[Funland] Xử lý con mẹc đỗ chắn cả ngày trước cửa hàng

Giangkpi

Xe buýt
Chào các cụ, hôm nay có con mẹc đậu cả ngày trước cửa hàng vợ em (đi thuê). Lái xe ra vk em ra nói chuyện thì lên xe đánh đi thẳng, rất thái độ, bảo sao ko gọi cho nó trong khi xe nó chả có chỗ nào có sđt của nó và đây là lần thứ 2 nó đỗ như thế này. Em kiểm tra thấy có 2 lỗi: không có biển báo trước nguy hiểm và đỗ lên vạch sang đừa dành cho người đi bộ. Em nói chuyện với ca khu vực đang đi thu biển thì họ bảo phải có biển dừng đỗ mới xử lý được. Em gửi hình ảnh lên đây mong các cụ cho ý kiến ạ, lái xe khá già rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Moriarty

Xe container
Chào các cụ, hôm nay có con mẹc đậu cả ngày trước cửa hàng vợ em (đi thuê). Lái xe ra vk em ra nói chuyện thì lên xe đánh đi thẳng, rất thái độ, bảo sao ko gọi cho nó trong khi xe nó chả có chỗ nào có sđt của nó và đây là lần thứ 2 nó đỗ như thế này. Em kiểm tra thấy có 2 lỗi: không có biển báo trước nguy hiểm và đỗ lên vạch sang đừa dành cho người đi bộ. Em nói chuyện với ca khu vực đang đi thu biển thì họ bảo phải có biển dừng đỗ mới xử lý được. Em gửi hình ảnh lên đây mong các cụ cho ý kiến ạ, lái xe khá già rồi.
Bánh xe chưa chèn lên vạch sang đường thì chưa tính là đè đâu, còn công an đã nói là họ ko sai thì cụ định làm gì, vỉa hè thì rộng thênh thang thế kia.

Giangkpi

Xe buýt
Bánh xe chưa chèn lên vạch sang đường thì chưa tính là đè đâu, còn công an đã nói là họ ko sai thì cụ định làm gì, vỉa hè thì rộng thênh thang thế kia.
vỉa hè lq gì đến đường hả cụ. Luật em thấy ghi đỗ xe trên phần đường của người đi bộ, không có ghi gì lq đếm bánh xe cụ. Cám ơn cụ đã cho ý kiến. Mặt bằng em thuê nên bị như là rất xót ruột cụ ạ, mong cụ hiểu cho điều đó

ref2020

Xe tải
Khu này là khu nào thế cụ? Trông hoang vắng vậy?

Giangkpi

Xe buýt
thế nếu có sđt, thì củ chủ gọi bảo sao? Em thật
Em đàng hoàng thôi, gọi xuống đánh xe đi chỗ khác thôi không thì yêu cầu chủ nhà sang nói chuyện vs chủ cty đó. Khách có thể đi nhưng cty thì vẫn ở đó cụ ạ. Em xin ý kiến tư vấn thôi cụ ạ. Nếu cụ có góp ý xin cho em ý kiến

Moriarty

Xe container
vỉa hè lq gì đến đường hả cụ. Luật em thấy ghi đỗ xe trên phần đường của người đi bộ, không có ghi gì lq đếm bánh xe cụ. Cám ơn cụ đã cho ý kiến. Mặt bằng em thuê nên bị như là rất xót ruột cụ ạ, mong cụ hiểu cho điều đó
thì đỗ xe trên có nghĩa là cho 1 trong 4 cái bánh xe đè lên còn gì. Còn việc buôn bán của cụ cụ xót thì chịu, sống và làm việc theo pháp luật, CA đã bảo họ ko sai cụ định ngồi lên luật à?

Giangkpi

Xe buýt
thì đỗ xe trên có nghĩa là cho 1 trong 4 cái bánh xe đè lên còn gì. Còn việc buôn bán của cụ cụ xót thì chịu, sống và làm việc theo pháp luật, CA đã bảo họ ko sai cụ định ngồi lên luật à?
Cám ơn cụ cho ý kiến. Em xin ý kiến cụ khác ạ. Xin cụ không nhét chữ vào mồm em ạ

DurexXL

Xe lăn

ref2020

Xe tải
Về cơ bản là dựa vào ý thức cả thôi, hài hoà cho tất cả, còn nếu ko sai luật thì cũng chịu. Còn như e thi thoảng vẫn đỗ, nhưng đều ngó trước ngó sau, và thường đỗ nhanh hoặc có lời đỗ tạm chút xíu (vì ko thể đỗ ở chỗ nào khác được nữa)

Ngocanhqn

Xe buýt
mặt bằng cụ thuê làm gì có diện tích vỉa hè và đường đâu,phải chấp nhận thôi, xe kia họ đỗ ko phạm luật gì, ko có biển cấm dừng cấm đỗ mà, cửa hàng nhà cụ cũng đã có một khoảng vỉa hè rộng tha hồ để xe máy free rồi mà,cụ kia đỗ ở đấy nhiều lần chắc nhà hoặc công ty ở gần đó, có gì thì nhẹ nhàng nói, bác cho em nhờ tí em bán hàng ở đây cũng cần chỗ cho xe máy lên xuống, chứ căng thẳng cũng ko được gì, quăng biển số xe ngta lên mạng cũng ko hay cụ ạ.

Giangkpi

Xe buýt
Về cơ bản là dựa vào ý thức cả thôi, hài hoà cho tất cả, còn nếu ko sai luật thì cũng chịu. Còn như e thi thoảng vẫn đỗ, nhưng đều ngó trước ngó sau, và thường đỗ nhanh hoặc có lời đỗ tạm chút xíu (vì ko thể đỗ ở chỗ nào khác được nữa)
Vâng cụ, đỗ 1 lúc không ai bảo sao, đây đổ nguyên ngày thế này kinh doanh sao được cụ

ref2020

Xe tải
Vâng cụ, đỗ 1 lúc không ai bảo sao, đây đổ nguyên ngày thế này kinh doanh sao được cụ
Xem mai còn đỗ tiếp ko, nếu vẫn đỗ tiếp thì ý thức kém, thấy xung quanh và bên kia còn rộng mà, mang sang đó mà đỗ

minhhai985

Xe lăn
Khuyến khích thực hiện các hành vi trái PL. Dừng quyền comment trong thớt.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: