[TNGT] Xử lý sau tai nạn, các cụ trợ giúp em với

azzA

Xe tải
Chào các cụ,
Em có vấn đề nhờ các cụ trợ giúp với, tình hình là sáng nay em đánh xe trên đường từ một lối nhỏ nhập sang đường lớn (đường nhỏ chạy song song đường lớn và được phân cách cứng), em xi nhan trái nhập đường, khi gần toàn bộ xe đã sang đường lớn em vừa đánh lái tắt xi nhan thì đột nhiên có bác đi xe máy phi với tốc độ khá cao lao vào xi nhan trái của em. Hậu quả: Xe em vỡ xi nhan, bác xe máy (xe A) ngã vỡ yếm và yếm bay sang bên trái đường tiếp làm một bác đi xe máy (xe B) khác bị vấp ngã làm bẹp giỏ xe.
Thấy bác chủ xe A có vẻ bi đau thì em đưa bác vào Xanh Pôn chụp XQ luôn, trên đường đi hỏi han thì bac ko bị đau đầu, chân chỉ xước tí như ngon tay, lưng hơi đau, vẫn đi lại được.
Hiện giờ đang chụp XQ đầu, lưng, chân và soi ổ bụng, màng phổi.
Sau đó XXX đến BV và cầm các giấy tờ xe của em, và em đánh xe về đồn với XXX (em thấy trên xe XXX có xe máy A&B. Sau đó XXX nói cứ đến BV xem tình hình bác chủ xe A thế nào rồi gọi điện cho xxx.

Em muốn hỏi các cụ là thủ tục giải quyết tai nạn giờ như thế nào nhỉ (với xxx, với những người cùng không may), em chưa bị bao giờ nên chưa biết sao cả.
Cảm ơn các cụ nhiều!

Thangz

Xe tăng
cụ nên làm việc với xxx luôn là để 2 bên tự hòa giải. Mặt khác, cụ phải làm việc được với bên đi xe máy cho ổn thỏa (thêm cho họ ít tìn gọi là hỗ trợ, em cũng đã từng bị như cụ rùi). Nói chung là phải nhanh để đỡ phải bị giữ xe cụ nhé.

azzA

Xe tải
Em bị đưa xe về đồn rồi cụ ah, giờ giải quyết tiếp là gì cụ nhỉ

thuysinh.tl

Xe container
Đi 4B nhiều lúc phải nhịn thế này đây. Không phải mình sai nhưng phải nhịn. Nó mà giữ xe thì vừa mất cái đi, vừa mất tiền, vừa mất thời gian.
cụ nên làm việc với xxx luôn là để 2 bên tự hòa giải. Mặt khác, cụ phải làm việc được với bên đi xe máy cho ổn thỏa (thêm cho họ ít tìn gọi là hỗ trợ, em cũng đã từng bị như cụ rùi). Nói chung là phải nhanh để đỡ phải bị giữ xe cụ nhé.

azzA

Xe tải
Xét nghiệm đã có kết quả thì chủ xe A chỉ bị xước nhẹ ở chân và va chạm mềm ở lưng không vấn đề gì cả các cụ ah, giờ chủ xe A đi ăn trưa, em cũng chuẩn bị đi ăn trưa. Chiều không biết phải xử lý tiếp như thế nào, các cụ giúp em với

Thangz

Xe tăng
Xét nghiệm đã có kết quả thì chủ xe A chỉ bị xước nhẹ ở chân và va chạm mềm ở lưng không vấn đề gì cả các cụ ah, giờ chủ xe A đi ăn trưa, em cũng chuẩn bị đi ăn trưa. Chiều không biết phải xử lý tiếp như thế nào, các cụ giúp em với
K sao đâu cụ. kể cả xe đã đưa về đồn rùi. Cụ cư thỏa thuận với bên đi 2B nhé (mềm nắn rắn buông).

Sau đó ok thì 2 bên làm bản hòa giải tại đội của XXX là "xong xuôi tất cả lại về".

Chúc cụ sớm có tin vui.

