[Thảo luận] Xử lý thế nào khi gửi xe qua đêm ở bãi xe bị bẹp đầu và vỡ đèn trước

NaTrung

Xe đạp
Chào các cụ, cụ thể là hôm trước em vừa mới đi làm bảo hiểm vỏ xe về, đang ngon lành cành đào huýt sáo thì sáng nay ra bãi gửi xe gần nhà để lấy xe đi làm thì thấy xe bị một bác nào đó lùi làm lõm đầu xe và vỡ hết đèn phía trước. Trông xót ruột quá, thương con xe yêu quý quá. hu hu

Em tức tốc gọi bảo vệ ca trực đến thì biết là đầu giờ sáng có một chút lùi vào đầu xe em, mới tập lái, người không mang tiền. Chú trong xe ca đó chỉ bắt đền được 500K mà cũng không gọi điện cho em ra xử lý. Sáng ra định lấy xe đi làm thì mới biết. Không hiểu làm ăn kiểu gì, chú ý bảo thôi anh cứ đi làm rồi bọn em xử lý tiếp... Đau quá, mà cái đèn xe em không sẵn có, muốn thay phải đặt hàng khá lâu.

Thông thường tình huống này thì các cụ dạy phải làm thế nào?

nct3004

Xe tải
đè mấy chú bảo vệ ra mờ làm việc cụ ạ , bình thường nếu xe khách gửi mờ húc vào xe khác thì kiểu gì bảo vệ cũng giữ lại (sợ phải đền cho chủ xe)
em dự là mấy chú bảo vệ có chìa khóa trèo lên thử tay lái 8-x
mấy chú bảo vệ ở chỗ em hôm nào em về muộn mờ chú bảo vệ bẩu đưa chìa khóa để có gì còn nhờ người đánh ra cho xe bên trong đi ,là tối ngủ em lại thao thức suốt :-|
giờ các chú mà bẩu thế, em chọn giải pháp là ko kéo phanh tay cho các chú ủn !>:)

Chỉnh sửa cuối:

Adam_hd

Xe hơi
em chỉ bít chia bùn với bacs thôi:)]

streetwalker

Xe tải
Mà sao lại là 500k nhỉ??? Ít thì cũng phải đến vài củ ấy chứ :))

Alps_vn

Xe buýt
Cụ bị giống em rồi, em để xe trong hầm nhà chung cư lâm nghiệp, Định Công. Trời mưa to quá, ngập nước hết, thế mà các chú ấy không gọi cho em một câu, 2 ngày sau ra thì xe bị ngập tận nóc, tại nhà em ở xa, các xe bên cạnh chạy lên được hết. Thế mà các chú bảo vệ, ban quản lý tòa nhà cũng chối đẩy trách nhiệm, may xe em có BH, em đi làm mất gần tháng, xong bán luôn.

hung303

Xe điện
Bác ko cần biết BV lấy đc bao nhiêu,
chỉ cần mấy bác BV đó làm lại nhử cũ thôi còn ko quan tâm, mình gửi xe mất tiền chứ có gửi ko đâu.
Hôm trứoc xe em bị vặt mất 2 cần gạt nước, bãi xe tự đi mua về lắp thôi!

NaTrung

Xe đạp
Em đang bận đi làm nên chiều mới về xem cụ thể các chú ý định giải quyết thế nào? Đúng là đen thật, các cụ gửi xe qua đêm cũng nên chú ý soi xe mình mỗi khi lấy ra khỏi bãi, lỡ đi rồi mới báo thì còn không biết thế nào

NaTrung

Xe đạp
Tình hình là các chú BV thống nhất là em mang xe ra Gara sửa rồi đưa hóa đơn về các chú ý thanh toán. Cũng là tai nạn em dự cũng hỗ trợ một phần. Có cụ nào biết chỗ nào thay được đèn trước của xe Nissan Tiida 2008 không nhỉ? giá tầm khoảng bao nhiêu nhỉ?

