[Funland] Xử lý khi va chạm oto

mrhoang216

Xe hơi
Nhìn ngoài còn ko bị sao cụ ah. Nhưng gara nó bảo gãy lẫy bên trong ko hàn dc

biển xanh06

Xe điện
Theo kinh nghiệm của em sau khi va quẹt giữ nguyên hiện trường chụp ảnh lập biên bản ghi chi tiết hai bên ký vào, cụ đúng giữ giấy tờ xe cụ sai, cùng nhau ra gara lấy báo giá, bên sai thanh toán luôn hoặc một phần trước, bên đúng hỗ trợ một phần.
khi nào bên sai hoàn tất việc thanh toán cho gara thì trả lại giấy tờ,

formen

Xe lăn
Cụ đăng rõ lại cái báo giá của hon md em soi giá.

Xe bọ xít

Xe container
Bác kia có bảo hiểm trách nhiệm bên thứ 3. Gọi công an lên họ báo là: Việc đầu tiên tôi phạt ông 14 triệu tội ko giữ khoảng cách gây tai nạn, giữ bằng 2 tháng, giữ 2 xe lại làm thủ tục. Nên bác kia phải xin các anh về để tự giải quyết
Thế này mà cụ ko gọi công an lên ngay và luôn nếu bác kia ko đưa thêm giấy tờ có giá. Vì nếu xxx lệ đã mất toi 14 củ chưa kể đền bác, thế nên bác đâm muốn tự giải quyết hơn là gọi xxx chứ,

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhân tiện em hỏi ngu.
Giả sử bác kia có đủ tiền và đưa em luôn 7 củ. Có phải viết giấy tờ gì không nhỉ? Bác ấy lại hoang báo em doạ nạt abc xyz nên bác ý phải đưa tiền thì chết.
Phải có bằng chứng chứ cụ, nói khơi khơi ai gq

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ,
Em đăng bài muốn hỏi kinh nghiệm của các cụ xử lý khi có va chạm. Việc của em như thế này:
Em đi xe trong phố và bị xe khác đâm vào đuôi. Họ sai 100% và đã nhận sai. Xe em không có bảo hiểm và 2 bên thoả thuận là em mang xe em đi sửa hết bao nhiêu họ trả.
Lúc va chạm em chụp ảnh gửi gara và họ báo giá sửa hết tầm 7 triệu. Em đưa bác kia xem và nói với bác ấy là đây là báo giá của gara, em sẽ đem đi sửa và hết cụ thể bao nhiêu thì bác thanh toán. Lúc ấy bác kia chỉ có 3 triệu tiền mặt trong ví và cũng đưa em hết nên em chỉ cầm cái Căn cước của bác ấy, cộng lấy số điện thoại làm tin thôi.
Vào gara (Honda Mỹ đình) họ báo lại là 1 phần nhựa của cửa sau bị gãy hết lúc chụp ảnh không thấy, không xử lý dc và phải thay. Em bảo gara cố khắc phục dc không mà họ bảo không được --> Ok thay. Em cũng đã gọi bác kia thông báo về việc này. Tổng chi phí lúc này thành 15 triệu.
Xe sửa xong thì em gọi bác kia ra thanh toán, bác ấy bảo bận ko ra dc em cứ lấy xe về đi rồi bác thanh toán sau. Thống nhất là em hỗ trợ cho bác ấy 2 triệu. Còn lại bác ấy phải thanh toán cho em 10 triệu nữa.
Nhưng cả tuần nay gọi điện thì bác ấy khất lần bảo chưa có tiền em cho a trả từ từ. Rồi mấy hôm gần đây gọi còn ko nghe máy :(
H em còn cầm mỗi cái Căn cước của bác ấy, có số điện thoại có địa chỉ nhà (ở Sơn Tây, em ở HN) nhưng cũng chẳng để làm gì.
Các cụ cho em chút ý kiến trường hợp này nên xử lý thế nào ah:
- Lúc va chạm nên cầm giấy tờ khác quan trọng hơn (vd bằng lái, đk xe)
- H xảy ra rồi thì thôi chấp nhận kì kèo đòi nợ, hay thôi tặc lưỡi coi như đen thì mất 10 củ
Hình mình hoạ. Mời các cụ chém ah!
View attachment 7012618
View attachment 7012619
Người ta đã bảo họ trả từ từ thì cụ để họ trả từ từ. Ai chả có những lúc khó khăn, tai nạn va chạm chả ai muốn.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Thay cửa sau à cụ ? Cánh cốp mà 15 tr thì cũng bình thường! Nhưng sao lên trên đấy mà lẫy nhựa là sao nhỉ ?

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Ngày trước em bị một vụ húc mít ở HN, garage báo sửa hết 17 củ, bác húc mít em là xxxx nhà ở HP lên HN công chuyện. Bác húc mít đồng ý đền em 17 củ, đưa TM 5 củ trước, sửa xe xong gửi nốt. Bảo em cầm tạm cái CM ngành hoặc CMND làm tin, em bảo đưa em CMND là được rồi. Về sửa xe xong hết 15 củ em nhắm tin báo đc húc mít, bảo tuần nữa lên HN rồi gửi em nốt 10 củ. Lên tới HN gửi tiền còn mời em đi uống bia, bảo em dễ tin người, cầm cái CMMD chả ý nghĩa gì. Em bảo, "bác không trả thì coi như em đen" có gì lớn quá đâu.

