Xin tư vấn về máy rửa xe gia đình

Trạng thái
Thớt đang đóng

viethung71

Xe đạp
=D>Cám ơn các cụ nhều nha! Mai em ra chợ Giời xem và mua luôn các Bác ạhh!=D>

Chưa Già

Xe máy
Em mua cái Black Deker 1400W, đúng loại Metro Hoàng Mai bán, nhưng mua ngoài giá chỉ 2,1 Mil thôi. Rửa thấy tiện lắm.

113_HaNoi

Xe tải
e chưa tìm nhưng ngoài chợ trời ra, các cụ lên Hàng CHáo chắc cũng nhiều!

bagiahuhu

Xe buýt
Đọc cái này mới thấy ghen tị với các bác kinh lên được. Trước em cũng có một cái máy này, nhưng mà dùng được một lần thì cất luôn, vì thứ nhất là tí bị xe dưới đường nó tông chết, thứ hai là khu phố ra nghị quyết chỉ được dùng vào dịp Tết té nước của Lào. Hehehe
Máy của bác là máy gì vậy, nếu bác ko dùng được thì bác cho em mượn em dùng hộ cho đỡ phí có được ko bác :41::41::41:

Mazda 3 2009

Xe hơi
bác ra hàng cháo mua loại Black Decker của USA tầm trên 2tr chút em đã mua sử dụng được 3 tháng thấy khá là tốt :-bd

htm76us

Xe tải
Em lắp cái đó vào máy bơm nước nhà em, dùng được 2 năm nay rồi. Dùng thấy ổn, chẳng sao cả. Tất nhiên là áp suất nước phun thì chỉ là áp lực bơm hút thôi, chứ không qua máy nén nên không thể bằng ở ngoài hàng, nhưng em tự tin rằng cũng được đến 60% áp suất đó. Miễn sao xe mình sạch là OK đúng không? Bọn Mỹ nó rửa xe ở nhà cũng như em thôi, làm gì có máy nén đâu.

Xi dau

Xe tải
các cụ tham khảo xem có phải cái này không?

ngocanhpdc

Xe tăng
híc, nhà em không có chỗ rửa!

tata

Xe máy
Em đang dùng 1 cái của Tung Của, được hơn 1 năm rồi, giá 1tr3 (có lẽ hơi hớ) hầu như tuần nào cũng dùng, phun rất mạnh, áp lực phun của nó dao động 6~11 bar. Ban đầu mua em nghĩ hàng Tung Của may ra được 6 tháng là coi như mình không mua lầm, thế mà giờ vẫn chạy tốt, được cái nó quá ồn, em thấy nó ghi độ ồn là 100db, bác tưởng tượng mỗi khi bật máy thì như là có tiếng bò kêu vậy, ngoài cái khoản ồn ào thì em thấy dùng cũng được. Em được khuyên lúc mua máy là không bật tắt liên tục thì máy mới bền bác ạ.
Bác có thể ra chờ trời, Trần Quý Cáp, hoặc Trường Chinh để mua,

Em không nghĩ máy Tung Của nén yếu đâu. Cách đây đã hơn 2 năm em mua cái 1600W, trục mô tơ gắn thẳng vào bộ phận nén trên 1 đường thẳng (khác loại chạy dây cu roa) súng điều chỉnh được, độ nén điều chỉnh được bằng con ốc có gắn thêm lò so; nhiều khi sơ ý để dòng nước bắn vào tay chân đau lắm cơ, bùn đất đồi dai thế mà cũng đi hết lượt, giá hơn triệu. Nhược điểm của nó mà mùa đông dầu trong bộ phận nén như thể đặc lại nên phải chạy một lúc nó bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

FE09

Xe buýt
Cụ mua ở đâu thế? Có bảo hành không??
Em đang dùng một cái Karcher của Đức thấy ổn cụ ạ. Rửa xe máy thì hầu như ko phải đụng tay, vì áp lực rất mạnh.

