Xuân về trên biên giới đấy thôi Em

An Dong

Xe điện
1 lần em đi everest phi phải bãi lầy bé tí mãi mới thoát em nghĩ nó không phù hợp đi thế này đâu
Ế vợ mà đáng yêu lắm ạ. Cụ đợi những lần đi suối sau thì thay đổi nhận định thôi.

An Dong

Xe điện

Lần này do báo trước nên bọn em đi thẳng không qua đồn biên phòng nữa. Chưa chào được các anh, mong các anh thông cảm​

Rồi thì cả đội cũng lại vào trường. Thứ 7 mà học sinh bán trú vẫn học. Vẫn khung cảnh đó mà sao thấy xuyến xao.

Kế hoạch được triển khai rất nhanh. Trải thảm cho học sinh, phát kẹo, thăm bếp ăn và cuối cùng là chụp và in ảnh cho học trò. Thầy Xương, hiệu trưởng, nói “nếu không có đồ của các anh giúp thì giờ học sinh vẫn phải nằm đất”. Nhớ lại em vẫn thấy cay mũi các Cụ ạ.

ford focus 2010

Xe điện
Các cháu rất giống bố :)

namdu

Xe buýt
Cả Sốp cộp 1 và 2 em đều lỡ hẹn, không tham gia cùng Team được nên tiếc quá đi mất. Chúc các cụ luôn khỏe và tiếp tục thực hiện được nhiều chương trình ý nghĩa như thế này
Mong cho các cháu khắc phục được khó khăn để học được cái chữ, mai này lớn khôn, cũng sẽ lái xe, máy như các chú cho mà xem :)
P/s: văn tả thực của Gái sư ngày càng lên level:P

Chỉnh sửa cuối:

hoangchung06

Xe buýt
Em vào lót chân giầy hóng chuyện của nhà RS với

hoatra

Xe điện
Chúc các cụ sức khỏe và thành công

bacgiang66668

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã dành tình cảm, sẻ chia khó khăn với đồng bào biên giới Tây Bắc.

Iris-kmk

Xe hơi
hoan hô các cụ. quá ý nghĩa và nhiệt tình. chúc các cụ mạnh khoẻ

Tùng91

Xe tải
Chuyến đi của cụ hay quá, nhà cháu xin một chân vào nghe chuyện

hien1977

Xe tải
Em đi cùng TEAM RS đến nơi này là lần thứ 3 mà vẫn ko biết chán. Hóng tiếp ảnh và clip của GS.

An Dong

Xe điện
Hôm nay, người đàn ông này mới có cơ hội ngắm lại loạt dát giường mà anh đã đặt hàng trực tiếp ở khu vực cống Liên Mạc Từ Liêm vào năm ngoái. Sự hài lòng hiện rõ trên khuôn mặt anh ta.

Góc tư trang của học trò gợi nhớ thời bọn em phải thực hành khi là sỹ quan dự bị ở trường LQ. Chỉ khác ở chỗ, chiếc túi thổ cẩm làm được mọi việc. Đựng sách tới trường, một nhúm gạo mang ở nhà đi hoặc mấy củ sắn cha mẹ dúi cho.

Nhà bếp là nơi bọn em thấy hài lòng nhất. Diện tích không quá lớn nhưng sạch sẽ, đảm bảo vệ sinh. Thực phẩm chắc chắn là tươi ngon cho học sinh. Yên tâm lớn khi người ta chăm cho trẻ bằng cả tấm lòng, ấm áp như ngọn lửa hồng trong bếp.

Những tấm thảm mới tinh chưa qua sử dụng lần lượt được trải ra trên những tấm dát giường cứng cáp, và đặc biệt vừa như may đo cô An An ạ. Rất xin cám ơn Cô về những món quà này.

Chỉnh sửa cuối:

BBB

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã mang chút hơi ấm cho các cháu khi đêm lạnh, mong các cháu khoẻ, học tốt.
Còn chuyến nào cho em bám càng với nhé. Lâu rồi không đi đâu, cuồng chân quá :)

An Dong

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã mang chút hơi ấm cho các cháu khi đêm lạnh, mong các cháu khoẻ, học tốt.
Còn chuyến nào cho em bám càng với nhé. Lâu rồi không đi đâu, cuồng chân quá :)
Có đấy Cụ. Sắp rồi đấy.

An Dong

Xe điện
Giờ chia kẹo đã tới rồi. Lần này đoàn toàn MeN nên việc hậu cần thiếu chu đáo, bao nhiêu kẹo bánh bỏ vào thùng để nhờ các thầy cô phát cho các cháu để mau mau tới PhoTo Show. Trước tiên, cần có ảnh lưu niệm với cán bộ nhà trường đã này.
Rồi mỗi lớp, mỗi khối một kiểu nhé.
Những lần đi trước, ảnh thường được chụp và gửi lên cho học sinh và cô giáo sau chuyến đi. Lần này, thật may mắn, chúng tôi được tặng trọn bộ in ảnh tại chỗ của một người bạn thân. Các thầy cô tỏ ra khá thích thú với cách làm này. Đúng dịp 8/3, mỗi cô sở hữu một tấm nhé.

Lúc đó không nghĩ là học sinh lại thích thú đến thế, cách chúng reo lên “màu vàng”, “màu đỏ”, “màu trắng”…sau mỗi đợt in và cách chúng mân mê tấm ảnh như thể một điều kì diệu làm chúng tôi không nỡ rời đi sớm. Và những tấm ảnh cứ thế được trao cho từng lớp. Có lẽ từ nay chiếc máy in sẽ đi cùng đội ở mỗi chuyến đi.
Mặc dù vậy, học sinh cần phải ăn trưa vì cũng đã 12h00. Chúng tôi xuống thăm bếp ăn tập thể của các em và thật sự cảm thấy vui vì chỗ ăn sạch sẽ thoáng mát.

Nhìn những chiếc khay ăn được đánh dầu như thế này cảm thấy rất xúc động vì hơn cả một công cụ, nó là tài sản của học sinh. Các Cụ RS đã thấy bõ công cõng lên chưa ạ?
Hỏi bọn chúng "đồ ăn các cô chú nấu ăn thích không?" bọn chúng đồng thanh hô có và "biểu quyết" thế này đây ạ. Giá mà ai cũng được tín nhiệm thế này nhỉ. Xin cám ơn các anh chị đã chăm bữa cho các cháu.

30zet

Xe tải
Hóng típ :)

nhieumucdich

Xe hơi
Công nhận lão giáo dạo này văn lên hẳn, nhưng bệnh táo thì vẫn vậy. Em tiếc vì lần này được đi đường biên mà em lại ở nhà:(

hoangchung06

Xe buýt
Táo quá, táo quá lão chủ thớt ở đâu em mang tặng khẩn cấp một liều thuốc xổ nào

ym9972

Xe buýt
Lù, lão An Đồng dạo này lên le vồ, tả thực quá làm em lại thấy cay cay mũi
Nhìn cái khay đựng cơm trắng tinh, sạch sẽ; chỗ ngủ của các cháu ấm áp... cảm giác thật khó tả các cụ ạ
Nhớ nhất cảnh ông đẩy, ông kéo... 1, 2, 3... ta cùng "nhấp nhổm" :D