[Funland] Xin ý kiến lắp quạt trần Panasonic

Chaien Nguyen

Xe tăng
Nhà em dùng 1 con pana 3 cánh và 2 con pana 5 cánh chả bao giờ bật đến hết số. Số thấp cũng mát tê người

xukthal

Xe lăn
Cứ quạt trần TW mà chơi cc ạ, vừa rẻ hơn lại đẹp hơn Pana nhiều, chạy êm lắm.

mr.l0nely.184

Xe điện
Cụ còi này lắp nhanh lắm, quạt êm đấy cụ nhé
Ối chết, cụ mất tiền với E zồi àh? :D Xin lỗi E k nhớ cụ nhà ở toạ độ nào luôn. (Tại nhiều cụ k khai nick OF 😜)

Lada2104

Xe tải

mr.l0nely.184

Xe điện

ductv_bk

Xe tải
Hóng hớt, đúng là quạt gì thì quạt, điều hòa gì thì điều hòa, cứ phải quất quạt trần các cụ ah, nhà nó mới thoảng và khỏe cái thắng người được các cụ ah, cứ bảo vì sao tất cả nhà bọn mẽo nó ở gần như 99,99% lắp quạt trần, lúc đầu e bảo lắp vào thẩm mỹ nhà nó xấu, nhưng sau cũng fai lắp 2 mã của pana F-60 TAN (có senor econavi, mỗi mã này có) ngủ nó cảm biến theo nhiệt độ phòng, đêm điều hòa nó lạnh hơn nên nó tự giảm tốc độ quạt, trẻ con đỡ bị lạnh ho, vô cùng giá trị đấy nhà cụ nào có con nhỏ sẽ hiểu, động cơ DC mới, bền, êm, tiết kiệm gấp đôi AC. với 1 mã nữa e lắp phòng khách F-60 DGN, loại này ty hơi dài, nhưng em thích style vintage nên lắp. trước đó em thấy bọn mỹ toàn lắp quạt hunter, Minka.... vinpear cũng toàn lắp hunter, nhưng đọc và tìm hiểu em lại không tin tưởng lắm, gió yếu động cơ AC tự tra dầu (lâu rồi cũng khô thôi) tốn điện gấp 2 gấp 3 lần pana, được cái nhìn nó đẹp hợp với nhà em phong cách cổ điển. chốt các cụ nào định lắp cứ pana mà phang ko bgio hối hận, điểm dở duy nhất theo cá nhân em là hình thức hơi thô và ko đẹp hợp mắt em giá hơi mặn tí.
Ảnh: quạt hunter lắp ở vinpear
.
F-60DGN

F-60 TAN

Chỉnh sửa cuối:

ductv_bk

Xe tải
Em đợi xem năm nay có ra mẫu mới không mà chả thấy đâu. Xem đi xem lại em chỉ ưng mã 6 và 8 cánh rồi cũng không lắp được vì sải cánh dài.
bọn nhật nó bảo thủ xưa đến nay cụ ah, cái gì đã tốt cứ thế giữ mãi, chỉ thêm thắt tí tẹo thôi. nhưng nói thật càng dùng mới thấy giá trị của nó mang lại cụ ah.

ductv_bk

Xe tải
Vâng, em cũng chốt mã F60 DGN rồi mà chỗ bán em hỏi đúng hôm hết hàng nên không xem tận mắt được. Cụ lắp rồi nhìn thực tế có Ok không ạ? Mà cụ lắp mã có LED hay không vậy?
mã F 60 DGN mới hỏi nhiều chỗ có mà, giá hiện tại hãng đang giảm rất sâu, tầm 8tr4 cộng công lắp 350K, nếu nhà chung cư trần 2m7 lắp hơi thấp chút, vì mã này ti hơi dài 40cm, trần nhà tầm 3m1 trở lên lắp thì quá đẹp. quạt sải gió rộng mát nhẹ nhàng có kết nối wifi nếu nhà cụ nào có smarthome tích hợp vào thì rất tiện.

formula_one

Xe tăng
Nhà em lắp cái quạt trần Hunter chắc phải hơn chục năm rồi. Ưu điểm là đẹp, phong cách cổ điển, rất êm và chạy đảo chiều vào mùa đông. Nhược điểm không quay vù vù gió phần phật như 1 số quạt khác.
Quạt này mùa hè bật cùng điều hòa phe phẩy thì bá cháy luôn các cụ ah

ductv_bk

Xe tải
Nhà em lắp cái quạt trần Hunter chắc phải hơn chục năm rồi. Ưu điểm là đẹp, phong cách cổ điển, rất êm và chạy đảo chiều vào mùa đông. Nhược điểm không quay vù vù gió phần phật như 1 số quạt khác.
Quạt này mùa hè bật cùng điều hòa phe phẩy thì bá cháy luôn các cụ ah

mẫu này nhìn đẹp, Em ko nhầm con này hunter savoy thì phải, em cũng định quất con này màu white cho phòng khách, nhưng mỗi tội nghĩ đến công năng sử dụng có vài nhược điểm: chạy yếu, phải kèm điều hòa, dải tốc độ hình như 3 số, động cơ AC tiêu thụ điện gấp 3 lần pana, dầu mỡ chắc cũng phải tra khi dùng lâu nếu muốn nó êm ái, giá so với hàng tàu cùng mẫu mã đắt gấp 2 3 lần.

