Tràng An. Em thấy nói có 2 đường: 1 đường theo QL1 đến Ninh Bình (Đường này hơi đông có xxx & bẫy) 1 đường mới mở nối từ đoạn trước khi tới Cầu Giẽ đi thẳng Ninh Bình (Đường này mới cho phép chạy >120km/h - em nghe nói thế).Em đang phân vân chưa biết nên đi theo đường nào mong các cụ chỉ dẫn dùm em. Tiện đây xin các cụ có kinh nghiệm phổ biến dùn nên đi Tràng An hay Bái Đính trước ? (em nghe nói có cả đi đò). Dọc đường có những điểm nào xxx hay bắn tốc độ ?

Xin cảm ơn các cụ./:)

anhtho

Xe ngựa
Em định cuối tuần này đưa cả nhà đi Bái Đính, Tràng An. Em thấy nói có 2 đường: 1 đường theo QL1 đến Ninh Bình (Đường này hơi đông có xxx & bẫy) 1 đường mới mở nối từ đoạn trước khi tới Cầu Giẽ đi thẳng Ninh Bình (Đường này mới cho phép chạy >120km/h - em nghe nói thế).Em đang phân vân chưa biết nên đi theo đường nào mong các cụ chỉ dẫn dùm em. Tiện đây xin các cụ có kinh nghiệm phổ biến dùn nên đi Tràng An hay Bái Đính trước ? (em nghe nói có cả đi đò). Dọc đường có những điểm nào xxx hay bắn tốc độ ?

Cái đường mới mở nó chỉ tới Phủ lý thôi cụ, và nó cũng chỉ cho chạy 80 thôi. Cụ cứ theo đường 1 mà đi, nhớ tới đoạn gần hết đường PV-CG thì rẽ phải chứ đừng rông thẳng (có biển hẳn hoi). Tới Ninh Bình thì có điểm rẽ phải đi vào Bái đính, Tràng An.

QueViet

Xe tăng
Bác đi pháp vân-cầu ghẽ, đi tiếp đoạn cầu ghẽ-phủ lý nếu muốn, không thì rẽ về đường QL1 đi tới gần NB thì có biển chỉ lối đi Bái Đính, xong về NB ăn trưa, buổi chiều vào Tràng An, tối có thể quay về HN được rồi. Trên đường thì cứ theo biển báo và đúng làn , rất rõ ràng , khỏi lăn tăn cho nặng đầu . Chúc bác một chuyến đi vui vẻ .

Cái đường mới mở nó chỉ tới Phủ lý thôi cụ, và nó cũng chỉ cho chạy 80 thôi. Cụ cứ theo đường 1 mà đi, nhớ tới đoạn gần hết đường PV-CG thì rẽ phải chứ đừng rông thẳng (có biển hẳn hoi). Tới Ninh Bình thì có điểm rẽ phải đi vào Bái đính, Tràng An.
Em nghe nói từ Cầu Giẽ đi Ninh Bình thông rồi mà cụ, mỗi tội phí hơi cao thôi mà.#:-s

ThienRacer

Xe buýt
Chưa thông, ít nhất là cách đây mới hơn 2 tuần. Em vừa đi về.
Đoạn Cầu Giẽ - Ninh Bình còn lâu mới thông cụ ah. Tốt nhất là theo em cụ nên đi đường mới (đường mới thì đi thẳng tắp từ Pháp Vân). Đắt hơn có 20k, nhưng tránh đc mấy chạm bắn tốc độ ở Phủ Lý đấy ạ (đường mới chỉ đc đi 80km/h nhưng thời gian rất nhanh)

Đến đây chắc cụ thừa biết rồi chứ ạ. CHúc cụ thượng lộ bình an!

h_mdc

Xe điện

Bác này chắc chỉ xem trên báo: dự kiến xong từ 2010 cơ ạ. Bác cứ HN-CG-QL21: nếu xe bác gầm cao đi cắt qua đường tàu theo đường vòng tránh Phủ Lý đang làm nhưng em vẫn đi, nếu không quay lại PHủ lý ra đường 1 đi tiếp về gần NB thì có biển chỉ rõ. Đoạn PL đến gần Cầu Khuốt khí xấu vì cũng đang cải tạo (khoảng 25km).

