[Funland] Xơ Gan

T91

Xe container
Bố em năm nay 68, qua khám ở bệnh viện đa khoa tình chuẩn đoán là xơ gan.
Gia đình em quyết định đầu tuần chuyển lên HN điều chị cho ông cụ.
Em cũng vừa được biết vì gia đình dấu em, bản thân em cũng đang ốm.
Thực sự em rất lo vì ông cụ nhà em là thương binh nặng, mất 81% sức khỏe rồi, giờ lại bệnh.
Nguyên nhân thì 100% là do rượu rồi vì bố em là sâu rượu.
Các cụ có thể tư vấn cho em thêm chút về bệnh này và giờ nên thì nằm ở viện nào được không ạ. Em đang định đưa cụ vào 108.

ga_ngoan

Xe hơi
Ra Viện 103 cũng đc em ạ. Có gì cho cụ uống cây chó đẻ khô đi

xuxu_xink

Xe tải
Chúc bác mau khỏe! Chị nghĩ 108 khám điều trị xơ gan tốt em ạ. Em đưa bác đi khám để có hướng điều trị cụ thể đã.
tớ dị ứng với 108 lắm , mấy vụ thấy làm ăn tắc trách, lại cơ chế phong bì khó chịu! Mẹ chị cq tớ đang điều trị ở đấy truyền xong rồi, chỉ rút mỗi kim ra mà lần đầu không biết đưa ngay phong bì y tá nó để 3 h sau mới rút, dù nó lượn qua lượn lại suốt

ga_ngoan

Xe hơi
T91 ơi! Hôm nay mẹ chị về quê, chị bảo lục tủ sách của ông ngoại chị để tìm mấy quyển sách dạy xem tử vi để nghiên cứu. Nhưng mà sách đó bị học trò của ông chị lấy hết rồi. Nhưng lại thấy trong tủ sách thuốc có bài thuốc này mà anh rể chị mấy năm trước vẫn cho bố chị uống. Em xem và cho ông cụ uống nhé. Tốt lắm đấy. Ông ngoại chị ngaỳh trước là thầy lang và anh rể chị cũng tốt nghiệp Trung cấp Đông y, giờ đang đi buôn thuốc

ga_ngoan

Xe hơi
Cây chó đẻ anh uống mãi rồi thấy mọi ng bảo uống nhiều quá hình như ko tốt đâu Gà iu ạ :(
Cây này ko tốt đối với phụ nữ thôi vì sẽ làm giảm khả năng sinh sản :) . Còn đàn ông uống thoải mái anh nhé. Nếu như viêm gan B uống càng tốt.
Em vừa đăng bài thuốc quý ở trên mà sinh thời ông em làm thầy thuốc ở hiệu thuốc của làng vẫn bốc cho người ta. Rất tốt cho tất cả đàn ông thời nay anh nhé :)

nhimcon2010

Xe hơi
2 vị thuốc trên em uống hết mấy ký để trị u xơ TC mà chẳng có td gì cả.

ga_ngoan

Xe hơi
Thế thì em chịu. 1 là do mợ uống ko đúng cách. 2 là do mợ ko hợp thuốc. 3 là do lý do khác em chịu :)
Chứ bố em bị ung thư thực quản giai đoạn cuối mới phát hiện. Do cái chỗ u nó sưng to quá ko thể nuốt nổi gì nữa mới chịu đi khám. Lúc đó gần như ở trạng thái chuẩn bị chết vì đói chứ ko phải vì bệnh. Thế mà anh rể em đưa thuốc này bảo mẹ em về sắc đặc cho bố em uống. Ngày thứ nhất thì bố em nuốt đc ít cháo. Ngày thứ 4 thì bắt đầu ăn được cơm :).. Do bên ngoại nhà em toàn làm về Đông y dược nên chắc bố em cũng toàn đc uốn thuốc quý thôi :)

