[Funland] Xin ý kiến các cụ về chuyện lấy vợ giàu nghèo?

tuanzs

Xe container
Tự mình làm ra mới quý chứ ngó vào cái chạn thì em thấy chả mấy thằng khá lên được đâu, nếu được về kinh tế thì tinh thần nói chung thảm lắm.

thngaylangthang

Xe ngựa
Em năm nay 24 tuổi, vừa ra trường và đang đi làm, gia đình em buôn bán và có 3 người con trai, kinh tế trung bình khá ạ. Bạn gái em chưa ra trường, chưa đi làm. Chúng em yêu nhau hơn 3 năm, em được biết gia cảnh cô ấy , nói tới đây chắc mọi người cũng muốn trách em, nhưng cuộc sống bây giờ khó khăn lắm, nhiều lúc lý trí em muốn thay đổi, vì sống sợ cơm áo gạo tiền lại cãi nhau thì khổ ca hai, nhưng rồi lại thôi vì em thương và yêu cô ấy rất nhiều. Các cụ đã trải qua chuyện này xin cho em ý kiến ạ, đây có lẽ là bước ngoặt cuộc đời em.
Chuyện này thì nhiều người trong này nói rùi, theo em về kinh tế thì
Môn đăng hộ đối mà cao = CS rất tôt
Môn đăng hộ đối mà thấp = CS rất vất vả
Môn đăng hộ đối mà cao với thấp= CS bình thường khá
Về tình yêu thì cũng chưa chắc phải như thế

Luckyhn

Xe buýt
Gia cảnh cụ trung bình khá, mà cụ cũng lăn tăn về bạn gái gia cảnh cũng tương tự cụ, cụ có nghĩ mình trèo cao quá ko? mà lại yêu 3 năm rồi, chắc mới yêu thì ko so đo j, giờ đi làm rồi lại có sự so sánh. Đàn ông mà cứ trông vào vợ, vào của cải nhà vợ thì cũng ra dáng đấng đại trượng phu đâu cụ ơi.

tokudo

Xe đạp
Bó tay với giới trẻ bây giờ về tình yêu và hôn nhân, chủ thớt băn khoăn thế thì không nên lấy vợ làm gì.

quyenh1000

Xe buýt
Vợ nghèo có gì phải lăn tăn đâu, lấy vợ giầu thì mang được của nhà vợ về tiêu chắc? một người vợ giỏi giang sau này người ta sẽ biết cách làm cho gia đình rất giầu, đừng bao giờ lăn tăn chuyện vợ giầu hay nghèo!
em thích suy nghĩ của cụ

Bus_nhanh

Xe điện
Tuổi còn trẻ... cứ chỗ nào tuyền phò mã là chơi thôi. Sau này có nhiều tiền quay lại tình cũ cũng chưa muộn :))

lamdaika

Xe hơi
Ngèo cũng được nhưng mà phải ngoan !

o0NewDriver0o

Xe buýt
Về nguyên tắc lấy nhau thì nên xác định đàn ông trong nhà là trụ cột về mọi mặt, phụ nữ là hậu phương vững chắc ủng hộ cho chồng. Không các định rõ vai trò chồng vợ thì không hạnh phúc đc đâu.

namlieu102vnn

Xe điện
Quan trọng là cái trách nhiệm , chứ nói đến tình yêu thì chỉ sớm hôm .
Cháu học năm thứ 2 kiếm dc xèng , quyết định cưới . Hai đứa yêu nhau cũng Khá lâu từ hồi cấp 3 .
Đến lúc lấy rồi thì cứ xác định cơm áo gạo tiền lên đâu .

vt_hoa

Xe tăng
Chả biết mọi người lấy được vợ giầu thì sướng thế nào, thằng bạn em lấy được cô vợ giầu ngất ngưởng thế mà khổ như dog vì nó chỉ là 1 anh công chức nhà nước quèn, không đủ năng lực và can đảm tham gia vào những việc kiếm tiền của vợ. Bây giờ 2 vợ chồng li thân và hầu như nó không về nhà nữa vì mối gắn kết giữa 2 vợ chồng là thằng con duy nhất, bây giờ cho đi nước ngoài rồi nên chẳng còn gì níu kéo

thngaylangthang

Xe ngựa
Chả biết mọi người lấy được vợ giầu thì sướng thế nào, thằng bạn em lấy được cô vợ giầu ngất ngưởng thế mà khổ như dog vì nó chỉ là 1 anh công chức nhà nước quèn, không đủ năng lực và can đảm tham gia vào những việc kiếm tiền của vợ. Bây giờ 2 vợ chồng li thân và hầu như nó không về nhà nữa vì mối gắn kết giữa 2 vợ chồng là thằng con duy nhất, bây giờ cho đi nước ngoài rồi nên chẳng còn gì níu kéo
Bạn của cụ sướng thế còn giề, liệu có nhiều người vẫn có vợ mà như kg có kg? ;)

tree

Xe tải
Lấy vợ giàu mà nó khinh cụ và gia cảnh nhà cụ chủ thì lấy làm gì. Nên việc quan trọng nhất k phải giàu nghèo, mà là văn hóa gia đình, truyền thống, đối nhân xử thế của vợ và gia đình vợ. Tình yêu quan trọng lắm cụ à, tiền quan trọng nhưng k phải tất cả. Thế nên đến giờ k ai định nghia rõ đc....tình yêu

pure

Xe hơi
Chú mới 24t mà, tiền thì sau này kiếm sẽ có giờ chưa nóng vội đc. Đừng bao giờ nghĩ sau này có tiền ắt sẽ có tình, thứ tình cảm có sau đồng tiền chẳng bền chặt đc đâu.

BonBonTT

Xe điện
Ai cũng thích lấy vợ xinh, ngoan và giáu nhưng tùy vận mỗi cụ

keomutvuive

Xe điện
quan trọng gấu thế nào thôi chứ, còn các cụ nói là nghèo nhưng biết sống, chăm lo cho gia đình là tốt, điều này đúng nhưng chưa đủ. nghèo mà láo cũng nhiều, giàu mà biết điều, biết sống cũng nhiều. thế nên tất cả tư vẫn chỉ là tương đối, chúc cụ chủ sớm có quyết định đúng đắn

bhb218

Xe buýt
Đã là thằng đàn ông mà yêu còn nhòm cả vào túi nhà vợ thì thường!!!
Lúc lấy e chả quan tâm xem nhà vợ em giàu hay nghèo, có cho gì không vì xác định là "yêu là cưới", bàn tay ta làm lên tất cả !

Chỉnh sửa cuối:

kentdju

Xe điện
Cụ chủ miêng thì nói rằng yêu, rằng thương nhưng nhìn vào gia cảnh người yêu thì lại thấy đắn đo, suy nghĩ. Nhà vợ giàu mình có lấy mang về nhà mình được đâu, nhà mình giàu chắc gì họ đã xin của mình đâu. Tưởng phụ nữ mới tính toán vấn đề chồng giàu chồng nghèo chứ đàn ông mà cũng tính toán như vậy nữa thì chán hẳn.