[Funland] Xin ý kiến tiêm vaccine cho con ở BV Nhi Tw

Pumpups

Xe đạp
Con em được 2 tháng đến lịch tiêm 3 mũi cơ bản : 6in1 , phế cầu, nhỏ rota
Em đang băn khoăn giữa vnvc và bệnh viện nhi Tw, đều là dịch vụ
Em thiên về bv nhi vì dù sao bv chắc là chuyên môn sẽ cao hơn.
Có cụ nào đưa con đi tiêm ở nhi cho em xin chút ý kiến với ạ

• Vodka
Reactions: dpl

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Cả 2 nơi đều ổn, gần thì đến cụ ạ

Tiện ích nhà Việt

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
VNVC cụ ơi.
Dịch vụ, chỗ vui chơi rộng, có app theo dõi, công khai quay phim chụp ảnh thoải mái, có tổng đài gọi hỏi xem văc xin còn hay không .....
Nhà cụ có điều kiện thì đặt trọn gói luôn, tầm hơn 20tr, sẽ ưu tiên cho cụ về vắc xin, dịch vụ luôn
Nhà em có 2 cháu tiêm ở VNVC chỗ gần trường ĐH Giao Thông Vận Tải

Pumpups

Xe đạp
VNVC cụ ơi.
Dịch vụ, chỗ vui chơi rộng, có app theo dõi, công khai quay phim chụp ảnh thoải mái, có tổng đài gọi hỏi xem văc xin còn hay không .....
Nhà cụ có điều kiện thì đặt trọn gói luôn, tầm hơn 20tr, sẽ ưu tiên cho cụ về vắc xin, dịch vụ luôn
Nhà em có 2 cháu tiêm ở VNVC chỗ gần trường ĐH Giao Thông Vận Tải
Cảm ơn cụ e cũng được nghe khen về vnvc thấy nhiều nhà cho tiêm ở đây, dịch vụ ổn
Nhưng em muốn được nghe review về Nhi Tw nữa ạ

Tiện ích nhà Việt

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ e cũng được nghe khen về vnvc thấy nhiều nhà cho tiêm ở đây, dịch vụ ổn
Nhi thì em vào đó thăm con của bạn thôi
Nhưng thấy ngột ngạt, chỗ vui chơi thì nhỏ
Còn tiêm thì em không rõ

MuathuHN252

Xe lăn
Cháu có bệnh lý bẩm sinh, tiền sử dị ứng vaccin, sinh non quá, nhẹ cân quá,...tức là có những yếu tố mà gia tăng nguy cơ quá mẫn khi tiêm vaccin thì ra VNVC họ cũng chả dám tiêm, họ khuyên vô bệnh viện tiêm, ở BV chẳng may xảy ra gì đó thì hệ thống xử lý nó cũng nhanh, nếu cần can thiệp sâu hơn cũng sẽ ok hơn bên ngoài.
Còn nếu con khỏe mạnh bình thường thì ko sao, VNVC là hệ thống lớn, các bs, y tá cũng được tuyển dụng, đào tạo bài bản, nếu ko may xảy ra gì thì họ cũng nắm quy trình xử lý cả ạ... 1 điểm cộng lớn là nơi gửi xe, ko mất tiền gửi xe, rộng rãi thoải mái, ít mầm bệnh hơn so với nhi TW. Còn vaccin thì đều hàng chuẩn, giá thì cũng ko chênh nhau mấy đâu ạ, VNVC còn có hệ thống nhiều cơ sở, gần đâu ra đấy,

lanhchuachaplin

Xe điện
Nhi tw cũng vắng, ko đông như các bên khoa khám đâu, ko kiểu chăm chút như các bên làm dịch vụ, nhưng cũng chu đáo, nhiệt tình, đang ăn dở cơm thấy khách cũng chạy vội ra hỏi han, cũng có phòng cho các cháu chơi lúc tiêm xong. Con em có vấn đề về sức khỏe nên 100% tiêm ở đây. Nếu nhà cụ cũng gần đây thì cứ qua đây tiêm cho chắc ăn. Tiêm có một lúc chứ cũng lâu đâu, chơi thì để lúc khác. Nhưng phải lưu ý, đi tiêm nên đi grab, vì ko đỗ xe được đâu. Cực hạn chế đi linh tinh bên ngoài, tránh lây bệnh, vì phòng tiêm nằm ở tòa trung tâm sơ sinh, ngày nào cũng rất nhiều ca bệnh lây nhiễm, đặc biệt là rsv quanh năm.

