Xin tư vấn về xe city

luckyluke_vn

Đi bộ
Con này đạp thể dục đường dài, đi nhiều thì ko hợp hả cụ?
Dòng city, có chắn bùn , nhẹ phù hợp với đường bằng phẳng ở thành phố, trời mưa hạn chế bẩn nên đi làm, đi thể dục đều được bác ơi. Em cũng vừa mua để làm phương tiện đi lại chính, (xe máy thì có việc gấp thì mới đi). Bác không quan trọng thương hiệu và show hàng thì cứ chiếc Jett Strada Comp mà mua. Nếu bác cố thêm tí nữa thì chiếc Pro có thêm giảm xóc trước cũng rất tiện nếu có đường không tốt. Ở Hà Nội chỗ em thì cũng tương đối lắm ổ gà. Em hơi tiếc vì k cố thêm.
Bác ở TP Hồ Chí Minh phải ko. Nếu bác thích Jett vào trang chủ của nó xem đại lí ở gần chỗ mình nhất http://jett-cycles.com/content/dealer-list.
Chúc bác may mắn !

QuanARS

Xe đạp
xe đẹp quá cụ ... cụ có địa chỉ shop nào uy tín thì share e =))

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
Con này đạp thể dục đường dài, đi nhiều thì ko hợp hả cụ?
thoải mái mà cụ, nhưng chỉ phù hợp cho đường thành phố hoặc đường đẹp thôi, đường ổ trâu ổ bò thì tê hết tờ rim ;))

xetang_thunglop

Xe máy
Dòng city, có chắn bùn , nhẹ phù hợp với đường bằng phẳng ở thành phố, trời mưa hạn chế bẩn nên đi làm, đi thể dục đều được bác ơi. Em cũng vừa mua để làm phương tiện đi lại chính, (xe máy thì có việc gấp thì mới đi). Bác không quan trọng thương hiệu và show hàng thì cứ chiếc Jett Strada Comp mà mua. Nếu bác cố thêm tí nữa thì chiếc Pro có thêm giảm xóc trước cũng rất tiện nếu có đường không tốt. Ở Hà Nội chỗ em thì cũng tương đối lắm ổ gà. Em hơi tiếc vì k cố thêm.
Bác ở TP Hồ Chí Minh phải ko. Nếu bác thích Jett vào trang chủ của nó xem đại lí ở gần chỗ mình nhất http://jett-cycles.com/content/dealer-list.
Chúc bác may mắn !
Tháng cụ nhiều ạ

Cu Quỳnh

Xe buýt
Quất strada ngon rùi cụ! E đang đi 1 e city thấy rất tiện. Chỉ cần có đủ baga,vè,giảm xóc....là từ quốc lộ cho tới offroad (đã test) e chơi tuốt. Tính tiện lợi thì có lẽ city là nhất, phục vụ đc nhìu mục đích, tư thế lái thoải mái hơn road và mtb nhìu nhg chỉ thua road k nhìu về tốc độ(dòng groupset cao), ra đường trường mtb hít bụi city phê lắm đấy ạ. và chấp lun mấy đường đất sìn bùn gồ gề mà road vốn phải chịu thua...nói chung ổn tất.

căngthẳng

Xe tăng
Chúc bác may mắn !
Mình ở Hà nội muốn đạp xe trở lại vào tối và ngày nghỉ để luyện tập thư giãn mua xe Jett bác nói trên có ổn ko ? Qtrong là chất lượng ok, bảo hành bảo tỏi phụ tùng đơn giản kinh tế.
Và bác cho địa chỉ mua luôn nhé
Tks bác

xedap.dapxe

Xe hơi
Con này 2 gióng ngang cháu thấy cứ như thế nào ấy, chạy trong thành phố tác đường 1sp trụ sao được ạ! @@