Chutich

Xe tải
Trường hợp của cụ trình tự giải qyết như sau:
1. Sau khi cụ A đã làm xong các xét nghiệm,nếu ko việc gì thì cả 2 người cùng đến đồn CA (nơi giữ xe của cụ),gặp đ/chí CA đã cho cụ số đt để 2 bên cùng viết "GIẤY THỎA THUẬN"(đ/c CA sẽ h/dẫn nội dung) có sự chứng kiến của đ/chí CA nói trên.
2.Cụ đóng xiền lệ phí lưu kho của CA(ko hóa đơn nhé),xong họ sẽ viết cho cụ tờ giấy để xe ra cổng.
Cụ lưu ý mục 1 hơi khó tý vì nếu cụ A làm căng thì phải bôi trơn tý,kể cả cụ CA nữa nhá(cụ tự hiểu tại sao chú này lại cho số đ/thoại để cụ liên lạc?).

Còm

Xe tải
Người OF
Cụ Chủ thớt gọi cho em, hoặc để lại sdt em gọi lại em tư vấn cho, thời gian gấp nên em ko type ở đây nữa cụ nhé. Số em: ko chín bốn ba 437 chín chín chín. Em Còm SN 85 cho dễ xưng hô ạ.

azzA

Xe tải
Chủ xe A thì em thấy cũng là người hiểu biết và trạng thái nói chung là không vấn đề gì lớn, nhưng còn chủ xe B em không biết thế nào vì chưa được gặp và em cũng chỉ thấy xxx đưa cả xe B về đồn
Em đã mời rượu các cụ ah

Thichtat

Xe tăng
Va chạm phức tạp nhỉ, mình không sai mà vẫn phải nhịn, híc. Chúc cụ chủ giải quyết ổn thỏa vụ này để có xe đi Tết

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đi 4B nhiều lúc phải nhịn thế này đây. Không phải mình sai nhưng phải nhịn. Nó mà giữ xe thì vừa mất cái đi, vừa mất tiền, vừa mất thời gian.

Chủ thớt đi thế là sai rồi mà cụ lại còn bảo là không sai, em đến chịu cụ.

Theo luật, cụ chuyển hướng từ đường nhỏ sang đường lớn, từ đường không ưu tiên sang đường ưu tiên, cụ phải nhường đường cho các phương tiện đi trên đường đó đến khi đảm bảo an toàn thì mới được chuyển hướng và nhập làn... Trường hợp của cụ chủ rõ ràng là chưa an toàn nên mới bị chú 2b đang đi trên đường đó đâm vào mít.

Trong trường hợp này thì cách nhanh nhất là cụ chủ tự thương lượng, hòa giải với chú kia là lấy được xe ra. Ngoài ra cụ còn có thể vị phạt VPHC nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuphunu

Xe điện
Giá mà mấy bác XXX và người nhà của bác bị tai nạn cũng đọc thread này :(

nguyenducduy

Xe điện
Xe cụ đưa về đồn nhưng cụ chưa ký vào biên bản ghì mà ngay cả khi ký rồi thì cụ vẫn được phép yêu cầu là đề các bên tai nạn tự giải quyết với nhau, không bên nào kiện bên nào là Ok, lấy xe về đóng phí trông xe thôi

thuysinh.tl

Xe container
Cũng chưa chắc là đúng mà cũng chưa chắc đã là sai. Cụ chủ nói cụ thể hơn mới có thể nói là đúng hay sai được. Ở VN mình thì nhiều khi 2B có thói quen cướp đường và chạy với tốc độ cao để vọt qua mặt. Thường thì từ trong ngõ nhỏ ra thì nhà cháu bao giờ cũng xi nhan, bấm còi, thò đầu ra một ít rồi mới từ từ nhích ra để quan sát. Tuy nhiên, nhiều khi vẫn bị 2B cố tính đè ga cố vọt qua mặt nên nếu không tỉnh táo thì vẫn bị 2B xơi như thường

Theo luật, cụ chuyển hướng từ đường nhỏ sang đường lớn, từ đường không ưu tiên sang đường ưu tiên, cụ phải nhường đường cho các phương tiện đi trên đường đó đến khi đảm bảo an toàn thì mới được chuyển hướng và nhập làn... Trường hợp của cụ chủ rõ ràng là chưa an toàn nên mới bị chú 2b đang đi trên đường đó đâm vào mít.

