Xin tư vấn về đèn báo Phanh tay

MinhPhuong169

Xe buýt
Các cụ!
Con vợ 2 nhà em nó mới đổ bệnh. Em nó là KM số AT, đời 2010. Thỉnh thoảng em đi đèn báo phanh tay cứ đỏ mặc dù em không kéo phanh tay trước đó, Đi đến cơ quan khi đi về thì lại hết. Dạo này đi em cũng ko phanh tay, khi đỗ em cho về số P. Các cao nhân chỉ giúp. Cảm ơn các cụ.

anhtho

Xe ngựa
Các cụ!
Con vợ 2 nhà em nó mới đổ bệnh. Em nó là KM số AT, đời 2010. Thỉnh thoảng em đi đèn báo phanh tay cứ đỏ mặc dù em không kéo phanh tay trước đó, Đi đến cơ quan khi đi về thì lại hết. Dạo này đi em cũng ko phanh tay, khi đỗ em cho về số P. Các cao nhân chỉ giúp. Cảm ơn các cụ.
Chắc nó bị dính công tắc thôi, cụ kéo mạnh lên rồi lại trả về kịch sàn xem có hết không.

ThanhTungTB

Xe điện
E dang chạy INNOVA G 2010 .gần đây khi khởi động đồng hồ báo túi khí cứ sáng mãi .dừng lại tắt máy khởi động lại thì lại hết .mà hiện tượng này xuất hiện ngày 1 nhiều lần .AE ai biết mong tư vấn ah .E xin cảm ơn

ccasanova

Xe tải
E dang chạy INNOVA G 2010 .gần đây khi khởi động đồng hồ báo túi khí cứ sáng mãi .dừng lại tắt máy khởi động lại thì lại hết .mà hiện tượng này xuất hiện ngày 1 nhiều lần .AE ai biết mong tư vấn ah .E xin cảm ơn
cái này thì e gặp rồi, có lần đang đi tự nhiên đèn túi khí sáng đỏ cứ tưởng bị hỏng nặng lắm
hóa ra là do vợ e ngồi bên chẳng may động phải dây nên nó thế
bác kiểm tra lại các dây cắm xem có hết k

thaonguyen_car

Xe tăng
Các cụ!
Cụ cần cho vào hãng kiểm tra nhé. Cái đó không phải báo nguyên phanh tay đâu Cụ ạ. Mà cả hệ thông phanh nữa ạ.
TH1: hệ thống phanh của cụ đã mòn
TH2: nếu xe của cụ có ABS thì bị lỗi ABS,.... Đôi khi chỉ bị bẩn hệ thống thôi ạ.
TH3: đến kiểm tra mới biết ạ he he he

anhtho

Xe ngựa
Cụ cần cho vào hãng kiểm tra nhé. Cái đó không phải báo nguyên phanh tay đâu Cụ ạ. Mà cả hệ thông phanh nữa ạ.
TH1: hệ thống phanh của cụ đã mòn
TH2: nếu xe của cụ có ABS thì bị lỗi ABS,.... Đôi khi chỉ bị bẩn hệ thống thôi ạ.
TH3: đến kiểm tra mới biết ạ he he he
Phanh tay và hệ thống phanh độc lập nhau cụ ạ. 2 cái đèn báo cũng khác nhau.

MinhPhuong169

Xe buýt
Cảm ơn các Cụ. Còn cụ nào đã bị như vậy và đã bắt đc bệnh vào chia sẻ kinh nghiệm với a.

thacnguyen

Xe máy
Ma phanh mon nen dau phanh bi tuot, a do them dau phanh hoac thay ma phanh truoc la het den bao

QAZ

Xe container
Phanh tay và hệ thống phanh độc lập nhau cụ ạ. 2 cái đèn báo cũng khác nhau.
Tôi đi Moning cũng bị hiện tượng:

- Đèn ABS sáng, cái này chắc hỏng cảm biến rồi, lười chưa sửa.
- Đèn báo phanh tay: Cứ nổ máy đi khoảng 200m thì đèn báo sáng, tắt máy dừng 1 lúc rồi nổ máy lại thì đèn tắt, nhưng đi tiếp 1 đoạn thì đèn lại sáng, thế mới hiểm. (Dầu phanh vẫn còn đầy, không bị hỏng công tắc)

Hy vọng là sửa ABS xong thì nó tự tắt, hoặc là phải thay má phanh mới.

sparkvan

Xe điện
Chắc nó bị dính công tắc thôi, cụ kéo mạnh lên rồi lại trả về kịch sàn xem có hết không.
còn một khả năng nữa thiếu dầu phanh cụ ạ, đợt trước wwagon của e cũng báo, e bắt thợ chỉnh bằng đựoc công tắc hóa ra sau phát hiện thiếu dầu phanh

ThanhTungTB

Xe điện
cái này thì e gặp rồi, có lần đang đi tự nhiên đèn túi khí sáng đỏ cứ tưởng bị hỏng nặng lắm
hóa ra là do vợ e ngồi bên chẳng may động phải dây nên nó thế
bác kiểm tra lại các dây cắm xem có hết k
Bác ơi dây cắm của nó là dây nào ? Ở chỗ nào ah ?E ko để ý mấy cái này lên ko biết ah .cảm ơn bác .

anhtho

Xe ngựa
còn một khả năng nữa thiếu dầu phanh cụ ạ, đợt trước wwagon của e cũng báo, e bắt thợ chỉnh bằng đựoc công tắc hóa ra sau phát hiện thiếu dầu phanh
Phanh tay thì thường là phanh dây cáp cụ ạ.

chungdt3

Xe hơi
Nhiều khả năng là mòn hết má phanh, thay là hết.

bau67

Xe container
Các cụ!
Hệ thống phanh tay độc lập với phanh hành trình. Ở các xe mà bánh sau dùng phanh tang trống thì má phanh của phanh tay thường hay dùng luôn má phanh của phanh hành trình. Vạy khả năng má phanh mòn hoặc thiếu dầu phanh, nhà Cháu đoán vậy. Cụ sang thớt http://www.otofun.net/threads/275604-ho-tro-kt-online-cho-cac-dong-xe-hyundai-kia-f6 của Cụ Hardtop hỏi là chuẩn luôn đấy ạ !

MinhPhuong169

Xe buýt
Hệ thống phanh tay độc lập với phanh hành trình. Ở các xe mà bánh sau dùng phanh tang trống thì má phanh của phanh tay thường hay dùng luôn má phanh của phanh hành trình. Vạy khả năng má phanh mòn hoặc thiếu dầu phanh, nhà Cháu đoán vậy. Cụ sang thớt http://www.otofun.net/threads/275604-ho-tro-kt-online-cho-cac-dong-xe-hyundai-kia-f6 của Cụ Hardtop hỏi là chuẩn luôn đấy ạ !
Cảm ơn cụ. Em cũng đoán như cụ.em sẽ hoi cụ Hardtop.

wavetau

Xe buýt
Má phanh mòn quá nên dầu phanh trong cốc tụt. Đèn phanh báo là thiếu dầu. Thay má phanh mới dầy hơn đẩy cup-pen ngược lại dầu đầy lên là hết đèn.

N_V_L

Xe điện
Các cụ!
Dùn con máy như tên nik của em là hết... Cụ đến Gara là có đấy.

MinhPhuong169

Xe buýt
Theo em thì cụ cứ mang ra hãng kiểm tra cho an toàn cụ ạ, phanh với ga là không chủ quan được đâu ạ :(
Em nghĩ Phanh quan trọng nhất. Nhưng đèn báo nhưng Phanh của em vẫn ngon lắm, nhiều người đi còn khen. Thế mới ức chứ.