luckyluke_vn

Đi bộ
Mình ở Hà nội muốn đạp xe trở lại vào tối và ngày nghỉ để luyện tập thư giãn mua xe Jett bác nói trên có ổn ko ? Qtrong là chất lượng ok, bảo hành bảo tỏi phụ tùng đơn giản kinh tế.
Và bác cho địa chỉ mua luôn nhé
Tks bác
Bác không cầu kỳ thì cứ theo điều kiện kinh tế của mình mà chọn: nên chọn loại có chắn bùn cho sạch.
Có thể chọn Jett vì có nhiều mức giá cho mình chọn. Của Giant em thây có Giant Ineed Mocha và Ineed Capuchino, Ineed Machiato dáng và màu cổ điển như tên gọi caffe của nó vậy, có cả hộc đựng cốc cà fe. Nhìn cũng đẹp.
Jett thì dáng thể thao và màu trẻ hơn:
Đây là những đại lý của Jett ở Hà Nội: 269 Khuất Duy Tiến, P. Nhân Chính, Q. Thanh Xuân;
15 Kim Mã, P. Kim Mã, Ba Đình;
34 Nghi Tàm, Tây Hồ;
184 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy
Em mua xe ở Kim Mã và mua thêm phụ kiện ở Trần Duy Hưng (do bên Kim Mã hết) thấy hai chỗ này đều ổn.
Bên Kim Mã thấy đang có giảm giá dipj lễ 2-9, bảo dưỡng miễn phí 6 tháng đầu. Chỗ Trần Duy Hưng thì thấy được 1 năm.
Nhìn chung nên chọn chỗ gần thuận tiện nhất cho bác, sau có trục trặc gì có thể ra nhờ họ chỉnh, sửa.
Jett Strada chỉ 1 đĩa, 7 líp và có kèm cả baga sau. Jett Strada Comp có 3 đĩa, 7 líp, ko ba ga. Jett Strada Pro có 3 đĩa, 7 líp, có giảm xóc trước, ko ba ga. Bộ đề thì em không rõ, chắc là tốt lên theo giá tiền (cái này bác hỏi người bán hàng thêm).
Em đi thấy 3 đĩa (đề trước) tiện hơn, do có thể đi được nhiều địa hình, điều kiện khi tắc đường chỉ cần chỉnh 1 lần xuống đĩa 1. Còn chỉnh líp (đề sau) thì phải xuống 2 lần (đi từ số 3--> số 1).
Bác chú ý chọn cỡ khung M, L phù hợp với chiều cao của mình nhé. Em 1m68 thì đi cỡ L thấy ổn.
Bác đi tối nên mua thêm đèn trước và sau cho bảo đảm an toàn. Có thể mua luôn khóa 4 số của Jett luôn đừng mua mấy loại rẻ tiền. Người ta nói nên dành ít nhất 10% giá trị của xe cho khóa. Có thể mua thêm khóa chữ U loại của xe máy cũng được để khóa đủ cả 2 bánh trong trường hợp không thể khóa vào 1 vật cố định. Trộm muốn lấy phải vác cả xe cũng ngại và dễ bị nghi ngờ. (khóa chỉ đề phòng người ngay :D)

Chỉnh sửa cuối:

luckyluke_vn

Đi bộ
Con này 2 gióng ngang cháu thấy cứ như thế nào ấy, chạy trong thành phố tác đường 1sp trụ sao được ạ! @@
Xe nam thường là gióng ngang. Chọn cỡ khung S, M, L phù hợp với chiều cao của mình là được. Em cao 1m68 đi xe khung L vẫn có thể chạm được chân xuống đất, với quá thì xuống hẳn xe cũng ko sao cả. Nếu size bé nhất mà ko phù hợp thì chuyển qua gióng chéo.

Chỉnh sửa cuối:

Cu Quỳnh

Xe buýt
Bác đi trog tp thì đi gióng xéo cho lành, tắc đg mới thấy nó lợi hại tn. Rieng e thấy nên xem lại kon Jett strada vì city mà sườn thép, 1 dĩa đy sẽ rất mệt, chưa kể là tay đề vặn bác đang ra mồ hôi tay hay đy dưới mưa thì thoi ròi...e đã từng điên tiết lên đập xe vì k tài nào vặn đc tay đề xoay khi tay ướt hay đi mưa...nên bác cần né loại đề này là đc. H e đang đy Asama AMT48, rất hài lòng. Thông số thì google, đảm bảo ngon lém ạ đi làm hay phượt ok tuốt.

kimth2

Đi bộ
em định làm topic mới nhưng có cái topic này rồi em xin ké tí hỏi han các cụ :D

Chả là em dự định lâu rồi làm con xe đạp đi làm rồi thể thao chút, chứ ngồi nhiều quá bụng phệ mất rồi :(

tình hình em cao khoảng mét sáu thôi từ đất lên đến tờ rim thì 71,72cm, em cũng đọc nhiều topic và cuối cùng em cũng thích cái dòng Jet này nó cũng hợp túi tiền của em. Nhưng hôm qua em có đến chỗ bác xedap24h để xem và nghe tư vấn thì có một số cái làm em phải về và lên đây nhờ các bác tư vấn :(

- Em vừa vào và đứng thử con Jet pro thì tình văn hình cái khung nó chạp vào tờ rim của em :(, bác phụ trách ở đó bảo là con này hơi bự so với em rồi bác bảo miễn cưỡng thì cũng được :D

- Em cũng hỏi bác tầm tiền 6-7m thì nên con nào bác tư vấn, bác hỏi thích loại nào em bảo thèng Jet kia và bác cũng chỉ tư vấn thế, lúc ấy có vài khách vào mà có mỗi mình bác nên bác cũng không mấy nhiệt tình cho em nên thế nào, vậy em đành đi về để lên đây tham khảo các bác :D

Giờ em nhờ các bác tư vấn gùm em, em cao tầm mét sáu, muốn một con xe đi làm cùng tập thể thao một chút, giá tiền khoảng trên dưới 7m, em nhắm con Jet pro nhưng có vẻ nó hơi to, nếu miễn cưỡng đi có vấn đề gì không, mong các cụ tư vấn gùm em

