Xước nhựa gần cửa lên xuống

CRV Silver

Xe hơi
Lúc mới lấy về(kinh nghiệm từ xe trước) em cho em nó ra chỗ dán keo xe máy kếu thợ dán ngay 4 chỗ nhựa lên xuống băng keo trong nên đã hạn chế được việc bị trầy xước(Không thì xót chịu không nổi).Chỉ có hơi bất tiện là do những góc cong rất dễ làm bong keo ra nên phải trở lại cho thợ dán lại mấy lần.

cucho

Xe tăng
Em có quan niệm thế này
Mình mua xe mới, những chỗ đẹp thì dán băng dính, nilong che đi cho khỏi xước . Thế rồi đến lúc bán đi thì hóa ra mình giữ vẻ đẹp cho ngừoi khác à?. Nhất là điện thoại đẹp là rõ nhất. Thế là mình chịu xấu xí, mất công phu gìn giữ cái đẹp rồi cuối cùng ngừoi khác hưởng hay sao? vô lý quá.

Thế nên, em không bọc gì hết(trừ cái sự bọc làm tăng vẻ đẹp ) . Cứ dùng nguyên bản, ngắm nghía cho sướng. Sau này xước quá, cọ rửa, oánh bóng sử lý sau.
Khi bác bán lại. Cái chỗ bác bao công giữ gìn, cũng chẳng tăng thêm đc chút giá trị nào đâu.

vangamom

Xe container
Xe em CV cũng bị hơi xót nhưng mà kệ, lấy giẻ ướt lau là hết

Sporthse

Xe hơi
Cụ mang dán luôn nhìn cho đỡ ngứa mắt cụ ah

mazda6oct2014

Xe buýt
Em có quan niệm thế này
Mình mua xe mới, những chỗ đẹp thì dán băng dính, nilong che đi cho khỏi xước . Thế rồi đến lúc bán đi thì hóa ra mình giữ vẻ đẹp cho ngừoi khác à?. Nhất là điện thoại đẹp là rõ nhất. Thế là mình chịu xấu xí, mất công phu gìn giữ cái đẹp rồi cuối cùng ngừoi khác hưởng hay sao? vô lý quá.

Thế nên, em không bọc gì hết(trừ cái sự bọc làm tăng vẻ đẹp ) . Cứ dùng nguyên bản, ngắm nghía cho sướng. Sau này xước quá, cọ rửa, oánh bóng sử lý sau.
Khi bác bán lại. Cái chỗ bác bao công giữ gìn, cũng chẳng tăng thêm đc chút giá trị nào đâu.
Híc mãi mới gặp một cụ giống mình, em mừng quá tri kỷ ơi! Em dùng đt từ năm 1999 đến nay chưa dán gì bao giờ, em có khoảng hơn cục cái giữ đến giờ, airblade và m6 giờ em Chưa dán gì hết, hơ hơ