Thảo luận Xin ý kiến về Expander Cross 2023 ?

Kein Phung

Đi bộ
Chào các bác , em đang dự định lấy mới con Ex.Cross 2023 . Các bác cho em xin ý kiến về con này với ,
sao em thấy trên đường hiếm khi gặp em nó thế . Cảm ơn các bác .

Mũi tên bạc

Xe container
Em thì chưa mua xe này nhưng em thấy trên đường chạy nhiều; nó nhiều hơn hẳn con gì đó của Suzuki mà cùng phân khúc với nó. Con này ra lò là dòng Toyota Innova gần như tắt điện. Em đọc thông số của nó thấy có cam 360; vô lăng trợ lực điện; phanh tay điện tử, ... là em cũng thấy ổn. con này thì em đã ngồi tận hàng 3 của nó rồi khi đi du lịch thấy cũng tạm. Cụ mua xe lần đầu hay sao mà băn khoăn?

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác , em đang dự định lấy mới con Ex.Cross 2023 . Các bác cho em xin ý kiến về con này với ,
xe mới nếu phụ hợp với đk của cụ thì cụ cứ mua thôi . em ngồi thử rồi. nói chung là cũng ổn trong tầm giá. còn muốn chút hưởng thụ thì ngồi con này chung mâm với dòng vios thôi . cũng rung bần bật và kg êm ái đâu .

Kein Phung

Đi bộ
Em thì chưa mua xe này nhưng em thấy trên đường chạy nhiều; nó nhiều hơn hẳn con gì đó của Suzuki mà cùng phân khúc với nó. Con này ra lò là dòng Toyota Innova gần như tắt điện. Em đọc thông số của nó thấy có cam 360; vô lăng trợ lực điện; phanh tay điện tử, ... là em cũng thấy ổn. con này thì em đã ngồi tận hàng 3 của nó rồi khi đi du lịch thấy cũng tạm. Cụ mua xe lần đầu hay sao mà băn khoăn?
Vâng bác , hôm tới được ngày đi xem xe đây . Con bác nói là XL7 , nằm vùng 2 năm định chốt thì ông e. đồng hao lấy trước nên giờ mình phải quay xe sang con này .
xe mới nếu phụ hợp với đk của cụ thì cụ cứ mua thôi . em ngồi thử rồi. nói chung là cũng ổn trong tầm giá. còn muốn chút hưởng thụ thì ngồi con này chung mâm với dòng vios thôi . cũng rung bần bật và kg êm ái đâu .
Thế hả bác , ko biết so độ êm ái với XL7 thế nào nhỉ . Hôm trước e. ngồi hàng 3 XL7 của cậu e. thấy cũng êm (hay do đi trong đường làng ở quê , tốc độ thấp nhỉ)...vì tham khảo thì thấy bảo phuộc con này mềm hơn XL7 ... nó mềm quá mà xệ đuýt thì hơi thất vọng thật .

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Vâng bác , hôm tới được ngày đi xem xe đây . Con bác nói là XL7 , nằm vùng 2 năm định chốt thì ông e. đồng hao lấy trước nên giờ mình phải quay xe sang con này .

Thế hả bác , ko biết so độ êm ái với XL7 thế nào nhỉ . Hôm trước e. ngồi hàng 3 XL7 của cậu e. thấy cũng êm (hay do đi trong đường làng ở quê , tốc độ thấp nhỉ)...vì tham khảo thì thấy bảo phuộc con này mềm hơn XL7 ... nó mềm quá mà xệ đuýt thì hơi thất vọng thật .
em nó dành cho các đối tượng bình dân thôi , nên cũng kg quá kỳ vọng nhiều vào em nó .. cụ mua chạy kiếm cơm thì cũng được , hình dáng đẹp . gọn . mức tiêu thụ nhiên liệu thế cũng ổn . chứ mua chạy chơi gđ thì em nghĩ là kg nên . nội thất em nó cũng chả ra gì đâu . ngồi xe khá chòng chành đấy

formen

Xe lăn
mua lần đầu, tiền tầm đó, đúng nhu cầu thì ngon hết cỡ r cụ. các thứ kiểu treo mềm hay bệnh gì đó... gián nhấm bỏ qua.