newescape

Xe máy
có 2 phương án cho bác chọn khi đến cầu giẽ
1 .nếu bác muốn đi đường cũ thì sẽ đông hơn, đường hẹp mà, cộng với đi qua phủ lý, qua phủ lý đường xấu đi nhức đầu, đi lễ thanh thản mà đầu óc căng ra thì chán! xxx ... nhưng chỉ mất ít tiền qua trạm...
2. nếu hết cầu giẽ bác đi đường mới mà k muốn qua hẳn phủ lý, bác đi ra đường 21, qua trạm thu phí mỹ lộc rẽ vào đường đi thị trấn Gôi, thẳng sang thành phố ninh bình, rùi tới bái đính, đường bằng phẳng hơn nhiều, giờ e về ninh bình toàn đi kiểu này, xa hơn chút nhưng dễ đi hơn
3. cũng đi cao tốc mới nhưng lại rẽ vào phủ lý đi tiếp thì cũng như ở trên e nói thôi
văn e lủng củng chỉ biết diễn tả như vậy hihi

nvanh

Xe tải
đi bái đính đi đường 1 mới cụ ơi , thông thoáng ngon lành ,em mới ở đền trần về , có khi chủ nhật này em cũng đưa ông bà già em đi bái đính chơi ,có khi lại gặp cụ nhỉ, hehehe

puremoon

Xe buýt

2. nếu hết cầu giẽ bác đi đường mới mà k muốn qua hẳn phủ lý, bác đi ra đường 21, qua trạm thu phí mỹ lộc rẽ vào đường đi thị trấn Gôi, thẳng sang thành phố ninh bình, rùi tới bái đính, đường bằng phẳng hơn nhiều, giờ e về ninh bình toàn đi kiểu này, xa hơn chút nhưng dễ đi hơn
Phương án này chuẩn nhất. Quê nhà cháu ở TP NB . Bác đi như này vừa nhanh vừa nhàn ạ .

Đoạn QL 21 nhớ để ý mấy biển 50km/h kẻo có biến .

Bác đi Tràng An xong ra ăn trưa, Địa chỉ ăn Dê ngon là nhà hàng Ba Cửa ( Bác hỏi ai cũng biết ) . Đi thẳng từ Tràng An về phía Bái Đính tầm 3km nhìn bên tay Phải .

Chiều bác vào Bái Đính cho tiêu Dê . :)) xong thích qua Kênh Gà cách đấy tầm 5KM tắm khoáng nóng . :)) . Đi tiếp ra thị Trấn Me ăn Chim To DẦN :)) _ Ai cũng biết, chống chỉ định trẻ em dưới 1 tuổi .

Xong về HN tầm 9h tối ạ . Hết tua của bác nhé .

HUMMA

Xe hơi
Lần trước e qua chỗ Kênh Gà mà hình như phải đi đò 1 đoạn phải không ạ ? e đi đến cái biển chỉ Kênh Gà, đi thêm nữa thì chả thấy đâu.

puremoon

Xe buýt
Lần trước e qua chỗ Kênh Gà mà hình như phải đi đò 1 đoạn phải không ạ ? e đi đến cái biển chỉ Kênh Gà, đi thêm nữa thì chả thấy đâu.
Không cần bác ạ. Mà kể cũng lạ, tây vào đấy như ở nhà mà bác ko thấy ạ. Bác ko rõ đường cứ hỏi mấy đồng chí tây ba lô chỉ cho . :))