sonmh

Xe tải
Cụ nào lắp quạt trần phòng ngủ cho em xin review vị trí lắp với ạ.

formula_one

Xe tăng
mẫu này nhìn đẹp, Em ko nhầm con này hunter savoy thì phải, em cũng định quất con này màu white cho phòng khách, nhưng mỗi tội nghĩ đến công năng sử dụng có vài nhược điểm: chạy yếu, phải kèm điều hòa, dải tốc độ hình như 3 số, động cơ AC tiêu thụ điện gấp 3 lần pana, dầu mỡ chắc cũng phải tra khi dùng lâu nếu muốn nó êm ái, giá so với hàng tàu cùng mẫu mã đắt gấp 2 3 lần.
Lâu rồi nên em cũng chả nhớ loại gì, chỉ thấy có cái tem đồng hiệu Hunter trên quạt. Đúng là bọn này chạy không khỏe như quạt khác nhưng sẽ là ưu điểm êm dịu, mát nhẹ. Động cơ e cũng ko rõ loại gì nhưng với cái quạt thì em nghĩ chả tiêu tốn bao nhiêu điện so với các thiết bị khác đâu. Còn dầu mỡ thì nó quảng cáo không cần phải dầu mỡ gì, và thực tế em dùng cũng chưa phải dầu mỡ gì cả mà vẫn êm ái.

ductv_bk

Xe tải
Lâu rồi nên em cũng chả nhớ loại gì, chỉ thấy có cái tem đồng hiệu Hunter trên quạt. Đúng là bọn này chạy không khỏe như quạt khác nhưng sẽ là ưu điểm êm dịu, mát nhẹ. Động cơ e cũng ko rõ loại gì nhưng với cái quạt thì em nghĩ chả tiêu tốn bao nhiêu điện so với các thiết bị khác đâu. Còn dầu mỡ thì nó quảng cáo không cần phải dầu mỡ gì, và thực tế em dùng cũng chưa phải dầu mỡ gì cả mà vẫn êm ái.
quan trọng tùy mục đích sử dụng mỗi người thôi cụ, chưa nói chuyện tốn điện hay ko, nhưng tiết kiệm năng lượng đc chút nào là chung tay bảo vệ môi trường rồi cụ, mà công nghệ tiết kiệm bao giờ sản xuất cũng đắt và cầu kỳ hơn, nếu về hình thức là e cũng kết mấy con đấy, con của cụ lắp đúng mẫu hunter savoy nhìn cái gân cách em nhớ e đã test chạy rồi. con này nếu nhu cầu em dùng thì bật quạt phải kèm điều hòa, mình quạt với cá nhân em ko đủ mát với cấp độ max. e cũng chỉ mạo muội ngồi vui chia sẻ chút sau khi tìm hiểu và test từ a đến ớ về các loại quạt cho các cụ nào chưa mua tham khảo thêm thôi chứ ko có ý gì, tiền trong túi các cụ :)

ductv_bk

Xe tải
Đây cụ, quạt KDK 3 cánh nhỏ xinh và rất êm, nhà em lắp 4 cái ở 4 phòng.
Mã kdk này y xì pana, hơn cái có màu trắng và bh 36 tháng dài hơn pana, theo ca nhân em cứ quất pana rẻ hơn hẳn 1 củ!

L.C.D

Xe container
Mã kdk này y xì pana, hơn cái có màu trắng và bh 36 tháng dài hơn pana, theo ca nhân em cứ quất pana rẻ hơn hẳn 1 củ!
Vâng cái nào rẻ hơn thì cụ mua cho kinh tế.
Em mua cũng tìm hiểu chán chê và ở thời điểm đó, chỉ có quạt Kdk mới ngắn chủn phù hợp với nhà chung cư trần thấp. Em ko hối hận gì về việc mua quạt, thực sự nó chạy rất êm và gió tản thích lắm luôn.

ductv_bk

Xe tải
Có mấy mẫu quạt hunter phải công nhận đẹp nhìn mê các cụ ah, hơn cả 1 chiếc quạt là 1 tác phẩm nghệ thuật tỉ mỉ từng chi tiết, up cho các cụ tham khảo. p/s: nhưng vẫn khẳng định đó là ở mỹ và các nước khác, ở vn em ko biết hihi...
ezgif.com-webp-to-jpg (6).jpg
ezgif.com-webp-to-jpg (5).jpg

ezgif.com-webp-to-jpg (4).jpg

ezgif.com-webp-to-jpg (2).jpg
ezgif.com-webp-to-jpg (3).jpg
ezgif.com-webp-to-jpg (1).jpg

vipkyd

Xe đạp
Có mấy mẫu quạt hunter phải công nhận đẹp nhìn mê các cụ ah, hơn cả 1 chiếc quạt là 1 tác phẩm nghệ thuật tỉ mỉ từng chi tiết, up cho các cụ tham khảo. p/s: nhưng vẫn khẳng định đó là ở mỹ và các nước khác, ở vn em ko biết hihi...
ezgif.com-webp-to-jpg (6).jpg
ezgif.com-webp-to-jpg (5).jpg

ezgif.com-webp-to-jpg (4).jpg

ezgif.com-webp-to-jpg (2).jpg
ezgif.com-webp-to-jpg (3).jpg
ezgif.com-webp-to-jpg (1).jpg
Đẹp mà không mát bằng Pana cụ ạ. Nhà em đang dùng Hunter Savoy thấy chỉ phù hợp khi dùng kèm điều hoà.