phongvvv

Xe tải
Em thì mua cái này: http://www.mayphunapluc.com/vn/productHicleanDetail.php?ProductId=366&group=27
Về cơ bản máy chạy tốt, áp lực khá mạnh qua sử dụng theo em có mấy vấn đề như một số cụ đã nói:
1. Phù hợp với rửa xe oto không quá bẩn...Áp lực và lượng nước rửa xe máy thì quá OK, nhưng oto thì chưa hẳn vì lưu lượng nước 6lits/phút là ít...Thế nên hợp với gia đình rửa xe máy, sân vườn, hàng rào...
2. Phụ kiện rất khó thay thế, em bị hỏng mất đầu phun áp lực hình quạt ( đầu phun bằng nhựa nối vào súng ) mà liên lạc cả vài tháng nay với bên Phạm Gia Nguyễn không thấy có phản hồi, kể cả bằng điện thoại, email...không dưới chục lần...Giờ nó bị nứt phần đầu vòi phun nên áp lực giảm cộng với nước bắn lung tung ..Chưa kể em bực mình với kiểu làm ăn vô trách nhiệm của bên này, vì vòi theo máy dài 5m nên em đặt hàng thửa dây phun dài 15m...Thanh toán 100% trước khi nhận hàng, và kết quả mất gần 2,5 củ mà ra lắp không vừa mới điên chứ

Có cụ nào biết nơi bán phụ kiện đầu phun pm cho em nhé, bằng thép càng tốt. Chứ hàng nhựa em thấy lởm quá...Em đã ra chợ Giời lang thang cả buổi sáng mà không tìm thấy loại tương thích

khanhnq19

Xe tải
Hix đúng vấn đề đang quan tâm...nhà e có cái sân về cũng muốn sịt qua xe cái đỡ phải đi rủa xe...chứ giờ vật giá lên,cái gì cũng đát...gần nhà rủa xe 40k mà thấy vẫn bẩn nguyên vành chán hẳn....

tocxanh

Xe tải
Các kụ sướng thật đới, nhà cửa rộng rãi có chỗ tự phun rửa xe. Em cũng tính tự rửa xe mà chưa biết cách nào mang đc xe lên tầng cao để lấy nước mà rửa . 8->

danglong

Xe tăng
Mấy loại máy xịn xịn các bác nói (Black n Decker, Kacher) có loại nào ống - dây rút vào trong máy ko ạ? Em cũng đang quan tâm - dạo này rửa xe 45k phát thấy cũng xót ruột phết

Máy ở hàng mà xe bị bùn bắn, mưa bẩn thì xịt cũng chả hết được đâu mấy bác nhá

FE09

Xe buýt
Mấy loại máy xịn xịn các bác nói (Black n Decker, Kacher) có loại nào ống - dây rút vào trong máy ko ạ? Em cũng đang quan tâm - dạo này rửa xe 45k phát thấy cũng xót ruột phết<br />
<br />
Máy ở hàng mà xe bị bùn bắn, mưa bẩn thì xịt cũng chả hết được đâu mấy bác nhá
Dây áp lực tg đối cứng ko rút vào đc đâu bác ơi. Một nhc điểm nữa của mấy cái máy này là dây áp lực ngắn, nên khi rửa phải di chuyển cả bơm cả ống nc, hơi bất tiện. Chắc phải mua thêm ống áp lực. Mua về thỉnh thg rửa cho vui và đc cái nc và bọt của mình xịn hơn (bền sơn hơn), chứ tính kinh tế thì ko ổn đâu, vì còn lâu mới hoà vốn

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các cụ tư vấn cho em loại nào không cần đến nguồn nước ấy, nhà em ở chung cư mà, loại nào dùng nước theo máy để rửa khi xe bẩn ít và bám bụi thôi ạ, cảm ơn các cụ nhiều

Trạng thái
Thớt đang đóng