Cám ơn các cụ

mgmc

Xe hơi
Cụ bị giống em rồi, em để xe trong hầm nhà chung cư lâm nghiệp, Định Công. Trời mưa to quá, ngập nước hết, thế mà các chú ấy không gọi cho em một câu, 2 ngày sau ra thì xe bị ngập tận nóc, tại nhà em ở xa, các xe bên cạnh chạy lên được hết. Thế mà các chú bảo vệ, ban quản lý tòa nhà cũng chối đẩy trách nhiệm, may xe em có BH, em đi làm mất gần tháng, xong bán luôn.[/QUOTE
Cụ cho thêm tý thông tin để anh em còn tránh. :))

trau keo

Xe tăng
Cụ bị giống em rồi, em để xe trong hầm nhà chung cư lâm nghiệp, Định Công. Trời mưa to quá, ngập nước hết, thế mà các chú ấy không gọi cho em một câu, 2 ngày sau ra thì xe bị ngập tận nóc, tại nhà em ở xa, các xe bên cạnh chạy lên được hết. Thế mà các chú bảo vệ, ban quản lý tòa nhà cũng chối đẩy trách nhiệm, may xe em có BH, em đi làm mất gần tháng, xong bán luôn.
vụ này là căng đây, em dự là cso bác đang ngồi khóc :D

morning_sport

Xe tải
Bác ác như tê giác :)

Meo Thamlam

Xe lăn
Theo ngu ý của em, mình bị đen,nó là cái hạn nhẹ mình phải chịu, nhưng không nên đổ hết cho bảo vệ được,còn phải gửi xe lâu dài, còn có trước sau. Tốt nhất là phương án 50/50 !

thuysinh.tl

Xe container
Cụ thoáng thế? Nhà cháu mà rơi vào trường hợp này không thể làm thế được. Nếu có bảo hiểm thì còn cân nhắc phương án 50/50 chứ nếu không có mà mình làm theo phương án đó thì chết à(Ít tiền thì có thể cân nhắc). Mới cả cái này là do người khác làm chứ có phải bảo vệ nó làm móp xe đâu. Kể cả phương án 50/50 là mình cũng đã thiệt nhiều rồi. Mình mất thời gian và công sức đi sửa xe nữa ấy chứ.
Theo ngu ý của em, mình bị đen,nó là cái hạn nhẹ mình phải chịu, nhưng không nên đổ hết cho bảo vệ được,còn phải gửi xe lâu dài, còn có trước sau. Tốt nhất là phương án 50/50 !

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Xử lý như bác chủ ấy là được đấy ạ. Hỗ trợ cho mấy chú bảo vệ một ít nhưng bao nhiêu thì là tùy tâm bác Na thôi.

dapvocaydan

Xe điện
Cứ đè mấy ông bảo vệ ra mà kêu ạ. Chả có tý trách nhiệm nào

co-driver

Xe tải
Cụ bị giống em rồi, em để xe trong hầm nhà chung cư lâm nghiệp, Định Công. Trời mưa to quá, ngập nước hết, thế mà các chú ấy không gọi cho em một câu, 2 ngày sau ra thì xe bị ngập tận nóc, tại nhà em ở xa, các xe bên cạnh chạy lên được hết. Thế mà các chú bảo vệ, ban quản lý tòa nhà cũng chối đẩy trách nhiệm, may xe em có BH, em đi làm mất gần tháng, xong bán luôn.[/QUOTE
Cụ cho thêm tý thông tin để anh em còn tránh. :))
tránh gì nữa hả cụ?em đang khóc vì cái xe đấy đây ạ 8-x

HobbyDriver

Xe tăng
Chào các cụ, cụ thể là hôm trước em vừa mới đi làm bảo hiểm vỏ xe về, đang ngon lành cành đào huýt sáo thì sáng nay ra bãi gửi xe gần nhà để lấy xe đi làm thì thấy xe bị một bác nào đó lùi làm lõm đầu xe và vỡ hết đèn phía trước. Trông xót ruột quá, thương con xe yêu quý quá. hu hu

Em tức tốc gọi bảo vệ ca trực đến thì biết là đầu giờ sáng có một chút lùi vào đầu xe em, mới tập lái, người không mang tiền. Chú trong xe ca đó chỉ bắt đền được 500K mà cũng không gọi điện cho em ra xử lý. Sáng ra định lấy xe đi làm thì mới biết. Không hiểu làm ăn kiểu gì, chú ý bảo thôi anh cứ đi làm rồi bọn em xử lý tiếp... Đau quá, mà cái đèn xe em không sẵn có, muốn thay phải đặt hàng khá lâu.

Thông thường tình huống này thì các cụ dạy phải làm thế nào?
Xử được đến đâu thì xử thôi ạ. Mà bác hợp đồng 'gửi xe' hay là 'trông giữ xe'? Có khác nhau đấy ạ, đấy là cái 'chuối' nhất khi gửi xe

HobbyDriver

Xe tăng
Nếu không tìm được cái xe đâm xe mình thì đành phải thế thôi ạ

ninhkent

Xe tăng
Dù gì thì cũng đã rồi cụ ạ, hỗ trợ họ 1 ít. Bắt cái thằng nó quệt vào đền tiền và phạt nó thêm, để lần sau nó chừa.