nhimcon2010

Xe hơi
Thế thì em chịu. 1 là do mợ uống ko đúng cách. 2 là do mợ ko hợp thuốc. 3 là do lý do khác em chịu :)
Chứ bố em bị ung thư thực quản giai đoạn cuối mới phát hiện. Do cái chỗ u nó sưng to quá ko thể nuốt nổi gì nữa mới chịu đi khám. Lúc đó gần như ở trạng thái chuẩn bị chết vì đói chứ ko phải vì bệnh. Thế mà anh rể em đưa thuốc này bảo mẹ em về sắc đặc cho bố em uống. Ngày thứ nhất thì bố em nuốt đc ít cháo. Ngày thứ 4 thì bắt đầu ăn được cơm :).. Do bên ngoại nhà em toàn làm về Đông y dược nên chắc bố em cũng toàn đc uốn thuốc quý thôi :)
Em đọc xong bài thuốc của cụ mà sái hết cả cổ, cụ chơi đểu bà con thía, hihi, (em fun thui cụ )
em uống thì mỗi thứ 10g hay 100g em ko nhớ nữa, đun uống thay nước thui cụ, uống hết thuốc, chừng một tháng hay sao ý, lâu rồi nên em cũng ko nhớ rõ lắm, em đi siu âm lại thấy KT khối u chẳng thay đổi gì thế là em thôi.

ga_ngoan

Xe hơi
Em đọc xong bài thuốc của cụ mà sái hết cả cổ, cụ chơi đểu bà con thía, hihi, (em fun thui cụ )
em uống thì mỗi thứ 10g hay 100g em ko nhớ nữa, đun uống thay nước thui cụ, uống hết thuốc, chừng một tháng hay sao ý, lâu rồi nên em cũng ko nhớ rõ lắm, em đi siu âm lại thấy KT khối u chẳng thay đổi gì thế là em thôi.
Ô vậy mà em thấy ông cụ nhà em uống vào thấy hiệu nghiệm luôn. Chả bít sao nữa :)

ga_ngoan

Xe hơi
Hiện giờ mặt em cũng tự nhiên bị mọc đầy mụn. Em đang thử sắc uống hàng ngày xem bao lâu thì đỡ. Hi hi.

ga_ngoan

Xe hơi
À mà mợ ơi. Em là girl ná. Ko phải boy ạ :P

T91

Xe container
em xin cám ơn các cụ mợ.
Hôm nay bố em đã khám toàn bộ.
Kết quả : do ảnh hưởng tái phát phết thương ( bố em thương binh nặng nên điều này hầu như năm nào cũng bị)
Chán cái bệnh viện quê hương.

Trang Hiếu

Xe hơi
em xin cám ơn các cụ mợ.
Kết quả : do ảnh hưởng tái phát phết thương ( bố em thương binh nặng nên điều này hầu như năm nào cũng bị)

Chúc mừng Bác và toàn thể gia đình. Mừng cụ cốc bia (b)

nangct

Xe tăng
gan có thể tái tạo lại được nếu bị tổn thương ko quá 25% kích thước của gan , tuy nhiên xơ gan là gan hỏng rồi, xin chia buồn với gia đình cụ. nếu có thể cụ mua viên bổ gan của amway, ( tốt nhất về gan trên thị trường mà em biết). có thể giúp điều trị dần dần ạ. em xin hết

busimen

Xe hơi
Website
www.facebook.com
về gan thì 108 là tốt rồi, chúc bác mau khỏi bệnh

vuanhanghi

Xe điện
Xơ thì cụ đi làm cái siêu âm Fibroscan xem mức độ thế nào rồi có hướng điều trị tiếp, kết hợp uống thổ bổ gan, chó đẻ... và kiêng bia rượu.
Em 29t, chả bia rượu gì nhiều mà cũng gan B, chỉ số siêu âm Fibroscan là 6,1 (bình thường là <5)

vauhoi

Xe container
Xơ gan do rượu, muốn chữa việc đầu tiên là kiêng rượu (nguyên nhân) nhưng khó đấy vì những bn này không dễ bỏ rượu đâu, đã không bỏ được rượu thì có nằm viện cũng tốn tiền vô ích thôi.
Hy vọng phụ huynh cụ cai được rượu trước đã, mới tính chuyện chữa sau.

nhimcon2010

Xe hơi
em xin cám ơn các cụ mợ.
CHúc mừng cụ và cụ ông nhé, nếu không dính vào mấy cái bệnh liên quan đến gan là mệt lém.