Kein Phung

Đi bộ
em nó dành cho các đối tượng bình dân thôi , nên cũng kg quá kỳ vọng nhiều vào em nó .. cụ mua chạy kiếm cơm thì cũng được , hình dáng đẹp . gọn . mức tiêu thụ nhiên liệu thế cũng ổn . chứ mua chạy chơi gđ thì em nghĩ là kg nên . nội thất em nó cũng chả ra gì đâu . ngồi xe khá chòng chành đấy
Vâng bác , e. cũng mua theo khả năng tc , ưu tiên 7 chỗ vì chạy gđ nhiều hơn kiếm cơm . Có lẽ sang tuần xem xe e. ngồi hàng 3 thử xem sao , nó mà chòng chành như bản đời đầu thì e. lại quay xe sang lựa chọn khác .
mua lần đầu, tiền tầm đó, đúng nhu cầu thì ngon hết cỡ r cụ. các thứ kiểu treo mềm hay bệnh gì đó... gián nhấm bỏ qua.
Em cảm ơn bác .

Matizcoi

Xe cút kít
Xpander cross mua về khè các anh chạy Xpander thường thôi vì nó đắt hơn, cơ bản chẳng khác X thường là mấy - ngoài cái giá :))
Vẫn máy 1.5 và 2 túi khí, vừa đủ tiêu chuẩn chạy dịch vụ thì mua Xpander thường cho rẻ chứ?

formen

Xe lăn
Xpander cross mua về khè các anh chạy Xpander thường thôi vì nó đắt hơn, cơ bản chẳng khác X thường là mấy - ngoài cái giá :))
Vẫn máy 1.5 và 2 túi khí, vừa đủ tiêu chuẩn chạy dịch vụ thì mua Xpander thường cho rẻ chứ?
nó giống SUV cụ ợ k bị mang tiếng MPV.
nói SUV dễ mua dễ bán dễ chạy dễ khè hơn :D

Kein Phung

Đi bộ
Khè gì đâu cụ . Em thích kiểu dáng vuông vức , gầm cao , nhất là cái vô lăng ... trông nó khôn :))

bbuct

Xe tải
Nhưng nó đắt hơn hẳn con X thường, cụ chắc lái dịch vụ cho vui chứ gì :))
e cũng thấy là nếu cụ ứng kiểu dáng , trang bị rồi thì lấy bảng Xpander Premium là đủ, XpdCaros thêm mấy cái màu mè trang trí thôi để xeng đi dc gần nằm tiền xăng

Meo may

Xe đạp
Em thấy con này chạy ổn nhất là cụ hay đi đèo dốc mà vào cua nó ghìm bánh rất an toàn. Em mới chay cung Cao Bằng - Bắc Kan về Hà Nội chở đủ tải 6 người lớn cùng hành lý đi vẫn thoát xe và đặc biệt vào cua rất ngọt không văng xe. Giảm sóc đã vững vàng hơn đời trước rất nhiều do nâng đường kính lên. Nói chung đáng đồng tiền bỏ ra. Bảo sao Xpander là vua phân khúc.

MrFank

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bản 2023 này hình như giờ lắp trong nước phải không các cụ? Vậy sẽ còn rẻ hơn nữa vì được giảm thuế trước bạ, ko biết chất lượng có bằng bản nhập ko nhỉ

nnhtelecom

Xe hơi
Bản 2023 này hình như giờ lắp trong nước phải không các cụ? Vậy sẽ còn rẻ hơn nữa vì được giảm thuế trước bạ, ko biết chất lượng có bằng bản nhập ko nhỉ
Xe Xpander là nhập Indonesia cụ nhé. Giai đoạn 2019-2020 sản xuất trong nước nhưng không đảm bảo nên dừng rồi

nnhtelecom

Xe hơi
Em đang đi Xcross 2023 màu trắng từ tháng 8/2023. Ở bản này cá nhân em thấy có thay đổi rất nhiều với bản Xcross nâng cấp của 2022 và bản Xcross cũ. Cụ thể
1. Độ ồn của Xcross 2023 đã được cải thiện rất nhiều
2. Vô lăng của Pajero Sport cầm lái cực thích, độ nặng nhẹ của vô lăng cảm nhận rất rõ trên kiểu đường đi
3. Cam 360 độ tuy không nét căng như cam của Zentech, nhưng rất hữu ích khi đi vào dường hẹp, vướng chướng ngại vật.
4. Chế độ auto phanh điện tử tiện lợi. Về số P tự kéo phanh , chuyển số D hay R dí nhẹ chân ga tự hạ phanh điện tử và xe di chuyển luôn.
5. Giảm sóc Xcross 2023 cứng cáp hơn các bản cũ, trong quá trình di chuyển người ngồi trên xe không có cảm giác tròng trành.
6. Độ sáng của đèn vừa đủ dùng, tối quá thì bật thêm đèn gầm.
7. Sự linh hoạt của hàng ghế thứ 2, tạo cảm giác ngồi thoải mái cho người ngồi hàng ghế thứ 3
8. Độ tiêu hao nhiên liệu rất hợp lý, với giá xăng như hiện tại chạy trong nội thành với tốc độ trung bình 20km/h chi phí 1900đ/1 km