Cu Quỳnh

Xe buýt
Jett strada pro cũng đc. Nhg inseam 71cm bị chạm chym thì đúng là cái sườn hơi to so vs nài, e nge nói ít nhất phải cách chym 2-3cm thì mới glà vừa. Nhg nếu bác miễn cưỡng thì vẫn đc, kẹt xe nên xuống xe dắt hoặc đáp xuống baga ngồi để chống chân, còn đáp gấp xuống sườn thì nhanh mòn "bi" hơn. E cũng đag đy e city to wá bị chạm chym nhg miễn cưỡng chạy tới h thâý bt, dừng lại thì phi từ từ xuống thoi tránh dập "..".

xedap.dapxe

Xe hơi
Xe nam thường là gióng ngang. Chọn cỡ khung S, M, L phù hợp với chiều cao của mình là được. Em cao 1m68 đi xe khung L vẫn có thể chạm được chân xuống đất, với quá thì xuống hẳn xe cũng ko sao cả. Nếu size bé nhất mà ko phù hợp thì chuyển qua gióng chéo.
Cụ m68 mà đi cỡ L nhà cháu cũng ạ cụ luôn @@. Cháu bảo là 2 gióng ngang chứ khôgn phải ngang hay chéo. Gióng ngang thiết kế động học sẽ hơn gióng chéo nên chỉ có xe dành cho nữ mới dùng gióng chéo thôi ạ

xedap.dapxe

Xe hơi
Với lại cỡ của MTB, Road cũng khác nhau. Chả ai dại gì đi xe mà phải nhún chân cả @@

luckyluke_vn

Đi bộ

Chả là em dự định lâu rồi làm con xe đạp đi làm rồi thể thao chút, chứ ngồi nhiều quá bụng phệ mất rồi :(

tình hình em cao khoảng mét sáu thôi từ đất lên đến tờ rim thì 71,72cm, em cũng đọc nhiều topic và cuối cùng em cũng thích cái dòng Jet này nó cũng hợp túi tiền của em. Nhưng hôm qua em có đến chỗ bác xedap24h để xem và nghe tư vấn thì có một số cái làm em phải về và lên đây nhờ các bác tư vấn :(

- Em vừa vào và đứng thử con Jet pro thì tình văn hình cái khung nó chạp vào tờ rim của em :(, bác phụ trách ở đó bảo là con này hơi bự so với em rồi bác bảo miễn cưỡng thì cũng được :D

- Em cũng hỏi bác tầm tiền 6-7m thì nên con nào bác tư vấn, bác hỏi thích loại nào em bảo thèng Jet kia và bác cũng chỉ tư vấn thế, lúc ấy có vài khách vào mà có mỗi mình bác nên bác cũng không mấy nhiệt tình cho em nên thế nào, vậy em đành đi về để lên đây tham khảo các bác :D

Giờ em nhờ các bác tư vấn gùm em, em cao tầm mét sáu, muốn một con xe đi làm cùng tập thể thao một chút, giá tiền khoảng trên dưới 7m, em nhắm con Jet pro nhưng có vẻ nó hơi to, nếu miễn cưỡng đi có vấn đề gì không, mong các cụ tư vấn gùm em
Nên cách tối thiểu 1inch = 2.54 cm, bác thử ra hàng khác xem có khung cỡ nhỏ hơn ko. Ra thăng long bike ở Tràn Duy Hưng hoặc Green Bike ở Kim Mã, gọi điện ra đấy hỏi trước. Nên chọn xe nào mình thích và thoái mái nhất cho mình thì mình mới dùng được lâu :)

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn

Chính xác là dòng city của Jett chỉ có size M, L mà ko có S cụ nhé, cho nên nếu cụ bị sạt gầm thì chọn dòng khác hoặc cố đi khi có kỹ năng thì cũng ko có gì đáng ngại vì dòng này là xe city ko đòi hỏi size quá cầu kỳ như dòng mtb or road.
Tầm 6,7tr ngoài con này ra còn có thể nghiên cứu mấy con ai nít của Giant cụ nhé, e đơn cử con Machiato cho cụ vì có gióng thấp, kiểu dáng cổ điển khá đẹp.

kimth2

Đi bộ
Cảm ơn các cụ, như cụ xedap24h tư vấn chọn con Machiato các cụ xem có hơi bị nữ tính không :D, với lại với tầm tiền 7-8m (em cố được) và size nhỏ phù hợp với 1.6m thì xin các cụ tư vấn thêm cho em :D, cảm ơn các cụ

chuotbach1903

Xe buýt
Cảm ơn các cụ, như cụ xedap24h tư vấn chọn con Machiato các cụ xem có hơi bị nữ tính không :D, với lại với tầm tiền 7-8m (em cố được) và size nhỏ phù hợp với 1.6m thì xin các cụ tư vấn thêm cho em :D, cảm ơn các cụ
Thôi cụ lại quay lại với em Giant Escape 3 đi =)). đỡ phải lăn tăn. nó đáp ứng được đa số nhu cầu của cụ ( tốc độ, đèo hàng .. )

Small man

Xe tăng
Nhà cháu cũng thấy Giant Escape 3 hơn. Nếu nhiều tiền hơn thì có nhiều loại city đẹp lắm. Đi cái xe cấu hình khủng 1 tý, hình thức đẹp 1 tý thì đi làm hay thể thao cũng đỡ nàn!