Trong trường hợp này thì cách nhanh nhất là cụ chủ tự thương lượng, hòa giải với chú kia là lấy được xe ra. Ngoài ra cụ còn có thể vị phạt VPHC nữa.[/QUOTE]

co-driver

Xe tải
vụ này thì đề nghị các chủ xe tự giải quyết thôi cụ ạ, Tết nhất đến nơi rồi

laceti.se

Xe buýt
Vụ của cụ ko có vấn đề gì lớn, quan trọng là phải "nhanh" thôi. Mà muốn nhanh, thì cụ phải chi cho cả A, B và xxx. Tết nhất rồi, rộng tay tý cụ ạ, ko rồi lại phiền hà lắm

Dogia

Xe điện
Vụ của cụ ko có vấn đề gì lớn, quan trọng là phải "nhanh" thôi. Mà muốn nhanh, thì cụ phải chi cho cả A, B và xxx. Tết nhất rồi, rộng tay tý cụ ạ, ko rồi lại phiền hà lắm
ví dụ là cụ thì cụ rộng đến cỡ nào ạ? :D

azzA

Xe tải
Các cụ ah,
Việc đúng sai thì tự bản thân em thấy trường hợp này khá mong manh, bởi vì theo luật thì em đi từ đường không ưu tiên sang ưu tiên thì em phải chú ý là đúng và thực tế em đã chú ý qua gương hậu, ngoảnh mặt ra sau để nhìn, em đi gần hết xe lên đường lớn rồi (xe gần song song với vỉa hè đường lớn) và xe máy A va vào xi nhan trước của em chứ ko phải xi nhan sau.
Tuy nhiên việc em đi từ đường không ưu tiên sang đường ưu tiên rồi xảy ra nạn thì không thể cứ đổ lỗi 100% cho em, em đi chậm chi nhan đàng hoàng, quan sát đường đầy đủ.
Nhưng tết nhất đến nơi và hậu quả xảy ra không nghiêm trọng nên em đã chủ động làm việc với 2 đồng chí kia với tinh thần thiện chí và xây dựng, thậm chí mình chịu thiệt một tí nhưng giải quyết được việc thì cũng không sao. Kết quả là đến 3h30 em đã giải quyết ổn thỏa và lấy xe về rồi, tình hình về việc thỏa thuận như sau:
- Em đưa bác chủ xe A đi xét nghiệm và chịu toàn bộ chi phí thuốc men (hơn 600,000), sau đó bác ý đòi thêm 1,000,000 (xe bác ý là Jupiter bị vỡ yếm và cong càng số) và em cũng chốt cho xong chuyện
- Bác chủ xe B cũng muốn giải quyết thỏa thuận cho xong việc, em cũng chủ động đề nghị 500,000 cho xong việc (xe bác ý là Longcin bị vỡ mặt nạ, méo giỏ xe và cong vành xíu)
Sau khi thỏa thuận xong với A,B thì tới xxx xin tự hòa giải, xxx ok và nói em bị phạt hành chính 2,500,000. Lằng tà nhằng em đưa thêm 500 tiền thuốc, nước và chẳng thấy các đồng chí đưa biên lai cho phạt hành chính gì cả :D, các đồng chí cũng cảm ơn lại.
Em lấy xe mất 100,000 (gửi xe 4 tiếng), cái bãi xe này đúng là chém người bị nạn không thương tiếc các cụ nhỉ.
Tổng chi phí em phải đưa cho các bên là 5,200,000.
Một vấn đề em rất ghét là cái ông chủ xe A, trước khi giải quyết với công an thì cũng hòa thuận, hai bên nói chuyện thoải mái, đến khi em đưa đủ tiền và ra lấy xe về, bác ý thấy có vẻ dễ kiếm hay sao mà kêu là xe anh bị cong cần số quá, em xem hỗ trợ thêm thế nào. Bao nhiêu tình cảm từ trước đó em thấy coi như hết, em nói là bác quá đáng vừa thôi rồi em bỏ đi không nói gì nữa, rồi bác ý cũng đi về.

Chuyện em nó hơi dài dòng nhưng viết ra đây để chia sẻ với các cụ, đây là lần đầu tiên em vướng phải chuyện như thế này, cảm ơn các cụ đã chia sẻ và ủng hộ!

quochungaci

Xe đạp
Cũng hơi chát cụ nhỉ. Nhất là xxx chém kinh quá.

Batto_moto

Xe tăng
Đọc bài Cụ chủ thấy càng ngày đi 4b càng tốn kém và nguy hiểm, chả nhẽ bán xe đi xe bus...Nhục thật.