lanhchuachaplin

Xe điện
À mà thôi, tiêm vnvc đi cụ ạ. Vì bên trung tâm sơ sinh rsv quanh năm, cứ thay đổi thời tiết là lại bùng lên. Mình có thể cẩn thận chứ các nhà khác đến tiêm chưa chắc đã cẩn thận.
Cụ mới sinh con thì cũng nên tìm hiểu về RSV, nó diễn biến nhanh lắm, và nguy hiểm lắm.
Trước em cũng khổ sở vì thằng lớn bị rsv. Thằng bé thì lí do khác, nhưng cũng mấy tháng sống trong trung tâm sơ sinh, vừa sợ vừa tuyệt vọng, giờ nhắc đến thôi em còn thấy sợ.

dpl

Xe lăn
Nhà e tiêm cả 2 bên
Đều như nhau hết ạ

Khongdanhvong

Xe điện
Vào nhi tw thì nguy cơ trẻ tiếp xúc với các bé đang bị ốm, nên em lựa chọn vnvc.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tưởng đến tiêm phát rồi ngồi theo dõi 1 lúc xong đi về chứ hóa ra các cụ quan tâm cả chỗ vui chơi nữa cơ ạ ! Nhà em 2 đứa tiêm ở phường cả , xong còn về đi học .

Cụ nghe ngóng làm gì, thích chỗ nào thì tiêm chỗ đó, dịch vụ thì ngang nhau mà như cụ nói ở nhi yên tâm hơn thì mang cháu ra nhi chích, ở đâu tiêm về chả sốt, giờ tiêm bao nhiêu thứ vào người mà vẫn dặt dẹo, trước cứ đội tiêm phòng đến làng là em trốn mất dạng, đến giờ có làm sao đâu, còn chưa bị đậu mùa lần nào.

Tưởng đến tiêm phát rồi ngồi theo dõi 1 lúc xong đi về chứ hóa ra các cụ quan tâm cả chỗ vui chơi nữa cơ ạ ! Nhà em 2 đứa tiêm ở phường cả , xong còn về đi học .
Càng ngày càng quá đáng cụ ạ :)), Trước tiêm phòng về làng chỉ vác loa thông báo rồi xếp hàng tiêm như tiêm gà, nhanh còn về chăn trâu, có loanh quanh ở lại chỉ để thó xy lanh về chơi thôi :))

Pumpups

Xe đạp
Nhi tw cũng vắng, ko đông như các bên khoa khám đâu, ko kiểu chăm chút như các bên làm dịch vụ, nhưng cũng chu đáo, nhiệt tình, đang ăn dở cơm thấy khách cũng chạy vội ra hỏi han, cũng có phòng cho các cháu chơi lúc tiêm xong. Con em có vấn đề về sức khỏe nên 100% tiêm ở đây. Nếu nhà cụ cũng gần đây thì cứ qua đây tiêm cho chắc ăn. Tiêm có một lúc chứ cũng lâu đâu, chơi thì để lúc khác. Nhưng phải lưu ý, đi tiêm nên đi grab, vì ko đỗ xe được đâu. Cực hạn chế đi linh tinh bên ngoài, tránh lây bệnh, vì phòng tiêm nằm ở tòa trung tâm sơ sinh, ngày nào cũng rất nhiều ca bệnh lây nhiễm, đặc biệt là rsv quanh năm.
Em cảm ơn cụ nhiều
Em cũng chẳng quan trọng hơn kém nhau ở khoản chỗ vui chơi, thái độ hay tiền nong. Vì tiêm cũng chỉ 15-20p. Em chỉ lấn cấn tay nghề của người tiêm, trước đọc báo có mấy vụ tiêm vào dây thần kinh làm chân bé bị liệt nên cũng rén

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Càng ngày càng quá đáng cụ ạ :)), Trước tiêm phòng về làng chỉ vác loa thông báo rồi xếp hàng tiêm như tiêm gà, nhanh còn về chăn trâu, có loanh quanh ở lại chỉ để thó xy lanh về chơi thôi :))
Tiêm nó cũng có xác suất rủi ro . Cơ mà nhi TƯ tuyến cuối cả nước cụ thớt còn lo tay nghề thì thôi ở nhà tự tiêm lấy .