Thảo luận Xin tư vấn về GLK

o_to_ghe

Xe buýt
tầm 450 củ kiếm đc con nào các cụ

present

Xe điện

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Nhiều người em biết họ mua thêm xe nữa đi mà chả chịu bán ấy chứ :(
E chạy GLK 300 đây cụ, e cũng ko bán mà thằng bạn e nó thích quá nên để cho nó và vác về em GL550 :D
Vâng bác. E chưa đc đi merc bao giờ lái thử thấy sướng lắm. Nhưng lội các page đọc chia sẻ của các cụ đi rồi với những mức chi phí bảo dưỡng + sửa chữa cũng thấy lăn tăn cụ ạ. Vì cái xe qua 10 năm thì mọi bộ phận trên xe có thể chết bất cứ lúc nào mà thay đồ hãng thì thôi bỏ vì không có tiền. Thay đồ ngoài vào thì e nghĩ nó sẽ mất cái chất ban đầu của xe dù đồ tốt thế nào đi nữa
xe cũ thì phải thay đồ thôi bác, ko có cái j dùng mãi được, giờ xe cũ mà thay được càng nhiều thì cụ đi càng nhàn, đương nhiên ko thể chất như lúc mới được, thế nên xe giờ mới rẻ để mà mua được cụ ạ, h mua xe cũ quan trọng nhất là tìm được xe ngon như thế nhàn tênh, em chạy 7 năm nay tính ra chi phí hàng năm để sửa chữa bảo dưỡng không đến 20tr, quan trọng là biết gara,mỗi gara 1 thế mạnh và người thợ sửa có tâm thì rẻ lắm luôn. Ví dụ như cái máy phát, cơ bản nó rất bền chỉ hỏng cái chổi than, thợ họ kiểm tra họ biết thì chi phí thay và công chỉ hết vài trăm k vẫn chạy thêm mấy năm nữa, nhưng nếu để nó hỏng thì thay thế hết 7-8 triệu ngay. Chúc cụ sớm tìm được xe, còn cụ muốn tìm hiểu giao lưu thì cụ cứ ib em, cho cụ sờ tận tay trải nghiệm xem con xe e đi hơn 20v nó ntn :D

o_to_ghe

Xe buýt
Chắc mua được GKL đời 2012-2013 bác ạ. Xe đời 2009 giờ giao dịch loanh quanh 300tr. Tháng 11/2023 em lấy GLK 2009 của thợ 320tr, về thay thế kha khá đồ chạy cho yên tâm.
Thay đồ lần đầu hết tầm 100 ko cụ? Nó ăn uống thế nào. Em tháng đi tầm hơn 1k km t

vingocthao

Đi bộ
Thay đồ lần đầu hết tầm 100 ko cụ? Nó ăn uống thế nào. Em tháng đi tầm hơn 1k km t
Bác cứ túc tắc vừa chạy vừa nghe ngóng ktra hỏng đâu thay đấy. Về phụ tùng giờ có nhiều nguồn rẻ lắm. Mạnh dạn chơi bác ạ.

Quang.nt

Xe hơi
Tùy tình trạng xe cụ nhé, tuyển được em còn ổn, chủ trước chăm sóc tốt thì cũng không nhiều, nhưng gặp được em thân thể nát rồi thì vông cùng cụ ạ, có khi 100 k đủ ! Thế nên cốt lõi vẫn là phải chọn được em con tốt thì mới được. Có em C sinh đầu năm 2000, nhưng 1 chủ, chăm sóc tốt giờ giá chỉ tầm 150tr, tình trạng vẫn ngon... cụ mà mua được những em như vậy thì tuổi tác k thành vấn đề nhé!

Được gửi từ iPhone - Otofun

Chỉnh sửa cuối:

o_to_ghe

Xe buýt
E chạy GLK 300 đây cụ, e cũng ko bán mà thằng bạn e nó thích quá nên để cho nó và vác về em GL550 :D

xe cũ thì phải thay đồ thôi bác, ko có cái j dùng mãi được, giờ xe cũ mà thay được càng nhiều thì cụ đi càng nhàn, đương nhiên ko thể chất như lúc mới được, thế nên xe giờ mới rẻ để mà mua được cụ ạ, h mua xe cũ quan trọng nhất là tìm được xe ngon như thế nhàn tênh, em chạy 7 năm nay tính ra chi phí hàng năm để sửa chữa bảo dưỡng không đến 20tr, quan trọng là biết gara,mỗi gara 1 thế mạnh và người thợ sửa có tâm thì rẻ lắm luôn. Ví dụ như cái máy phát, cơ bản nó rất bền chỉ hỏng cái chổi than, thợ họ kiểm tra họ biết thì chi phí thay và công chỉ hết vài trăm k vẫn chạy thêm mấy năm nữa, nhưng nếu để nó hỏng thì thay thế hết 7-8 triệu ngay. Chúc cụ sớm tìm được xe, còn cụ muốn tìm hiểu giao lưu thì cụ cứ ib em, cho cụ sờ tận tay trải nghiệm xem con xe e đi hơn 20v nó ntn :D
Cụ ở nơi nao thế ạ 🤣🤣...để có
Tùy tình trạng xe cụ nhé, tuyển được em còn ổn, chủ trước chăm sóc tốt thì cũng không nhiều, nhưng gặp được em thân thể nát rồi thì vông cùng cụ ạ, có khi 100 k đủ ! Thế nên cốt lõi vẫn là phải chọn được em con tốt thì mới được. Có em C250 sinh đầu năm 2000, nhưng 1 chủ, chăm sóc tốt giờ giá chỉ tầm 150tr, tình trạng vẫn ngon... cụ mà mua được những em như vậy thì tuổi tác k thành vấn đề nhé!

Được gửi từ iPhone - Otofun
E đang ngó con glk 220 mà đắt quá. E đang chạy xpander nếu bán đủ tiền em đổi sang glk

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
GL550 nó hầm hố hơn GLK cụ nhỉ, lái có phê ko ạ ?
Cụ có gàn Cầu Giấy ko ,hôm nào em mời cafe cho em ngồi thử trải nghiệm với
Em ở Cầu Giấy đây, khu Trung Kính, bác muốn trải nghiệm GLK hay GL?

Hincaca

Xe hơi
Em ở Cầu Giấy đây, khu Trung Kính, bác muốn trải nghiệm GLK hay GL?
Em đang đi GLK cũng muốn trải nghiệm GL550, em làm ở khu Mỹ Đình, hôm nào mời cụ cafe xin ít kinh nghiệm nhé.

BON2HAND

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
GLK300 là ngon r

BMW2021

Xe tải
Em đang đi GLK cũng muốn trải nghiệm GL550, em làm ở khu Mỹ Đình, hôm nào mời cụ cafe xin ít kinh nghiệm nhé.
Chúng ta có 3 cụ muốn trải nghiệm thử GL550 rồi, hôm nào cafe đi các cụ, em cũng gần Trung Kính chỗ cụ chủ luôn