caisua

Xe lăn
Cứ chờ thêm vài hôm xem sao . Người ta cũng nhận lỗi và có thiện ý lúc xảy ra va chạm rồi. Nhiều khi đúng lúc đen,hoạ vô đơn chí,mây triệu cũng chả có ấy chứ.
Cho đến 7h tối nay em còn gần 100K, hóng mấy hôm nay ko thấy xiền về tk. Ra sân tennis thua mấy trận còn đúng 3K, vẫn đi 4B như ai, may ko chạm vào đâu. Về nhà thấy tin nhắn về 3 khoản, mai lại được tiêu như phá. Số em cứ phải tiêu hết tiền mới về, rất nhiều lần thế rồi

Thế này mà cụ ko gọi công an lên ngay và luôn nếu bác kia ko đưa thêm giấy tờ có giá. Vì nếu xxx lệ đã mất toi 14 củ chưa kể đền bác, thế nên bác đâm muốn tự giải quyết hơn là gọi xxx chứ,
Gọi công an thì Ca có xích cả 2 xe lại k ạ, giờ công an giữ cả 2 xe thì mình cũng k có phương tiện đi lại

Dan du an

Xe cút kít
Em thấy có thể ông kia nghĩ cụ lại tăng tiền lên nên chơi bài ỳ không trả. Theo em trường hợp đã thống nhất hai bên thì cứ thế mà triển. Sau đó nếu phát sinh thì mình coi như bị đen thôi.

xomlieuhn

[Tịch thu bằng lái]
Ngày trước em bị một vụ húc mít ở HN, garage báo sửa hết 17 củ, bác húc mít em là xxxx nhà ở HP lên HN công chuyện. Bác húc mít đồng ý đền em 17 củ, đưa TM 5 củ trước, sửa xe xong gửi nốt. Bảo em cầm tạm cái CM ngành hoặc CMND làm tin, em bảo đưa em CMND là được rồi. Về sửa xe xong hết 15 củ em nhắm tin báo đc húc mít, bảo tuần nữa lên HN rồi gửi em nốt 10 củ. Lên tới HN gửi tiền còn mời em đi uống bia, bảo em dễ tin người, cầm cái CMMD chả ý nghĩa gì. Em bảo, "bác không trả thì coi như em đen" có gì lớn quá đâu.
Bác may quá gặp đúng người có tiền. Chứ gặp người gây tai nạn mà khó khăn thì mệt cả 2 bên.

Em bị sinh viên đi xe máy húc đít, bị xe ba gác chở nội thất quẹt vào cửa đôi ba lần rồi. Bắt đền họ thì cũng tội. Thôi đằng nào mình cũng đi xe cỏ nên để cuối năm sửa 1 thể.

nvh_hn

Xe container
E sửa j toàn vào hãng. Lẽ nào ông đâm đền e mà e lại ra gara cỏ?
Em đang hiểu lúc đầu hỏi (thỏa thuận) có thể không phải là hãng, sau sửa lại đưa vào hãng thôi.

rav4_2010

Xe buýt
Cụ chủ đen gặp người lươn. 2010 em huc mit xe khác, đua bằng lái, sau đó sửa xong em trả theo hóa đơn.

Giả sử phải gọi công an, thì gọi công an quận /huyện nhỉ các cụ?

arsjupiter

Xe tải
cụ ưu tiên cầm Đăng ký xe => Bằng lái => Căn cước hoặc giấy khác (cái này chả mấy tác dụng nếu người ta đã ko muốn chịu trách nhiệm, cùng lắm cụ đăng bêu tên lên nhưng mệt mình mà cũng chẳng hết bực)

Xưa em cũng như cụ, 1 cụ A húc em và em thì húc nhẹ xe máy => em đưa luôn xe máy 1tr, rồi đi xử lý với ông húc, hắn hành em 1 buổi sáng đâm em cay mũi, sau cầm cái giấy đk xe. Tổng sửa 22tr thì bảo hiểm của hắn lo 20tr, em chịu 2tr. Khi ấy đầu năm nên nghĩ hạn nhẹ cho thảnh thơi :D

mrhoang216

Xe hơi
cụ ưu tiên cầm Đăng ký xe => Bằng lái => Căn cước hoặc giấy khác (cái này chả mấy tác dụng nếu người ta đã ko muốn chịu trách nhiệm, cùng lắm cụ đăng bêu tên lên nhưng mệt mình mà cũng chẳng hết bực)

Xưa em cũng như cụ, 1 cụ A húc em và em thì húc nhẹ xe máy => em đưa luôn xe máy 1tr, rồi đi xử lý với ông húc, hắn hành em 1 buổi sáng đâm em cay mũi, sau cầm cái giấy đk xe. Tổng sửa 22tr thì bảo hiểm của hắn lo 20tr, em chịu 2tr. Khi ấy đầu năm nên nghĩ hạn nhẹ cho thảnh thơi :D
Vâng rút kinh nghiệm sau va chạm mà hơi nặng chút thì nên cầm đăng ký xe. Hôm đấy e nghĩ có mấy triệu thôi và họ đi xe thì cũng cần đăng ký nên e ko cầm.

mrhoang216

Xe hơi
Cụ chủ đen gặp người lươn. 2010 em huc mit xe khác, đua bằng lái, sau đó sửa xong em trả theo hóa đơn.

Giả sử phải gọi công an, thì gọi công an quận /huyện nhỉ các cụ?
Gọi 113 họ điều công an giao thông xuống cụ ah. chứ công an quận mình ko biết đâu mà gọi

jang

Xe tăng
Cụ dễ tính đấy. Năm ngoái em cũng húc phải mông 1 cụ. Là em sai nên em phải đền. Cụ ấy chọn gara xong chở em đến đấy cho thợ tháo kiểm tra, lên báo giá xong em thanh toán 100% cụ ấy mới thả cho em về.

TamAn7810

Xe tăng
Rút kinh nghiệm đến trực tiếp gara, kiểm tra, báo giá, ck luôn :D