MrBeanHN

Xe máy
Theo em bác cứ đi đường QL1 qua Phủ Lý là khả thi nhất. Đoạn từ Cầu Rẽ đến qua tp. Phủ Lý đều là 1 chiều chạy quá ngon. Nếu sợ bắn tốc độ thì đừng ngồi lên xe nữa bác ạ. Đã lên xe thì cứ theo biển báo + làn đường mà đi cho lành chả phải sợ bố con thằng nào cả. Mình đi chùa cầu an thì cứ thong thả mà chạy việc gì phải vội vàng làm gì. Cụ đi qua cầu Gián Khẩu rẽ phải lên đê mà đi nhanh và thoáng toàn đừong bê tông hết. Chúc cụ và gia đình có 1 chuyến lễ chùa gặp nhiều may mắn, an toàn

Đoạn Cầu Giẽ - Ninh Bình còn lâu mới thông cụ ah. Tốt nhất là theo em cụ nên đi đường mới (đường mới thì đi thẳng tắp từ Pháp Vân). Đắt hơn có 20k, nhưng tránh đc mấy chạm bắn tốc độ ở Phủ Lý đấy ạ (đường mới chỉ đc đi 80km/h nhưng thời gian rất nhanh)

Đến đây chắc cụ thừa biết rồi chứ ạ. CHúc cụ thượng lộ bình an!
Đó đó ý em muốn hỏi là đường đó các cụ ạ.:D Cảm ơn cụ nhé.

Bác này chắc chỉ xem trên báo: dự kiến xong từ 2010 cơ ạ. Bác cứ HN-CG-QL21: nếu xe bác gầm cao đi cắt qua đường tàu theo đường vòng tránh Phủ Lý đang làm nhưng em vẫn đi, nếu không quay lại PHủ lý ra đường 1 đi tiếp về gần NB thì có biển chỉ rõ. Đoạn PL đến gần Cầu Khuốt khí xấu vì cũng đang cải tạo (khoảng 25km).
Cụ nói chuẩn, đường này em chưa tự lái lần nào (kể từ khi đường mới đi NBình thông em cũng chưa đi lần nào)

TTE

Xe hơi
Nghe nói Cầu Giẽ - Ninh Bình thông xe 1/6/2012 đấy các cụ ạ. Nhưng chẳng thấy a # dọa nạt gì ban quản lý nên chắc kô kịp.

Gửi từ GT-N7000 của tôi, sử dụng ứng dụng Forum Runner

kklong34

Xe tải
Cụ đừng vào kênh gà phí tiền tốn thời gian em đi ròi

1 .nếu bác muốn đi đường cũ thì sẽ đông hơn, đường hẹp mà, cộng với đi qua phủ lý, qua phủ lý đường xấu đi nhức đầu, đi lễ thanh thản mà đầu óc căng ra thì chán! xxx ... nhưng chỉ mất ít tiền qua trạm...
3. cũng đi cao tốc mới nhưng lại rẽ vào phủ lý đi tiếp thì cũng như ở trên e nói thôi
văn e lủng củng chỉ biết diễn tả như vậy hihi
Rất chi tiết,cảm ơn cụ, mời cụ 1 ly nhé:D

Phương án này chuẩn nhất. Quê nhà cháu ở TP NB . Bác đi như này vừa nhanh vừa nhàn ạ .

Đoạn QL 21 nhớ để ý mấy biển 50km/h kẻo có biến .

Bác đi Tràng An xong ra ăn trưa, Địa chỉ ăn Dê ngon là nhà hàng Ba Cửa ( Bác hỏi ai cũng biết ) . Đi thẳng từ Tràng An về phía Bái Đính tầm 3km nhìn bên tay Phải .

Chiều bác vào Bái Đính cho tiêu Dê . :)) xong thích qua Kênh Gà cách đấy tầm 5KM tắm khoáng nóng . :)) . Đi tiếp ra thị Trấn Me ăn Chim To DẦN :)) _ Ai cũng biết, chống chỉ định trẻ em dưới 1 tuổi .

Xong về HN tầm 9h tối ạ . Hết tua của bác nhé .
Cảm ơn cụ đã lên tua giúp em, chắc em chỉ kịp đi Tràng An,Bái Đính kết hợp với món Dê thôi còn món tắm nóng với Chim To Dần xin hẹn dịp khác vậy:D