[Thảo luận] Xử lý thế nào khi gửi xe qua đêm ở bãi xe bị bẹp đầu và vỡ đèn trước

NaTrung

Xe đạp
Cám ơn các cụ, em chắc sẽ theo phương án hỗ trợ 1/3 vì mình cũng mất công mất việc đi sửa và vẫn còn gửi xe ở đấy lâu dài.
Hợp đồng của em chỉ là 'gửi xe' thôi.

NVTR

Xe hơi
Trường hợp của cụ cũng na ná của em, chỉ có điều, em ở phía bên kia :D : em vô ý quệt nhẹ vào xe bên cạnh, chú BV bãi yêu cầu ở lại để chú ý gọi chủ xe kia đến. Em cũng không vội nên chờ. Tuy không gặp được chủ xe, nhưng em cũng lấy số đt để gọi điện xin lỗi và hứa giải quyết. Em thấy BV chỗ em làm việc khá nghiêm túc và trách nhiệm , nên cũng yên tâm

NaTrung

Xe đạp
Hôm nay đánh xe ra chỗ bác Vietvoiz được bác chủ và bác Matiz (em không biết chính xác tên :) có ở đó giúp đỡ và tư vấn nhiệt tình.
Em xin cám ơn.

HT_CRV

Xe tải
Cụ thoáng thế? Nhà cháu mà rơi vào trường hợp này không thể làm thế được. Nếu có bảo hiểm thì còn cân nhắc phương án 50/50 chứ nếu không có mà mình làm theo phương án đó thì chết à(Ít tiền thì có thể cân nhắc). Mới cả cái này là do người khác làm chứ có phải bảo vệ nó làm móp xe đâu. Kể cả phương án 50/50 là mình cũng đã thiệt nhiều rồi. Mình mất thời gian và công sức đi sửa xe nữa ấy chứ.
Có vấn đề xước xát mất mát vớ vẩn em chả bao giờ đền bảo vệ. Cho nên bây giờ bảo vệ quí em lắm, em cần gì thì chỉ cần gọi điện là ok, lại còn những lúc em không đi xe toàn đánh xe em vào mái che nữa :D

raidinhvaxe

Xe máy
Cụ bị giống em rồi, em để xe trong hầm nhà chung cư lâm nghiệp, Định Công. Trời mưa to quá, ngập nước hết, thế mà các chú ấy không gọi cho em một câu, 2 ngày sau ra thì xe bị ngập tận nóc, tại nhà em ở xa, các xe bên cạnh chạy lên được hết. Thế mà các chú bảo vệ, ban quản lý tòa nhà cũng chối đẩy trách nhiệm, may xe em có BH, em đi làm mất gần tháng, xong bán luôn.
Chia buồn với chú nào đã múc xe của cụ!

huonganh

Xe đạp
cứ bảo vệ mà làm việc cụ ạ..

sinhvinhquang

Xe đạp
Láo toét quá cụ nhỉ. Lẽ ra cụ phải cho gấu đến lam um lên, dán thông báo về sự việc xảy ra xem co ai làm chứng không rồi bắt bv phải chịu trách nhiệm tối thiểu là 70% chi phí còn không chịu thì gửi xe 1 tháng không trả tiền rồi tìm chỗ khác gửi cho nó lành. Đùng tốt bụng với bọn mất dạy