Xuất xứ lốp Michellin cho Nissan teana

ducnabk

Xe đạp
Kính chào các bác,

Mình xin xác nhận lại chút thông tin về lốp. Mấy tuần trước mình đi thay lốp (không tiện nói địa chỉ), có yêu cầu thay lốp Michellin Thái Lan cỡ 205/65/R16, họ đồng ý nhưng sau cùng lại mang ra lốp Michellin TQ (SX tháng 8/2014) và nói là cỡ lốp này bây giờ Thái Lan không sản xuất nữa nên mình đã chuyển dùng Bridgestone Thái Lan.
Không rõ thông tin này có chính xác không hay do nơi mình lắp không có hàng nên nói vậy? mong các bác xác minh giúp. Xin cảm ơn.

TUAN_91LeDucTho

Xe đạp
Kính chào các bác,

Mình xin xác nhận lại chút thông tin về lốp. Mấy tuần trước mình đi thay lốp (không tiện nói địa chỉ), có yêu cầu thay lốp Michellin Thái Lan cỡ 205/65/R16, họ đồng ý nhưng sau cùng lại mang ra lốp Michellin TQ (SX tháng 8/2014) và nói là cỡ lốp này bây giờ Thái Lan không sản xuất nữa nên mình đã chuyển dùng Bridgestone Thái Lan.
Không rõ thông tin này có chính xác không hay do nơi mình lắp không có hàng nên nói vậy? mong các bác xác minh giúp. Xin cảm ơn.
thông tin đó chính xác rồi đó cụ. size này bên thái lan đã clear rồi ạ. Nếu cụ có nhu cầu tư vấn về lốp hay cứu hộ trên đường đi cụ điện thoại cho em theo số này nha ạ
0974.707.708 ( Mr.Tuấn ) cụ cứ lưu là tuấn lốp cho thân thiện cụ ạ. Bên em có làm cả dịch vụ cân chỉnh độ chụm bằng máy Hunter của USA . Đảm bảo với cụ là sau khi chỉnh xong vợ 2 của cụ chân cứ gọi là như Ngọc Trinh luôn đó ạ. Em bên Mỹ Đình cụ nhé

pxh6488

Xe hơi
Website
muare.vn
Nhà máy Michelin họ đặt ở Trung Quốc thì lốp sẽ ghi sản xuất ở Trung Quốc. Cỡ lốp xe Teana đó Michelin thường thường có xuất xứ từ Trung Quốc. Cụ muốn thay lốp Thái Lan thì chuyển qua dùng lốp Bridgestone nhé :))

cugieo

Xe tăng
Việc nhà máy đặt tại nước nào cũng đều phải tuân theo tiêu chuẩn của hãng, thường đặt nhà máy ở những nước có chi phí nhân công rẻ, chính phủ hỗ trợ....sẽ giảm chi phí giá thành sản phẩm.
Lốp xe oto thì có nhiều hãng, tùy vào túi tiền của chủ xe, khi thay thì cứ chọn lốp mới, ngày sản xuất gần nhất, chính hãng thay, còn xuất xứ china, thailand, vietnam....cũng không quan trọng. Dù sao ntn thì chạy tầm 4,5 đến 5 năm nên thay lốp cho an toàn do cao su sẽ bị lão hóa theo thời gian.